GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เควสเทพแห่งนักล่า..จตุกร10ตัว...โดนด่ามากกว่า10คน...เพราะอะไร

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
เรารีบทำก่อนชาวบ้านไปตีจตุตอนคนอื่นทำเควสยังไม่ค่อยถึงกัน คู่แข่งน้อยกับคนจุอีกนิดหน่อย บวกกับสายฟ้าสีฟ้า เลยรอดพ้นเสียงด่า
เก็บรอบล่ะตัวสองตัวสบาย แต่พูดตามตรงให้ไปตีบอสตัวสองตัวยังสบายใจกว่าเลย g#013 g#013

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
เรารีบทำก่อนชาวบ้านไปตีจตุตอนคนอื่นทำเควสยังไม่ค่อยถึงกัน คู่แข่งน้อยกับคนจุอีกนิดหน่อย บวกกับสายฟ้าสีฟ้า เลยรอดพ้นเสียงด่า
เก็บรอบล่ะตัวสองตัวสบาย แต่พูดตามตรงให้ไปตีบอสตัวสองตัวยังสบายใจกว่าเลย g#013 g#013
woon_sunny woon_sunny woon_sunny
                          มีการแข่งกันเก็บคำด่าก้องานนี้...โดยเฉพาะคนสายฟ้าสีแดง...
                          เทพจิงต้องตามหาวุ้นเทพ...เค้าถึงจะเรียกเทพแห่งนักล่า.....ไม่ไช่เทพแห่งนักแย่ง
                                       g#037 g#037 g#037

มารศาสตรา

ผมว่ามันก็สมน้ำสมเนื้อกับเควสนะ เพราะจบเควสก็ได้กล่องแรร์เวล 70-79 มาใบนึง

.P a t c h a :)

g#020 g#020 g#020

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

อุ้ย

• **
woon_shock woon_shock woon_shock
             อย่างที่บอก กว่าจะจบเควสสุดท้าย ต้องตีจตุกรถึง10ตัว....
             โดนด่าทุกรอบกว่าจะตีครบ10ตัว...
             ใครโดนบ้างคับ..มีวิธีพูดยังงัยถึงจะมีคนเข้าใจน่ะ
             ทีมงานตั้งใจให้คนทะเลาะกันได้ตลอดเลยนะ....ขอตำหนิ...
                         ปล.(แย่งรานีกว่าจะได้ยังมาเจอคนแย่งจตุกรอีก..คำนี้เจอด่าจนชินแระ)
                                          g#043 g#043 g#043
คิดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ ที่ว่าทีมงานต้องการให้ผู้เล่นทะเลาะกัน
ที่ทางทีมงานให้ล่ามินิตัวนี้ก็เพราะของรางวัลค่อนข้างดี
และปกติมินิบอสและบอสก็ผู้เล่นก็ต้องล่าเพื่อหาไอเทมต่างๆ อยู่แล้วครับ
ไม่จำเพราะเจาะจงว่าต้องเอาไว้ทำเควสจุติ
ดังนั้นเพื่อนๆ มีสิทธิล่าบอส มินิบอส และมอนเตอร์ได้เต็มที่ครับ

ปิศาจ

มองในแง่ดี  ยังดีกว่าให้ไปล่าราชินี 10 ตัว  มันเกิดที 4 ตัว ก็ฆ่าสัก 3 เหลือให้คนอื่นสักตัว  ก็ OK นะ 

ก็อย่างว่าเควสนี้เพิ่งมาใหม่  คนเลยบ้าเห่อ แห่กันไปทำ แต่เดียวสักเดือนสองเดือน ก็กลับมาเป็นปกติไม่แย่งกันมากเท่าราชินีหรอก  ถ้าไม่อยากไปแย่งกันมากก็รออีกสักเดือนสองเดือนค่อยไปทำดีกว่าครับเควสนี้ (ถ้าไม่รีบจุติอะนะ)  รอให้พวกบ้าเห่อ ทำไปกันหมดแล้วค่อยมาทำก็ได้ครับ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

tunn_ge3

• Newbie
  • *
บอสตัวอื่นมีเอาไว้ทำอะไรคับ  ทำไมไม่ให้ไปตีบ้าง คนไปออกันอยู่ราชินี กับ จตุกร
จนคนที่เล่นใหม่คิดว่าเกมส์นี้มีบอสอยู่ 2-3 ตัวเท่านั้นอ่ะคับ

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
woon_shock woon_shock woon_shock
             อย่างที่บอก กว่าจะจบเควสสุดท้าย ต้องตีจตุกรถึง10ตัว....
             โดนด่าทุกรอบกว่าจะตีครบ10ตัว...
             ใครโดนบ้างคับ..มีวิธีพูดยังงัยถึงจะมีคนเข้าใจน่ะ
             ทีมงานตั้งใจให้คนทะเลาะกันได้ตลอดเลยนะ....ขอตำหนิ...
                         ปล.(แย่งรานีกว่าจะได้ยังมาเจอคนแย่งจตุกรอีก..คำนี้เจอด่าจนชินแระ)
คิดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ ที่ว่าทีมงานต้องการให้ผู้เล่นทะเลาะกัน
ที่ทางทีมงานให้ล่ามินิตัวนี้ก็เพราะของรางวัลค่อนข้างดี
และปกติมินิบอสและบอสก็ผู้เล่นก็ต้องล่าเพื่อหาไอเทมต่างๆ อยู่แล้วครับ
ไม่จำเพราะเจาะจงว่าต้องเอาไว้ทำเควสจุติ
ดังนั้นเพื่อนๆ มีสิทธิล่าบอส มินิบอส และมอนเตอร์ได้เต็มที่ครับ
woon_sunny woon_sunny woon_sunny
                         ชัดเจนกันแล้วนะคับ....
                ใครยังคิดว่าจุ6แล้วเห็นแก่ตัว
                ขอเชิญเข้ามาอ่านที่ครูอุ้ยเข้าชี้แจงกันด้วยนะคับ..
                ทุกคนมีเป้าหมายเหมือนกันทั้งนั้น....
                .รานีตัวเดียวยังแย่งมากันได้เลย...
                จตุกรตั้ง4ตัวขอแค่รอบละ1-2ตัวทำเควสก้อคงไม่ถึงกับเกลียดกันนะคับ..อิอิ
                ปิดพีเคอย่างมาก ก้อโดนแค่ด่า..แล้วถ้าเปิดพีเคไปรุมแย่งกันเหมือนรานีล่ะ......โฮ๊ะ..โฮ๊ะ....
                        #038 #038 #038                           

อาจารย์ ยุ่น

• **
มองในแง่ดี  ยังดีกว่าให้ไปล่าราชินี 10 ตัว  มันเกิดที 4 ตัว ก็ฆ่าสัก 3 เหลือให้คนอื่นสักตัว  ก็ OK นะ 

ก็อย่างว่าเควสนี้เพิ่งมาใหม่  คนเลยบ้าเห่อ แห่กันไปทำ แต่เดียวสักเดือนสองเดือน ก็กลับมาเป็นปกติไม่แย่งกันมากเท่าราชินีหรอก  ถ้าไม่อยากไปแย่งกันมากก็รออีกสักเดือนสองเดือนค่อยไปทำดีกว่าครับเควสนี้ (ถ้าไม่รีบจุติอะนะ)  รอให้พวกบ้าเห่อ ทำไปกันหมดแล้วค่อยมาทำก็ได้ครับ

ความคิดของท่าน ตรงกับใจเรายิ่งนัก อ่านขาดมาก

เสริมอีกนิด การจุติเนี่ย ทีมงานปรับให้จุติได้โดยไม่ต้องทำเควสท์แล้วครับ อัพเดทพรุ่งนี้  g#008

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
                         ชัดเจนกันแล้วนะคับ....
                ใครยังคิดว่าจุ6แล้วเห็นแก่ตัว
                ขอเชิญเข้ามาอ่านที่ครูอุ้ยเข้าชี้แจงกันด้วยนะคับ..
                ทุกคนมีเป้าหมายเหมือนกันทั้งนั้น....
                .รานีตัวเดียวยังแย่งมากันได้เลย...
                จตุกรตั้ง4ตัวขอแค่รอบละ1-2ตัวทำเควสก้อคงไม่ถึงกับเกลียดกันนะคับ..อิอิ
                ปิดพีเคอย่างมาก ก้อโดนแค่ด่า..แล้วถ้าเปิดพีเคไปรุมแย่งกันเหมือนรานีล่ะ......โฮ๊ะ..โฮ๊ะ....
                        #038 #038 #038                           
ให้มันชัดกันไปเล๊ยยย  g#004 g#004

