GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จากดราม่าสุดร้อนแรง ของเซิฟPK แนวทางการปรับปรุง(จะเป็นเช่นไร)

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• Jr. Member
  • **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
สำหรับ c3

ปรับก็ไม่มีอะไรมากนิ

c3 มันก็คือ c3 ก็รอดีเลแบบปกติไป

เดิมทีมันก็ขี้โกงอยู่แล้ว กดเตรียมพร้อมแล้วดีเลหาย

กลับไปเป็น c3 ปกติสะ จะได้สมดุล

ไม่ก็เปิด pk ทั้ง 2 ตัวแล้วรอกดเตรียมพร้อม ไม่เห็นมีอะไรเสียหาย
10 ขวบครับ อยู่ป.6

nicky01

• บุคคลทั่วไป

Exit.

• **
  • ....
อ้างถึง
2.2 ปรับปรุงสกิลของทุกอาชีพที่โจมตี หรือบัฟ โดยเล็งเป้าหมายเดียว ให้ได้รับบัฟพิเศษโดยมีผลทำให้ตัวละครนั้นบังคับเปิด PK เป็นเวลา 5 นาที (สะสมได้สูงสุด 5 นาที) หลังจากที่กดใช้งานใส่เป้าหมายที่เปิด PK อยู่ โดยที่บัฟพิเศษดังกล่าวนี้ จะไม่ได้รับผล EXP 5 เท่า เหมือนการเปิด PK แบบปกติ บัฟจะหายไปเมื่อเวลาหมดเท่านั้น!
[/size][/color]

แต่ถ้าปรับอย่างงี้ เอาไปเตรียมในเมือง ก็ยังเหมือนเดิมใช่มั้ยครับ หรือว่าเตรียมในเมืองแล้วเปิด pk ออโต้ = =

.P a t c h a :)

• Full Member
วันนี้แมงดาพูดดี

นั่นสิ
 g#017 g#017 g#017

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
เสนอดีมีเหตุผลครับ ผมว่าถ้าหลายๆ คนมาเสนอแบบมีเหตุมีผลกันแบบนี้ทีมงานก็คงจนปัญญาที่จะหาข้อโต้แย้ง
แต่ที่เห็นส่วนมากมาโวย มาด่าไว้ก่อน แถมเวียนเทียนมาด่า โดยใช้คนละไอดี ทำแบบนั้นไม่ฉลาดเลย
ทีมงานเขาจับได้ง่ายๆ ครับ ถึงจะปลอมไอพีมีก็มีทางตรวจอยู่ดี ว่ากันตรงๆ แบบมีเหตุมีผล ช่วยกันหาเหตุผล
มาสนับสนุนกัน เพื่อให้การปรับเป็นประโยชน์ต่อทุกฝ่าย แล้วบางท่านที่เห็นข้อความยาวๆ ไม่ยอมอ่านให้จบ
แล้วมาโวยไว้ก่อน นั่นก็ไร้สาระครับ ทนอ่านให้จบแล้วค่อยมาพูดกันด้วยเหตุด้วยผล จะดีกว่า เท่าที่ผมทราบมา
การปรับนี้ไม่ใช่ทั้งหมดที่ทีมงานจะดำเนินการ จะยังมีการปรับเพิ่มอีกในหลายๆ กรณี รวมทั้งพวกสกิลต่างๆ ที่เป็นปัญหาด้วย
การระดมความคิดเพื่อหาเหตุผลในการโต้แย้งจึงจำเป้นครับ เพื่อที่จะได้มีทางออกเผื่อให้ทีมงาน เพราะทีมงานมีกันไม่กี่คน
ความคิดต่างๆ ผมว่า ไม่ครอบคลุมทั้งหมดหลอกครับ ต้องระดมความคิดแบบมีเหตุมีผลของผู้เล่นที่เสียประโยชน์เข้าไป
เพื่อที่จะได้มีแนวทางดีๆ ในการแก้ไขปัญหา กระทู้งี้ยังไงก็ช่วยงดดราม่า งดโวยวาย อย่าทำเป้นคนบ้าที่คุยกันดีๆ ไม่รู้เรื่อง
มาช่วยกันให้เหตุผลที่นำไปแย้งกับทีมงานดีกว่า มีเวลา 2 วัน ผมว่าไม่น้อยเลยที่จะร่วมกันหาข้อมูลมาเสริมกัน
เรามาเล่นเกมกันแบบฝึกทักษะทางความคิดด้วยดีกว่า อย่าเพียงแต่บ้าพลัง โชวความเกรียนที่แฝงในตัว ^_^

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
อ่านแล้วเห็นด้วยค่ะ คิดว่าเป็นทางออกที่ดี
แต่คิดว่าทีมงานก็คงจะดันทุลังทำแบบเดิม ด้วยความเห็นที่เค้าบอกว่า "พระจะช่วยเพื่อนก็ต้องยอมรับความเสี่ยง"
ซึ่งเป็นจุดที่ผู้เล่นส่วนใหญ่คิดว่าเป็นปัญหา เผลอๆเค้าก็มาถามกลับเหมือนเดิมอีกว่า "แล้วที่จะปรับไม่ดีตรงไหน อะไรคือเห็นผลไม่ให้ปรับ"
 g#014 g#014 g#014

Maid

• **
เยอะมากเลยท่าน ยาวเกิ๊น ใครสรุปให้ฟังหน่อยนะว่าเป็นไง งง!!
ตั้งใจอ่านสิครับ ทีหนังสือการ์ตูนละอ่านได้

อั้ยยะ! รู้ได้ไง  woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock

Maid

• **
โอ้เย้!! อ่านจบแล้ว เห็นด้วยครับ เห็นด้วยกับC3ชาปสลายC3ของชาวบ้านได้

ส่วนเรื่องเตรียมความพร้อมเอาออกไปเถอะ ปัญหาเยอะ วุ่นวาย

และใครที่เป็นทหารอาจจะหาทางออกได้โดยให้อาชีพทหารสามารถรีเป็นคาเดทได้โดยเลเวลเท่าเดิมก็ได้ครับ

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555ส่วนเรื่องที่เขียนมาเหมือนลุงจะทำทั้งนั้นเลยนะ woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
เสนอปรับง่ายๆ

ไม่ต้องปรับเตรียมความพร้อม ไม่ต้องปรับระบบพีเค

ปรับสถานะคลั่งเต็มที่ เปลี่ยนจากอมตะ เป็น เพิ่ม max hp 50% และ ตอนกดระเบิดเลือดเต็มหลอดแทน (นอกนั้นเหมือนเดิม)

ส่วนสกิลหยุดเวลาเทร หลังฟื้นขึ้นมา เลือดเหลือ 1 ไม่มีสถานะอมตะ (นอกนั้นเหมือนเดิม)

ส่วนปัญหาพระเกรียน ปรับสกิลชุบ ทำให้ชุบได้เฉพาะคนในตี้เท่านั้น

Give_Me

• Newbie
  • *
คิดว่าน่าจะ ไม่สามารถเตรียมความพร้อมให้กับสกิลระเบิดครั่ง กับไรนะ เอ่อออ หยุดเวลา 2 สกิลนี้ก็น่าจะพอมั้ง เพราะดูท่าจะมีผลกระทบกับเกมเป็นอย่างมาก ซึ่งอาจกระทบผู้เล่น PK โดยตรง และเห็นคนเค้าบ่นมาแยอะเหมือนกันในเกม

ทีที้

เรื่องบัฟ ในเมือง  เคยมีประเดนนี้สมัยวอสาปใส่ผู้เล่นในเมือง ทีมงาน(จีเอ็มมาร) เลยปรับให้ไม่สามารถสาปได้ในเมือง งานนี้ น่าจะเอามาเป็นตัวอย่างสำหรับ บัฟเตรียมความพร้อม ด้วยนะครับ

Directorr

เบอเซิกเกอร์

แนวทางการแก้ไข:

อ้างถึง
- เมื่อทำการใช้ทักษะระเบิดคลั้ง จะได้รับทักษะใจเย็นลง ติดตัวเป็นเวลา 2 นาที  หากทำการระเบิดคลั่งซ้ำในขณะที่มีผลของทักษะใจเย็นติดตัวอยู่

จะส่งผลให้เป็นอมตะเช่นเดิม แต่ความต้านทานทุกอย่างเหลือ 50%   ไม่สามารถลบล้างทักษะใจเย็นลง   ได้

เทรเชอฮันเตอร์

แนวทางการแก้ไข:

อ้างถึง
-ทักษะความลึกลับแห่งกาลเวลา จะได้รับทักษะมา2 ทักษะ คือ 1.ทักษะสะกดผู้คน   2.ทักษะสะกดตนเอง

1.ทักษะสะกดผู้คน : มีระยะหลังใช้ 2นาที ทักษะเป็นรูปแบบกดใช้งาน แล้วจะแสดงผลในรู้ของบัฟ  สามารถสลายบัฟได้

เมื่อใช้จะเป็นบัฟติดตัวตลอดเวลาจนกว่าจะตาย  มีผลให้หยุดผู้คนรอบข้าง (เหมือน C3 เดิม)  ระยะเวลาตามระดับ C3

2.ทักษะสะกดตนเอง : มีระยะหลังใช้ 2นาที จะแสดงผลทุกครั้งที่ ตายหรือทักษะสะกดผู้คนทำงาน  เป็นทักษะติดตัวทำงานอัตโนมัติ

เมื่อผลของทักษะนี้ทำงาน จะมีผลให้ตัวละครผู้ใช้งานเป็นอมตะ เป็นเวลาตามระดับC3

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้