GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เจาะลึกเบลดมาสเตอร์ 3 ดาบขั้นเทพ (For Battle) by InW_Sura

โพลล์

บทความนี้มีประโยชน์กับผู้เล่นท่านอื่นบ้างหรือไม่

มีประโยชน์มาก
446 (87.5%)
ไม่มีประโชยน์
25 (4.9%)
ไม่แสดงความคิดเห็น
39 (7.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 510

nightjusmin

• Full Member
เพิ่มเติมเทคนิคสุดยอดอีกอย่างหนึ่งขอบเบลดนะครับ

หัวใจนักรบทมิฬ  ใช้แค่หัวใจนะครับ ใส่ไว้ที่คีย์ลัด กับรางเหล็กไหล หรือตะกรุด

เมื่อใส่หัวใจ จะได้ทักษะ สู้สุดใจ ซิ่งจะเพิ่มพลังโจมตีสูงมากๆๆๆ + กับมังกรพิโรธด้วย สุดๆ เลยครับ

แต่อย่าใส่หัวใจค้างไว้ เพราะจะทำให้เสียค่าป้องกันไป

วิธีใช้งานหัวใจนักรบทมิฬคือ กดหัวใจใส่ไปในช่องเครื่องประดับ แล้วกดใช้ทักษะสู้สุดใจ แล้วกดใส่รางเหล็กไหลหรือตะกรุดครับ

ลองเอาไปใช้ดู

ในแบท

สับพาลาซี3ระดับ10หมดจะเข้าเท่าไรเนี่ย

อยากเห็นรูปที่นายพิโรธพาลาเทพๆหน่อย

แบพาลาที่กันหน้า90++ไรประมาณนี้

กันหลัง 90 มั่งตะ กันหน้าพาลาเทพๆ 1000+ อยู่แล้ว อยากรู้เหมือนกันลองพิโรธใส่พาลาเทพๆหน่อยซิ อยากรู้ว่าเข้าเท่าไร แต่ถ้าให้เดาถ้าโป๊ะอะดับยุแล้ว แต่ถ้าไม่ก็เก๊งๆๆๆๆ
 woon_555 woon_555 woon_555

nightjusmin

ไม่แน่ใจว่าดาบใหญ่มังกรสายฟ้ามันติดบัครึป่าว เพราะดูจากข้อมูลมันจะเป็นอัมพาตในรัศมี 5x5 ช่องเท่านั้น
   แต่เห็นตอนนี้ จขกท.ใช้ไม่ว่าจะยิงไกลแค่ไหนมันก็เป็นอำมพาตทุกระยะเลย ผมเล่นเทรยอมรับเลยครับว่าสู้ยากมาก
   ถ้า จขกท.ใช้ดาบนี้ แต่เทรก็มีวิธีสู้ด้วยน่ะถ้าต้องเจอกับดาบเจ้าปัญหาแบบนี้

หากป้องกันสำเร็จ ระยะ 5 x 5 ช่องรอบตัวผู้โจมตี จะเป็นอัมพาตครับ

ถ้าเทรยิงยกดาบแล้วมึนเนี่ยแสดงว่าบัคแล้วแหละ เพราะระยะเทรยิงมันเกิน 5x5 ยุแล้ว
ปล.เตรียมโดนปรับ ยืนไว้อาลัยล่วงหน้าให้สัก 5 วิ

ออ 5x5 ของผู้โจมตี ไม่ใช่ผู้ถูกโจมตี

InW_Sura

• Jr. Member
  • **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011
           ไม่แน่ใจว่าดาบใหญ่มังกรสายฟ้ามันติดบัครึป่าว เพราะดูจากข้อมูลมันจะเป็นอัมพาตในรัศมี 5x5 ช่องเท่านั้น
   แต่เห็นตอนนี้ จขกท.ใช้ไม่ว่าจะยิงไกลแค่ไหนมันก็เป็นอำมพาตทุกระยะเลย ผมเล่นเทรยอมรับเลยครับว่าสู้ยากมาก
   ถ้า จขกท.ใช้ดาบนี้ แต่เทรก็มีวิธีสู้ด้วยน่ะถ้าต้องเจอกับดาบเจ้าปัญหาแบบนี้

หากป้องกันสำเร็จ ระยะ 5 x 5 ช่องรอบตัวผู้โจมตี จะเป็นอัมพาตครับ

ถ้าเทรยิงยกดาบแล้วมึนเนี่ยแสดงว่าบัคแล้วแหละ เพราะระยะเทรยิงมันเกิน 5x5 ยุแล้ว
ปล.เตรียมโดนปรับ ยืนไว้อาลัยล่วงหน้าให้สัก 5 วิ

ออ 5x5 ของผู้โจมตี ไม่ใช่ผู้ถูกโจมตี

อ่านและทำความเข้ใจดีๆ ครับ ต่อให้ผู้ยิงเป็นเทร ชาป ทหาร อยู่ไกลแค่ไหน ยิงโดนเบลดยกดาบป้องกัน ก็อัมพาต แค่นี้ บัคไรครับ เฮ้อ

