GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชื่อไม่เหมาสม

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member

PRGA_.

• Jr. Member
  • **
  • #กิกิ┣▇▇▇═▇▇▇▓►◄▒░▓►◄▒░ ►♥♥

-HumYai-

• Newbie
  • *

จิงๆ แล้ว มัน อ่านว่า  ฮัมใหย่ นะครับ ไม่ใช่ หัมใหย่

g#003 g#003 g#004

JAI-MHOD-RUK

• Newbie
  • *

จิงๆ แล้ว มัน อ่านว่า  ฮัมใหย่ นะครับ ไม่ใช่ หัมใหย่

แถได้อีก      woon_555    woon_555

The.

• The
  • Full Member

แถได้อีก      woon_555    woon_555
จะวาไปก็ ฮัมใหญ่จิงอะ ไม่รุจีจะลงโทษยังไง woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • Jr. Member
  • **
  • ครู ไว ???
-HumYai-          =             ฮู  มาย  อิ          คิดเล่นขำๆนะคับ  g#022

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
จะไปอ่านทะลึ่งทำไมเล่า หำใหญ่ก็ได้ ฮัมใหญ่ก็ได้  ถ้าผมจะตั้งชื่อว่า doryai ก็ได้ ผมไม่ได้ให้คุณแปล ซึ่งคุณจะเอาไปแปลทับศัพท์เป็นไทยว่า ดอใหญ่ก็ได้ แต่มันเป็นชื่อภาษาอังกฤษ จะมีความหมายหรือไม่ก็ไม่เกี่ยว หรือจะไปตั้งชื่อ father dead ก็ได้ คำนี้มีความหมายว่า พ่อตาย แต่พ่อใครตายละ ไม่ได้ด่าใครนิ  แต่ถ้าเป็นชื่อภาษาไทย พ่อมึงตาย นี่สิ หยาบ หรือ หำใหญ่ ดอใหญ่ นี่ก็หยาบ  แต่มันเป็นชื่ออังกฤษ จะมีความหมายก็ได้ ไม่มีความหมายก็ได้ ไม่ได้สื่อไปด่าใคร  เต็มที่ถ้าจะมีโทษ ถ้ามันขัดกับความรู้สึกหรือวัฒนธรรม ก็ให้เค้าเปลี่ยนชื่อ

ผมเล่นเกมส์นอกตั้งชื่อ ดอมันตุง ภาษาไทยเน้นๆเลย เพราะเป็นเกมส์ไต้หวันแปลไทยมาเปิด ถ้าคนไทยคงคิดว่าผมไอ้นั่นตุง ซึ่งทะลึ่งชะมัด  แต่มันเป็นชื่อเกาหลีไง เค้าไม่เห็นลงโทษผมเลย บางคนหนักกว่าผมอีก ชื่อ ควยโต งี้  เต็มที่ทีมงานให้เปลี่ยนชื่อ และก็ไปทำระบบล๊อคคำหยาบไว้

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
นี่ก็มี  E_DOK  อย่างงี้ถ้าแปลเป็นไทยทับศัพท์ก็คือ อีดอก แต่คุณอย่าไปแปลมันสิ ทุกคนอ่านก็อ่านว่าอีดอกตาม common sense แต่โดยแท้จริงแล้วคุณไม่รู้ว่าเจ้าของชื่อเค้าสื่ออะไร ด่าใครหรือเปล่า เค้าอาจจะชื่อ ดอก ส่วน E เป็นตัวย่อกลุ่ม ย่อไรมาก็ได้ หรือ DOK อาจจะย่อมาจากอะไรก็ได้  แต่ถ้าเกิดชื่อ E_DOK .....  <<< .... คือชื่อใครก็ตาม แล้วรู้สึกว่าหยาบ เหมือนเค้าด่าเราว่าอีกดอกเพราะมีชื่อเราต่อท้าย  แจ้งทีมงานได้  เปลี่ยนชื่อ 

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานขออนุญาต ตรวจสอบดูก่อนนะครับ ขออนุญาตล็อกทู้จร้า