GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จอใหญ่มันส์เต็มตา คุณภาพระดับ HD ไม่เชื่อมาลองดิ

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
จอใหญ่มันส์เต็มตา คุณภาพระดับ HD ไม่เชื่อมาลองดิ

รอกันมาแล้ววววววว สำหรับออปชั่นที่ปรับหน้าจอให้เป็นแบบ 1024x768 ทั้ง Windows Mode และ Full Mode ซึ่งในวันที่  18 กรกฏาคม 2555 จะมีการอัพเดทออปชั่นนี้ให้ได้มาใช้กันแล้วล่ะ คิคิ งั้นเราไปดูรายละเอียดของหน้าจอใหญ่กันเลย

การเล่นเกมนั้นต้องบอกว่าขนาดของหน้าจอ ใหญ่ เล็ก ส่งให้เกิดความมันส์ที่แตกต่างกัน แต่ส่วนนี้ก็ขึ้นแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลอีกนั้นและ บางคนอาจจะบอกว่าชอบเล่นหน้าจอเล็ก มากกว่าหน้าจอใหญ่ หรือบางคนอาจจะชอบหน้าจอเกมแบบใหญ่ๆ มากว่าเล็กๆ เป็นต้น

**พื้นที่จอเล็กการมองเห็น ก็น้อย**

แต่ในส่วนตัวผมแล้วชอบแบบหน้าจอใหญ่ (แต่ไม่ชอบเล่นแบบเต็มจอ เพราะแชด MSN Facebook ไม่ได้ อิอิ) เวลาแบบจอใหญ่มันจะทำให้การเห็นรายละเอียดชัดเจนขึ้น และเพิ่มความเร้าใจต่างๆ ให้ดูตื่นตาตื่นใจตามไปด้วย ทั้ง Action Effect เป็นต้น

**พอปรับเป็นจอใหญ่เห็นกว้างขึ้น มีความได้เปรียบมากขึ้น ความมันส์ก็เพิ่มตามไปด้วย**

และแล้วตอนนี้เกม Asura Online ของเราก็สามารถปรับหน้าจอแบบ Windows Mode ให้เป็น 1024x768 ได้แล้วแหล่มเลย โดนใจมากๆ ส่วนวิธีการเปลีย่นทำอย่างไรเรามีมาบอกให้ทราบกันครับ อิอิ

• วิธีการปรับหน้าจอ 1024x768

1. ให้ผู้เล่นกดเข้าเกมแบบผ่านหน้าโหลดแพทช์ จากนั้นให้คลิกที่ปุ่ม “เฟือง”

2. จากนั้นจะเข้ามาที่หน้าปรับออปชั่น ให้ผู้เล่นคลิกเลือกที่ 1024x768 (ส่วนจะเลือกแบบเต็มจอ หรือวินโดว์โหมด อันนี้แล้วแต่เลือกเอาเลยครับ) แล้วกดปุ่ม “ตกลง”

3. เสร็จแล้วให้กดปุ่ม “เข้าเกม” แค่นี้หน้าจอของผู้เล่นก็จะหย่ายยยยยยย ขึ้นทันทีตาเลย อิอิ

Source: จอใหญ่มันส์เต็มตา คุณภาพระดับ HD ไม่เชื่อมาลองดิ

ยอมรับว่าอันนี้ ดี  g#031  ขอบคุณงับ

แต่ของที่ดองไว้ก็ต้องให้เสร็จไวๆ นะงับ ไม่ทักแล้วหายประจำ

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

_-I-JaMes-_.PK

• Jr. Member
  • **
  • So Bad
 woon_555

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• Full Member
  • SCG
ดีเหมือนกันจะได้เล็งสุดขั้วถนัดๆ  g#009

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз