GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผลการทดสอบ อาวุธหน้าไม้ทะลวงวิญญาณ Lv.94

บุคคลทั่วไป · 27 · 16389

¨Mиttêr´´

• You get the best out of others when you give the best of yourself.
  • Jr. Member
  • **
  • Can't Do Better#.
ผมขอฝากจีกระต๊อบน้อยไปถามโปรแกรมเมอร์หน่อยครับว่า  ราชามังกรเกเลี่ยน  ที่บินๆๆออกไปอยู่นอกพื้นที่ ที่ไม่สามารถโจมตีได้  ผมเข้าใจว่าเป็นเพราะแมพพื้นที่นั้น  และมันก็บินวนเวียนอยู่ครึ่งค่อนวันไม่ออกมา  เป็นความตั้งใจของโปรแกรมเมอร์รึเปล่าครับว่าให้ราชามังกรเกเลี่ยนมันสามารถบินออกไปได้  และบางจุดไม่สามารถโจมตีหรือทำอะไรได้ บางจุดสามารถโจมตีได้แต่ออกไม่ได้

เพราะผมจะบอกว่า บางจุดในพื้นที่นั้น และเยอะจุดด้วย ตัวละครอาชีพที่มีสกิววาปถึงตัว สามารถเข้าไปอยู่ได้ แต่ออกไม่ได้ จะติดอยู่จุดนั้นๆเลย  ตรงนี้เข้าข่ายบัคมั้ยครับ  ถ้าไม่ใช่ผมก็จะเข้าไปอยู่โดยมีวิธีเข้าไปได้และทำประโยชน์จากการติดจุดๆนั้น  คงไม่เอาเรื่องผมว่าใช้บัคน๊ะครับ  ตกลงคือความตั้งใจให้เป็นหรือเป็นบัค  รบกวนจีเอมสอบถามให้ทีครับ  เคลียร์กันให้เหมาะน๊ะครับ เพราะถ้าบอกว่าตั้งใจให้เป็นอย่างนั้น ผมจะเอาตัวละครเข้าไปนั่งฝึกคลาส 3 สบายๆครับ   ถ้าเป็นบัคก็รับเรื่องการแก้ไขไปเลยครับ และชี้แจงให้ทราบด้วยว่าเป็นเพราะอะไรแน่  จะขอบคุณมาก

ป.ล. เซงน๊ะครับ  บอสบินอยู่นอกพื้นที่ครึ่งค่อนวัน  ไม่มีบอสไหนออกไปแบบนั้นได้น๊ะครับ  ราชินี  ไอซ์ อินเฟอ มีปีกบินทั้งนั้น แต่พื้นที่มันไม่ให้ออกได้

ดันให้เรปนี้ครับ  อยากรู้เหมือนกัน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ผมขอฝากจีกระต๊อบน้อยไปถามโปรแกรมเมอร์หน่อยครับว่า  ราชามังกรเกเลี่ยน  ที่บินๆๆออกไปอยู่นอกพื้นที่ ที่ไม่สามารถโจมตีได้  ผมเข้าใจว่าเป็นเพราะแมพพื้นที่นั้น  และมันก็บินวนเวียนอยู่ครึ่งค่อนวันไม่ออกมา  เป็นความตั้งใจของโปรแกรมเมอร์รึเปล่าครับว่าให้ราชามังกรเกเลี่ยนมันสามารถบินออกไปได้  และบางจุดไม่สามารถโจมตีหรือทำอะไรได้ บางจุดสามารถโจมตีได้แต่ออกไม่ได้

เพราะผมจะบอกว่า บางจุดในพื้นที่นั้น และเยอะจุดด้วย ตัวละครอาชีพที่มีสกิววาปถึงตัว สามารถเข้าไปอยู่ได้ แต่ออกไม่ได้ จะติดอยู่จุดนั้นๆเลย  ตรงนี้เข้าข่ายบัคมั้ยครับ  ถ้าไม่ใช่ผมก็จะเข้าไปอยู่โดยมีวิธีเข้าไปได้และทำประโยชน์จากการติดจุดๆนั้น  คงไม่เอาเรื่องผมว่าใช้บัคน๊ะครับ  ตกลงคือความตั้งใจให้เป็นหรือเป็นบัค  รบกวนจีเอมสอบถามให้ทีครับ  เคลียร์กันให้เหมาะน๊ะครับ เพราะถ้าบอกว่าตั้งใจให้เป็นอย่างนั้น ผมจะเอาตัวละครเข้าไปนั่งฝึกคลาส 3 สบายๆครับ   ถ้าเป็นบัคก็รับเรื่องการแก้ไขไปเลยครับ และชี้แจงให้ทราบด้วยว่าเป็นเพราะอะไรแน่  จะขอบคุณมาก

