GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ โทษแบนไอดีถาวรสำหรับผู้ที่ทำการซื้อขายไอเทมโค๊ด

บุคคลทั่วไป · 63 · 24320

Coud™

• Full Member
เเล้วถ้าได้โค้ดฟรีผิดไหมครับ  woon_huh
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เเล้วถ้าได้โค้ดฟรีผิดไหมครับ  woon_huh

เค้าบอกว่า ลงโทษคนที่ซื้อ-ขายคับ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Coud™

• Full Member

เค้าบอกว่า ลงโทษคนที่ซื้อ-ขายคับ g#017

งั้นก็ไม่โดนนะสิครับ
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

biamond

• Newbie
  • *
ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับปั๊มไม่ปั๊ม  เมลล์คุณก็มีเน็ตคุณก็มีเหมือนเค้า  แต่ที่ไม่มีคือความขยัน  ที่ผมเคยเล่นมานะทีมงานกำหนดแค่อายุโค้ต  ซึ่งคุณก็มีสิทธิ์เท่ากับคนอื่น  คุณอยากปั๊มก็ปั๊มไปสิ  แต่ถ้าคุณอยากจะแก้ปัญหานี้จิงๆมันก็ไม่ใช่เรื่องยากอะไร  ก็แค่ตั้งให้รหัสเติมได้แค่ไอดีละอัน  เดลไม่ได้ ห่อไม่ได้แค่นี้ก็จบ  แต่ถ้าแก้ด้วยวิธีนี้มันก็มีปัญหาของผู้ที่ไม่ได้เล่นในช่วงเวลานั้นอยากได้ของมั้งแต่เติมไม่ทัน  อันนี้ละหาซื้อไม่ได้  หรือไอดีนึงมี2ตัว  อยากใส่ของเหมือนกัน2ตัวแบบว่าขี้เกียจไปฝากๆถอนๆ(แต่อันนี้ก็ยังฝากๆถอนๆได้แต่ลำบากนิดนึง)
ปล.สังคมในเกมส์จะดีได้อย่างไรในเมื่อสังคมจิงๆในปัจจุบันยังมีสีดำมากกว่าสีขาวเพราะคำว่าผลประโยชน์บังตา

MAXDK2008

• Newbie
  • *
ตัวละครชื่อ AoOoA   มาซื้อหมวกเจ้ากิจกรรม สามัญชีวิต  5.5m   พอดูช่องเงินตอนขาย มี5.5m   แล้วพอมาแลกเปลี่ยนแล้ว เราได้แค่ 55k  เท่านั้น นี่คือการ โกงเกม ชัดๆๆ                GM ต้องลงโทษผู้ที่ ทำไม่ซื่อกับเกม นี้ ให้ถึงที่สุด  จะได้ไม่มีคนแบบนี้มาทำกันผู้เล่นท่านอื่นอีก 

nannie_berry

• Jr. Member
  • **
  • nannie
โค๊ดฟรีได้จากกิจกรรมอะไรคะไม่เห็นเคยได้เลยอยู่เซิฟดาวดึงส์.........
 woon_o_o woon_o_o woon_o_o

❃Aмιℓdzмιℓe™

• last breath.
  • Newbie
  • *
  • i will be with you together.
ตกลงคือ ถ้ามันเป็นไอเทมแล้วขายได้
แต่ถ้าเป็นโค้ดแบนหรอ
หรือยังไง ทำไมเราเข้าใจงี้ ==
You make me out of breath, When you walk away.
Amildzmile.

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
ทีมงานคราบ แล้วถ้าเซฟภาพแล้วคนเซฟจะได้ไรเปล่าอ่าคราบ

ในส่วนนี้ต้องขออภัยครับ ที่อาจไม่มีรางวัลในเกมให้

คงได้แค่ "ความภูมิใจ" ที่เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ code แจกฟรี นั้นกระจายตัวลงสู้เซิร์ฟเวอร์แบบที่ควรจะเป็นเท่านั้นครับผม

น้องเอว่าได้ความเจ้บปวดมาแทนมากกว่านะเออ เพราะเราทำให้ผู้อื่นต้องโดนแบนถาวร ซึ้งผู้ที๋โดนนัน้ก้ต้องรู้สึกเสียใจ ฯลฯ แน่นอน เหมือนกับเรามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่นหยั่งไงหยั่งงั้น ถ้าเราเอาภาพบุลคลนัน้ลงบอร์ดซึ้งเขาจะโโนแบนถาวร แล้วถ้าเราอยู่ดีดีลองนึงว่าถ้าเราเป็นเขาเราจะรู้สึกอย่างไร ซึ้งประมาน 89.8% เมื่อคิดเช่นั้นแล้วจะรู้สึก เสียใจภายหลัง / เจ้บปวดแทนเขา ฯลฯ และเมื่อเรารู้สึกเช่นนั้นแล้วเราก็จะรู้สึกเจ็บปวดไปตลอดชีวิต! ความทรงจำทุกอย่างจะไม่หายไปแต่จะอยู่ในก้นบึ้งของสมอง จะแก่แค่ไหนก็ไม่หายไป!  ซึ้งน้องเอคิดว่าเราควรตักเตือนเขาก่อนที่เขาจะโดนแบนเราอาจรู้สึก "ความภูมิใจ" มากกว่าจับเขาลงบอร์ดอีก!

ขอบคุณครับ

-.-เกรียนว่ะ-.-

• Jr. Member
  • **
  • ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดขึ้นเพราะเหตุ

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้

_.Baby._ by Jaa

• Newbie
  • *
1ล้านความคิดเป็นของผู้เล่น  1เกมส์อสุราเป็นผู้ให้บริการ เรามาเล่นเกมส์ของอสุรา ต้องทำตามกฏสิค่ะ ไปแหกกดทำไม เพราะ 1ล้านความคิดเห็นที่แตกต่างกันทำให้เกิดข้อขัดแย้ง1 ล้านคนที่เล่น รอให้ทีมงานไปสรุปเองค่ะ 1 ล้านคนต้องรอประกาศจากทีมงานค่ะ เพราะ1ล้านคนเล่นไงทำให้เกมส์น่าเบื่อ เหมือนไวรัสขยายเผ่าพันธ์ ลองทำตามกฏ บางที ทุกเรื่องที่เกิด อาจจะไม่มี ค่ะ  ระงับการเอาแต่ใจเรื่องทุกเรื่อง เอาเรื่องที่ควรเสนอที่ดีๆๆโพสไป บางทีสิ่งนั้นทีมงานปรับให้ก้อได้ค่ะ อีกอย่างทีมงานมีพนักงานไม่เท่า 1 ล้านคนที่เล่นอสุราหรอก  คำโบราณ มันมีค่ะ หัดเอาใจเค้ามาใส่เรา

_.Baby._ by Jaa

• Newbie
  • *
ลืมไปนิดนุงค่ะ พี่ก้อเล่นเกมส์มา 3-4 ปีค่ะ ที่พี่เบื่อคือ นิสัยของคนเล่นเกมส์มันทำให้เบื่อ หยาบไงก้อหยาบงั้น สู้ใครไม่ได้มาโวยวาย เกมส์มันทำดีแล้วค่ะ แต่คุณไม่ปรับความคิดให้เป็นผู้ใหญ่ ว่านี้เกมส์ เกมส์เล่นเผื่อครายเครียด ไม่ได้มีไว้ระบายอารม จะให้ทีมงานปรับนั้นปรับนี้ ปรับ1 ล้านคนที่เล่นระงับความโกรธก่อนดีกว่าค่ะ