GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รองเท้ากัด !!

SLEEP

• Jr. Member
  • **
  • โปรเกรียนเมอร์ฝึกหัด

แผ่นกันรองเท้ากัด หาซื้อได้ตามเซเว่นครับ (รูปไม่ได้เจตนาแฝงโฆษณาเด้อ แค่ยกตัวอย่าง)
ผมเองก็เคยโดนรองเท้ากัดเหมือนกัน ใส่รองเท้าแคทชูหนะ
โดนกัดทะลุถุงเท้าเป็นแผลเลย ต้องหาซื้อถึงเท้าคู่หนาๆมาใส่
แต่ก็ยังโดนกัดเหมือนเดิม ถุงเท้าหนาๆเกือบขาด
แต่พอใส่ไปซักพักก็เริ่มกันน้อยลง ตอนนี้ไม่กัดแล้ว สงสัยว่ามันจะ้ชื่องหนะ   ;)
Status:ออนได้แต่บอร์ด

Sup'tar :))

• Baby ,,can't you see the look at my eyes ?
  • Full Member
  • อาจจะมีพลังงานหรือวิญญาณอยู่ก็เป็นได้ ,, บรื๋อ อ อ ~~
    • https://www.facebook.com/namzaberry.suptar
รองเท้าเชื่อง

เก๋ๆ ;)

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์จ้า

จะลองนำไปใช้ดูนะคะ

;D ;D ;D
namzaberry

can't love ,, can't leave !!

~.CaI2@Me!!.~

• **
  • อุคริ! อุคริ!
เคยเป็นนะ แต่คนละเคส ชองผมมันเกิดจาก เชื้อรา ผมเลยซื้อยา จะเป็น เจล หลอดสี ขาว หัวหลอด แดง ใช้ได้ผลดีมาก 2 อาทิตกว่าๆ แผลเริ่มสมานมีหนังปิดแล้ว  ลองซื้อมาใช้ดูนะคั๊บ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยอาจจะเกิดจากการที่เราไปเหยียบน้ำขังก็ได้ แล้วมันสกปรก อับชื้น อะไรทำนองนี้ แต่วิธีที่ดีที่สุด คือการไปพบแพทย์ และขอคำปรึกษา + ยา คั๊บ แต่ถ้าเบื้องต้นนี่ก็ รักษาความสะอาด สวมใส่รองเท้าที่ มีรูระบายอากาศ (เกิบแตะ) พยายามอย่าใส่ รองเท้าที่ มิดชิด และคับแคบ เพราะจะทำไห้เกิดการหมักหมม ได้ครับ ใช้ผ้าก๊อซแบบมีรูระบาย พันส่วนที่ผุพองเอาไว้เวลาเดินคับ แล้วก็ เอาเมจิค แต้มสีสัน นิสๆ  ไม่ก็ ติดสติ๊กเกอร์น่ารักๆ ทีนี้จะได้ คิกขุ ไปในตัวคั๊บ

ลองใช้ เย็นเตร็ก ดูนะคั๊บ แนะนำ นะคั๊บ ถ้าให้ดี ก็ หาหมอ  ดีสุด คั๊บ  :) :)
อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

naygue

• **
แช่ไฮเตอร์ ให้มันกัดตอบ สะใจก่า -..-

โนซีเรียสเน้อววว เธอ~

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...

• Baby ,,can't you see the look at my eyes ?
  • อาจจะมีพลังงานหรือวิญญาณอยู่ก็เป็นได้ ,, บรื๋อ อ อ ~~
    • https://www.facebook.com/namzaberry.suptar
แช่ไฮเตอร์ ให้มันกัดตอบ สะใจก่า -..-

โนซีเรียสเน้อววว เธอ~

ถ้าลองทำ เท้าเราจะขาวขึ้นมิ

ฮี่ๆๆๆๆ  ;D ;D ;D
namzaberry

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ทำตีนไห้เหม็น ๆ จิ รองเท้าจะได้ไม่กล้ากัดมันเหม็น อิอิอิ

ทำตีนไห้เหม็น ๆ จิ รองเท้าจะได้ไม่กล้ากัดมันเหม็น อิอิอิ

พี่โดมทำบ่อยอะจิ

ฮี่ๆๆ 8)
namzaberry

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม

ฮี่ๆๆ 8)
ช่าย ... กำ รู้หมดเลยว่าพี่ตีนเหม็น อิอิอิอิ

ḾxOŧaкū-z

• Newbie
  • *
  • ไม่ปากดีก่อน เพราะฉะนั้นอย่ามาเห่าใส่ ด้วยความหวังดี =)
ไม่มีความรู้ซะด้วยสิ  woon_sad1
ยังไงก็ทำตามที่ท่านอื่น ๆ บอกแล้วกันครับ
ขอให้หายไว ๆ เน้อ  g#008

Akemi Homura น่ารักอ้ะ !! =3=

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม

ฮี่ๆๆ 8)
ช่าย ... กำ รู้หมดเลยว่าพี่ตีนเหม็น อิอิอิอิ
ลองวิธีที่พี่บอกไปหรือยังอะเผือได้ผล อิอิอิอิ