GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ลื้อเรื่องเก่าทีมงาน แบนถาวรนานแล้วปลดได้แล้วมั๊ง

NoNg_WinNy

• Jr. Member
  • **
เห้อ เอาไอดีตัวเอง มาตอบให้ตัวเอง
ไม่โดนเองไม่เข้าใจหรอกครับ
โดยเฉพาะเกราะเวทหนาแกร่ง
กว่าจะหาได้เซิพสวรรค์
กินเวลาเป็นปีปี

z__ThefinancIalSuppOrt__z

• Newbie
  • *
เราก็ไม่รู้หรอกนะว่าเรื่่องมันเป็นมายังไงบ้าง เเต่ถ้าจีคิดจะกินเเต่เงิน เเต่ไม่่ช่วยเหลือผู้เล่นเกมคุณก็ไม่มีใครเล่นหรอกนะคับ เอาเเต่ได้ไปหรือเปล่า ตอนนี้เห็นมีคนบอกว่า โดนเเฮคของไม่่สามารถนำกลับมาได้ เเต่เทรดให้ดูได้ ว่าใครเอาไปตอนเเรกคุณบอกเองมิใช่หรอว่าเกมไม่มีโปรหรืออะไร เเล้วคนทีโดนๆ กันคืออะไรหรอคับ ?
เอาเเต่ได้เกินไปหรือเปล่าคับ บอกไม่สามารถนำของกลับมาได้ เเล้วทำไมคุณไม่เสกให้ใหม่ละ ในเมื่อคุณเป็นคนสร้างเกมขึ้นมาไอเทมต่างๆ คุณคิดขึ้นมาอะคับ
เอาเเต่เงินกันจนไม่สนใจคนเล่นกันเลย รู้บ้างหรือเปล่าคนหลายๆเฺซิฟหายไปๆก็ประเดนพวกนี้ทั้งนั้น 
  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

NoNg_WinNy

• **
กลับมาเพื่อทวงความเป็นธรรม ยืนหยัดเพื่อสู้คดี ทีมงานเป็นแบบนี้ แล้วผู้เล่สจะอยู่ยังไง
เนื่องจากกฏของเกมส์ถ้าผู้เล่นมี เลเวลเกิน21 จะทำการตักเตือนก่อนแต่ นี่กลับแบนถาวรโดนหลายคน
คดียังมีปมอีกมากมายหรือทางทีมงาน ไม่บริสุทใจ และอาจจะมีส่วนรู้เห็นเป็นใจกับคน   แฮ็คแบบนี้ผู้เล่นคงหวาดผวาไป
ทั้งเซิพแน่นอน ไม่มีการแจ้งเตือนแต่แบนถาวร รับสินบนมาหรือเปล่าครับ

NoNg_WinNy

• **
เราก็ไม่รู้หรอกนะว่าเรื่่องมันเป็นมายังไงบ้าง เเต่ถ้าจีคิดจะกินเเต่เงิน เเต่ไม่่ช่วยเหลือผู้เล่นเกมคุณก็ไม่มีใครเล่นหรอกนะคับ เอาเเต่ได้ไปหรือเปล่า ตอนนี้เห็นมีคนบอกว่า โดนเเฮคของไม่่สามารถนำกลับมาได้ เเต่เทรดให้ดูได้ ว่าใครเอาไปตอนเเรกคุณบอกเองมิใช่หรอว่าเกมไม่มีโปรหรืออะไร เเล้วคนทีโดนๆ กันคืออะไรหรอคับ ?
เอาเเต่ได้เกินไปหรือเปล่าคับ บอกไม่สามารถนำของกลับมาได้ เเล้วทำไมคุณไม่เสกให้ใหม่ละ ในเมื่อคุณเป็นคนสร้างเกมขึ้นมาไอเทมต่างๆ คุณคิดขึ้นมาอะคับ
เอาเเต่เงินกันจนไม่สนใจคนเล่นกันเลย รู้บ้างหรือเปล่าคนหลายๆเฺซิฟหายไปๆก็ประเดนพวกนี้ทั้งนั้น 
  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

likeเด็ดมากครับสุดยอด

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
ติดตามกระทู้นี้มาระยะนึงล่ะ น่าเห็นใจนะครับโดนแบนถาวรแล้วไม่ปลดเนี่ย

เคยดู TV นักโทษประหารทำตัวดี เขาก็ลดโทษให้ลงมาเป็นจำคุกตลอดชีวิต

แล้วทำไมอสุราถึงไม่มีลดโทษบ้างล่ะครับ? น่าจะมีกิจกรรมปลดแบนไรงี้บ้างน๊า เหมือนเกมส์ ออดิชั่น ง่ะ ถ่ายรูปหน้าจริงถือกระดาษที่เขียนชื่อตัวละครและข้อความสำนึกผิดส่งให้ทีมงาน

ไม่ต้องปลดแบนก็ได้แค่ลดโทษลงมาหน่อยจากแบนถาวรเป็น 168ชม. ไรงี้ง่ะ แค่โดนแบนห้ามพูดก็ทรมานมากแล้วนะครับ อันนี้ติดอยู่ในคุกตลอดเวลา ออกไปไหนไมไ่ด้

