GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มอาสา -rosequartz-

'iam.

• 25.05.55
  • Full Member
คนอื่นเค้าโดนแย่งรานีกันตั้งเยอะ
เค้าก็เคยโดน ยังไม่เคยทำเป็นเรื่องใหญ่โต
แจ้งบอร์ดแบบนี้เลย

คิดดูอีกทีนะ อายมั้ย
โดนแย่งรานี แล้วไม่ได้
น่าอายป่าว ?
ทั้งๆที่ติดตี้ตัวเองแล้วแท้ๆ
แต่กลับไม่ได้รานี ??

none

ต่อไปคงต้อง ทำ NPC แจกบัตรคิว ตีราชินี แล้วใช่ไหมหว่า ปัญหาจะได้ไม่เกิดน่ะ  g#009

NekoNeko ChupJupz

• Newbie
  • *
  • ...แกะน้อย...
รกบอร์ดหรือเปล่าจ๊ะ เรื่องแค่นี้ทำให้เป็นเรื่องใหญ่ ,, อยากเอาคืนหาวิธีเกรียนวิธีอื่นมีถมเถไป - -" ลงมาแบบนี้ ยิ่งอายนะเธอ  g#027

เราไม่อายนะคะ

ไม่ได้อยากเกรียนใครก่อน

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member
ขอโทษเเทนเพื่อนด้วยนะคะ อาจจะไม่ได้คิดก่อนพิมพ์ที่เอาเรื่องกิลฟรี มาเกี่ยว (_ _)

• Newbie
  • *
บ้าไปละ อาสาเค้ามีกฏสั่งห้าม หรอว่า ห้ามแย่ง บอส ห้ามตีบอส ห้ามช่วยเพื่อนตีบอส ห้ามกายเพื่อนตอนตีบอสอะ
มันมีกฏห้ามตรงนี้หรอ เค้าก็เป็นผู้เล่นตัวนึงเหมือนกัน มีสิทธ์มากกว่าผู้เล่นธรรมดา แค่ ส่งคุก ใบ้ จัดกิจกรรม แค่นี้เอง
ที่เหลือก็เล่นตามปกติ เล่นตามเกมส์ต่อไป

ตรงนี้ไม่มีกฏข้อไหนค่ะ
แต่ถูกเลือกมาแล้วก็ควรทำอะไรที่มันถูกหน่อยนะคะ รู้บ้างอะไรเป็นอะไร

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
เรื่องนี้มันไม่เกี่ยวกับกิลด์นะคะ อย่าโยงถึงเรื่องกิลด์
นัทช่วยเพื่อนเอง
เเต่นัทก็ไม่ได้ใช้คำสั่ง หรือ ทำอะไรที่เกินหน้าที่จีเอ็มนิคะ
เเค่ชวยเพื่อนตัวเองตี ไม่ได้หรอคะ
นัทก็เป็นผู้เล่นคนหนึ่งเหมือนกัน นัทไม่มีสิทธิตีบอสหรอคะ
ตี้นัทอาจจะไม่ได้มาก่อนก็จริง เเต่ก็มารอเหมือนกันนะ = ='

งั้นถ้าเราถามกลับว่า ติดตี้นาย แล้วเราไปแย่งตี นายจะว่ายังไงหรอ
(ขอถามคนอื่นที่เคยผ่านมาด้วยนะคะ)

ก็รอตัวต่อไปอ่ะค่ะ ไปเอาเวลามาตั้งบอร์ดเบบนี้หรอก

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • ลูกพ่อเต
เขาก้อปมอนตีเธอตายหรอ - -?
หรือยังไง เอาให้ชัดเดะ -0-

แย่งค่ะ
 ติดตี้เรา แล้วมาตี

คหสต.
ติดตี้เราใช่ว่าจะเป็นของเราเสมอไปนะคะ โอกาสหลุดมันก็มี
อย่างเราเล่นPK คนจุเยอะมากอะ เต็มแมพทุกวัน รานีเกิดไม่ถึง3นาทีตายละ
บางครั้งเรารอเป็นวันอะ- - เข้าวันที่2 กว่าจะได้ก็เย็นๆ (ยังรอด้ายยย)
นี่โดนแย่งครั้งเดียวไม่เป็นไรหรอกอีกอย่างมันก็เรื่องปกติที่มันจะหลุดอะ- -

ต่อไปคงต้อง ทำ NPC แจกบัตรคิว ตีราชินี แล้วใช่ไหมหว่า ปัญหาจะได้ไม่เกิดน่ะ  g#009

นั่นสิ  g#003
เป็นคนคนหนึ่ง

• Newbie
  • *
คนอื่นเค้าโดนแย่งรานีกันตั้งเยอะ
เค้าก็เคยโดน ยังไม่เคยทำเป็นเรื่องใหญ่โต

ไม่อายค่ะ

คนทำความผิดแต่ไม่อายนี่สิคะ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • M-LEG..!?
ผมไม่รู้ ว้า กฎ ของเซฟ สวรรค์เปนไง เเต่เห็นว่า จองคิว รอเหรอครับ
ท้า  จริงเเล้ว เทอมาก่อน เขาก็ผิด กฎ หมู่ เเละ คือ นิสัยเสีย

