GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หลังปรับเพื่อความสมดุลครั้งใหม่... คิดว่าตัวเองเป็นคนประเภทไหนกัน

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
                  g#012 g#012 g#012
                 ...นิสัย  คำพูด การกระทำ การแสดงออกในทางที่ดี
                 บ่งบอกถึงภาวะการเป็นผู้นำครอบครัว และพ่อที่ดีของลูก...
                 ...สันดาน โวยวาย เห็นแก่ตัวเอง ไม่ยอมรับความคิดเห็นคนอื่น
                 บ่งบอกถึงภาวะไร้ความเป็นผู้นำ และเป็นการประจานตัวเองให้ทุกคนรู้ว่าเราน่ะเป็นคนไร้สมอง
                                                   หรือเรียกสั้นๆว่า โง่ ..
                 .เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตามคับ....ทำไม่ได้ก้อย้ายไปเล่นเกมอื่น แค่นี้ก้อจบ...
                              #038 #038 #038

g#004 g#004 g#004
      ไม่ได้ด่าน่ะคับ....แต่ผมหาเฉลยข้อสอบกิจกรรมเบลลี่ไม่เจอน่ะ...เจอแต่กระทู้ประจานสันดานตัวเอง...
                ก้อเลยหงุดหงิดนิดนึงน่ะคับ.....ไม่ได้เจาะจงว่าใคร คงไม่มีใครโกรธนะคับ..

รับไป 2 กะโหลก

g#031 g#031 g#031 g#031
g#004 g#004 g#004
                        ขอบคุณมากนะคับ..พี่คาสโนว่า
                ผมว่า99% พร้อมที่จะเป็นผู้นำครอบครัวที่ดี...พ่อ/แม่ของลูกที่ดีในอนาคต..
                แต่..ส่วนน้อยที่เหลือ1%หาตัวอย่างไม่ยาก ดูเอาเองละกันคับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆทุกคน
                 ... 1% พวกนี้..มีแต่จะสร้างวุ่นวายและความเดือดร้อนคนอื่น...
                     พูดแบบชาวบ้านก้อคือ ...พวกเดนสังคม  ...
                                                   นี่ขนาดเป็นแค่เกมนะ

สาวกต่อมลูกหมาก

• Jr. Member
  • **
สำหรับผมคติที่ใช้กับเกมส์นี้คือ กิ่งก่าเปลี่ยนสี

คือต้องพร้อมรับทุกสถานการณ์ครับ แหมแค่โลกในเกมส์ แค่นี้เรายังรับไม่ได้ไม่มีการยืดหยุ่น

โลกจริงๆมันโหดร้ายกว่านี้นักครับ เพราะฉะนั้นต้องปรับสภาพตัวเองให้ดีครับ

ถูกต้องครับกับประโยคที่ว่า "เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม"

เค้าบัญญัติกฏมาเช่นไร เรามันผู้อยู่อาศัยต้องทำตามกฏครับ แต่กฏทุกอย่างมันพลิกแพลงได้หมด

อันนี้ก็แล้วแต่สมองและไหวพริบของแต่ละคนล่ะครับ

g#008 g#008 g#008 g#008 g#008

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อยากเป็นเด็กแนว g#037
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

สำหรับผมคติที่ใช้กับเกมส์นี้คือ กิ่งก่าเปลี่ยนสี

คือต้องพร้อมรับทุกสถานการณ์ครับ แหมแค่โลกในเกมส์ แค่นี้เรายังรับไม่ได้ไม่มีการยืดหยุ่น

โลกจริงๆมันโหดร้ายกว่านี้นักครับ เพราะฉะนั้นต้องปรับสภาพตัวเองให้ดีครับ

ถูกต้องครับกับประโยคที่ว่า "เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม"

เค้าบัญญัติกฏมาเช่นไร เรามันผู้อยู่อาศัยต้องทำตามกฏครับ แต่กฏทุกอย่างมันพลิกแพลงได้หมด

อันนี้ก็แล้วแต่สมองและไหวพริบของแต่ละคนล่ะครับ

g#008 g#008 g#008 g#008 g#008
....แน่นอนคับบบบ....
                 การเอาชีวิตรอดคือส่วนนึงของการดิ้นรนที่จะมีชีวิตอยู่...จะสู้หรือจะยอมโดนฆ่าตาย
                 การท้าทายความสามารถของตัวเอง ก้อคืออีกส่วนนึงของการดิ้นรนที่จะมีชีวิตอยู่
                 ถึงแม้จะเป็นแค่เกม แต่มันก้อคือบททดสอบประสิทธิภาพของตัวเองว่ามีมากน้อยแค่ไหน....
                 หลายคนอาจลองทำ แล้วผ่านตรงนั้นได้นั่นคือความภาคภูมิใจ...
                 แต่ก้ออีกนั้นล่ะหลายคนที่ไม่เคยลอง..ได้แต่โวยวายไว้ก่อนเพราะความเคยชิน...
                 ผมขอเรียกคนพวกนี้ว่า ชีวิตที่ดักดานไร้การพัฒนา.....
                 พูดกันแบบเข้าใจง่ายๆก้อประมาณ กบในกะลา...ที่มีสมองแต่ก้อต้องโง่จนวันตาย..
                                    g#043 g#043 g#043

woon_angry woon_angry woon_angry
        pk..ผู้แข็งแกร่งกว่าเท่านั้นที่จะอยู่รอด.....สโลแกนของเซริฟนี้....ยังไม่ชัดเจนอีกหรอ
                                 g#033 g#033 g#033

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
    เซิร์ฟ PK น่าบังคับเปิด PK ตั้งแต่คาเดทไปเลย เปิดแบบเลือกไม่ได้ และก็จัดเป็นคลาสไป  ต่างคลาสโจมตีกันไม่ได้  คาเดทตีเรนเจอร์ไม่ได้  เบลดตีคาเดทไม่ได้ ตีเรนเจอร์ไม่ได้ ตีคลาสเดียวกันได้  ไม่ต้องมีเปิด - ปิด PK ให้ปวดหมอง  ไหนๆก็เป็นเซิร์ฟที่ ผู้แข็งแกร่งอยู่รอด  ถ้าไม่แกร่งก็มาเล่นสวรรค์กับผมก็ได้ อิอิ  ถ้าอยากเล่น PK ต้องทำใจยอมรับความเสี่ยงไปเลย ไม่ว่าจะอาชีพใด  จะด้อย จะเด่น อีกหน่อยก็หาทางรอดกันได้เอง

แต่เค้าคงไม่ทำหรอก ฮิฮิ  เดี๋ยวหนูไม่สู้ขายไม่ได้  woon_sunny

oh_RaymonDD