เห็นใจกันหน่อยเนอะ เอาใจเขามาใส่ใจเรา ผมก็เข้าใจว่าทีมงานก็ทำงานหนักเนอะทำช้าโดนบ่นทำเร็วเจอบั๊กโดนบ่นผมก็พอเข้าใจอยู่น่ะนะ แต่ก็น่าจะหันมาจนใจทำสิ่งเล็กๆ น้อยๆ ง่ายๆ บ้างก็ได้เนอะ งานหนักๆ อย่างสร้างแมพใหม่ไรงี้ก็เพลาๆ ลงหน่อยก็ได้ โดนผู้เล่นบ่นใส่ด่าว่าอะไรนิดหน่อยเองเนอะ แค่นี้ชิวๆ จะช้าแค่ไหนผู้เล่นเขาก็รอกันได้ทั้งนั้นแหละครับ ยังไงก็ช่วยๆ เขาหน่อยเนอะ ผู้เล่นคนอื่นๆ ก็อย่าไปว่าอะไรคุณทีมงานเขามากล่ะโดนว่าโดนด่ามันน้อยใจนะเออ สู้ๆ ครับผม

*ขอบคุณมากครับผม

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
ออดิชั่นนี่ ถ้าจะให้ปลดเเบนต้องจ่ายเงินนะครับ แล้วแต่ว่าผิดครั้งที่เท่าไหร่ ครั้งเเรก5000 ครั้งที่2อาจจะ 10000 อันนี้ผมสมมุติราคานะครับ แต่ถ้าทีมงานจะให้จ่ายเงินเเลกกับการปลดเเบนก็น่าสน เพราะผมยอมจ่าย  woon_5555

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_love
           ถ้าประเด็นนี้มีโอกาศเข้าที่ประชุม และผ่านการพิจารณาอนุมัติให้ผ่าน
           อสุราน่าจะเริ่มกลับมาคึกคักอีกครั้งจากผู้เล่นเก่า.. ก้อน่าสนใจอยู่นะ
           รวมทั้งช่วงนี้กำลังมีงานขายไอเทมที่น่าสนใจมากมาย ...
           น่าจะเป็นจุดดึงผู้เล่นกลับมาได้อีกมากพอสมควร...
                          woon_yes

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
เราก็ไม่รู้หรอกนะว่าเรื่่องมันเป็นมายังไงบ้าง เเต่ถ้าจีคิดจะกินเเต่เงิน เเต่ไม่่ช่วยเหลือผู้เล่นเกมคุณก็ไม่มีใครเล่นหรอกนะคับ เอาเเต่ได้ไปหรือเปล่า ตอนนี้เห็นมีคนบอกว่า โดนเเฮคของไม่่สามารถนำกลับมาได้ เเต่เทรดให้ดูได้ ว่าใครเอาไปตอนเเรกคุณบอกเองมิใช่หรอว่าเกมไม่มีโปรหรืออะไร เเล้วคนทีโดนๆ กันคืออะไรหรอคับ ? แล้วไหนละโปร  woon_huh

ติดตามกระทู้นี้มาระยะนึงล่ะ น่าเห็นใจนะครับโดนแบนถาวรแล้วไม่ปลดเนี่ย

เคยดู TV นักโทษประหารทำตัวดี เขาก็ลดโทษให้ลงมาเป็นจำคุกตลอดชีวิต

แล้วทำไมอสุราถึงไม่มีลดโทษบ้างล่ะครับ? น่าจะมีกิจกรรมปลดแบนไรงี้บ้างน๊า เหมือนเกมส์ ออดิชั่น ง่ะ ถ่ายรูปหน้าจริงถือกระดาษที่เขียนชื่อตัวละครและข้อความสำนึกผิดส่งให้ทีมงาน

ไม่ต้องปลดแบนก็ได้แค่ลดโทษลงมาหน่อยจากแบนถาวรเป็น 168ชม. ไรงี้ง่ะ แค่โดนแบนห้ามพูดก็ทรมานมากแล้วนะครับ อันนี้ติดอยู่ในคุกตลอดเวลา ออกไปไหนไมไ่ด้

เห็นใจกันหน่อยเนอะ เอาใจเขามาใส่ใจเรา ผมก็เข้าใจว่าทีมงานก็ทำงานหนักเนอะทำช้าโดนบ่นทำเร็วเจอบั๊กโดนบ่นผมก็พอเข้าใจอยู่น่ะนะ แต่ก็น่าจะหันมาจนใจทำสิ่งเล็กๆ น้อยๆ ง่ายๆ บ้างก็ได้เนอะ งานหนักๆ อย่างสร้างแมพใหม่ไรงี้ก็เพลาๆ ลงหน่อยก็ได้ โดนผู้เล่นบ่นใส่ด่าว่าอะไรนิดหน่อยเองเนอะ แค่นี้ชิวๆ จะช้าแค่ไหนผู้เล่นเขาก็รอกันได้ทั้งนั้นแหละครับ ยังไงก็ช่วยๆ เขาหน่อยเนอะ ผู้เล่นคนอื่นๆ ก็อย่าไปว่าอะไรคุณทีมงานเขามากล่ะโดนว่าโดนด่ามันน้อยใจนะเออ สู้ๆ ครับผม

*ขอบคุณมากครับผม
ก็มันไม่ใช่โลกความจริงไงละหนู ถ้ากรณีนี้ ปลดแบน คงจะมีอีกเป็นสิบๆ ร้อยๆ กระทู้ตามมา ให้ปลดแบนตัวเองด้วย

kiki

• Newbie
  • *
หากจีเคยบอกคุณว่าทำไม่ได้ขอบอกเลยว่าเป็นแบบนั้นจริงๆ เพราะเค้าจะไม่มาสนใจอะไรอีก woon_no
จีเกมนี่คงจะคนน้อยเกินไปดูแลได้ไม่ทั่ว ปัญหาอะไรตัดๆได้ก็ทำเนียนลืมๆไป  woon_555

Jimmy'

เรื่องนี้รู้สึกเกิดขึ้นนานเเล้ว เเถบเปงข่าวดังด้วยในสมัยนั้น จนปัจจุบันจีก็ยังไม่เเก้ไขอีก  เปงกำลังใจช่วยน้ะคับ