GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรามาเป็นนักล่าเห็ดกันเถอะ

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เรามาเป็นนักล่าเห็ดกันเถอะ

เพื่อนๆหลายคนอาจจะสงสัยว่าจะล่าเห็ดทำไม ล่าแล้วได้อะไร วันนี้ผมมีเควสง่ายๆ ได้บิลล่ามาฝากครับงานนี้ใครที่กำลังมองหาช่องทางหาเงินอยู่ เควสล่าเห็ด ขายเห็ด กับ NPC โมริอา ก็น่าสนใจอยู่ไม่น้อยนะครับ สำหรรับรายละเอียดเควสจะเป็นอย่างไรนั้นเราไปดูพร้อมๆ กันเลยครับ

เริ่มจากเพื่อนๆ ต้องมาคุยกับ NPC ลุงโมริอา เจ้าเก่าเจ้าเดิมจากครั้งก่อน ที่เป็นเควสลงบ่อน้ำที่อยู่ข้างๆ นั้นแหละครับ มาเที่ยวนี้เรามาคุยแล้วเลือกที่ตัวเลือกงานเลยครับ

ลุงโมริอา จะให้เราเก็บเห็ดชนิดพิเศษมาให้เค้าครับ โดยที่เห็ดเหล่านี้ก็ไมได้หามาจากไหนนอกจาก มอนเตอร์เห็ดทั้งหลายที่เป็นสัตว์เลี้ยงที่ ลุงโมริอาแกบอกว่าน่ารักๆ นั้นและครับ

จากนั้นก็เริ่มไปล่าเห็ดกันเลยครับ เลเวลเพื่อนๆใกล้เคียงตัวไหน จัดหนักตัวนั้นเลยครับ เพราะส่วนหนึ่งจะได้เป็นการเก็บเลเวลตัวละครเราไปด้วยเลย ยิงปืนนัดเดียวได้นก 2 ตัวเลยนะเนี่ย

โดยไอเทมเห็ดพิเศษที่จะนำมาส่งเควสให้ลุงโมริอาได้นั้นจะมี 3 ชนิด ดังนี้ครับ
1. เห็ดเหลือง
2. เห็ดม่วง
3. เห็ดทองคำ
ดังรูป และพบมากที่แผนที่ red_cliff/field07 ครับ

เมื่อเพื่อนๆ ล่ามาได้จนเป็นที่พอใจแล้วกลับมาคุยกับลุงโมริอาอีกครั้งครับ เลือกตัวเลือกงานเช่นเดิม และเลือกที่หัวข้อส่งเห็ด

จากนั้นลุงโมริอาเค้าจะคำนวณและมอบเงินให้แก่เราครับ

เหมือนที่บอกครั้งแรกไหมครับว่า งานนี้ได้ทั้งเลเวลได้ทั้งเงินบิลล่า แถมไอเทมที่ดรอปอื่นก็สามารถไปขายNPCทิงกี้ เพื่อเปลี่ยนเป็นเงินบิลล่าได้อีก โอ้วมันยอดมากเลยจอร์จ

อ้อเกือบลืม ยังไงก็ระวังหน่อยนะครับ มอนเตอร์เห็ดนั้นเป็นมอนเตอร์ประเภทรักเพื่อนรักฝูงครับ ถ้ามันเห็นเราตีเพื่อนๆ ของมัน จะเข้ามารุมตีเราทันทีครับเพราะฉะนั้นแนะนำว่าให้หลีกเลี่ยงจุดที่ มอนสเตอร์อยู่กันเยอะๆนะครับ เดี๋ยวแทนที่จะยำเห็ดกลายเป็นโดนเห็ดรุมยำครับ..อิอิ

คราวน่าจะมีข้อมูลอะไรน่าสนใจมาบอกเพื่อนๆอีก รอติดตามกันต่อไปนะครับ 

Source: เรามาเป็นนักล่าเห็ดกันเถอะ

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
ได้เงินเยอะมาก ชั่วโมงนึง ไม่ถึง 5 พันบิลล่า

kanholicc

• Newbie
  • *
อ้างถึง
ได้เงินเยอะมาก ชั่วโมงนึง ไม่ถึง 5 พันบิลล่า

จริงดิ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

T0Nz

อ้างถึง

จริงดิ

จริงแท้และแน่นอน  woon_yes

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
เออเหอะ ไว้ให้พวกเล่นใหม่หาตัง g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
เวลสูงแล้วตีอีกล้านตัวคงไม่ขึ้นหรอก- -

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??

.P a t c h a :)

g#017 g#017 g#017

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

Why?

• อั๊ยย๊ะ!

g#016 เย้ย คิดจะไปทำตอนนี้เลิกแล้ว
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

LouNGNhon..LN.Z

• Newbie
  • *

ถ้าผมอัปจนจริงๆ ไม่ถึงห้าพัน ก็เอ g#011

..ศัตรูที่ว่าร้ายเหลือ ก็ร้ายไม่เท่าเกลือเป็นหนอน ..

oh_RaymonDD

ตอนเล่นใหม่ ๆ ก้อมีคนเเนะนำนะ
ตอนนี้ รุ้ละ ว่ามันเปนวิธีหาตังที่อัปปรี เพียงใด  woon_5555 woon_5555

Rest In Peace

เคยไปตีละ ตัวนึงกว่าจะตาย สายกายถ้าไม่โป๊ะหรือแม่นพอ อนาถครับ  g#035

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
เคยไปตีละ ตัวนึงกว่าจะตาย สายกายถ้าไม่โป๊ะหรือแม่นพอ อนาถครับ  g#035
ไม่ได้กำหนดว่าลงบ่อเห็ดอย่างเดียวสักหน่อย #038
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing