GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องเล่าดี ๆ ที่เจอในเกม By คนรักอสุราออนไลน์

โจ้ครับ I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• Full Member
  • พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
ตอนนั้นผมเวลประมาณ36 ไปเดินในถ้ำโทรลเจอแอสคนนึงชื่อ solo_cup พี่เจมส์ กำลังพาเวลคนอื่นอยู่ก็ขอเข้าตี้ด้วย เค้าก็พาเวลจนเวล38 ผมก็เลิก แล้วผมก็เวลเองเรื่อยมา จนเปลี่ยนอาชีพเป็นเซนจูเรี่ยน เค้าก็พาผมเวลในแมพจระเข้จนถึงเวล50กว่าๆ ทั้งที่ผมก็สามารถเวลเองได้แต่เค้าก็ช่วยเวล ซึ้งมากๆ woon_sad2  จนผมพอตั้งตัวได้ก็เลยพยายามทดแทนหลายอย่าง จนถึงตอนนี้พี่เจมส์เหมือนเค้าจะเลิกเล่นไปแล้วนะ เพราะไม่เห็นออนนานแล้ว woon_sad2

YaMaToKeNRilSiA

• Newbie
  • *
ตอนผมเริ่มเล่น คาด๋อย แรก มีชาป  คน นึง มา เค้าพา ผมเวล ถึงแม้ เค้า คนนั้น คือ ชาป lxl_SaKuRa_lxl ณ ดาวดึง

ไม่เข้าจัย

• **
ตอนเป็นคาเดท มีเครลิคมาช่วยพาเวลอะครับ จำชื่อไม่ได้แล้วละ ช่วยผมจนเก่งเลย woon_yes

Coud™

g#005 g#005 g#005

ได้ อึ๊บ สาว ใน ป่า วิน เดิ้ล วูด มัน มาก ครับ

g#003 g#003 g#003

woon_shock   woon_angry เเ่บ่งมั้งดิ สักคน   woon_555
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

What The Fuck olo

• **
g#005 g#005 g#005

ได้ อึ๊บ สาว ใน ป่า วิน เดิ้ล วูด มัน มาก ครับ

g#003 g#003 g#003

g#019 g#019 g#019 g#019 g#019
เธอนี่เอง ที่เอาเราในป่าอาะ หาตัวตั้งนาน นม
 g#009 g#009 g#009 g#009 g#009

♥♥ไอซ์จัง♥♥

• **
  • โปรดส่งใครมารักฉันที
    • [url=http://th.picjoke.net][img]http://n1.picjoke.net/useroutputs/213/2012-03-14/1-th-d692dd8f22c1267bf0eef30d5ecc4a3f.gif[/img][/url]
ผมก็มีกิลปีกทองแห่งสวรรค์พี่ไอซ์(ivee,ivee_ice)มาช่วยเวลตอนผมยังเวล16อยู่เลยครับ  และพี่โซลตอนนี้อยู่หมื่นกระบี่ก็เคยให้ของผมด้วย  แล้วพี่มาร์ค(เปลี่ยนตัวไปเรื่อย- -)ก็เคยให้ของขวัญในวันเกิดผมด้วย   คิดแล้วนึกถึงพี่โซลเมื่อไหรจิออน g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006
g#022 g#022 g#004 g#004 g#022 g#022
 g#008ขอบใจมากน้องปาม g#008

- ™ Funny'z ™ -

• Newbie
  • *
  • Hip Hip ! --
((ความประทับจัยเราในตอนนี้))

ตอนนั้นเราจะจุติแต่ไม่มี Money เลย  woon_cry woon_cry  ต้องขอบคุณ  ((พี่,ป๋า ฟ่าง))  Adolf_Hiter เซิฟดาวดึงส์  ที่ช่วย แบ่งเศษตังให้ตอน จุติ (ตอนนั้นช๊อตมาก ตังปั่นไม่ทัน  woon_555 woon_555

แล้วก็ ประทับจัยเพื่อนดีๆ ในเกมส์อีกคนนึงชืื่อ FeeDomZ ที่ช่วยเหลือและฟังเราระบาย มาตลอด   woon_cry woon_cry
เจ็บบ่อยๆ .. ค่อยๆ ชิน ^^
ถ้าไม่ได้รู้สึกดี ถ้ามันไม่ได้ออกจากใจ แล้วจะทำทำไมหละวะไอ้@#$#!!

CORИΣTTO™

• Newbie
  • *
  • CORИΣTTO™
# ผมประทับตั้งแต่ก้าวแรกที่เข้ามาในอสุราครับผม ตอนแรก นึกว่าจะเล่นผ่านๆ แต่พอได้มาเล่นจริงๆ เกมนี้ไม่ได้อยู่ที่ภาพ แต่มันอยู่ที่ สังคมที่อบอุ่น  ผมชอบเกมนี้ตั้งแต่วันที่เข้ามาในกิล "สายลม"    ทำให้ผมรู้สึก หลงรักเกมนี้ ถึงแม้ จะมีเรื่องราวทั้งดีและร้ายต่างกันไปมากมาย แต่ด้วยเกมเล็กๆเกมนี้แหละ ที่ทำให้ผมได้เห็นถึงคำว่า มิตรภาพ  ถึงแม้เวลาจะผ่านมาสักพักนึงแล้ว แต่ไม่ว่าจะนานเท่าไร อสุรา จะเป็นมิตรภาพที่ผมไม่เคยลืม ;P
ปล. ผมเล่นกี่เกม ผมก้กาก  woon_angry woon_angry
ลงชื่อ ol3erserk อสุรา ดาวดึง

ขอขอบคุณ เหล่าสมาชิก และเพื่อนๆของผมทุกๆคน ที่คอยให้กำลังใจตลอดมา  woon_love woon_love

ปล.2 : ฟันโอ จ้างมา TT

- ™ Funny'z ™ -

• Newbie
  • *
  • Hip Hip ! --
# ผมประทับตั้งแต่ก้าวแรกที่เข้ามาในอสุราครับผม ตอนแรก นึกว่าจะเล่นผ่านๆ แต่พอได้มาเล่นจริงๆ เกมนี้ไม่ได้อยู่ที่ภาพ แต่มันอยู่ที่ สังคมที่อบอุ่น  ผมชอบเกมนี้ตั้งแต่วันที่เข้ามาในกิล "สายลม"    ทำให้ผมรู้สึก หลงรักเกมนี้ ถึงแม้ จะมีเรื่องราวทั้งดีและร้ายต่างกันไปมากมาย แต่ด้วยเกมเล็กๆเกมนี้แหละ ที่ทำให้ผมได้เห็นถึงคำว่า มิตรภาพ  ถึงแม้เวลาจะผ่านมาสักพักนึงแล้ว แต่ไม่ว่าจะนานเท่าไร อสุรา จะเป็นมิตรภาพที่ผมไม่เคยลืม ;P
ปล. ผมเล่นกี่เกม ผมก้กาก  woon_angry woon_angry
ลงชื่อ ol3erserk อสุรา ดาวดึง

ขอขอบคุณ เหล่าสมาชิก และเพื่อนๆของผมทุกๆคน ที่คอยให้กำลังใจตลอดมา  woon_love woon_love

ปล.2 : ฟันโอ จ้างมา TT

ชั้ลไปจ้างตอนไหน !!  woon_huh  g#036
เจ็บบ่อยๆ .. ค่อยๆ ชิน ^^
ถ้าไม่ได้รู้สึกดี ถ้ามันไม่ได้ออกจากใจ แล้วจะทำทำไมหละวะไอ้@#$#!!

pear_lnw

• Newbie
  • *
  • แพร >///<
นานมาแล้ว น๊านนาน มีเทรคนนึงมาช่วยเราทำเควสพีเค แล้วก้อรับเราเข้ากิล กิลนี้นะเป็นกิลที่ดีมากๆ ช่วยเหลือทุกอย่างเลย
แต่มีพี่คนนึงคอยช่วยเรามาตลอดเลย พี่เค้าเป็นคนใจดีมาก ใจกว้างเหมือนแม่น้ำเลย พี่เค้าให้เรายืมยืมเกือบเอ็มแนะ
สร้างตัวให้เราตั้งสามตัว อยากจะบอกว่ารักพี่มากๆเลยล่ะ พี่เค้าเป็นคนที่อยู่ด้วยในเวลาเรามีความทุกข์ และแล้ววันนึงพี่เค้าก้อได้หายไปจากเกม
เป็นเวลานานนะนานเหมือนกัน เราคิดถึงพี่เค้ามากเลย  เรานึกว่าพี่เค้าจะไม่เล่นแล้วล่ะ นึกว่าจะทิ้งกันไปแล้ว แล้ววันนึงพี่เค้าก้อกลับมา
เราดีใจมากเลยนะ พี่เค้าก้อยังใจดีเหมือนเดิมเลย ไม่ใช่พี่เค้าคนเดียวนะพี่ๆทั้งกิลเลยคอยช่วยเหลือเรามาตลอด อยากบอกขอบคุณพีๆมากเลย(บอกเป็นล้านครั้งล่ะ ฮ่าๆ)
ไม่เคยเล่นเกมที่ไหนแล้วรู้สึกดีๆขนาดนี้มาก่อนเลย ตอนแรกๆที่เห็นโฆษณาอยู่นะเราก็เค้ามาสมัครนะแต่ยากมากเลยล่ะ เราก้อเลยท้อไปเล่นเกมอื่นดู แต่ไม่ถูกใจเลยลองเค้ามาสมัครอีกครั้งคราวนี้สมัครได้นะ โห ดีใจสุดขีดเลย ไม่ผิดหวังเลยนะที่เล่นเกมนี้อ่ะ ถึงแม้จะมีเกรียนบ้างอะไรบ้าง ตอนโดนเกรียนนะโหด่ากระจายอ่ะแต่พอเราเกรียนคนอื่นบ้างนะมันเป็นความรู้สึกสะใจอ่ะ ฮ่าๆ มันอบอุ่นจิงๆ เชื่อดิ  woon_love ถ้าเรารักพี่เค้าคนนั้นจะผิดไหม  woon_huh

><  พี่ตองจี้  ><

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด
เพื่อนเก่าที่เราไม่มีวันลืมแต่เสียดายที่ลบตัวนั้นลบ.........ตัวที่นายพาเวล นะonesak จากw5emas

เพื่อนเก่าแห่ง แคสเตอร์........................ขอบคุณ

poonyaponr

• Newbie
  • *
ตอนที่เราเปงคาเดทเวลประมาณ5-7อะ มีไฟจะพาเวลเรา((จำมะด้ายแล้วว่าใช่ไฟป่าวอะ))ให้ปังมา10อันพอจะไปลากหมา  เซิร์ฟก้อตัดเราออก woon_sad1
มีอีก1เรื่อง  ตอนที่เราเปงคาเคทเวล19((ล่าสุดแหละ ตอนที่เรามีผอบแล้ว))มีพาลาจะช่วยตีไผ่  ตีด้ายพักนึงเค้าก้อขอไปเรียนสกิลเราก้อให้ไป  เราก้อตีไผ่รอ  ตอนเค้ากะลังเดินกลับมาหาเรา  เค้าก้อลืมของก้อเลยเดินไปเอา  เซิร์ฟก้อตัดเราออกอีก woon_sad1