ใช่คับ อ่านให้ดีๆ นะคับ ดาบนี้ใหญ่มารสายฟ้า นี้เค้า ให้อาชีพ เบอ ใช้ได้ ด้วย แต่เวลกำ เบอ ใช้ ดันไม่ยกดาบปัด ทั้งที่ในคำอธิบาย ก็บอก อยู่ว่าให้อาชีพ เบอใช้ได้  #038 

ทีมงานมันก็ตีความเพราะขี้เกียจ แก้ งาน อะงับพี่ จริงๆ แล้วที่มันคิดไว้คงไม่ได้เป็นอย่างนั้น  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ใช่คับ อ่านให้ดีๆ นะคับ ดาบนี้ใหญ่มารสายฟ้า นี้เค้า ให้อาชีพ เบอ ใช้ได้ ด้วย แต่เวลกำ เบอ ใช้ ดันไม่ยกดาบปัด ทั้งที่ในคำอธิบาย ก็บอก อยู่ว่าให้อาชีพ เบอใช้ได้  #038 

ทีมงานมันก็ตีความเพราะขี้เกียจ แก้ งาน อะงับพี่ จริงๆ แล้วที่มันคิดไว้คงไม่ได้เป็นอย่างนั้น  g#009
ถ้าว่ากันตามตัวหนังสือขนาดนั้นก็ต้องเอานี่เข้าไปเป็นข้อพิจารณาร่วมด้วยครับ
ทักษะ : ใช้ดาบป้องกัน
ระดับสูงสุด    5
รายละเอียด    รูปแบบ : ติดตัว
ต้องการ : อาวุธประเภทดาบ
ความสามารถ : มีโอกาสใช้ดาบมาปัดป้องการโจมตีทางกายภาพทุกชนิด
ระดับ 1 : มีโอกาส 2% ที่ใช้ดาบมาป้องกัน
ระดับ 2 : มีโอกาส 4% ที่ใช้ดาบมาป้องกัน
ระดับ 3 : มีโอกาส 6% ที่ใช้ดาบมาป้องกัน
ระดับ 4 : มีโอกาส 8% ที่ใช้ดาบมาป้องกัน
ระดับ 5 : มีโอกาส 10% ที่ใช้ดาบมาป้องกัน
ไม่ทราบว่าเบอเซอร์เกอร์มีสกิลนี้ไว้หรือไม่ เพราะสกิลให้ดาบป้่องกันไม่ใช่รูปแบบเดียวกับโล่ ที่มีพลังป้องกันในตัวโล่เอง
เพียงแค่ยกโล่ขึ้นมาก็บอกพลังป้องกันขณะยกโล่แล้ว แต่นี่เป้นสกิลที่ปัดการโจมตีทางกายภาพทุกชนิด ไม่นับเป็นพลังป้องกัน
แต่เป็นการปัดการโจมตีทางการภาพออกไป ซึ่งถ้าเบรดคนไหนไม่อัพสกิลนี้แล้ว ยังสามารถใช้ดาบป้องกันได้นั่นก็น่าจะเป้นบัคแล้วครับ

-.Virgo_Shaka.-

• **
  • "คนรัก...สันโดษ"
ยังไงก็กาก อยู่ดี อะคับเบลด เชื่อผมเถอะอย่าหลอกตัวเองเลย  g#009  ตั้งแต่มีซีสามมา เบลด อะกาก สุดๆ เลย
ครับเบรดอาจจะอ่อน แต่มีคนทำได้ขนาดนี้โดยที่ยังไม่ได้จุติ และทั้งๆ ที่มีคนบอกว่าอ่อนนะครับ

ทางที่ดีผมว่าอย่าไปดูถูกอาชีพใดก็แล้วแต่ ที่คุณไม่รู้จักอาชีพนั้นจริงๆ และยังไม่เคยเจอคนที่เชี่ยวชาญอาชีพนั้นจริงๆ ดีกว่าครับ ไม่อย่างนั้นถ้าเกิดพลาดท่าเสียทีไปแพ้อาชีพที่ตัวเองว่ากาก นั่นก็แสดงว่าตัวเรากากกว่าคนที่เราว่ากากอีกนะครับนั่น
ผมก็ไม่ยอมให้คุณ lllllll มาดูถูกอาชีพเบลดหรอกคับ ถึงผมจะเล่นสายโป๊ะก็เหอะ แต่มาดูถูกรวมย่างนี้ก็ไม่ยอมนะคับ g#035 g#035 g#035

routeboy

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ถ้าเจอวิ พระ มาพร้อมกัน เบลดจะทำยังไงครับ -..-*
โกยแน่บ g#037
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