ก้อคงรอคิวอาครับ แต่ความเป็นจริงถ้าตีได้ก้อตีกันไปแล้ว เวลไม่ลดด้วย  woon_5555 woon_5555

RARSAS

• Newbie
  • *
เขาก้อปมอนตีเธอตายหรอ - -?
หรือยังไง เอาให้ชัดเดะ -0-

แย่งค่ะ
 ติดตี้เรา แล้วมาตี

คหสต.
ติดตี้เราใช่ว่าจะเป็นของเราเสมอไปนะคะ โอกาสหลุดมันก็มี
อย่างเราเล่นPK คนจุเยอะมากอะ เต็มแมพทุกวัน รานีเกิดไม่ถึง3นาทีตายละ
บางครั้งเรารอเป็นวันอะ- - เข้าวันที่2 กว่าจะได้ก็เย็นๆ (ยังรอด้ายยย)
นี่โดนแย่งครั้งเดียวไม่เป็นไรหรอกอีกอย่างมันก็เรื่องปกติที่มันจะหลุดอะ- -

นั่นสิ  g#003

หลุดไม่ว่าเข้าใจ แต่นี่มาแย่งเอาตอนเค้าตีกันอยู่นี่สิ

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
ผู้เล่นธรรมดา - แย่งรานีกัน ไม่ซีเรียส ด่าในใจพอ อาจจะมีถกเเถียงกันบ้าง

แต่ทำไม เวลาอสสาทำไรก้ดูเหมือนจะผิดไปหมด ?

แค่นี้ เอามโวยวายเลยเชียว  g#034 g#034

Pnp. Clp.

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
บ้าไปละ อาสาเค้ามีกฏสั่งห้าม หรอว่า ห้ามแย่ง บอส ห้ามตีบอส ห้ามช่วยเพื่อนตีบอส ห้ามกายเพื่อนตอนตีบอสอะ
มันมีกฏห้ามตรงนี้หรอ เค้าก็เป็นผู้เล่นตัวนึงเหมือนกัน มีสิทธ์มากกว่าผู้เล่นธรรมดา แค่ ส่งคุก ใบ้ จัดกิจกรรม แค่นี้เอง
ที่เหลือก็เล่นตามปกติ เล่นตามเกมส์ต่อไป

ตรงนี้ไม่มีกฏข้อไหนค่ะ
แต่ถูกเลือกมาแล้วก็ควรทำอะไรที่มันถูกหน่อยนะคะ รู้บ้างอะไรเป็นอะไร

แล้วมันผิดตรงไหนอะ ยังหาข้อผิดไม่เจอเลย  woon_huh

RARSAS

• Newbie
  • *
ผมไม่รู้ ว้า กฎ ของเซฟ สวรรค์เปนไง เเต่เห็นว่า จองคิว รอเหรอครับ
ท้า  จริงเเล้ว เทอมาก่อน เขาก็ผิด กฎ หมู่ เเละ คือ นิสัยเสีย

ก้อคงรอคิวอาครับ แต่ความเป็นจริงถ้าตีได้ก้อตีกันไปแล้ว เวลไม่ลดด้วย  woon_5555 woon_5555

ไม่รอคิวคับ ติดตี้ใครก้คนนั้นได้ไป

'iam.

• 25.05.55

ไม่อายค่ะ

คนทำความผิดแต่ไม่อายนี่สิคะ
โอ้ยยย มันผิดตรงไหนกันคะ
ติดป้ายไว้รึป่าว
ว่ารานีตัวนี้ ของฉัน

ใครอยากได้กะตีเลย
เราโดนแย่งรานีมา 2 ครั้งเรายังไม่เคยเอามาลงบอร์ดให้เป็นเรื่องใหญ่โตอะไรเลย
มันน่าแปลกมั้ย
สร้างกระแสให้ตัวเองหรอ

หรือว่า อยากดราม่ากับอาสา
ช่วงนี้อาสาโดนดราม่ากันเยอะ -_-

• Newbie
  • *
เรื่องนี้มันไม่เกี่ยวกับกิลด์นะคะ อย่าโยงถึงเรื่องกิลด์
นัทช่วยเพื่อนเอง
เเต่นัทก็ไม่ได้ใช้คำสั่ง หรือ ทำอะไรที่เกินหน้าที่จีเอ็มนิคะ
เเค่ชวยเพื่อนตัวเองตี ไม่ได้หรอคะ
นัทก็เป็นผู้เล่นคนหนึ่งเหมือนกัน นัทไม่มีสิทธิตีบอสหรอคะ
ตี้นัทอาจจะไม่ได้มาก่อนก็จริง เเต่ก็มารอเหมือนกันนะ = ='

งั้นถ้าเราถามกลับว่า ติดตี้นาย แล้วเราไปแย่งตี นายจะว่ายังไงหรอ
(ขอถามคนอื่นที่เคยผ่านมาด้วยนะคะ)

ก็รอตัวต่อไปอ่ะค่ะ ไปเอาเวลามาตั้งบอร์ดเบบนี้หรอก

งั้นแบบนี้ก็ไม่ต้องสนละเนอะว่าติดใคร ตีได้ตีเลย