GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้เพิ่มความแรงในการลงโทษคำหยาบ

noname

• Jr. Member
  • **
อยากให้เหมือนอย่างเกมส์ อื่นๆ เช่น Raycity ที่ใครหยาบออกมา โดนแบน7วัน ผมว่าดีมากกกๆ 
 เช่น   
http://raycity.goldensoft.co.th/board/redirect.php?tid=497020&goto=lastpost

เพราะจะทำให้คนเล่นเกรงกลัวโทษ แล้วไม่อยากทำอีก

ครั้งหนึ่ง ผมก็คุยกับเพื่อนของผมเรื่องเกมอสุรา ในห้องเรียน ก็มีเพื่อนอีกคน นั่งใกล้ๆ ถามว่าเล่นเกมไรกัน ผมก็บอก อสุราออนไลน์ เพื่อนผมที่คุยด้วยก็บอก "อย่ามาเล่นเลย คนในเกมมันหยาบคาย" ซึ่ง ผมก็คิดตามว่า มันก็จริงแหะ

ผมเล่นกับเพื่อนอีกคนนึง กำลังพาเวล ก็มีคนด่ากันหยาบๆออกมา ผมอายเพื่อนมากกก
   "สวะ"อย่างนี้ คิดคำมาได้ไง  ด่ากันไปตามๆกัน

สังคมเกมเราเป็นแบบนี้หรอ ผมอยากให้ทีมงานลงโทษผู้เล่นอยาบจากเดิมแค่ใบ้ มันออนตัวทิ้งไว้ ก็หมดละ อาจจะเล่นอีกตัวมาคุยแทน หรือตั้งห้อง
ผมว่ามันน้อยไป อยากให้แบนไปเลย ติดคุกไรก็ได้ 7วัน เหมือนเกมอื่น ซึ่งผมว่าจะดีมากๆเรย

—บางคนอาจจะคิดว่าผม ไม่เคยด่าไม่เคยหยาบหรอ ถึงได้มาตั้งกระทู้แบบนี้ —
คำตอบคือ อาจจะมี ผมอาจจะปากร้าย บอกไป แต่ไม่ได้หยาบหนิ ใครเคยคุยกับผม จะรู้ว่าผมไม่เคยหยาบ

มาลองดูกัน ใครจะมาแย้งมาคัดค้าน..

iop335335

• Newbie
  • *
ถ้าทำยังนั้น * ปิดเกมไปเลย ไม่ดีกว่าหรอคับ ทั้งเกม ยังไงก็ต้องมีคนด่ากัน

มันเป็นไปไม่ได้ ที่จะพูดไม่เพราะกัน

ตามประสา เพื่อน "สนิท" ไรงี้

จะ บังคับให้ คนพูดเพราะๆทั้งเกม

เป็นไปไม่ได้* เด็ดขาดคับ

ผมค้าน

вιiz

• **
  • Adam Levine ♥
ถ้าทำยังนั้น * ปิดเกมไปเลย ไม่ดีกว่าหรอคับ ทั้งเกม ยังไงก็ต้องมีคนด่ากัน

มันเป็นไปไม่ได้ ที่จะพูดไม่เพราะกัน

จะ บังคับให้ คนพูดเพราะๆทั้งเกม

ผมค้าน

หรือคุณหยาบบ่อยค่ะ ?

คือเห็นด้วยกับ จขกท. ยังไงก็เป็นเกมส์ไทยสั่งได้ มันก็จริงน่ะค่ะ ที่ว่าควรจะเพิ่มความแรงในการลงโทษ เพราะสังคมเกมส์นี้ เถื่อนมาก ถ้าเพิ่มความแรงในการลงโทษอีกนิดก็คงจะดี เพราะจะทำให้เกมส์น่าเล่นมากขึ้น สังคมเกมส์จะได้เป็นระเบียบ

