GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถ้าอ้อมกอดแห่งลูซิสสมดุลย์ แล้วคุณตอบคำถามนี้ได้หรือเปล่า

_T_T_T_

• Full Member
แหม๋ อ้อมกอดสกิวเทพมาเลยน่ะครับ แม่งโกงเหี้ยๆ คนอื่นเค้าเล่นกันไม่เคยมีปัญหา ผมว่าคุณเอาเวลาไปโวยเรื่องเปิดรีตัวละคร หรือไม่ก็ พวกคูณเซิฟจะดีกว่าน่ะ จะได้ไปตั้งหน้าตั้งตาเวลให้ตัวเองมันเทพ ไม่ใช่มาบ่น อะไรที่ให้ชาวบ้านเค้าด่า นี้ขนาดคนพูดจาไม่เห็นด้วยเต็มบอด ยังหน้าด้าน สร้างบอดแล้ว สร้างบอดอีก จะโชว์การพัฒนาช้าของตัวเองไปถึงไหนครับ เห็นแล้วมันน่าสมเพจ !!!
อันนี้ท่านพุดถูก สกิลนี้มันมีมายาวนาน สงสัยไปเเพ้มาละสิถึงมาโวยวาย  woon_5555 / ถ้าผมอ่านไม่ผิดนะ เพราะกระทุ้นี้ ไร้สาระ แต่ก้อยากเข้ามาเจิมๆหน่อย #038

นอกจากท่านแมวแล้ว ไม่เหนมีใครตอบคำถามด้วยเหตุผลเลยนะครัช เหตุผลไม่มีหรือครัช สงสัยที่บ้านสอนให้ด่าอย่างเดียว

แย่จังนะครัช ตอบคำถามให้ได้แล้วค่อด่านะครัช โอ้วใช้เหตุผลด้วยนะครัช

กูก็ตอบไปแล้วไง กูจะด่ากูก็ด่า กูไม่ตอแหลเหมือนมึงหรอก อีตุ๊ด ทำเป็น ครับๆผมๆ ที่ไหนได้ ก็ตุ๊กแพ้พระแล้วโว้ย woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ประเด็นจริงๆ ก็คือ ใครจะตอบอะไรเจ้าของกระทู้ก็จะไม่พอใจ ถ้าไม่ตอบไปในแนวทางที่ตนเองต้องการ

ประเด็นต่อมา ผมสงสัยว่า เจ้าของกระทู้ รู้จักอาชีพที่ตนเองเล่นดีแค่ไหน แล้วเข้าใจแค่ไหนว่าสกิลแต่ละสกิว ใช้ทำอะไร มีประโยชน์ต่อสถานการณ์ไหน และสามารถประยุกใช้ร่วมกันอุปกรณ์ สถานการใดได้บ้าง ถ้าคุณเข้าใจถึงจุดดี จุดเสียของอาชีพคุณได้มากพอ คุณก็จะรู้ว่าสามารถหาแนวทางเล่นต่อไปได้อย่างไร และจะไม่มาโวยวายเป็นเด็กเอาแต่ใจแบบนี้

ก่อนจะมาโวย คุณรู้จักอาชีพที่คุณเล่นดีแล้วหรือยัง ถ้ารู้จักดีแล้ว แล้วหาแนวทาง ประยุกใช้สกิล อุปกรณ์ ต่างๆ ได้แค่ไหน

thonson

ต่อให้ทีมงานเค้าปรับตามที่จขกท.ต้องการ มันก็ไม่มีประโยชน์อะไรหรอกครับ
คนที่เค้าชอบเล่นpvpไม่ว่าแบทหรือกิลวอร์ โดยเฉพาะเซิร์ฟpk เค้าพกยาครอบกันทั้งนั้น
ยาครอบมันไม่ได้ทำยากเหมือนเมื่อก่อน ราคาก็ถูกลง บางกิลเค้าทำแจกเลยด้วยซ้ำ จขกท.ก็สู้เค้าไม่ได้อยู่ดีนั่นล่ะ

ผมเข้าใจที่จขกท.ต้องการจะสื่อนะ เราอัพสกิลหยุดมา เจออ้อมกอดทำไมใช้ไม่ได้
แต่ผู้เล่นส่วนใหญ่เค้ายอมรับได้ แล้วมันเป็นแบบนี้มาตั้งแต่แรกแล้ว เราก็ต้องหาทางอื่นเอา

แต่ถ้ามีการปรับจริงๆอยากให้สมดุลจริงๆ ก็ต้องเอายาครอบออกด้วย แต่ใครเค้าจะไปยอมล่ะครับ
อุตส่าห์ทำการงานมาระดับนี้แล้ว

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
มันโง่น่ะครับ จริงแล้่วๆ
อันที่จริงที่คุณมิงเจ้าของกระทู้ถามมาน่ะคับ ว่าไม่มีใครตอบตรงเด็น ??!
ซึ้งไม่ถูกใจคุณหรือป่าวคับ สำหรับคำตอบ

It changed

งั้นผมขอถามเจ้าของกระทู้บ้างน่ะครับ แล้วก้ช่วยตอบด้วยอย่าพยายามเบี่บงประเด็น กับสิ่งที่ผมถามน่ะคับ
(ผมจะจะถามแบบยนี้ละกันให้คุณตอบเป็นข้อๆ ไป )
1. คุณเล่นอาชีพอะไร (หลายอาชีพ ช่วยยกตัวอย่างมาที) (จะดีมากถ้าจะแสดงตัว ชื่อไร เซิฟไหน?)
2. อ้อมกอด สกิลโกงแห่งอสุรา (โอเคยอมรับมิงเปิด ประเด็นที หลายๆคนคงจะอึ้งกันไปเลย (คิดได้ไง))
3. อย่างทีคุณDirectorr บอกน่ะคับ คือมันเลือกทีจะเรียนก็ได้หรือไม่เรียนก็ได้มันแล้วแต่สาย หรือคุณจะคิดสายมาใหม่อันนี้ก้แล้วแต่คุณเลย

ผู้เล่นที่ไม่เรียนสกิวหยุด ได้ประโยชน์ คือ ไม่โดนผลของสกิวหยุด โดนแค่แรงโจมตีธรรมดาจากสกิว
ได้ประโยชน์และไม่ต้องเสียเหรียญไปเรียนสกิวหยุด เอาไปเรียนสกิวอื่น ได้ประโยชน์ถึงสองต่อ

ส่วนผู้เล่นที่ไม่มีสกิวหยุด ไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย แถมยังเสียประโยชน์เพราะสกิวหยุดที่ตนเสียเหรียญไปเรียนมา
ใช้ประโยชน์ไม่ได้

ฝ่ายนึงได้สองต่อ ส่วนอีกฝ่ายเสียสองต่อ
นี่หรือคับสมดุลย์แล้วของพวกท่านผู้เล่นทั้งหลายที่มาด่าผมอย่างนี้อย่างนั้น

สำหรับคำถาม
มีอ้อม : ไม่โดนสกิลหยุด ได้รับดาเมจ ตรงส่วนนี้ก็ต้องบอกว่ามันยังได้รับความเสียหายเท่ากันน่ะคับ (เห็นมีบอกอะไรตีรงตีแรง)
ไม่มีอ้อม : โดนสกิลหยุด ได้รับดาเมจ

ส่วน
มีอ้อม : ไม่ต้องเสียเรียนไปเรียนสกิลหยุด ? เขาอาจจะอัพมาแล้วเขาไม่ใช้ก็ได้ คุณรุ้หรอ เพราะสกิลแบบนี้ส่วนมาก เขาอัพมาเป็นแค่ทางผ่าน เพื่อให้ได้ สกิลที่ดีกว่า
ไม่มีอ้อม : เสียเหรียญที่เรียนไปแล้วใช้ไม่ได้ (แต่ผมว่ามันก้ยังทำ ดาเมจได้อยู่น่ะ สกิลหยุดที่ว่านี่ ซึ่งขึ้นอยู่้ว่าสกิลไหน ซึ่งอันที่จริงเท่าที่อ่านมา จขกท. เองก็ก็ไม่ได้บอกว่าสกิลไหนเหมือนกัน ซึ่ีงผมก็เข้าใจว่าอาจจะหมายถึงหลายสกิล)

ส่วน
มีอ้อมVS ไม่มีอ้อม มีสกิลหยุดไม่มีสกิลหยุด มันไม่ได้มีผลอะไรมากมายต่อการแพ้ชนะมากมายนัก ถ้าคุณช่วยอธิบายผมได้น่ะคับ

ไม่ใช่ทำตัวใหญ่แล้วพูดวนไปวนมา ถามหาเหตุผลของเด็กอมมือ ที่ตัวคุณเองยังตอบไม่ได้ว่าทำไมมันถึงโกง

ทีนี้ประเด็นที่ถาม ใช่แบบนี้หรือป่าวคับ
ความคุ้มค่า ของสกิลหยุดที่เรียนมาแล้วใช้อะไรไม่ได้ ? ใช่หรือป่าว
ถ้าจะมาแนวนี้ขอบอกเลยว่า คุณเลยเล่นวิหรือป่้าวคับ คุณต้องเสียสกิลอะไรไปบ้างกว่าที่คุณจะได้ สกิลไฮไล มา
คือจะยกเรื่องนี้มาพูดผมเห็นว่ามันคงจะไม่ได้น่ะ

แล้วที่ว่าเห็นแก่ตัว นี่อธิบายมาหน่อย เพราะไม่เข้าใจว่าเห็นแก่ตัวยังไง อ่อที่สำคัญที่ถามมาทั้งหมดเนี่ย ตอบให้ตรงประเด็นน่ะ อย่าแถ

It changed

ต่อให้ทีมงานเค้าปรับตามที่จขกท.ต้องการ มันก็ไม่มีประโยชน์อะไรหรอกครับ
คนที่เค้าชอบเล่นpvpไม่ว่าแบทหรือกิลวอร์ โดยเฉพาะเซิร์ฟpk เค้าพกยาครอบกันทั้งนั้น
ยาครอบมันไม่ได้ทำยากเหมือนเมื่อก่อน ราคาก็ถูกลง บางกิลเค้าทำแจกเลยด้วยซ้ำ จขกท.ก็สู้เค้าไม่ได้อยู่ดีนั่นล่ะ

ผมเข้าใจที่จขกท.ต้องการจะสื่อนะ เราอัพสกิลหยุดมา เจออ้อมกอดทำไมใช้ไม่ได้
แต่ผู้เล่นส่วนใหญ่เค้ายอมรับได้ แล้วมันเป็นแบบนี้มาตั้งแต่แรกแล้ว เราก็ต้องหาทางอื่นเอา

แต่ถ้ามีการปรับจริงๆอยากให้สมดุลจริงๆ ก็ต้องเอายาครอบออกด้วย แต่ใครเค้าจะไปยอมล่ะครับ
อุตส่าห์ทำการงานมาระดับนี้แล้ว

เอิ่มเพิ่งเห็นกระทู้นี้
อันที่จริงความต้านทาน เยอะๆสมัยนี้ไม่จำเป็นต้องมาพึ่ง สกิลอ้อมกอด ด้วยซ้ำน่ะคับ เพราะไอเทมบางชิ้นก้มีเพิ่มให้ ไม่น้อยอยู่แล้ว ไหนจะยาครอบ ไหนจะบางสกิลอีกเช่น ตะโกนน่ะคับมันช่วยลบสถานะผิดปกติได้เหมือนกัน มีอีกเยอะคับ ช่วยใช้ความรู้ หรื่อลองไปเล่นมาให้ดีก่อน พร้อมกับ หลักฐานที่มากกว่าคำกล่าวหาลอยๆ น่ะคับ

(แหม ถ้าจะโวยเรื่องวอร์ลอคน่ะจะช่วยเลย)

It changed

โกงสัสอ่ อัพมาเหรียญเท่ากัน แต่ได้ไม่เท่ากัน

โกงเนอะะะะะะะ โครตโกงเลยสาสสส ทำไมสู้ยิบตบมันโหดกว่าาาาา

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • Jr. Member
  • **
  • ครู ไว ???
โกงสัสอ่ อัพมาเหรียญเท่ากัน แต่ได้ไม่เท่ากัน

โกงเนอะะะะะะะ โครตโกงเลยสาสสส ทำไมสู้ยิบตบมันโหดกว่าาาาา

คิดนานไหมครับหนิ  woon_5555

It changed

คิดนานไหมครับหนิ  woon_5555

5555

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
ปล่อยไปเถอะครับ ถ้ามันเสียจิง ทีมงานเค้าคงปรับไปนานแล้ว ผู้เล่นต้องออกมาโวยวายเยอะกว่านี้ มีอ้อม สกิลทุกอาชีพที่ต้านทานมันต้านทานได้ก็ไม่มีผลทั้งนั้นแหละครับ ผมก็ยังไม่เคยเห็นสกิลไหนทะลุอ้อมเลย

แต่มีอ้อมก็ใช่ว่าจะเสียสมดุลอะไรนี้ ผมเห็นคนอ้อม บัฟมาเต็มชุด เจอสกิลเดียวคว่ำก็เยอะแยะ ผมว่าเอาเวลาที่คุณหาว่ามันเสียสมดุล เอาเวลาไปพัฒนาดาเมจของตัวละครคุณดีกว่านะครับ เพราะ คนหมู่มาก ไม่เห็นด้วย

กับการปรับ สกิล อ้อมกอด อยู่แล้ว ถ้าเป็นแบบนี้ก็แย่สิครับ ไม่พอใจ ก้ ออกมาโวยวายให้ปรับ คุณ อยากให้ปรับแค่ไหน ก็ไม่มีทางหรอกครับ เพราะ ให้ที่ว่าทำให้เสียสมดุลของคุณมันไม่มีเลย ลองคิดดูดีๆครับ

ลองดูคนที่เข้ามาตอบกระทู้คุณ มีคนไหน ที่เขาเห็นด้วยกับคุณมั้ง ผมว่าถ้ามันเสียสมดุล จริงๆ ก็คงมีคนตั้งกระทู้เยอะแล้วแหละครับ  g#018 g#018 g#018

md5688

• Newbie
  • *

It changed

muutunn000

• **
คำถามคือสกิวที่ให้ประโยชน์แต่เพียงฝ่ายเดียว ซ้ำยังทำให้อีกฝ่ายเสียประโยชน์ทั้งๆที่ใช้สกิวนี้เหมือนกันเรียกว่าสมดุลย์แล้วตรงไหน
นี่คือประเด็นที่จะคุย ส่วนข้อ1.ข้อ2.คือคำอธิบายคำถามว่าไม่สมดุลย์เพราะอะไร

ไอ่เฮี้ยนี่คือคำถาม กุไม่เหนหมาหน้าไหนตอบเลยซักตัว แต่ละตัวเข้ามามั่ว

มาพล่ามเฮี้ยไรไม่รุ สรัสปันยาอ่อน แค่ประเด็นคืออะไรยังไม่ดูให้เข้าใจ

ไอ่สรัสพอเหนว่าจะเสียประโยชน์ก็มาโวยวายเฮี้ยไรไม่รู้ ขอให้ได้โวยไว้ก่อน

กุเข้าใจละว่าทำไมจีเอมถึงไม่อยากทำดีให้พวกมิง