GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถ้าสักวัน มันเป็นอย่างนั้น....

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ตื่นตี4 รอรถเมล์6โมงเช้า กลับบ้าน 2ทุ่มครึ่งทุกวันครับ

ไม่มีเวลาทำอย่างนั้นเลย เสาร์อาทิตก้อติดธุระแถวๆเขาอ่าง ฟอรั่มเหลิมไทย เซนทรัล บลาๆ

55555555555555555

-ChiVas-

• เบื่อมากมาย~
  • Jr. Member
  • **
  • ชาปกากๆ...
ทานใด ถือเป็นทานอันสูงสุด ล้ำเลิศเหนือ อภัยทาน แล้วไม่มี

อภัยทานคืออะไร อภัยทานคือการให้อภัย อโหสิกรรมให้กัน ทำให้บ่วงกรรมสิ้นสุดลง

ทำไมถึงสิ้นสุดลงได้ เพราะ กรรมคือการกระทำ กระทำไป ก็เกิดเวร แล้วกระทำกลับ

เพราะฉะนั้น หากละทิ้ง ทิฐิ ความถือตัว ลงได้และยอมอภัยกันได้ บุญอันมหาศาลพึงจะบังเกิด จากการที่บ่วงโซ่กรรมถูกทำลายลงได้

ผมขออโหสิกรรม แก่ทุกคน ทุกคนอโหสิให้ผมไหมครับ

ผู้ใดที่อโหสิกรรมแล้ว ขอให้ทุกคนเจริญ อายุ วรรณะ สุขขะ พลัง ทุกคนนะครับ

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ลึกซึ้ง
ตัวเท่าบ้าน

g#001 g#006 g#001 g#006 g#001 g#006 g#001 g#006 g#001 g#006 g#001 g#006 g#001 g#006 g#001 g#006 g#001 g#006 g#001 g#006 g#001 g#006
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

LLอUหื่u.

• Full Member
พี่ชายผม  ตอนนี้เป็นไรเนี่ย เข้าขั้นพระธรรมขั้นสูง   หรือเค้าเรียกว่า "ขั้นเทพ"

PETDO   FAIL   DRAMA   

-ChiVas-

• เบื่อมากมาย~
  • **
  • ชาปกากๆ...
@พี่อิฐ เล็กน้อยครับพี่  woon_5555
@จอม ละทิ้ง ปล่อยวาง ใช้สติ คุมปัญญา ใช้ปัญญาคุมการกระทำ ไม่มีอะไรที่เราจะก้าวผิดไปได้หรอก woon_sunny

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที

T0Nz

เรื่องกรรมเนี่ยก็เหมือนเป็นลูปเวลานะ

มันจะมีจุดเริ่มต้น ( ไทม์ซีโร่ ) แล้วก็ดำเนินไปเรื่อย ๆ แบบวนไม่รู้จบ

ถ้าเราตัดจบลูป ( ในที่นี้คืออโหสิกรรม ) ลูปกรรมก็จะไม่เดินต่อ  กลายเป็นลูปตายไปในที่สุด

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
     เขาตอบเรื่องดีดีกันมาหมดแล้ว ผมขอนอกเรื่องแล้วกัน "มิคุ เกี่ยวอะไร g#022"

T0Nz

เขาตอบเรื่องดีดีกันมาหมดแล้ว ผมขอนอกเรื่องแล้วกัน "มิคุ เกี่ยวอะไร g#022"
woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

สงสัยพลังโจมตีฯเพิ่งรู้จักมิคุฟีเวอร์กระมัง เลยเห่อมิคุ  woon_5555

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

สงสัยพลังโจมตีฯเพิ่งรู้จักมิคุฟีเวอร์กระมัง เลยเห่อมิคุ  woon_5555

ชอบอะ เห่อ มิคุ  woon_5555

คุณก็ชอบมิคุ หรอ

กร็วก

• **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....

