GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอช่วงเก็บเลเวลพื้นฐานขั้นคาเดจ'

_-I-JaMes-_.PK

• Jr. Member
  • **
  • So Bad
การเก็บเลเวลช่วงที่ 1-8 เก็บได้ง่ายพอสมควรครับ เก็บเป็นปาร์ตี้
***แต่ข้อเสนอสำหรับผมคงเป็นการเก็บเลเวลช่วง 11-21 ครับ
สำหรับผู้เล่นที่ไม่มีความอดทนเป็นอย่างมาก คงท้อกันเลยทีเดียว
เพราะขนาดตัวผมที่รู้จักและคุ้นเคยเกมส์นี้เป็นอย่างดี ยังเก็บเลเวลยาวนานหลายชัวโมงกว่าจะ Lv.21
ซึ่งผมคิดว่าคลาสแรกไม่ควรยากหรือหนักเกินไป จะทำให้ผู้เล่นเบื่อ ให้ไปหนักเรื่องการเก็บเลเวลในช่วง Lv.41 up

ปล.ในความเห็นส่วนตัวการเก็บเลเวลช่วงแรกๆหนักแบบนี้ จะส่งผลต่อจิตใจผู้เล่นเป็นอย่างมากครับ
ฝากไว้พิจารณาด้วยครับ**  g#046

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

楽しそうですね!

• Newbie
  • *

ระหว่างตีมอนส์เก็บเวล พอมาถึงเวล 11 ได้ยินเสียงลมบอกใส่หูว่า "อยู่กับปัจจุบัน อย่าจมอยู่กับอดีต" ฮ่าๆ
รีบปิดเกมก่อนเลย ฮ่าๆ พรุ่งนี้เวลใหม่ ! ^^V

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
ยังเป็นเพียงช่วงทดสอบอยู่ครับใจเย็นๆ

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

เปลี่ยนจากขอร้องให้ทีมงานปรับมาช่วยกันหาวิธีเวลดีๆไหมว่าควรอัพสเตตัสอะไรตีมอนตัวไหนง่ายได้expคุ้ม

--SoDaZa--

• **
เปลี่ยนจากขอร้องให้ทีมงานปรับมาช่วยกันหาวิธีเวลดีๆไหมว่าควรอัพสเตตัสอะไรตีมอนตัวไหนง่ายได้expคุ้ม

คือผมมองว่ายากมากครับ ด้วยพื้นฐานในคาเด็ท มันมีมาน้อยมาก
การที่จะแบ่งสเตตัสไปอัพก็ยสกอีกเช่นกัน หากไม่มีเพื่อน และยาสมานแผลขั้นเริ่มต้น

เมื่อสมัยก่อนนู้นนนนนน  ถ้าอยากเวลไวต้องมีเพื่อนอย่างน้อย 3 คนในหนึ่งตี้ครับ
คนนึงอัพVIT ล้วน ขอยืนนาน อึด ถึก คือเป็นสายแท้งเลย
คนนึงอัพSTR ล้วน ขอโจมแรงๆสักที จะวื้ กี่วืดกี่ครั้งเราไม่สน
คนนึงอัพDEX ล้วน ขอแม่นอย่างเดียว  ไม่แรงชั่งมัน
หรือ 2 คนที่ทำดาเมจ จะอัพ STR กับ DEX อย่างละเท่าๆกัน แต่มันจะช้ากว่านิดนึง

ถ้ามี 4 คนขึ้นไป จะมันส์มากครับ

แท้ง 2 ดาเมจ 2 
ช่วงที่แท้งคนแรกชน ให้อีกคนนั่งฟื้นเลือด  พลัดกันไปจนอัพ
แต่ข้อเสียคือ ถ้าวันนัเนยังไม่ 21 ต้องมาช่วยกัน เพราะ แต่ละคนอัพสเตตัสไปแล้ว

และหากกลับไปสมัยนั้น บางอาชีพ เปลี่ยนตอนเลเวล 21 เลยก็ไม่ได้ ต้องเวลคาเด็ทอย่างน้อย 25 เพราะว่าเหรียญที่จะใช้อัพสกิลในการเก็บเวลของคลาส 1 มันต้องผ่านบางสกิล จึงทำให้ตี้คาเด็ท ป็นอะไรที่มันส์มากและก็หน้าเบื่อมากไม่แพ้กัน

เเต่ตอนนี้สกิว-สเตตัสเรารีได้เรื่อยๆนะครับถ้าอยากเวลไวๆผมว่าเวลคนเดียวสบายสุดหามอนที่สู้เเล้วเสียเลือดไม่มากสู้ต่อเนื่องได้เรื่อยๆจะดีกว่า เรื่องยาฮิวลองไปหาหน่อไผ่ดูครับเพื่มhp 100 หาไม่ยากช่วยได้ g#039 g#039 g#039

楽しそうですね!

• Newbie
  • *
เเต่ตอนนี้สกิว-สเตตัสเรารีได้เรื่อยๆนะครับถ้าอยากเวลไวๆผมว่าเวลคนเดียวสบายสุดหามอนที่สู้เเล้วเสียเลือดไม่มากสู้ต่อเนื่องได้เรื่อยๆจะดีกว่า เรื่องยาฮิวลองไปหาหน่อไผ่ดูครับเพื่มhp 100 หาไม่ยากช่วยได้ g#039 g#039 g#039

>.<
ไม่เห็นมีใครบอกผมเรื่องนี้เลย ฮ่าๆ ผมก็ไม่เคยถามด้วยสิ ฮ่าๆ
ทำไงอะครับ รี ได้ที่ไหนอะครับ ?

>.<
ไม่เห็นมีใครบอกผมเรื่องนี้เลย ฮ่าๆ ผมก็ไม่เคยถามด้วยสิ ฮ่าๆ
ทำไงอะครับ รี ได้ที่ไหนอะครับ ?

ตรงผังสกิวที่กดเรียนนะครับมีปุ่มรีอยู่ g#039 g#039 g#039