ป.ล. เซงน๊ะครับ  บอสบินอยู่นอกพื้นที่ครึ่งค่อนวัน  ไม่มีบอสไหนออกไปแบบนั้นได้น๊ะครับ  ราชินี  ไอซ์ อินเฟอ มีปีกบินทั้งนั้น แต่พื้นที่มันไม่ให้ออกได้

ดันให้เรปนี้ครับ  อยากรู้เหมือนกัน

สงสัยจะยาก  มีมาอ่านแต่ไม่มีปฏิกริยาตอบสนอง ฮ่าๆๆ   สงสัยจะขี้เกียจทำ  อย่างนี้เอาตัวเข้าไปจุดที่บอสไปได้แล้วฝึกคลาส 3 อย่ามาขังคุกน๊ะ   และบอสก็ปัญญาอ่อนมากๆ  มีตัวเดียวที่บินไปได้อย่างนั้น บอสอื่นมีปีกเหมือนกัน บินเหมือนกัน แต่พื้นที่มันไม่ให้ไป   ถ้าให้ผมมอง ผมมองว่าบอสเข้าไปจุดอับได้ แล้วผู้เล่นตามวาปไปได้แล้วออกไม่ได้แบบนั้น มันคือบัคน๊ะ  แต่ในทางโปรแกรมเมอร์เค้าให้นิยามเรื่องนี้ว่าไงไม่รู้  จุดเด่นมั้ง  ฉะนั้นเข้าไปอยู่จุดแบบนั้นถือว่าไม่ผิดน๊ะ  อย่างนั้นรึเปล่าครับ   

อยากให้จีนิคกี้กับโงะมาอยู่บอร์ดจังเลย  ถามไรได้เรื่องกว่า  จีเก่าๆเชิงเยอะ มีข้อสงสัย ถามไปไม่ตอบซ๊ะงั้น  g#031

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
ช่วงนี้งานเยอะนิดหน่อย ต้องขออภัยด้วยที่มาตอบช้าครับ ในส่วนของเรื่องบอสเกเลี่ยน ผมจะลองสอบถามทางโปรแกรมเมอร์ให้นะครับว่าแท้จริงแล้ว มันเป็นอย่างไรกันแน่ 
g#031 g#031

มารศาสตรา

• Full Member
ช่วงนี้งานเยอะนิดหน่อย ต้องขออภัยด้วยที่มาตอบช้าครับ ในส่วนของเรื่องบอสเกเลี่ยน ผมจะลองสอบถามทางโปรแกรมเมอร์ให้นะครับว่าแท้จริงแล้ว มันเป็นอย่างไรกันแน่ 
g#031 g#031
ถ้าถามไม่ได้เรื่องก็ โบกสักที รับรองได้เรื่องแน่นอน ล้านเปอร์เซ็น  g#009 g#009 g#009 g#009

Drak_Knight

• **
น่าเสียใจที่ไอเทมชิ้นนี้เป็นระดับ94แต่ยิงพวกมีต้านทานไม่ไป(ไม่มีผลอะไรเลย)
มันเป็นระดับ94หายากนะจี g#035

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

DarkEagle

• DarkEagle
g#031 g#031

ผมลืมไปแล้วน๊ะเนี่ย  g#012

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
g#031 g#031

แหมแค่ผ่านไปเดือนเดียวเอง รออีกสักปีก็ได้
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

DarkEagle

• DarkEagle
g#031 g#031

แหมแค่ผ่านไปเดือนเดียวเอง รออีกสักปีก็ได้

ปีเดียวเอง ผมว่าให้เวลาเค้าน้อยไปน๊ะ  เค้าจะเดินเรื่องให้ทันเหรอเนี่ย  g#004