GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุรา 3 มิติ (ร่วมพูดคุยกันหน่อยไหม?)

oposra

• Full Member
กระผมชอบทำบุญเสริมดวงที่วัดบางกระท่อมมากๆเลยด้วยเงินโซล ซึ่งทำให้เกมส์นี้สนุกขึ้นมากๆเลยครับและขอให้อสุรา 3 d หรือ อสุรา2 มีการทำบุญเสริมดวงด้วยนะคราบและขอให้มีการเวียนเทียนทุกวันเสาร์ วันละ 1 ครั้งใน อสุรา2 แจกยาฮึดสู้ 2 ขวดต่อการการเวียนเทียนหนึ่งครั้ง แบบนี่คนที่เติมกับไม่เติมจะได้เท่าเทียมกันบาง อยากสู้อย่างยุติธรรม woon_sunny woon_sunny woon_sunny

oposra

ถ้าตัวละครเป็นแบบนี่เจ้าหน้าที่อคาเดมี่จะเป็นไหนนะ ถ้าจะให้ดีเอาตัวละครแบบ RO 2 ดีกว่า

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
ส่วนตัวผมชอบแบบ 2D มากกว่าน๊าครับ ผมว่า 3D เล่นแล้วมันมึนหัวยังไงไม่รู้ แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น 3D แล้วอาจจะมีผู้เล่นใหม่มาเล่นเพิ่มมากขึ้นก็ได้เนอะ ส่วนตัวผมคิดว่าคนส่วนใหญ่ชอบ 3D มากกว่าน่ะนะ แล้วก็รูปแบบการเดิน(เรียกงี้เปล่าหว่า)ไรงี้ผมว่าเป็นแบบเดิมดีกว่า(หมายถึงเวลาเดินไรงี้ไม่ต้องคลิ๊กขวาหมุนจอไรงี้ง่ะ เห็นเป็นแบนๆ แบบนั้นดีกว่า) ส่วนตัวคิดว่ารุปแบบนี้เวลา PVP หรือตีมอน ไรงี้จะคลิ๊กโจมตีไรงี้มันจะง่ายกว่าเพราะไม่ต้องไปหมุนจอให้เห็นมอนเห็นผู้เล่นไรงี้น่ะเนอะ สรุปคือผมว่าควรคงการเดินแบบนี้เอาไว้ ขอบคุณมากครับผม

oposra

ผมอยากให้อสุรา 3 d มีการทำบุญวันเกิดครับและผมเบื่ออสุรา 2 d เพราะผู้เล่นและ เบื่อตรงที่ชอบพูดคำไม่สุภาพ ขัดขวางเวลาทำกิน ขอไอเทมมอล์ (กรณี อาหาร เงิน และยา พอให้ได้บาง)และที่กระผมเบื่อสุดๆคือพวกไม่เติมเงิน กับพวกต่อรองราคา เพราะ อ้างว่า ก็คนมันจน พวกไม่เติมเงินคือพวกไม่มีวินัย พวกต่อรองราคา คืิอ พวกไม่เห็นใจคนอื่น  ถ้าไม่เติมเงิน เกมส์ก็อยู่ไม่ได้  ส่วนพวกที่ต่อรองราคา เคยเห็นใจคนที่เขาหาไหม woon_angry woon_angry woon_angry

oposra

ส่วนพวกทีชอบขอผอบกับขอยืมผอบหัดหาผอบเองบางสิคนหาเหนื่อยแทบตายกว่าจะได้ woon_angry woon_angry woon_angry

oposra

oposra

อสุรา 3d  ใส่บาตร ถ้าใส่จะได้บัฟเพิ่มการดรอป และอย่างให้มี คะแนนความดีที่ได้จากการแจกอาหารให้ผู้เล่นคนอื่นและแจกอาหารให้ผู้เล่นมากก็เพิ่มอัตตารการดรอปมาก เพราะปกติผมชอบแบ่งอาหารให้คนอื่น และชอบทำบุญ

oposra

ใครที่ชอบ 3 มิติและเบื่อเกมส์อสุราเพราะเติมเงินไม่เข้า ลองไปเล่นเกมส์ ragnarok online 2 legend of the second ก่อนดีกว่า เพราะบริษัทเอเชียซอฟสามารถเติมบัตรทรูมันนี่ได้

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • Jr. Member
  • **
ส่วนตัวผมชอบแบบ 2D มากกว่าน๊าครับ ผมว่า 3D เล่นแล้วมันมึนหัวยังไงไม่รู้ แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น 3D แล้วอาจจะมีผู้เล่นใหม่มาเล่นเพิ่มมากขึ้นก็ได้เนอะ ส่วนตัวผมคิดว่าคนส่วนใหญ่ชอบ 3D มากกว่าน่ะนะ แล้วก็รูปแบบการเดิน(เรียกงี้เปล่าหว่า)ไรงี้ผมว่าเป็นแบบเดิมดีกว่า(หมายถึงเวลาเดินไรงี้ไม่ต้องคลิ๊กขวาหมุนจอไรงี้ง่ะ เห็นเป็นแบนๆ แบบนั้นดีกว่า) ส่วนตัวคิดว่ารุปแบบนี้เวลา PVP หรือตีมอน ไรงี้จะคลิ๊กโจมตีไรงี้มันจะง่ายกว่าเพราะไม่ต้องไปหมุนจอให้เห็นมอนเห็นผู้เล่นไรงี้น่ะเนอะ สรุปคือผมว่าควรคงการเดินแบบนี้เอาไว้ ขอบคุณมากครับผม

เดี๋ยวนี้ไม่มีเกมออนไลน์ที่มีระบบแบทเทิลแบบเรียลไทม์ที่ยังใช้การหมุนจอแบบนั้นแล้วไม่ใช่หรอ

เป็น Non-target หมดแล้ว

oposra

ถ้าเกมออนไลน์ที่มีระบบแบทเทิลแบบเรียลไทม์ที่ยังใช้การหมุนจอนั้นมีอยู่แล้วคือ Ty ออนไลน์ ลองไปเล่นดู

oposra

กระผมลืมบอกไปว่ากระผมเคยเป็นเกมส์เมอร์สายฮาร์ดคอร์มาก่อน เป็นเกมส์เมอร์สายโหด

oposra

ผมเบื่อพวกที่สายตาไม่ดีมากๆ เพราะพวกนี่คลิ๊กช้า ขณะที่กระผมคลิ๊กเก็บของไว้มาก และพวกนั้นก็พูด ฉันสายตาไม่ดีนะ แและผมพูดว่าโทษที่ผมเบื่อพวกนี่มากๆ g#015 g#015 g#015 g#015 g#015

oposra

กระผมต้องการให้อสุรา 3 มิติ เป็นอย่างนี่
1. มีการทำบุญวันเกิด
2.ไม่มีระบบแบทเทิลแบบเรียลไทม์
3.ตัวละครคล้าย ragnarok online 2
4.อย่าลืมออกโปรโมชั่นตั้งแต่ 500 บาทขึ้นไป เพราะว่าการทำ 3d มีต้นทุนสูง
5.ให้ผู้เล่นและNPC มีเสียงด้วย

oposra

ถ้าเป็นไปได้จะลองให้งบซะ 200 ล้านบาทขั้นต่ำในการทำเกมส์อสุรา 3 มิตินะ  woon_sunny woon_sunny woon_sunny