GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Gmอาสา เฟิร์ส ขายเงินM

noname

• Jr. Member
  • **
ไม่ทราบว่าเค้าออกจากการเป็นจีเอ็มอาสาเซิฟสวรรค์หรือยัง แต่เค้าได้โพสรุป รูปหนึ่ง

ไปเจอมาจากเพื่อนคนหนึ่ง ส่งรูปมาให้ดู

untitled

• Sr. Member
เห็นมี สุนัข ตัวนึงอะครับ มันชอบมากวนตีน บอกจะเอาเอ็มในกลุ่มเฟสทุกคนที่ตั้งเลย รุ้สึกชื่อ Kongzaas Naikorn อะ  woon_5555 woon_5555 woon_5555
ลงไปก็เท่านั่นจีเอ็มไม่ทำไรหรอก ลงประจารความโง่ตัวเองป่าวๆ  woon_555 woon_555

fishde33

• Newbie
  • *
woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_no woon_noจีเอมคนนี้เป็นจีเอมอาสาเซิบสววรค์คับ  พอคนอื่นหละจับได้จับดีที่ตัวเองขายซะบ้างเเบนถาวรเรยหรือไม่ก็ปลดออกจากจีเอมอาสา   เเย่มากอีเฟริน   อิอิ   g#046 g#041 g#030 g#030 g#030 g#030

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ต่อรองราคาไม่ผ่านเหรอครับ woon_5555

จีเอ็มรับแจ้งแค่ในส่วนของการประกาศขายในบอร์ดและในเกม
แน่นอนครับ ว่าผิดกฏของเกม แต่กรณีแบบนี้มันใช้เป็นหลักฐานไม่ได้ครับ
เพราะอ้างได้ว่าอาจจะโดนกลั่นแกล้ง เฟสปลอม รูปปลอม ก็อปรูปสมอ้าง
อะไรก็ว่ากันไป ตามนั้นเนอะ g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Baiτoeч∞

• Full Member
  • =3=

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ไม่ได้ประกาศในเกมส์อ่ะจ๊ะเด็กน้อย ควรศึกษาข้อมูลสักหน่อยก็ดีนะ กันหน้าแหก

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ถึงเป็นจีเอ็มอาสาก็ไม่ได้มีอำนาจไปลงโทษใครในเฟซนะคะ
ลงโทษแต่ที่ทำผิดกฎเกมส์
อิที่ด่าอย่าโชว์เขานะคะ อายแทน

- FOXCATCHE'R

• **
ไม่เกี่ยวหรอกว่าลงในเฟสบุ้คไม่เกี่ยวหลักฐานก้เห็นขนาดนี้ถึงไม่ลงในเกมก็ได้เงินจริงๆอยู่ดี เว็บเฟสบุ้คอาจจะไม่เกี่ยวแต่รูปที่ลงมันชัดเจน อย่าใช้อำนาจเป็นจีเอ็มอาสามาทำสิ่งที่ผิดๆขนาดจีเอ็มอาสาทำได้คนอื่นก็ทำตาม ถ้าทุกคนประกาศขายเงินเอมทางเฟส มันก็ขายเงินเอม ต่างจากในเกมตรงไหน แล้วมาว่าคนอื่นๆฉอดๆ ตัวเองเป็นจีเอ็มอาสาด้วยซ้ำนอกจอได้ นัดวัน หน้าม.จุฬา 

เคยมีคนบางคนโชว์โง่ทำการกระทำแบบนี้ ในกระทู้นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=14964.0
ผลสรุปคือ

แต่พวกที่มันชอบเอาข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่นอ้างอิงมั่วๆ
ระวังจะเข้าไปนอนเล่นในตารางนะคะ เพราะกฏหมายคอมพิวเตอร์ของไทยจริงๆมันคุ้มครองอยู่
เรายิ่งว่างๆ ว่างงานพอจะเล่นสนุกกับพวกคุณอยู่ด้วย
ทำให้เป็นตัวอย่าง จับพวกโง่แต่อวดฉลาดนอนตารางสักคน2คนก็คงดีมั้ง

ไปเจอจากเพื่อนคนหนึ่ง ฝากรูปมาให้ดู เพื่อนรักกันดีจังนะคะ หรือไม่มีคนคบสร้างร่างอวตารมาก็ไม่รู้
ฝากจขกท.ถามเพื่อนด้วยนะคะว่า "ถ้าเราไปนอนตาราง แกจะไปนอนกับเราไหม"

