GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การเเข่งขัน ABT รอบ4ทีม เซิฟสวรรค์มีข้อผิดพลาด

merderer

• Newbie
  • *
ถ้าเทียบกับการแข่งกีฬา
แข่ง 10 รอบ
คุณชนะหมด
แต่มีรอบนึง ที่คุณยาโด๊บ
เขาก็ปรับแพ้ทั้งหมดแล้วครับ
แล้วที่ดูก็น่าจะเป็นการจงใจใช้บัค
เพราะถ้าไม่จงใจเมื่อเข้าไปในสนามแล้วเห็นว่าทีมตัวเองมีบัพของอาชีพอื่นซึ่งไม่มีอาชีพนั้นในทีม
ก็ต้องแจ้งกับทีมงานแล้ว
แต่นี่ยังแข่งต่อโดยที่มีบัพอยู่ แสดงว่าจงใจ

minipukkik

• Newbie
  • *
ทำไมทีมงานบอกว่าจะสลายบัพตอนเข้าเวทีเตรียมแข่ง แล้วทำไมเห็นตอนอยู่ห้องเช็คทีมแข่งแล้วให้เค้าบัพกันที่นั้นอะ
ทำไม่สลายบัพตอนอยู่เวทีเตรียมตัวแข่งละค่อยมาบัพกันที่นั้นอะ เช่นสกิวพื้นฐานนายตัวๆกะนายทำไมเก่งจังให้ไปบัพข้างในใหม่เลย
ถ้าคนมาแข่งเค้าคิดว่าบัพตอนนี้ละมันจะสลายตอนเข้าไปเวทีเตรียมแข่งอะ เค้าก็ไม่กล้าบัพตอนนั้นมันก็ทำให้เสียเปรียบกันละนะ
ให้ไปบัพข้างใน30วิก็เคละจะบัพไงก็ว่ากันไป
แล้วตอนแข่งเค้าให้แข่งกันกี่คนหลอ ที่ดูมารอบ3อะลองไปดูนะว่าให้นั่งรอเตรียมวางแผนเตรียมตัวแข่ง
แล้วตัวเบอร์เซอร์เกอร์กดคำรามคนอื่นก็ใช้สกิวนายทำไมเก่งจังก๊อปตัวเบอร์เซอร์เกอร์ แล้วให้ทหารมากดสกิวเตรียมความพร้อมให้กะตัวเบอร์เซอร์เกอร์
เพื่อไม่ไห้สกิวคำรามดีเล แต่ทหารไม่ได้ลงแข่ง มันแข่งกันกี่คนเนี้ย นี่มัน5คนครึ่งแล้ว
เอาเปรียบอีกทีมชัดๆมากๆตลอด ลองไปคิดดูนะทีมงานถ้าก๊อบตอนเบอร์เซอร์เกอร์ตอนกดคำราม1รอบละนะ
แล้วตอนลงแข่้งกดคำรามให้เพื่อนอีก1รอบนี่มันจะเพิ่มโจมตีเท่าไหร่ มันเอาเปรียบอีกทีมกันชััดๆ
ตัวสำรองนี่ให้มาบัพช่ายมิ ทำไมทีมงานไม่บอกก่อนอะว่าตัวสำรองมาช่วยบัพได้โดยไม่ต้องลงแข่ง จะได้ให้เอาทหารมาด้วย
พยายามจะเอาเปรียบทุกวิถีทางเลยอะ
ถ้าทีมงานสลายในห้องเตรียมแข่งมันก็จะไม่เกิดเรื่องเอาเปรียบถึงคนทีมไหนที่คิดจะเเอาเปรียบ

โจ้ครับ I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
การที่บัพทั้งหมดจะถูกสลายไปเมื่อลงสู่สนามแข่งขัน แต่เมื่อไม่ถูกสลายนั้นไม่ใช่ความผิดของผู่เล่นเลยว่าจะจงใจหรือไม่ก็ตาม แต่มันคือข้อผิดพลาดของระบบซึ่งไม่เป็นไปตามที่ได้ระบุไว้ แล้วถ้าหากว่าทีมผมจงใจจะบัพลงไปก็ไม่เห็นจะผิดอะไรเลย เพราะทีมงานบอกว่าบัพจะสลายทุกอย่างเมื่อลงสู่สนามแข่ง แต่ทั้งนี้ทีมผมไม่ได้ทั้งจงใจหรือรู้มาก่อนว่าจะเกิดเหตุการณ์เช่นนี้ขึ้นแล้วอีกอย่างทีมของผมก็ไม่ได้ทำผิดกฏใดๆตามที่ทีมงานได้ระบุไว้ แล้วมิหนำซ้ำยังไม่ได้รับประโยชน์ใดๆทั้งสิ้นเลยจากข้อผิดพลาดนี้เลยด้วยซ้ำ ถ้าให้แยกพิจารณาตามเหตุการณ์

รอบที่ 1 ทีม จะฟลุ๊คอีกมั้ยชนะ ทั้งๆที่ทีมของผมแพ้ทั้งๆมีบัฟนั้นอยู่ แต่เหตุยังไม่เกิด?
รอบที่ 2 ทีม Ca$p€r ชนะ โดยไม่ได้มีบัพนั้นอยู่เลย เหตุก็ยังไม่เกิด
รอบที่ 3 ทีม Ca$p€r ชนะ โดยไม่มีบัพนั้นอยู่อีกเช่นเดิม เหตุก็ยังไม่เกิด

แต่เหตุมาเกิดหลังจากนั้นเนื่องจากมีคนคิดว่า ควรต้องแข่งใหม่ เนื่องจากมีข้อผิดพลาด แต่เมื่อมองดูภาพรวมข้ผิดพลาดไม่ได้ส่งผลกระทบอะไรเลยกับการแข่งขันครั้งนี้

จึงเห็นเลยว่า บัพไม่ได้ช่วยอะไรที่ทำให้มีผลถึงการแพ้ชนะเลยสักแม้แต่น้อย แต่หากเป็นความผิดพลาดที่ไม่ยอมรับความจริงต่างหากครับข้อผิดพลาดอาจเกิดขึ้นได้อันนี้ก็ควรเข้าใจ แต่ถ้าพิจารณาดีๆแล้วข้อผิดพลาดนั้นไม่ได้ส่งผลให้เกิดการแพ้ชนะ แ่ต่ก็เป็นเรื่องที่ถือว่าควรที่จะแก้ไข การที่เิกิดมีการแพ้ในกิจกรรมนี้แล้ว มาโต้แย้งว่า ไม่แฟร์ ผมดูแล้วว่า ทุกคนไม่อยากให้เกิดข้อผิดพลาดนี้ขึ้นอย่างแน่นอนและผมก็เชื่อว่าทีมงานคงไม่อยากให้มีข้อผิดพลาดเช่นนี้ขึ้น

ทีมผมไม่ได้กลัวการแข่งใหม่เลยแม้แต่น้อย เพียงแค่อยากชี้แจงให้เห็นว่า ข้อผิดพลาดนี้ไม่ได้ส่งผลกระทบต่อการแข่งขันเลย
แล้วการที่ทีมคุณต้องแพ้ไปก็ไม่ได้เกี่ยวกับข้อผิดพลาดเลย แล้วการแข่งใหม่จะเกิดขึ้นเพื่อ อะไร ทั้งๆที่การแพ้นั้นคุณแพ้ไปอย่างหมดท่า

การแข่งใหม่ย่อมมีได้ผมคิดแบบนั้นถ้ามีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นแล้วส่งผลกระทบต่อการแข่งขันจริงๆ อย่างนั้นซิถึงจะเรียกว่าไม่แฟร์

เราควรที่จะยอมรับความจริงว่าแพ้ ก็คือ แพ้ ไม่ฟลุ๊คแบบตอนนั้นแล้ว ไม่ใช่หาข้อผิดพลาดเพื่อทำให้ทีมตนเองกลับมามีลุ้นอีกครั้งนะครับ

จะฟลุ๊คอีกมั้ย = ไม่ฟลุ๊คแล้วหล่ะครับรอบนี้

._Ragkarok_.

• Newbie
  • *
การที่บัพทั้งหมดจะถูกสลายไปเมื่อลงสู่สนามแข่งขัน แต่เมื่อไม่ถูกสลายนั้นไม่ใช่ความผิดของผู่เล่นเลยว่าจะจงใจหรือไม่ก็ตาม แต่มันคือข้อผิดพลาดของระบบซึ่งไม่เป็นไปตามที่ได้ระบุไว้ แล้วถ้าหากว่าทีมผมจงใจจะบัพลงไปก็ไม่เห็นจะผิดอะไรเลย เพราะทีมงานบอกว่าบัพจะสลายทุกอย่างเมื่อลงสู่สนามแข่ง แต่ทั้งนี้ทีมผมไม่ได้ทั้งจงใจหรือรู้มาก่อนว่าจะเกิดเหตุการณ์เช่นนี้ขึ้นแล้วอีกอย่างทีมของผมก็ไม่ได้ทำผิดกฏใดๆตามที่ทีมงานได้ระบุไว้ แล้วมิหนำซ้ำยังไม่ได้รับประโยชน์ใดๆทั้งสิ้นเลยจากข้อผิดพลาดนี้เลยด้วยซ้ำ ถ้าให้แยกพิจารณาตามเหตุการณ์

