GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แก้ไขการ วอ ดีไหมคับ (กบ9นัด)

kokikmgi

• Newbie
  • *
ว่าถึงการ วอ พุธ/เสาวุ้นใต้พิภพ ผมว่ามันถึงเวลาแก่การแก้ไขได้แล้วครับพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ (อันนี้อ่ะกบจิงนะครับไปอ่านกะทู้โอปอเอาไอดีกบไปโพสงุดงิดเลยเป็นการเป็นงานซะหน่อย)
          เข้าเรื่องนะครับการวอมีประโยชน์ หรือมีโทษครับ การที่จะรักษาบ้านแต่ละครั้งต้องเสียทรัพยากรมากน้อยแค่ไหนครับตัดไม้นานนะครับขุด1ครับหมด แต่ตีไม้ในวอ คุณได้มอบแก่สมาคม10อัน แค่ขุดที่ๆก้อตัดกันทั้งวี่ทั้งวันแล้ว ค่าครองชีพบ้านอีก รถศึกใช้ไม้เทาไรครับจิงแล้วออกแบบสวยดีนะแต่มันจะไปศึกกับใครอ่ะครับพี่น้อง  วอ30นาทีครับจิงแล้วหากมันแตกง่ายดายวอ5นาทีพอดีไหมครับเพรอะตีตอนไหนก้อตีได้  หรือจะแก้ที่เวลาก้อฟังดูหลอนๆ

เอาความเห็นกบดูก่อนนะครับ
 1เลยคนมาตีบ้านนะครับนอกกิวลงมามันรวมตัวกันและไม่เคยเป็นพันธมิตรกันมาก่อนแต่โกยกันคู่ไปเลยไม่ชอบหน้าด้วย(ตกลงมันวอหรือกีฬาสีครับ)
 2ครับพอบ้านแตกง่ายเตรียม3นาที วอกันทีๆ แตกกันเป็นพุเลย แตก5ครั้งหมดไปและ15นาที หากเครื่องแลคๆนะครับไม่ต้องลงไปหลอกเสียเวลาครับ เอาแค่เหยีบถึงดินในวอตัวก้อเด้ออกมาและจะไปตีไรกัน
 3ครับวันวอกับกิจกรรมเซิฟ และเกมไรต่อไรต่างๆ มันตรงกันไหมอ่ะครับ วันแห่งอภิมหาแห่งความแลค จะวอกันได้ไงหลุดกันกะจายบางคนบ่นเอาแค่เข้ามาเดินในเซิฟได้ก้อดีและ

ปล. พอแล้วครับเด๊ยวหาว่าผมมาบ่นๆๆๆอีก อย่าว่าผมเลยครับพี่น้องเกมเกรียนกันความสัมพัน ยังเหมือนเดิมรักเพื่อนๆทุกคน เกรียนหน่อยใต้พิภพถึงสนุกๆ กบนี้ก้อคนไทยหัวใจสิง(เมาบ่อย) เรามาช้วยๆกันด้วยนะครับ

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เรื่องการปรับปรุงหรือเปลี่ยนแปลงระบบวอ ผมได้เสนอไปแล้วในบอร์ดเก่า

แต่

แต่

แต่

ทีมงานก็นิ่งเฉย

ก็เพราะว่า . . . เราจะหาเหาใส่หัวทำไมละ

ใจจริงผมก็อยากให้เปลี่ยนนะครับ

คือ ให้มีระดับการป้องกันความปลอดภัย

แต่ละระดับขึ้นอยู่กับทรัพยากรต่างๆเป็นลำดับ

ยิ่งระดับสูง เลือดของสิ่งก่อสร้างยิ่งเยอะตาม

รวมไปเพิ่มความสามารถให้มันด้วย

การแก้ไขแบบนี้ผมว่าฝ่ายบุกต้องมีการวางแผน มีระบบ

เพราะปัจจุบัน ให้เทรวิ่งเปิดประตูลูซิต ก็จบเกมแล้ว

วิซาร์ดเลือดเกิน 100 เค ปั้มยากันเยอะแยะ

ยังไงการเสนอความคิดก็ไม่ผิดหรอก

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา
อ้าว นึกว่าเค้าเปลี่ยนชื่อเป็นสงครามโกยแน่บชิงปราสาทแล้วซะอีก

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

ปิศาจ

นึกว่าสงครามแห่งความเร็ว  เราจะขโมยอิฐได้ก่อน หรือว่าเจ้าของประสาทจะรีปราสาทได้ก่อน  ซะอีก
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
นึกว่าสงครามแห่งความเร็ว  เราจะขโมยอิฐได้ก่อน หรือว่าเจ้าของประสาทจะรีปราสาทได้ก่อน  ซะอีก

ทำไมต้องขโมย บอกดีๆ เค้าก็ไปด้วยแว้ว  woon_love
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ปิศาจ

ทำไมต้องขโมย บอกดีๆ เค้าก็ไปด้วยแว้ว  woon_love

มามุขนี้ เคลียดเลย   g#027
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
อ้าว นึกว่าเค้าเปลี่ยนชื่อเป็นสงครามโกยแน่บชิงปราสาทแล้วซะอีก

อันนี้ ฮาครับ  g#009

oh_RaymonDD

วอลอค มีเซ็ตไสเวท + เกราะสะท้อน10 ก้อสุโค่ยเกินไปเเล้ว woon_angry woon_angry g#016 g#016

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

มามุขนี้ เคลียดเลย   g#027
woon_hurt woon_cry
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา
วอลอค มีเซ็ตไสเวท + เกราะสะท้อน10 ก้อสุโค่ยเกินไปเเล้ว woon_angry woon_angry g#016 g#016

สงสัยจะคนละวอ

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

ชินจัง !!

• Jr. Member
  • **

..TEERAK..

^
^
^
ปุ่มไรตรงลายเซนต์ง่ะ คนคลิกเต็มยัง

เข็ดกะวอแระ เคยวิ่งไปตีธงทีนุง กะเอาเท่ถ่ายรูปไว้ สมใจอยากธงแตก
สักพักมาดูอิฐกิล -700

_N_II

• Jr. Member
  • **
  • *~Ca$p€r~*
ถ้าเป็นไปได้ อยากให้เอา ขุดอุโมงค์ ออกอ่ะ เพราะวอทีนึง ไม่รุ้จาวอไปทำ...อารัย
ช่วงประมาณ 30 นาทีแรก ไม่มีไรมาก วิ่ง ๆ ขุดอุโมงค์ไปตีธง แร้วคนกันบ้านก๊แบบว่า เอ๋อ ๆ ?? woon_huh woon_huh
woon_angryงงอยู่ว่า แตกตอนไหนวะ !?  woon_angry