ไม่เกี่ยวหรอกว่าลงในเฟสบุ้คไม่เกี่ยวหลักฐานก้เห็นขนาดนี้ถึงไม่ลงในเกมก็ได้เงินจริงๆอยู่ดี เว็บเฟสบุ้คอาจจะไม่เกี่ยวแต่รูปที่ลงมันชัดเจน อย่าใช้อำนาจเป็นจีเอ็มอาสามาทำสิ่งที่ผิดๆขนาดจีเอ็มอาสาทำได้คนอื่นก็ทำตาม ถ้าทุกคนประกาศขายเงินเอมทางเฟส มันก็ขายเงินเอม ต่างจากในเกมตรงไหน แล้วมาว่าคนอื่นๆฉอดๆ ตัวเองเป็นจีเอ็มอาสาด้วยซ้ำนอกจอได้ นัดวัน หน้าม.จุฬา 

อย่ามาโชว์พาวมั่วๆ เราไม่เคยไปว่าใครสุ่มสี่สุ่มห้าโดยไม่ศึกษาข้อมูลเหมือนคุณนะคะ
เราลงโทษใคร เรามีหลักฐานและศึกษาข้อมูลก่อนว่ามันผิดกฏเกมส์จริงไหม ไม่ใช่มีแต่สมองไว้โชว์โง่
อีกอย่างไม่เคยไปนัดเจอใคร หน้า ม.จุฬา
ถ้าจะเปรียบเทียบยกตัวอย่าง ช่วยกลับไปเรียนอนุบาลใหม่ แล้วมาอธิบายใหม่ให้คนอื่นเข้าใจว่าแค่เปรียบเทียบยังทัน
อย่ามามั่วบอกว่าเราไปนัดใคร ไม่มีหรอกค่ะ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

เมารึป่าวครับคุณ เกี่ยวอะไรกับการใช้อำนาจจีเอ็มอาสาหว่า woon_huh
คุณอยากประกาศขายในเฟสก็ขายไปสิครับ ผมเห็นขายกันตั้งหลายคน
ทั้งเงินจริง เงินในเกม ก็แล้วแต่ความพอใจว่าต้องการแบบไหน

ถูกครับว่ามันผิดกฏของเกม แต่ถามว่าคุณจะทำอะไรได้ล่ะ
เอาเป็นหลักฐานได้เหรอ รูปก็ตัดเอา ใครจะลงก็ได้

เท่าที่ผมรู้นะ ขอบเขตอำนาจทีมงานมีอยู่แค่ตัวเกมกับบอร์ดหลักเท่านั้น
คุณจะให้เค้าใช้อำนาจเกินขอบเขตไปลงโทษคนในส่วนที่ไม่เกี่ยวข้องเหรอครับ
คุณเคยเห็นกรณีกลั่นแกล้งกันป่ะล่ะ เอารูปตัวละครคนอื่นไปลงประกาศขาย
หรือเอารูปในเฟสมาแจ้งหยาบในบอร์ดเกม การลงโทษก็ชัดเจนอยู่

อย่างการเอารูปมีข้อความประกาศขาย หรือหยาบมาแจ้ง เค้าก็ลงโทษตัวละคร
เอารูปตัวละครมาประกาศขายในบอร์ด เค้าก็แบนแค่ไอดีบอร์ดที่ใช้ประกาศ
ส่วนในเพจเฟสบุคของอสุรา อันนี้ผมไม่แน่ใจนะ ว่าจะลงโทษได้รึป่าว
จะให้แบนไอดีเฟสบุคเหรอ ท่าจะยากนะ woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อิน่าร๊ากก แถเก่งจังนะ อิไฟอิเป๋ <ขอทานจำกัด>

• **
  • เปลี่ยนชื่อหนี ทำไปได้
พวกชอบเสือกเรื่องชาวบ้าน

กลุ่มนั้นก็บอกอยู่ไว้ขายเอ็มไอควายยยยยยยยยยยยยยยยย
สัปดาห์หน้านะครับผู้เล่น >> เดือนหน้าครับ >> ปีหน้าครับ >> ชาติหน้าเลยดีไหมครับ

90% ของพวกพร่ำเพ้อเรื่องชีวิตจริง คือ พวกคนขี้แพ้ต้องพาออกนอกโลก g#037
ณ ที่นี้คือที่ไหน แยกแยะด้วย สร้างอายุตัวเองให้เยอะๆละกัน นับวันตายรอไปด้วย...

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานไม่สามารถลงโทษเนื่องจากหลักฐานไม่เพเียงพอครับ
1.รูปสามารถหาได้จากในอินเตอร์เนตได้อย่างง่ายได้
2.ชื่อในแฟสบุ๊คนั้นสามารถตั้งซ้ำได้ครับ