รอบที่ 1 ทีม จะฟลุ๊คอีกมั้ยชนะ ทั้งๆที่ทีมของผมแพ้ทั้งๆมีบัฟนั้นอยู่ แต่เหตุยังไม่เกิด?
รอบที่ 2 ทีม Ca$p€r ชนะ โดยไม่ได้มีบัพนั้นอยู่เลย เหตุก็ยังไม่เกิด
รอบที่ 3 ทีม Ca$p€r ชนะ โดยไม่มีบัพนั้นอยู่อีกเช่นเดิม เหตุก็ยังไม่เกิด

แต่เหตุมาเกิดหลังจากนั้นเนื่องจากมีคนคิดว่า ควรต้องแข่งใหม่ เนื่องจากมีข้อผิดพลาด แต่เมื่อมองดูภาพรวมข้ผิดพลาดไม่ได้ส่งผลกระทบอะไรเลยกับการแข่งขันครั้งนี้

จึงเห็นเลยว่า บัพไม่ได้ช่วยอะไรที่ทำให้มีผลถึงการแพ้ชนะเลยสักแม้แต่น้อย แต่หากเป็นความผิดพลาดที่ไม่ยอมรับความจริงต่างหากครับข้อผิดพลาดอาจเกิดขึ้นได้อันนี้ก็ควรเข้าใจ แต่ถ้าพิจารณาดีๆแล้วข้อผิดพลาดนั้นไม่ได้ส่งผลให้เกิดการแพ้ชนะ แ่ต่ก็เป็นเรื่องที่ถือว่าควรที่จะแก้ไข การที่เิกิดมีการแพ้ในกิจกรรมนี้แล้ว มาโต้แย้งว่า ไม่แฟร์ ผมดูแล้วว่า ทุกคนไม่อยากให้เกิดข้อผิดพลาดนี้ขึ้นอย่างแน่นอนและผมก็เชื่อว่าทีมงานคงไม่อยากให้มีข้อผิดพลาดเช่นนี้ขึ้น

ทีมผมไม่ได้กลัวการแข่งใหม่เลยแม้แต่น้อย เพียงแค่อยากชี้แจงให้เห็นว่า ข้อผิดพลาดนี้ไม่ได้ส่งผลกระทบต่อการแข่งขันเลย
แล้วการที่ทีมคุณต้องแพ้ไปก็ไม่ได้เกี่ยวกับข้อผิดพลาดเลย แล้วการแข่งใหม่จะเกิดขึ้นเพื่อ อะไร ทั้งๆที่การแพ้นั้นคุณแพ้ไปอย่างหมดท่า

การแข่งใหม่ย่อมมีได้ผมคิดแบบนั้นถ้ามีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นแล้วส่งผลกระทบต่อการแข่งขันจริงๆ อย่างนั้นซิถึงจะเรียกว่าไม่แฟร์

เราควรที่จะยอมรับความจริงว่าแพ้ ก็คือ แพ้ ไม่ฟลุ๊คแบบตอนนั้นแล้ว ไม่ใช่หาข้อผิดพลาดเพื่อทำให้ทีมตนเองกลับมามีลุ้นอีกครั้งนะครับ

จะฟลุ๊คอีกมั้ย = ไม่ฟลุ๊คแล้วหล่ะครับรอบนี้
ก็บอกแล้วไงโจ้พวกไม่มีสมองแพ้แล้วไม่ยอมรับว่าแพ้ อ่างโน้นอ่างนี่ก็อยากแข่งใหม่ละว่ะ ทำตัวเป็นเด็กร้องขอของเล่นไม่ได้นั่งใจก็โวยวาย

Crossζy

• Full Member
รอจีตอบเพื่อความกระจ่างว่าจะทำยังไง
จีเอ็มกรรมการก็มัวแต่พากษ์จนลืมไปสินะครับว่าบัฟยังไม่หาย g#017
อีกอย่างทำไม นายตัวๆกับเราป่าวไม่หายอะครับ(อันนี้แค่สงสัยในเมื่อเป็นบัฟเหมือนกัน) g#025

อาจารย์ ยุ่น

• **
ขอตอบแยกเป็น 2 ประเด็นนะครับ

1. ประเด็นแรกนั้นเป็นเรื่องบั๊ค ขอไปตรวจสอบพรุ่งนี้อีกที ว่ามีปัญหาตรงไหนอย่างไร

2. ดูคลิป + อ่านเรื่องราว เข้าใจว่าทีม Casper ใช้บั๊คเพื่อผลประโยชน์ จะถูกปรับแพ้ในรอบนั้นๆ ทันที ซึ่งถ้าจะว่าตามกฎแล้ว ถึงแม้จะถูกปรับแพ้ แต่ก็ไม่ได้มีผลกับผลการแข่งอยู่ดี อย่างไรก็ตาม ขอปรึกษากับทีมงานผู้จัดก่อนนะครับ พรุ่งนี้จะแจ้งให้ทราบ

ปล. แจ้งเรื่องเข้ามาทาง Support ตามกฎรึยังครับ??  g#025

•Insomnia' •

• un' :)
ถ้าเทียบกับการแข่งกีฬา
แข่ง 10 รอบ
คุณชนะหมด
แต่มีรอบนึง ที่คุณยาโด๊บ
เขาก็ปรับแพ้ทั้งหมดแล้วครับ
แล้วที่ดูก็น่าจะเป็นการจงใจใช้บัค
เพราะถ้าไม่จงใจเมื่อเข้าไปในสนามแล้วเห็นว่าทีมตัวเองมีบัพของอาชีพอื่นซึ่งไม่มีอาชีพนั้นในทีม
ก็ต้องแจ้งกับทีมงานแล้ว
แต่นี่ยังแข่งต่อโดยที่มีบัพอยู่ แสดงว่าจงใจ
จงใจใช้บัค? สมองไปหมดละมั้ง ทีมงานพลาดเอง
ที่สำคัญ สองรอบสุดท้าย ก็ชนะใสๆ
ยาโด๊ปนั่นมันผิดประเด็น
ที่เขาให้แพ้ 10 รอบ เพราะไม่รู้ว่ารอบไหนใช้บ้าง
และยาโด๊ปบางประเภท มีผลระยะยาวนาน
จึงปรับแพ้ทุกรอบ

• Porpangz •

• everlasting*
  • **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`

นั่นสิ๊ รอบแรกมีบัฟนั่นติดมาแม้แต่ทีมงานที่มีหน้าที่ดู ยังไม่ได้สังเกต
แล้วจะนับประสาอะไรกับคนที่บัฟลงมา ตามันก็จ้องแต่ฝั่งตรงข้าม
คงไม่ทันสังเกตว่าบัฟนั้นยังไม่ถูกล้างออก ไอ่สมมติฐานว่าบัฟมาทุกคนเพื่อแอบหวังอะไรลึกๆเนี่ย
มันดูเป็นข้อกล่าวหาที่อคติไปหน่อย .. ไม่ได้เป็นเด็กเส้นนี่นะ .. จะล่วงรู้ได้อย่างไรว่ามันจะบัค (ชิมิเตง)
รอบ 2-3 บัฟนั้นได้ถูกล้างออกไปโดยปริยายเพราะผู้เล่นฝ่ายธงสีน้ำเงินตายหมดทั้งทีมจากการแข่งรอบแรก
ยังไงก็ชนะไป 2 รอบโดยไม่ใช้บัฟพาลาแล้วหนิ ชิมิ  g#003 g#003
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

ทีมงานควรไปหาแว่นสายตามาใส่ก่อนนะฮะ - -;;

แต่สำหรับผมคิดว่า ทีมงานน่าจะรับข้อผิดพลาดนี้ไปปรับปรุงก่อน

เผื่อจะจัดแข่งคราวหน้าจะได้มีความพร้อมมากกว่านี้ ไมงั้นเดี๋ยวได้แจกมาม่าเป็นสิบลัง  g#022  g#022

# Зρ_ησω 

•Insomnia' •

• un' :)
เรื่องอื่นเป็นเทคนิกมากกว่า
ถ้าจะให้แข่งใหม่แล้วแฟร์ตรงไหน?
ทีมจะฟลุ๊คอีกไหม ก็รู้แนวทางทิีมแคสเปอร์
จะว่าเอาเปรียบยังไงก็ช่าง
สิ่งเหล่านั้นไม่ได้ห้ามไว้
คุณเองก็ทำได้