ผมชอบเตโตะครับ g#019 มิคุกับตัวอื่นอื่นก็รองรองลงมา g#021

ผมชอบเตโตะครับ g#019 มิคุกับตัวอื่นอื่นก็รองรองลงมา g#021

คุณกร๊วก นี้ อยู่บอร์ดแทบทั้งวันแต่ไม่ตอบรึป่าวหรือนานๆเข้าที  g#020

กร็วก

• **
     ตัวผมเองอยู่บอร์ดนี้มานานพอสมควรครับ แต่ก็หายไปนานเหมือนกัน ก็ไม่แปลกครับที่จะไม่รู้ว่าผมเคยมีตัวตน ผมชื่อกร็วกครับ ในเกมมีชาร์ปกับคาเดท เมื่อก่อนติดอสุรางอมแงมจนไต่ไปถึงจุดสูงสุดที่น้อยผู้เล่นจะไปถึงได้ครับ แต่ตอนนี้ไม่เป็นอย่างวันนั้นแล้ว และเรื่องก็ผ่านมาเกือบปีแล้วครับ ผมเล่นเกมอื่นเป็นส่วนใหญ่แล้วครับ อสุราก็เข้าไปคุยกับเพื่อนเก่าอยู่บ้าง คนเก่าเก่าเองก็หายไปเยอะเหมือนกัน มีหน้าใหม่ใหม่เข้ามาก็แสดงให้เห็นถึงการสืบทอดเจตนารมณ์จากยุคสู่ยุค ผมก็ขอฝากอสุราไว้ให้กับทุกคนด้วยแล้วกันครับ อย่าเอาแต่ว่าทีมงาน โดยอ้างว่าติเพื่อก่อ มันไม่รุ่งหรอกครับ มันต้องคุยกัน แนะนำซึ่งกันแล้วกัน มันถึงจะอยู่ยั่งยืนยง

ร่ายยาวแล้วเรื่องมันเศร้า woon_cry woon_cry

ตัวผมเองอยู่บอร์ดนี้มานานพอสมควรครับ แต่ก็หายไปนานเหมือนกัน ก็ไม่แปลกครับที่จะไม่รู้ว่าผมเคยมีตัวตน ผมชื่อกร็วกครับ ในเกมมีชาร์ปกับคาเดท เมื่อก่อนติดอสุรางอมแงมจนไต่ไปถึงจุดสูงสุดที่น้อยผู้เล่นจะไปถึงได้ครับ แต่ตอนนี้ไม่เป็นอย่างวันนั้นแล้ว และเรื่องก็ผ่านมาเกือบปีแล้วครับ ผมเล่นเกมอื่นเป็นส่วนใหญ่แล้วครับ อสุราก็เข้าไปคุยกับเพื่อนเก่าอยู่บ้าง คนเก่าเก่าเองก็หายไปเยอะเหมือนกัน มีหน้าใหม่ใหม่เข้ามาก็แสดงให้เห็นถึงการสืบทอดเจตนารมณ์จากยุคสู่ยุค ผมก็ขอฝากอสุราไว้ให้กับทุกคนด้วยแล้วกันครับ อย่าเอาแต่ว่าทีมงาน โดยอ้างว่าติเพื่อก่อ มันไม่รุ่งหรอกครับ มันต้องคุยกัน แนะนำซึ่งกันแล้วกัน มันถึงจะอยู่ยั่งยืนยง

ร่ายยาวแล้วเรื่องมันเศร้า woon_cry woon_cry

กร็วก เป็นเทสเตอร์ใช้มั้ยครับ อายุเท่าไร ถ้าเยอะกว่าะจะได้เรียกพี่

ว่าแต่ คงเป็นชาร์ปจุ 6 เซ็ต เทพทั้งตัว เงิน ตัน มีของทุกชิ้นแล้วใช้มั้ย g#001 g#001 g#001

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

หายไปไหน g#001
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

ก็นะ เติบโตขึ้น ภาระมากขึ้น มีอะไรแปลกใหม่ขึ้น มีความเปลี่ยนแปลง
ยังไงก็แวะมาคุยกันบ่อยๆนะคับ g#004

ป.ล. คิดถึงเจ๊ฮิจริงๆอ่ะ มีช่องทางติดต่อมะเนี่ย g#006
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?