GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ลื้อเรื่องเก่าทีมงาน แบนถาวรนานแล้วปลดได้แล้วมั๊ง

NoNg_WinNy

• Jr. Member
  • **
เนื่องจาก ตัวละครนี้ Inw_Devil เป็นหัวกิล<@_FaMiLy_@> เซิพสวรรค์ แต่อยู่มาวันหนึ่งมีเด็กมาจัดกิจกรรมในกิล
ชื่อว่า Mai_Jab_Yha_rong เป็นคนของสมาคมบอสวองโกเล่ซึ่งเป็นพันธมิต มาจัดกิจกรรมตอบคำถามภายในสมาคม ผู้ตอบถูกจะได้คนละ5m ส่วนผม ซึ่งไม่รู้เรื่อง ไปเล่นตอบคำถามถูก 8ข้อได้มา 40m และเด็กในกิลคนอื่นๆต่างก็ได้เงินกัน แต่แล้วอยู่มาวันหนึ่งกับโดนแบนหลายคนในกิลก็โดนเช่นกัน พอโทรไปถามจีเอ็มจีบอกว่าต้องมีรูปถ่าย มันจะเอามาจากใหนครับรูปถ่าย ไครมันจะไปรู้ว่าเป็นของที่แฮ็คมา
อีกอย่างคนโดนเยอะมาก  โดนแบนกันหมด ของมีค่ามากมายมูลค่า ไม่ตำกว่า 1000m ในตัววิ Inw_Devil ต้องโดนแบนไปด้วย ซึ้งซื้อมาไว้ตั้งแต่2-3ปีที่แล้ว ต้องมาโดนแบนด้วย กว่าจะหาตังได้ผมเล่นเกมมา ตัวหลัก เบลด9-6 ปั้นมา4-6ปีแล้ว แต่จีกลับแบนผม
Inw_Devil แล้วบอกต้องมีรูปถ่ายถึงจะหายโดนแบน แบบนี้หมายความว่าไง ไครมันจะไปรู้ว่าเป็นของแฮ็คมากันงับ ไครเห็นเงินเยอะกะอยากได้หมดนั่นแหละ พิจารณาด้วย คนกิลผม2กิลโดนแบนเยอะเพราะเรื่องเล็กๆ แต่สิ่งที่โดนแบนไป ยิ่งใหญ่กว่าเงินที่เขาโกงมา
ถ้าหาก ถ้าเกมเป็นแบบนี้ไม่สืบหลักฐานให้แน่ชัดแล้วต่อไปไครจะมาเล่นเกมกันครับ แล้วอีกอย่างการตรวจสอบให้แน่ชัดเป็นความบกพร่องของทางทีมงาน ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้

อ้างอิง http://forum.asura.in.th/index.php?topic=12484.0

Ok! Let do it

• ......อยู่อย่างเหงาๆๆ.....
  • Newbie
  • *
  • 。◕‿◕。Cool Friends。
รายนี้ผมก็เคยเหนในบอดเก่าๆนะคับ ผมสงสารแล้วก็เสียดายแทนคับ จีเอ็มพิจารณาใหม่เถอะคับ ไม่งั้นใครจะไปเล่นเกมคุณละครับ ข้อเสียเยอะ เกมเอาไว้ให้เล่นเพื่อความเพลิดเพลิน ไม่ควรจะมีข้อเสีย แต่มีบ้างก้ไม่เป็นไรนี่มีเยอะซะจน ผมที่เล่นมาหลายปีก็อยากจะเลิกคับ เพราะมีแต่ข้อเสีย ข้อดีก็มียุแต่ มันไม่ค่อยจะชัดเจนเพราะข้อเสีย ปิดบัง บดทับมันหมด อยากจะ ยกมาเป็นข้อๆ แต่ไม่เอาดีกว่ารักษาน้ำใจจีเอ็มที่ทำเกมมาให้เราเล่น เราก็เติมเงินเกมตอบแทนแล้วนะ และไม่อยากให้ผู้เล่นอื่นๆ หรือผุ้เล่นคนใหม่ได้เห็นสิ่งที่ผมโพสว่า อสุรา ข้อเสียอย่างโน้น อย่างนี้ จพากันเลิกไม่เล่นนะคับ ><

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

Sikarinth

• **
ติดคุกยังมีพ้นโทษ  แบนในเกมส์ก็น่าจะมีปลดแบนมั่งนะครับ ทุกๆ2ปีไรงี้  น่าสนุกดีคนจะได้ครึกครื้น   เคสหัวเรื่องนี้ผมก็เคยเห็นอ่านอยู่ น่ากลัวมาก  ทำอะไรก็ต้องระวังไปหมด

ฮยอน.

• Sr. Member
  • เราต้องการเงินแะลเงิน
ถือว่าเราโชคดีที่ไม่ได้อยู่กิลนี้  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

สงสารวินจริงๆเลยค่ะ  g#002
สวัสดีเจ้า         

NoNg_WinNy

• **
พอบอกให้ทีมงานตรวจสอบบทสนทนา ทีมงานบอกไม่อยากระเมิดสิทธิผู้เล่น มันคือการปัดความรับผิดชอบรึเปล่า ในเมื่อผู่เล่นคือผู้เสียหายครับ แล้วอีกอย่างไอดีเวลเกิน21ไม่น่าจะโดนแบนถาวรนี่ครับปกติครั้งแรกจะแค่ตักเตือนเห็นกฎบอกไว้ไม่ใช่แบนถาวรแบบนี้

NoNg_WinNy

• **
เวลาก็ผ่านมาแล้วหวังว่า g#046ทีมงานชุดปัจจุบันจะพิจารณาได้ดีกว่าทีมงานในอดีตนะครับ ไม่ใช่ปัดความรับผิดชอบ

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_yes
            น่าสนใจ..... ขอให้ได้รับข่าวดีจากทีมงาน โดยเร็ววันคับ
                                       g#031

Asura Inw

• **
กิจกรรมกิลผมก็จัดนะครับ ส่วนมากจะแจกผอบเชีย กัยของเวล 66  ให้เด็กครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ  ทีมงานควรพิจารณา ใหม่ได้แล้วละ

สงสารเค้าเล่นมานานด้วย

NoNg_WinNy

• **
 woon_sad1
ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นด้านบนครับ และขอบคุณที่เป็นกำลังใจให้นะงับ

aod14

• Newbie
  • *
ทีมงาน
ผมว่านี่มันก็เกิดขึ้นนานแล้ว แล้วเขายังเล่นเกมส์คุณมาตั้งนาน น่าจะเห็นใจเขามั่งนะครับ g#015

NoNg_WinNy

• **
ทีมงานน่าจุะ้ห็นใจฉู้เล่นแบบพวก ผมบ้างนะครับ อย่าให้ผู้เล่นมาสงสารกันเองสิครับ พวกผมเล่นก็ตอบแทนด้วยการช่วยซื้อ บัตรเกมอยู่นะครับ woon_sad2