GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

((วิซาร์ด)) คู่หูคู่โหด กระทู้ที่วิซาร์ดทุกคนไม่ควรจะพลาด

._Ragkarok_.

• Newbie
  • *
อยากเห็นของวิซาร์ด คนอืนๆมั่งจัง ใครมีของเจ๋งๆเอามาเปรียนกันดูมั่ง

หนูรู้อย่างนึงอ่าค่ะที่มีดีกว่าพี่ รองเท้าหนูยศสูงกว่าของพวกมุงทั้งคู่  #038
ไอ๊ยะ แบทป่าว ฮ่าๆๆ

.Jenz

• ~กุ๊กกู๋~
  • Full Member
  • g#032
    • ไก่
สกิล+เสตตัส อัพไงคับ  woon_huh

สกิวต้องดูที่คุณจะเล่นสายอะไรก่อนครับ

ส่วนเสตตัส เอาแบบตัวจุ6 นะ int99  dex99  vit99  luk 99
ถ้ายังจุไม่ถึงก็ลง int กับ dex ให้ 99ก่อนครับ

มันมีสายอะไรมั้งคับ g#025 g#025  g#033 g#033
g#032

• Newbie
  • *
สกิล+เสตตัส อัพไงคับ  woon_huh

สกิวต้องดูที่คุณจะเล่นสายอะไรก่อนครับ

ส่วนเสตตัส เอาแบบตัวจุ6 นะ int99  dex99  vit99  luk 99
ถ้ายังจุไม่ถึงก็ลง int กับ dex ให้ 99ก่อนครับ

มันมีสายอะไรมั้งคับ g#025 g#025  g#033 g#033
น้ำ ดิน   ไฟ ลม    ดิน ไฟ ที่รู้ๆมี3สาย

.Jenz

• ~กุ๊กกู๋~
  • Full Member
  • g#032
    • ไก่

น้ำ ดิน   ไฟ ลม    ดิน ไฟ ที่รู้ๆมี3สาย

ไฟดิน อัพยังไงอ่า
g#032

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • Jr. Member
  • **
ไม้เกล็ดอุปกับวี ต่างกันมากไหมครับหรือเปลี่ยนจากตีไม้ไปตีชุดดีกว่า g#037

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
คลิปเก่าเอามาฝากครับมันนานมากแล้ว

ไม่เหนเปิดผอบ ทำไมมีได้ประสบการผอบอะงับ หรือผมมองผิดหว่า  woon_huh

เมื่อก่อนผอบตีต้นไม้ได้ไงไม่วาบตามด้วย

• Newbie
  • *

ไฟดิน อัพยังไงอ่า
การอัพสกิวแคสเตอร์

อัพสกิวสายดินก่อนครับ ดังนี้

พฤกษาพันธนาการ 3

พสุธาทะลาย 5

ปรัชญาแห่งเฮอร์ราเคิล 5

ต่อมาอัพสกิวสายไฟ ดังนี้

ลูกไฟเวท 5

ปรัชญาแห่งเบิร์น 5

แล้วเรียนสกิว ศาสตร์เวทอีก10 จะเหลือเหรียญให้เรียนอีก7

จะเอาไปลงลูกศรเวท รึขุมพลังเวทก็ได้ รึจะเอาไปเสริมสกิวเปลวไฟบรรลัยกัลป์ก้ได้

จะลงได้5 แล้วจะเหลือ2 จะเอาไปลงลุกไฟเวทอีก2ก็ตามใจครับ

ต่อมาสกิววิซาร์ด

ให้เรียนสกิวสายดินก่อนครับ ดังนี้

พลังแห่งเทอร์ร่า 5

สัมผัสแห่งเทอร์ร่า 3              หมายเหตุ (จะอัพสกิวนี่แค่ 1 ก็ได้ครับ แล้วเอาไปลงเกราะเวทแทนได้อีก2)

ธรณีพิโรธ 5

ต่อมาสกิวสายไฟ ดังนี้

พลังแห่งอิกนัส 5

สัมผัสแห่ง อิกนัส 3

เสาอัคคี 3

อัคคีทำลายล้าง 5

สกิวสายเสริม ดังนี้

ศาสตร์แห่งมหาเวท 5

สะกดเวลา 5

เกราะเวท 1     หมายเหตุ(ท้าคุณอัพสกิวสัมผัสเทอร์ร่ามา1 จะเอามาลงเกราะเวทได้อีก2ครับแล้วแต่ความชอบ)

ท้าคุณไม่ชอบสายนี่ก็ลดสกิว พลังแห่งดิน ไฟ ลงแล้วไปอัพ พสุธากัมปนาทแทนก็ได้ครับ

• Newbie
  • *
ไม้เกล็ดอุปกับวี ต่างกันมากไหมครับหรือเปลี่ยนจากตีไม้ไปตีชุดดีกว่า g#037
การทีทดลองมาแล้วนั้น ไม้เท้ายศอุปร่ายเท่าๆกะวี ตำนาน เทพ เลยครับ

ผมแนะนำให้ไปตีของชุดดีกว่าครับ เลือดยิ่งเยอะยิ่งได้เปรียบ แต่ถ้าทุนคุณหนาก็ตีไปทั้งตัวเลยครับ อันนี่ห้ามกันไม่ได้^^

-DK-Devil

• Newbie
  • *
  • /-@-แก็งป๊อดจัง-@-\
คนที่2อ่ะครับเล่นสายอะไรหรอครับผมอยากช่วยตอบทีครับ
ที่ผมดูคลิปมา ดินกับไฟไมครับขอรับกะผม

โจ้ครับ I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
คนที่2อ่ะครับเล่นสายอะไรหรอครับผมอยากช่วยตอบทีครับ
ที่ผมดูคลิปมา ดินกับไฟไมครับขอรับกะผม
ผมสายไฟ-ดิน ครับ คนบนสาย น้ำ- ดิน

-DK-Devil

• Newbie
  • *
  • /-@-แก็งป๊อดจัง-@-\
ผมสายไฟ-ดิน ครับ คนบนสาย น้ำ- ดิน
ไฟ-ดิน,น้ำ-ดิน สายไหนแรงกว่ากันครับเอาตีบอสอ่ะครับ