GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

fanart(?) วาดไปเรื่อยเปื่อย><

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
"0" ตัวละครกลุ่ม A โมเอะง่า >< ( ส่วนตัวชอบคนกรุ๊ป O )

โอ้ะ งั้นเหรอคะ 5555
ขอบคุณที่มาตอบนะเอจังงงง
ตอนนี้เท่าที่ไล่ถามเขาดู มีแต่คนชอบบี-เอ-โอ-เอบี
ตามลำดับเบยยยย เหวยยยย

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
ฟุ่นร้างมาก 5555
เลยเข้าไปปัดๆมันหน่อย โดยการวาดไป3รูป(ภายในวันเดียว)

ชิองคุงค่ะ
(สนองนื้ดตัวเอง กำๆ)

ส่วนนี่สีน้ำ

ยังไงก็ใกล้เปิดเทอมกันแล้วเน้อะ เฮ้อออ*แศร้ว*

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
สุขสันวันปีใหม่ g#039
ไม่ได้เข้ามาซะนานเลยยยยย เทกระจาดดดดดดดด
แปะแบบไม่เรียงนะคะ เจออันไหนก็โพส 5555

2รูปนี้เมาส์หนูค่ะ

ที่จริงมีเยอะกว่านี้ เดี๋ยวไปขุดๆมาลงใหม่ เราไปสูบมาจากทวิต ฮ่า woon_bye
ลากันแบบยาวววๆ

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
สีน้ำวันว่างๆค่ะ
เครื่องสแกนไม่เข้า ถ่ายเอาสีก็มืดๆ

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
^
^
ภาพไม่ขึ้นง่า g#043 g#043

สวยงามมากมาย >< ภาพผู้ชาย(หรือเปล่า) 2 คนจับมือกันคนซ็ายดูเคะมากโมเอะมากง่า ><

คุณพี่ข้าวเรียนวาดภาพจากไหนเหรอ? หรือศึกษาเอาตามเน็ตง่ะ 0.0 อยากวดาได้สวยๆ แบบนี้มั่ง ==

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
โฮ่ เห็นกระทู้นี้นานแล้วแต่ไม่ได้เข้ามาดูซะที
พอเข้ามาแล้ว ยอมรับว่าตกใจค่อนข้างมาก สวยมากฮะ > . ,<

ปล. แอบเห็นจากภาพนึง
อิจฉา ศ.บ. ศิลป์ญี่ปุ่น ที่มีคนวาดรูปเก่งขนาดนี้
แถวๆผมนี่ไม่มีเลย ... หนุ่มๆเตะบอลกัน สาวๆดูอนิเมกันหมด T_T

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
^
^
ภาพไม่ขึ้นง่า g#043 g#043

สวยงามมากมาย >< ภาพผู้ชาย(หรือเปล่า) 2 คนจับมือกันคนซ็ายดูเคะมากโมเอะมากง่า ><

คุณพี่ข้าวเรียนวาดภาพจากไหนเหรอ? หรือศึกษาเอาตามเน็ตง่ะ 0.0 อยากวดาได้สวยๆ แบบนี้มั่ง ==
เหหห?? ภาพไหนคะ ของเรามันขึ้นทุกภาพน้าาาา woon_huh
เราไม่ได้เรียน แถมไม่ค่อยได้ศึกษาอีกช่วงนี้orz''
ก็วาดดรอปๆลงบ้าง เวลาไม่ค่อยมีแถมต้องจริงจังเรื่องอื่นๆมากขึ้นอีกเยอะ เศร้าใจ g#002

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
โฮ่ เห็นกระทู้นี้นานแล้วแต่ไม่ได้เข้ามาดูซะที
พอเข้ามาแล้ว ยอมรับว่าตกใจค่อนข้างมาก สวยมากฮะ > . ,<

ปล. แอบเห็นจากภาพนึง
อิจฉา ศ.บ. ศิลป์ญี่ปุ่น ที่มีคนวาดรูปเก่งขนาดนี้
แถวๆผมนี่ไม่มีเลย ... หนุ่มๆเตะบอลกัน สาวๆดูอนิเมกันหมด T_T

ขอบคุณค่ะ ศ.บ.ก็มีคนสนใจวาดรูปอยู่ไม่เท่าไหร่หรอก//นับคนได้เลยล่ะ
แถมโรงเรียนก็ไม่ได้สนับสนุนเรื่องศิลปะเท่าไหร่
มีงานไปแข่งที่ไหนอะไรก็เงียบๆไว้ ไม่ส่งเสริมไม่มีกิจกรรมวาดรูปอะไรเลย หาเพื่อนวาดยากม๊าก g#027

อยู่แถวไหนคะ นัดเจอแลกรูปกันมั้ย 555555
หาเพื่อนวาดไปในตัว เอร๊ย

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
ผมวาดรูปไม่เก่งอ่ะจิ ชอบใช้แต่ดินสออ่า
แต่งานหนูสุดยอดจริงๆจ้า เห็นแล้วยิ้มเลย โดยส่วนตัวเป็นคนชอบดูรูป+มองเรื่องการใช้สี การสื่ออารมณ์ภาพจ้า

ปล. อย่างแรกที่เตะตาสุดๆก็ การคุมสีโทนเย็น ให้แทรกอยู่ในภาพสีโทนร้อนได้แบบเนียนๆ มันทำให้ภาพเด่นขึ้นมามากๆเลย
ถึงผมขาดความรู้ด้านนี้ แต่เป็นพวกชอบอะไรแนวนี้มากกกก ไว้ขอเข้ามาดูบ่อยๆละกัน กระทู้นี้สุดยอด > ., <

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
ผมวาดรูปไม่เก่งอ่ะจิ ชอบใช้แต่ดินสออ่า
แต่งานหนูสุดยอดจริงๆจ้า เห็นแล้วยิ้มเลย โดยส่วนตัวเป็นคนชอบดูรูป+มองเรื่องการใช้สี การสื่ออารมณ์ภาพจ้า

ปล. อย่างแรกที่เตะตาสุดๆก็ การคุมสีโทนเย็น ให้แทรกอยู่ในภาพสีโทนร้อนได้แบบเนียนๆ มันทำให้ภาพเด่นขึ้นมามากๆเลย
ถึงผมขาดความรู้ด้านนี้ แต่เป็นพวกชอบอะไรแนวนี้มากกกก ไว้ขอเข้ามาดูบ่อยๆละกัน กระทู้นี้สุดยอด > ., <

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ  g#008 g#008
ดีใจจังที่มีคนชอบ ดีใจมากๆเลย ♥

NewzaPK

• Jr. Member
  • **
  • พูดมากเลอะเทอะ อย่ามาเยอะ อย่ามาเยอะ

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
เมาส์ปากกาที่ซื้อมาเจ๊งแล้วค่ะ ไม่ถึง1เดือนเลยแท้ๆ //เกลียดจีเนียส g#002 g#002

เอาสีน้ำอะไรนิดหน่อยมาลง

ยอดวิวขึ้นเยอะมาก มันมายังไง แต่ก็ขอบคุณนะคะ

ช่วง1วันก่อนวาดนั้นเราเฟลมากเลย วาดแล้วลบ วาดแล้วก้ลบอีก พอลบเสร็จก็นั่งร้องไห้ //อาการหนัก//

จนวาดออกมาแบบเฟลๆ แต่โชคดีที่เป็นรูปโปสเตอร์ทีทำงานกลุ่ม ได้เพื่อนๆมาช่วยทำ เฮฮากันไป

ค่อนข้างรีบ เพราะไม่วาดสักทีมัวแต่เฟล เลยปั่นวันเดียว555555
เจอกันวันหน้าค่ะ  g#039

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
เดี๋ยวนี้เป็นบ้าค่ะ สักพักก็ฟิน สักพักก็เฟล  woon_hurt
แต่ตอนนี้กำลังเฟลค่ะ ฮ่าาาาาาา g#002

เมาส์ปากกากำลังเอาไปซ่อม อันนี้เมาส์หนูแทน
เส้นแข็งๆ ฝีมือคนกากๆเอาไปแค่นี้แล้วกันนะคะ

ฮื่ออออออออ

สอบปลายภาคก็ยากโคตร ฝีมือก็ตกเอาตกเอา ใจจะสลายแล้วค่ะ
ฮึก

และโปรเจควันวาเลนไทน์ ที่ผ่านมานี้ค่ะ
ขอบคุณเนื้อเพลงและขอบคุณที่ชวนร้องและขอบคุณที่เอาเสียงไปมิกซ์ให้นะคุมารุยซัง (เยอะ55555)
และPVจากเซเมรุซัง ปลื้มใจ♥

ขอตัวไปเฟลต่อค่ะ ////// ฮื่อออออ/////

セイメイ。

• Newbie
  • *
    • facebook
เอารูปที่วาดไว้เมื่อวานมาแปะค่ะ

เมาส์หนูหยึกยือมาก 5555555

และนี่อีกรูป เป็นอาร์ตเทรดกับแฟรงซังค่ะ

เราทำเสร็จไปก่อนแล้ว พอคุยกันก็ทำเลย(เมาส์หนูอีกแหละ)
กลัวดองยาว55555

ช่วงนี้ก็ใกล้ปิดเทอมแล้ว พยายามเข้านะคะ
สู้ๆเดี๋ยวก็ได้สบายยาวแล้ว  g#008 g#008