~๐ Ryan ๐~

ถ้าต้องดวลกับเบลด1-1 อัพยังไงดี+ใส่ของอะไรมั่งงับ

เรียกเกราะคุ้มกาย

• **
เพิ่มเติมเทคนิคสุดยอดอีกอย่างหนึ่งขอบเบลดนะครับ

หัวใจนักรบทมิฬ  ใช้แค่หัวใจนะครับ ใส่ไว้ที่คีย์ลัด กับรางเหล็กไหล หรือตะกรุด

เมื่อใส่หัวใจ จะได้ทักษะ สู้สุดใจ ซิ่งจะเพิ่มพลังโจมตีสูงมากๆๆๆ + กับมังกรพิโรธด้วย สุดๆ เลยครับ

แต่อย่าใส่หัวใจค้างไว้ เพราะจะทำให้เสียค่าป้องกันไป

วิธีใช้งานหัวใจนักรบทมิฬคือ กดหัวใจใส่ไปในช่องเครื่องประดับ แล้วกดใช้ทักษะสู้สุดใจ แล้วกดใส่รางเหล็กไหลหรือตะกรุดครับ

ลองเอาไปใช้ดู

ในแบท

สับพาลาซี3ระดับ10หมดจะเข้าเท่าไรเนี่ย

อยากเห็นรูปที่นายพิโรธพาลาเทพๆหน่อย

แบพาลาที่กันหน้า90++ไรประมาณนี้

กันหลัง 90 มั่งตะ กันหน้าพาลาเทพๆ 1000+ อยู่แล้ว อยากรู้เหมือนกันลองพิโรธใส่พาลาเทพๆหน่อยซิ อยากรู้ว่าเข้าเท่าไร แต่ถ้าให้เดาถ้าโป๊ะอะดับยุแล้ว แต่ถ้าไม่ก็เก๊งๆๆๆๆ

เจอพาลาโป๊ะไม่ออกครับ พาลามีกันโป๊ะ   g#004 g#004

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

dearzabzaa

• **
ถาม จขกทหรือผู้รู้นะครับ ตอนนี้ผมเล่นดาบใหญ่อยู่แต่จะทำสวนกลับ สามารถทำได้ไหม และจะฝึกยากกว่าเล่นดาบคู่หรือไม่ครับ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ถาม จขกทหรือผู้รู้นะครับ ตอนนี้ผมเล่นดาบใหญ่อยู่แต่จะทำสวนกลับ สามารถทำได้ไหม และจะฝึกยากกว่าเล่นดาบคู่หรือไม่ครับ
สวนกลับทำได้ต้องมีทักษะใช้ดาบป้องกันระดับ5 และถ้าจะฝึกก็ต้องใช้ดาบคู่และมีผลเฉพาะดาบคู่เท่านั้น
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

dearzabzaa

• **
สวนกลับทำได้ต้องมีทักษะใช้ดาบป้องกันระดับ5 และถ้าจะฝึกก็ต้องใช้ดาบคู่และมีผลเฉพาะดาบคู่เท่านั้น
ขอบคุณครับ

InW_Sura

• **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011
ถ้าเจอวิ พระ มาพร้อมกัน เบลดจะทำยังไงครับ -..-*

ฆ๋าวิก่อนสิ ส่วนพระต้องประเมินก่อนว่าสุ้ได้ไหม สุ้ไม่ได้ก็ถอยไปตั้งหลัก

แต่อันที่จริงแล้ว ทุกอาชีพเข้ามาพร้อมกันก็เคยมีนะ ก็แค่ตาย กดเกิดใหม่ไม่ยากอย่างที่คิด  g#019

ถ้าต้องดวลกับเบลด1-1 อัพยังไงดี+ใส่ของอะไรมั่งงับ

เบลดที่เล่นมันเป็น 3 ดาบ ซึ่งการอัพสกิลและสเตตัส ไม่เหมาะกับการยืนดวลกัน 1-1 นะครับเพราะค่าพลัง ค่าความต่อเนื่อง และทักษะที่ต้องไปเรียนดาบคู่ส่วนหนึ่งต้องเอาไปเรียนดาบใหญ่ดาบคู่จึงเบาลงกว่าผู้เล่นดาบคู่ปกติ มันจึงเหมาะสำหรับสุ้กันเลย คือ เจอก็ฆ๋าและกดสกิลเต็มที่ เพราะชุดที่ใส่ ก็ไม่แนะนำให้ใส่เกราะดูลา อยู่แล้ว ใส่เกราะน้ำแข็งหรือ แรร์จะดีกว่า

xw88wx

• **
  • รสชาติเหมือนไก่ !!!!
นายยอดมาก เอาไปเลย 10 กระโหลก !!!!
สักวา หัวเกรียน น่าเวียนหัว
ชอบทำตัว ส้นตรีน "กวนตีน"หลาย
ว่าคนโน้น ด่าคนนี้ เป็นนายฟาย
เดี๋ยวตื้บหาย ตบเกียนแตก แหลกรานเอย