มันก็แค่การเตรียมตัวให้พร้อม
ทำทุกอย่างเผื่อและครอบคลุม

careвeaя •

• คนสวยไง ←
  • ไม่เสือกสิครับ
    ให้ปรับทีม Casper เเพ้ในรอบเเรกเพราะใช้บัคเเบบนั้นหรอ เราว่าทีมCasperคงไม่รู้หรอกว่าเป็นบัคถ้ารู้ว่าเป็นบัค ทีมCasperคงเอาบัฟเกราะไปใส่ให้อีกทีมเเล้วละ(ใส่ตอนไหน ตอนGMเรียกรวมบ้านไก่จ๊วบไง ใครก็ใส่ให้ได้จริงมะไม่ต้องเกราะ10หรอก 1ก็พอ) เเล้วพอเเข่ง ก็บอกว่าทีมฟลุ๊คอีกไหมบัฟเกราะมา ปรับเเพ้ เเบบนี้ดีไหม

เราว่ามันเป็นข้อผิดพลาดของระบบ ไม่ใช่ความของทีมCasperหรอก ไอบัฟเกราะเนี่ยใครเอามาใส่ก็ได้ มันไม่หายจนกว่าจะตาย ถ้าจะปรับเเพ้ในการเเข่งรอบเเรก เราว่ายังเกินไปด้วยซ้ำ น่าจะให้เเข่งใหม่ เเต่ถึงยังไงการเเข่งรอบที่2 3 Casperก็ชนะ เราเลยเห็นว่าไม่เห็นจําเป็นจะต้องเเข่งใหม่ แล้วอีกอย่างเราว่าทีม Casperก็คงไม่รู้หรอกว่ามันบัค เพราะพึ่งเเข่งครั้งเเรก รอบเเรกๆได้ชนะบายมาหมดนี่นา

ปล.เราเห็นว่าสมควรเเจกหมวกบัคให้เเก่ทีมCasper เพราะว่าค้นพบบัคนี้  woon_love

J_K

• Newbie
  • *
 woon_cryก้อพูดว่าเขาไม่ยอมๆๆเเงๆๆจีเอมอาจจะเห็นใจก้อได้นะ g#018

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??

M.and.M

• **
  • คิดถึงคนนี้เสมอ รักจัง คุณกร ^3^
ตกลงท่วมหรือไม่ท่วม
อารายนิ เมาป่าวคับ  จีมึน *-*

ออกจากกรุงเทพกันเถอะ แถวรามอินทราน้ำปะปาเริ่มมีกลิ่น  อาบน้ำยังคันไม่หาย
จิงหรอคะพี่เพลง แร้วเค้าจะย้ายไปอยู่ที่ไหนเนี่ยย   woon_cry woon_sad2
♥กรรี่♥

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
อืม...คืออยากถามทีมแคสครับคือรู้แต่แรกใช่รึเปล่าว่ามันเป็นบัค
ถึงแม้กรรมการจะไม่ทักท้วงเนื่องจากเมาคาพิโก้ก็ตามนะครับ
ก็ถือว่าเป็นการนำบัคมาใช้ในการแข่งขันครับผม
เรื่องระวางโทษ อันนี้คงต้องไปมองถึงกติกาขั้นต้นว่าวางไว้แบบไหนครับ
อันนี้ผมมองแบบเป็นกลางนะครับ  ไม่ได้เข้าข้างจะฟลุ๊คครับ
คือเซ้นการตัดสินก็มีอีกแบบที่ตัดสินกีฬา เช่นฟุตบอล
ซึ่งระหว่างการแข่งขันถึงแม้จะมีแฮนด์บอล  ล้ำหน้าอะไรก็ตาม ถ้าไม่เป่าฟาล์วมันก็ไม่ฟาล์วอ่ะครับ  555
เมื่อสิ้นสุดการตัดสินคือสิ้นเสียงนกหวีดก็เป็นการสิ้นสุดทุกๆอย่างครับ แบบนี้รึเปล่า
ในแง่ทีมงานการตัดสินอาจจะคิดในแง่แบบที่ผมกล่าวมาทั้งหมด
ซึ่งการตัดสินไม่ว่าจะ รีแมต  ปรับแพ้ฝ่ายใดฝ่ายนึงหรือปรับแพ้ทั้งคู่  หรือ ตัดสินตามเดิม  อันหนึ่งอันใดก็ตามก็ตาม
อันนี้ก็แล้วแต่ดุลพินิจครับ ว่าทีมงานจะเลือกกลืนน้ำลายตัวเอง หรือ ตัดสินแบบยุติธรรม ก็แค่นั้น

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз