GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 3 กันยายน 2557 "

ได้หมดถ้าสดชื่น

• Newbie
  • *
ถามหน่อยที่ปรับเนี่ยนะตามความคิดของตัวเองหรอสาบานไม่ใช่ความคิดของคนคนหนึ่งหรอที่เล่นละกากละไปโวยปรับไม่พาดพิงนะอย่าร้อนตัวด้วย  ขอย้ำใช้ความคิดตัวเองนะจีไม่ใช่ใช้หัวของคนอื่นคิดโง่ๆละมาปรับ ยิ่งปรับยิ่งแย่
+1 เราก้ว่าน่าจะใช่ เดี่ยวให้มันไปตีวุ้นหน้าไชร์คนเดียว  g#009 g#009
ไม่ต้องบอกว่าน่าจะใช่อะบอกแม่งเลยว่าใช่เลย มันเหี้ยมากจีชุดนี้เป็นได้แค่หมาที่ทำตามแม่งเอาความคิดส่วนน้อยเท่าปลายหมอยหมามาปรับส่วนคนอื่นแม่มไม่ถามละจะให้ไปทดสอบทำควายไรของมัน กวนส้นตีน ขอให้แม่งเจ๊งเลยสัสเกมนี้ ไอโปรแดกตังนี่มึงคิดเองได้ แต่พัฒนาเกมมึงใช้สมองมึงคิดไม่ได้ละมึงเสือกไปเลือกไอสมองปลายหมอยหมามาปรับ สมควรละควายที่โดนด่า ไอเหี้ยจีไอหน้าหมอยควาย    มึงมาตอบด้วยดิควายเหี้ยที่เขาพิมๆกันอะมึงมาตอบมาสัส!!!!!!!!         G#007  G#007  G#007   G#007  G#007

คิคุจังค่ะ

• Newbie
  • *
ซี3วอลอทเกราะสะท้อน เวล8 ฝึก5ชั่วโมงกับมอนเวท ไม่ขึ้นสักเปอเดียว นี้มันอาไรกันเนีย..... ทีมงานจะไม่ให้มีคนเล่นวอใช่ไหม... ก่อนเปรียนอาไรได้ลองไปฝึกบ้างเปร่าเนีย... หรือแค่อัฟๆมันไป แบบนี้ฝึกซีไม่ได้นะ   woon_shock woon_shock woon_cry woon_cry

-HIGHTECH-

• Jr. Member
  • **
ซี3วอลอทเกราะสะท้อน เวล8 ฝึก5ชั่วโมงกับมอนเวท ไม่ขึ้นสักเปอเดียว นี้มันอาไรกันเนีย..... ทีมงานจะไม่ให้มีคนเล่นวอใช่ไหม... ก่อนเปรียนอาไรได้ลองไปฝึกบ้างเปร่าเนีย... หรือแค่อัฟๆมันไป แบบนี้ฝึกซีไม่ได้นะ   woon_shock woon_shock woon_cry woon_cry

ถ้าสกิลฝึกระดับ5 ฝึกทั้งวัน 3วันโดนประมาณ ถึงอัพ -..-

해주창

• **
  3.2 เปลี่ยนความสามารถเกราะเวทดังนี้

3.2.1 เมื่อกดใช้จะได้เกราะเวทที่ทอนความเสียหาย 35% เกราะจะคงอยู่จนกว่าจะดูดซับพลังโจมตีจนหมด
   3.2.2 พลังชีวิตของเกราะเวทเท่ากับ MP50% หรือ MP ที่เหลืออยู่ตอนเปิดใช้งานเกราะ
   3.2.3 มีระยะหลังใช้ 15 วินาที

น้ำโสมเข้าข้นรสผลไม้ครับ ฟื้นฟู HP 7530 ฟื้นฟู MP 100 ต่อ 2 วินาที ระยะหลังใช้ 4 วินาที
ยาผีบอก  ฟื้นฟู HP 8760 ฟื้นฟู MP 5260

และตอนนี้ การงานปรุงยา ทำง่ายมากเลย ผมทำมา 2 สัปดาห์ ได้ระดับ 16 แล้ว ลองทำดู ครับ

ระดับ1-4 ทำน้ำแครอท
ระดับ4-7 ทำสมุนไพรคัดแล้ว
ระดับ7-10 ทำสมุนไพรบดละเอียด
ระดับ10-13 ทำสมุนไพรตากแห้ง หรือน้ำส้ม น้ำกล้วยก็ได้
ระดับ13-16 ทำน้ำแอปเปิ้ล หรือน้ำมะม่วง

พอระดับ 16 ก็ ค่อยทำยาผีบอก ผมทำเล่นๆ หาของเล่นๆ วันนึงได้ยาผีบอกมา ใช้ 5000 ขวดนะครับ

ระดับ 1- 16 ใช้งบไปทั้งหมด 2.8  เอม เอง ครับ

woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye
มีวิธีทำคนครับกับบรรจุพันเร็วๆมั้ยครับขอบคุณครับ  g#013 g#013 g#013

มีไรไม๊..

• Newbie
  • *

แล้วไม ไม่เอาความสามารถทดแทนใส่มาเลยหล่ะวะ
อย่าบอกนะ ว่า อาจจะเจอสถานการณ์แบบนี้

ผู้เล่น  :  จีครับไมไม่เอาความสามารถทดแทนของมีด99มาใส่เลยตอนอัฟเดตอ่ะครับ

จีเอ็ม  :  อ๋อ พอดีพวกgoo ยังไม่ได้คิดอ่ะครับ ถ้าgooคิดออกจะลงตอนอัฟเดตให้นะครับ

ผู้เล่น  :  อีกนานไม๊ครับ  ตอนนี้คนหยุดเล่นแอสไปก็เยอะ  ของราคาก็ตกนะครับ

จีเอ็ม  :  รออัฟเดตนะครับ  อ้อ ถามgooอีก gooแบนไอดีบอร์ดนะครับ  จบนะ

ผู้เล่น  :  ........  ครับ

ปล.คิดว่าขำๆและกัน  g#015

3.2 เปลี่ยนความสามารถเกราะเวทดังนี้

3.2.1 เมื่อกดใช้จะได้เกราะเวทที่ทอนความเสียหาย 35% เกราะจะคงอยู่จนกว่าจะดูดซับพลังโจมตีจนหมด
   3.2.2 พลังชีวิตของเกราะเวทเท่ากับ MP50% หรือ MP ที่เหลืออยู่ตอนเปิดใช้งานเกราะ
   3.2.3 มีระยะหลังใช้ 15 วินาที

น้ำโสมเข้าข้นรสผลไม้ครับ ฟื้นฟู HP 7530 ฟื้นฟู MP 100 ต่อ 2 วินาที ระยะหลังใช้ 4 วินาที
ยาผีบอก  ฟื้นฟู HP 8760 ฟื้นฟู MP 5260

และตอนนี้ การงานปรุงยา ทำง่ายมากเลย ผมทำมา 2 สัปดาห์ ได้ระดับ 16 แล้ว ลองทำดู ครับ

ระดับ1-4 ทำน้ำแครอท
ระดับ4-7 ทำสมุนไพรคัดแล้ว
ระดับ7-10 ทำสมุนไพรบดละเอียด
ระดับ10-13 ทำสมุนไพรตากแห้ง หรือน้ำส้ม น้ำกล้วยก็ได้
ระดับ13-16 ทำน้ำแอปเปิ้ล หรือน้ำมะม่วง

พอระดับ 16 ก็ ค่อยทำยาผีบอก ผมทำเล่นๆ หาของเล่นๆ วันนึงได้ยาผีบอกมา ใช้ 5000 ขวดนะครับ

ระดับ 1- 16 ใช้งบไปทั้งหมด 2.8  เอม เอง ครับ

woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye
มีวิธีทำคนครับกับบรรจุพันเร็วๆมั้ยครับขอบคุณครับ  g#013 g#013 g#013

คนครัว ผมทำมาได้ 13 แล้วตอนที่มัน โลวเซริฟ 11 วัน ได้มา 16 พอดี ครับ แต่ถ้าทำ เดวจะบอกให้
คนครัว ......

ระดับ 1-4 ทำพริกหั่น
ระดับ 4-7 ทำหัวหอมหั่น
ระดับ 7-10 ทำซอสมะเขือเทศ
ระดับ 10-13 ทำน้ำตาลและพริกไทยบด
ระดับ 13-15 ทำเส้นสปาเก็ตตี้ หรือโกโก้

ทั้งหมดนี้ เป็นของที่น้ำหนักเบา เพียงแค่หอบเอาใบประกอบและพวกเพครื่อปั่น โม่หิน ออกไปด้วย เพราะมันน้ำหนักเบา จึงสามารถตั้งให้มันทำได้ทีละเยอะๆ ครับ ผมทำระดับ1-13 ใช้เวลา เกือบเดือนเลยทีเดียว เพราะไม่มีเวลาทำครับ ส่วน บรรจุ ก็ ทำเรื่อยๆ ครับ ตอนนี้ผมแค่ระดับ 11 เอง

Music_2 Chin'n Love Ae'e

• Newbie
  • *
  • รั ก แ อ้ ไ ป ต ล อ ด ก า ล
คือทำไมแอส โดนปรับซะไม่เหลือชิ้นดีเลยอะ แค้นอะไรแอสรึป่าวครับ สู้อาชีพอื่นก็ไม่ได้แระ มีดนี้จุติ6 มาเสียดายมากครับ เห้อ เลิก เล่นอีกคนครับ

jiantzaa

• Newbie
  • *

BlackOne

• **
ก็คงมีเพียงคำอวยพร อยากให้ " อสุรา " โชคดี
ให้ " อสุรา " ได้พบจุดจบที่ดี ได้ทำตามที่ตรงใจ
มีเพียงความยินดี ที่จะได้เลิกเล่นไป
อยากขอบคุณเธอจริงๆ ที่เคยผูกพันธ์
ถึงแม้ไม่นานเท่าไร มันก็สวยงาม

จากเพลง คำอวยพร // เลิกละครับ 555 ลาก่อน By Horizon-1st

phonerise

• Newbie
  • *
ผมเองก็ไม่เห็นด้วยกับความเห็นของหลายๆคนหรือในหลายๆมุมมองเหมือนกันเพราะว่าตามที่ผมเคยเล่นมาทั้งอาชีพแต่ละอาชีพมีวิธีแก้ในแบบของอาชีพนั้นเองอาชีพทุกอาชีพไม่ได้เก่งแบบอยู่ยงคงกระพันเสมอไปเพราะอาชีพบางอย่างแพ้อาชีพบางอย่างถ้าปรับอย่างงี้มันก็จะมีอาชีพที่อ่อนแอกว่าปกติมากผมขอเสนอว่าปรับเกรียนสุดๆ