การเล่นเกมส์ให้สนุก ชึ้นอยู่กับสังคมเกมส์ ถ้าสังคมเกมส์น่าอยู่ เกมส์ก็น่่าเล่นค่ะ g#031 g#031

login90

• Newbie
  • *

ผมค้าน
ผมก็เห็นด้วย ค้านอีกคนคับ

noname

• **

ผมค้าน
เพื่อนสนิท จะถ่ายรูปที่คุยกัน ลงบอร์ดแจ้งเพื่อนตัวเองหรอ - -

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ผมค้าน

คือเห็นด้วยกับ จขกท. ยังไงก็เป็นเกมส์ไทยสั่งได้ มันก็จริงน่ะค่ะ ที่ว่าควรจะเพิ่มความแรงในการลงโทษ เพราะสังคมเกมส์นี้ เถื่อนมาก ถ้าเพิ่มความแรงในการลงโทษอีกนิดก็คงจะดี เพราะจะทำให้เกมส์น่าเล่นมากขึ้น สังคมเกมส์จะได้เป็นระเบียบ

การเล่นเกมส์ให้สนุก ชึ้นอยู่กับสังคมเกมส์ ถ้าสังคมเกมส์น่าอยู่ เกมส์ก็น่่าเล่นค่ะ g#031 g#031

ใช่ครับ ผมเห็นด้วยกับ จขกท.นะ g#017
จะหยาบกับเพื่อนตามประสาคนสนิท ทำไมไม่กระซิบไปหยาบกันล่ะครับ
บางทีตัวขาว หรือแม้แต่ในปาร์ตี้ หรือในสมาคมเองก็เถอะ
คนอื่นที่ไม่ได้สนิทกันแล้วบันเทิงในการหยาบก็มีเยอะนะ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

noname

• **
ที่ผมตั้งกระทู้ขึ้นมา เพื่อให้เกมน่าอยู่ขึ้น  เวลาที่เกมเรามีคนที่มาจากบริษัท หรือ มาทดลองเกม แล้วจะไปเผยแพร่ให้แฟนคลับเว็บเค้าดูเพื่อให้มาเล่นเกมนี้  ผมเคยดูวีดีโอจากบริษัท LCTV CV TV ไรเนี่ย ซักอย่าง เค้ามาทดลองเล่นเกม แล้วบรรยายไปด้วย ปรากฏว่า เป็นเบลดมาสเตอร์ ไปเทสสถานที่เวลเวล40-50 ปรากฏไปเจอคนตีกัน ด่ากัน ผมเห็นวีดีโอ แล้วอ่านช่องแชท เห็นแล้วอาย ตรงๆ  ซักพัก เค้ากำลังบรรยาย โดนคนมาฆ่าตาย ก่อนจะตายได้ต่อสู้เล็กน้อย เค้าก็บรยายไปว่า มีระบบPKให้สามารถโจมตีกันได้ แต่หลังฆ่าเสร็จ ปรากฏคำหยาบว่า มึงเก่งนักหรอ  เค้าน่าจะเห็น แต่ไม่บรรยายออก ตรงๆนะ ผมอายมาก

Fujin

• **
  • It's Freedom

ExCuseMe

• Full Member
อืมๆ  ช่ายเเล้วว   สังคมดี  เกมก้น่าเล่น  น้า ถ้าจะ หยาบเเนะนำให้ซิบ  หรือสร้างตี้  อยู่ด้วยกันไปเลย g#011

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
  • Full Member

ผมค้าน

ใช่ครับ ผมเห็นด้วยกับ จขกท.นะ g#017
จะหยาบกับเพื่อนตามประสาคนสนิท ทำไมไม่กระซิบไปหยาบกันล่ะครับ
บางทีตัวขาว หรือแม้แต่ในปาร์ตี้ หรือในสมาคมเองก็เถอะ
คนอื่นที่ไม่ได้สนิทกันแล้วบันเทิงในการหยาบก็มีเยอะนะ

เห็นด้วยครับ  (ความเกรียน ไม่ได้ขึ้นอยู่ที่ทรงผม woon_555)

Clp. Pnp.

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
จะนำความเห็นของผู้เล่นไปปรึกษากันทีมงานให้ครับ