AsunAllI3araTz

ไอของ ดี เควส ต้องยากไม่เถียง ครับ
เเต่ไม่คิดจะให้ มินิ ที่ คนปกติที่ไม่ได้ เป็น เทร หรือคนที่ล่า เพื่อ ดรอป มีคนไป ตีบ้างเหรอ มัน หมกกับ จตุ หมดเลย อะ  g#011

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us

ความคิดของท่าน ตรงกับใจเรายิ่งนัก อ่านขาดมาก

เสริมอีกนิด การจุติเนี่ย ทีมงานปรับให้จุติได้โดยไม่ต้องทำเควสท์แล้วครับ อัพเดทพรุ่งนี้  g#008

ผมไม่ได้ทำเควสนี้เพราะพึงจุติ แต่ก็สงสัยเหมือนกัน ทำไมต้องไปยึดติดกับจตุกรด้วย ทั้งๆ ที่มินิบอสตัวอื่นและตัวใหม่โหดๆ ก็มีให้เลือกเยอะแยะ ทั้งมังกรไฟ มังกรน้ำแข็ง หรือเสือสมิง ที่พึงสร้างมา แล้วทำไมต้องเป็นจตุกร มันเหมือนกับคอขวดหรือการแย่งชิงมอนเตอร์กัน แทนที่จะกระจายๆ ให้มอนเตอร์ตัวอื่นมีความสำคัญเท่ากัน

ปิศาจ

ผมไม่ได้ทำเควสนี้เพราะพึงจุติ แต่ก็สงสัยเหมือนกัน ทำไมต้องไปยึดติดกับจตุกรด้วย ทั้งๆ ที่มินิบอสตัวอื่นและตัวใหม่โหดๆ ก็มีให้เลือกเยอะแยะ ทั้งมังกรไฟ มังกรน้ำแข็ง หรือเสือสมิง ที่พึงสร้างมา แล้วทำไมต้องเป็นจตุกร มันเหมือนกับคอขวดหรือการแย่งชิงมอนเตอร์กัน แทนที่จะกระจายๆ ให้มอนเตอร์ตัวอื่นมีความสำคัญเท่ากัน

ถ้ามองในแง่มินิ  10 ตัว    -  ผมว่าจตุกร  เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดแล้ว เพราะไปล่า 3 รอบ รอบละ 3 ตัว(เหลือ 1 ตัวให้คนจุ)  อีก 1 ตัวได้ตอนเควสจุ สุดท้ายก็ครบแล้ว   ถ้าเป็นมินิตัวอื่น 10 ตัวนี้แย่แน่ๆ  ถ้าเป็น PK คงฆ่าแย่งมินิกันตายเลยแมทนั่น

*  แต่ก็ใช่ว่าผมเห็นด้วยที่ GM ให้ไปตีจตุกรนะ  ไหนๆก็เป็นเควสใหม่ควรใช้ประโยชน์จากมันให้มากที่สุดจะดีกว่า  เพราะผมว่าเควสสุดท้าย ให้ไปฆ่าบอสตัวไหนสักตัวเพื่อกระจายความสำคัญของบอสบางตัวที่ถูกลืม  หรือให้ไปฆ่ามอนสเตอร์ปกติ เช่นไปฆ่ามอนแมทใหม่สัก 100 ตัวจะดีกว่าเป็นการกระจายผู้เล่นแถมโปรโมทแมทใหม่ รวมถึงลดความแออัดในแมทอื่นด้วย  เพราะอย่างที่รู้ๆ  มินิแต่ละตัวเป็นที่หมายปองของเทรทั้งหลายอยู่แล้่วไม่ยกเว้นแม้แต่จตุกร  ยิ่งคนที่จะจุ ต้องล่าด้วยอีก   การให้คนทำเควสนักล่าอีกคงมีทะเลอะกันอยู่แล้ว  อยากให้ GM ลองคิดทบทวนดูนะครับ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน