GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วอลอคเรียนสกิลไรบ้างถึงจะเก่งสู้อาชีพอื่นได้บ้างคับ

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#004 g#006 g#008
         มีหลายคนเค้าว่ากันมาว่าวอลอคเป็นอาชีพที่กากที่สุด...ผมเลยว่าจะลองเล่นดูน่ะคับ..แต่ไม่รู้ว่าต้องเรียนสกิลไรบ้าง..
         ขอผู้เชี่ยวชาญชำนาญวอลอคช่วยให้คำตอบที่นะคับ...เอาตั้งแต่สายแคสเตอร์เลย..พร้อมอัพสเตตัส..ขอบคุณล่วงหน้าคับ
                          g#019 g#021 g#022

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ถ้ายาอกเก่งสู้ได้เอาสายสาปเลย
แคสเตอร์
ลูกศรเวทย์10
ลูกไฟเวทย์5
ปรัชญาเบิร์น1
พลังน้ำแข็ง3
พลังเยือกแข็ง5
ปรัชญาฟรอส1
พลังอัสนีบาต5
ปรัชญาราซอร์1
พฤกษาพันธนาการ3
พสุธาทลาย5
ปรัชญาเฮอราเคิล1
วอลอค
ชำนาญสาป5
สาปคลั่ง3
สาปใบ้3
สาปหิน3
สาปเมา3
ศาสตรา3
อาภรณ์1/3(แล้วแต่จะ1ไว้ลบบัพ หรือ3ไว้เป็นทางผ่านและประโยชน์ของมัย g#009)
ส่วนบัญญัติแล้วแต่จะอัพมั้ย แต่บัญญัติใช้เหรียญเยอะ G#007 G#007
ชำนาญอัญเชิญ1
กะโหลก5
หมา5
เขี้ยวรัต3
ดูดเลือด5/ดูดเลือด4 ดูดเอ็ม1
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

g#009 g#009 g#009
      แจ๋วเลยสายสาป..ขอลองซักหน่อยยย..ขอบคุณมากๆเลยนะคับบบบ
                   g#031 g#031 g#031

MaxiMuZ

• Newbie
  • *
ทำเกราะสะท้อน ใส่เซตไสยเวทย์ ของออฟเลือด มีแต่พาลาโดด 10 มือไวๆ พระสายกาย เซนปืนยิงโหดๆไวๆ ที่สู้ได้ g#035

• ชิชิชิ
ทำเกราะสะท้อน ใส่เซตไสยเวทย์ ของออฟเลือด มีแต่พาลาโดด 10 มือไวๆ พระสายกาย เซนปืนยิงโหดๆไวๆ ที่สู้ได้ g#035
รู้สึกสะท้อนคนจะสะท้อนแค่50%นะ เซนมันยิงแรงเลือดเยอะ สู้วอไหวอยู่แล้ว g#018
พาลา สะท้อน50% เลือดพาลากับวอก็ใกล้ๆกัน สะท้อนครึ่งเดียว เราตายชัวร์ g#018
พระ สายกาย อมตะมามันสะท้อนที่ไหนล่ะ woon_555 woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

MaxiMuZ

• Newbie
  • *
รู้สึกสะท้อนคนจะสะท้อนแค่50%นะ เซนมันยิงแรงเลือดเยอะ สู้วอไหวอยู่แล้ว g#018
พาลา สะท้อน50% เลือดพาลากับวอก็ใกล้ๆกัน สะท้อนครึ่งเดียว เราตายชัวร์ g#018
พระ สายกาย อมตะมามันสะท้อนที่ไหนล่ะ woon_555 woon_555

ผมหมายความว่า มีแต่บลาๆๆที่พูดถึงอะที่สามารถจัดการกับวอลอคที่ผมพูดมาได้
มีการเข้าใจอะไรผิดรึเปล่า ไม่รู้ โปรดติดตามตอนต่อไป  woon_sunny

xw88wx

• Jr. Member
  • **
  • รสชาติเหมือนไก่ !!!!
ให้พระ 2คนยัดกายใส่หมากับใส่วอร์แค่นี้ก็ไร้เทียมทารละ 5555+

ยกเว้นอีกฝ่ายกายมาด้วยเนอะ  woon_555 woon_555
สักวา หัวเกรียน น่าเวียนหัว
ชอบทำตัว ส้นตรีน "กวนตีน"หลาย
ว่าคนโน้น ด่าคนนี้ เป็นนายฟาย
เดี๋ยวตื้บหาย ตบเกียนแตก แหลกรานเอย

• ชิชิชิ

ผมหมายความว่า มีแต่บลาๆๆที่พูดถึงอะที่สามารถจัดการกับวอลอคที่ผมพูดมาได้
มีการเข้าใจอะไรผิดรึเปล่า ไม่รู้ โปรดติดตามตอนต่อไป  woon_sunny
ผมบอกเหตุผลที่พวกนี้ชนะวอลอคได้ไง อีกอย่างวอมันแพ้พระเป็นนิจอยู่แล้ว g#009 g#009
วิธีฆ่าพระ เอาหมามา กัดทันรอด ไม่ทันตาย g#037 g#037

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
รองเท้าผ้าสมาคมเวทแพงมากมาย   g#002 g#023 g#027
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

foam0025

• **
จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้เทพเรื่องวอลอคหรอกนะครับ เพียงแต่ว่าอยากจะลองแนะนำให้เล่นสายสาปผสมอัญเชิญดูน่ะครับไม่มีแนะนำให้เล่นสายสาปอย่างเดียวเพราะเจอ อ้อมกอดไปแทบจะ THE END สกิลที่อัพของแคสเตอร์อัพตามของคุณ
White reaper in the black hell ดีแล้วครับแต่ที่อยากจะแนะนำคือ การอัพสกิลของวอลอคไม่ควรอัพลงหนักไปที่สายสาปครับแนะนำไม่ให้อัพสกิล ชำนาญการสาปมากเกินไปครับ ให้อัพสกิลสาปให้ถึงระดับสามพอครับ
แล้วก็อัพสกิล ศาสตราแห่งอาทรัมระดับ3ครับ อาภรระดับ3 ด้วยก็ดีครับ(โดนส่วนตัวผมอัพแบบนี้นะครับ) ส่วนที่เหลือก็อัพอัญเชิญครับ อัพให้ถึงอัญเชิญหมาระดับ 5 แล้วเหรียญที่เหลือแนะนำให้อัพ สกิลกลินกินโลหิตกับกลินกินวิญญาณครับ
ส่วนเรื่องสเตตัสแนะนำให้อัพint dexครับ เพราะจะช่วยได้มากในการสาปครับ ยิ่งในแบทเทิลสาปเร็วเท่าไหร่ยิ่งดีครับ
และขอแนะนำทริคของวอลอคอีกอย่างนะครับ ทริคนี้เป้นที่ใช้กันมากในเซิฟpkครับ คือการ ใส่คทาในการสาปแล้วสลับมาเป้นลูกแก้วเพื่อใส่ลูกศรเวทย์ใส่เป้าหมาย ทริคนี้เหมาะกับพวกแอส ครับ
ของที่ใช้แนะนำให้เป็นพวกเซตไสยเวทย์นะครับถ้าเป็นไปได้ ถ้าไม่มีงบจริงๆแนะนำให้ใส่ลูกแก้วไสยเวทย์ก็พอครับเพราะมันจะช่วยได้มากเลยครับ     สิ่งที่ผมแนะนำเป็นเพียงการแนะนำในความคิดของผมนะครับ เพราะผมก้เล่นวอลอคเหมือนกันถ้าผิดพลาดยังไงต้องขอโทษด้วยครับ

• ชิชิชิ
ถูกต้องครับ เจอพวกบัพมาวอร์สายสาปจบเห่ สาปไม่ติด(เรียกผม reaper เฉยๆก็ได้ไม่ต้องเอาชื่อเต็มมา g#040)
ผมว่าชำนาญสาปดีมากนะ เพราะสาปแช่งนานและแรง(เคยโดนสาปแช่งตายมาหลายรอบและ= =) ศาสตราผมเห็นและรู้ประโยชน์ของมันโคตรๆ แต่อาภรณ์ผมเห็นประโยชน์มันแค่บัพนะ- -..
วอสายแบท ผมว่าใส่เซ็ตไสย เวลาสาปก็ใช้คทาเคออส(ใช้ยิงพระแทนได้ด้วยคทาเคออสเนี่ย ออฟโชคยศสูงๆเลยเผื่อสาปติดโป๊ะ=w=""") คุมจักร หมวกเทพ/หมวกผีเสื้อ(ถ้าคิดว่าร่ายช้าหมวกผีเสื้อ ถ้าจะเอาเลือดฟหมวกเทพ) กากแค้น ถ้ายัดโล่ตอนใส่คทาก็โล่เทพหายนะ มันจะบวกเลือดดีมาก วอเลือดแตะ20kก็มี woon_555

~U~

• **

g#008 g#008 g#008
                อ่า...ขอบคุณทุกคนมากเลยคับบบ..ได้ความรู้เกี่ยวกับวอลอคเยอะเลยยย..
                         ว่าแล้วก้อไปปันวอเก่งๆซักตัวดีกว่า....บายยยย
                                         g#031 g#031 g#031

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
และวอโหดเรปบนไม่แนะนำหน่อยหยอ  g#025
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^