GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถ้าอ้อมกอดแห่งลูซิสสมดุลย์ แล้วคุณตอบคำถามนี้ได้หรือเปล่า

เราเก๋าอ่ะนาย

• Jr. Member
  • **
อืม ถามหน่อยนะ เวลาพวกนายลงแบท พวกนายมีเวลาคิดหรอ
ว่าต้องบัฟแม่มให้เท่าเทียมกัน  จะรู้ไม๊ว่าอีกฝ่ายมีบัฟไรบ้าง แดกยา/อาหารไรบ้าง
เราเห็นแต่ มีอะไรกรุจัดเต็มเท่าที่กรุมีใช่เปล่า
อีกอย่างนอกจากบัฟ ยาเยอมีก็ใช้ไป จะเก็บไว้ให้ราขึ้นหรอ กดรัวๆไป

Asura Inw

• **
โอ้ย เอาอะไร มากวะ  รู้ว่ามันมีบัพอ้อม แล้วจะไปใช้สกิวหยุดทำไม รู้ว่า มี อ่้อม จะไปเรียนสกิวหยุดหาหอกอะไร โง่จริงๆ

มันก็เหมือน เห็นกองขี้อยู่ แล้วยังเดินไปเหยียบมัน แล้วก็ร้องว่า ทำไมขี้ไม่หลบตีนกรู ฟะแมร่ง woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ผมจบละ woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

muutunn000

• **
ลองดูตัวอย่างที่ผมยก กรณีอาชีพเดียวกัน ไส่อ้อมกอดเหมือนกัน

คนหนึ่งเรียนสกิวหยุด อีกคนไม่เรียนสกิวหยุด นะคับ

ดูได้เลย จะเหนว่า คนที่เรียนสกิวหยุดกลับกลายเป็นเสียประโยชน์ นะคับ

เพราะสกิวหยุดไม่เกิดผลนะคับ

ส่วนคนที่ไม่ได้เรียนสกิวหยุดได้ประโยชน์เพราะไม่โดนผลของสกิวหยุด

เหนไหมคับ ทั้งๆที่เป็นอาชีพเดียวกัน ใส่อ้อมกอดเหมือนกัน แต่กลายเป็นว่า

คนนึงได้ คนนึงเสีย สกิวที่สมดุลย์แล้วให้ผลแบบนี้หรือคับ

ผมจึงกล่าวว่า สกิวอ้อมกอดแห่งลูซิส ไม่สมดุล
ไม่สมดุลพ่องงง
ถ้าสมดุลย์แล้วทำไมอาชีพเดียวกัน ใส่อ้อมเหมือนกัน คนนึงได้ประโยชน์ คนนึงเสียประโยชน์

อ่านแล้ว คิดแบบกลางๆนะคับ ไม่เข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

จขกท.พูดก็มีเหตุผล                                 l              ส่วนอีกฝ่ายก็มีเหตุและผลเช่นกัน
                                   ↓                                            l                                  ↓
เขาพูดถึงประเด็น คนที่ได้รับผลจากสกิลอ้อมกอด(อาชีพเดียวกัน)    l      ฝ่ายนี้จะพูดถึงประเด็น ประโยนช์ของสกิลอ้อมกอด,
          ต่างกันเพียงแค่คนนึงมีสกิลหยุด อีกคนไม่มีสกิลหยุด          l         เต็ปใครสเต๊ปมัน,อาชีพแพ้ทาง, วิธีแบทแต่งๆ,
             แลัวผลรับที่ได้คือ คนนึงได้ประโยชน์ อีกคนโน‼           l                       แพ้แล้วมาโวย ฯลฯ

g#014
มึงก้อัพให้เหมือนกันสิ ไอ่ควาย โง่ได้พ่อมึงจิงๆ

ที่อ่านมาคงจะงงสินะ อัพให้เหมือนกันหรา  g#037

กลับไปอ่านว่าสกิลหยุดคืออะไร ก่อนจะมาด่าว่าคนอื่นโง่ ของมันจะเข้าตัวเอานะ อยู่เฉยๆดีแล้ว วุ๊...อายแทน g#019

นายต้องเข้าใจนะ

จิงๆแล้วจุดประสงค์ของกระทู้นี้

คือการทำให้ทุกคนเห็นว่า

ในทุกวันนี้ที่อสุราก้าวเข้าสู่ป่าช้า ใครเป็นคนผลักดันไปในทางที่ผิด เพราะเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว

ในวันที่ผู้เล่นใหม่หดหาย ใครเป็นคนผลักดันไปในทางที่ผิด เพราะเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว

ทุกๆคนต้องเข้าใจนะคับว่า ความเห็นแก่ตัวนั้นโหดร้าย ทำลายทุกอย่าง

ในทุกวันนี้ทุกๆคนที่เคยได้สัมผัสฟิวส์สมัยคาเดทดาวโรยคงรู้ดี

ว่าในวันนี้เราหลงทางกันมาแค่ไหน

ผู้เล่นใหม่อยู่ไหน ผู้เล่นเก่าก็หดหายไปเรื่อยๆ  เหลือเพียงกลุ่มเล็กๆ ซึ่งก็รู้ดีว่าวันๆเค้าทำไรกัน

อย่าว่าแต่ความสนุกสนาน ความรัก ความหลากหลายในเกมส์เลย

แม้แต่ในบอร์ดก็มีแต่เรื่องเน่าๆมากมาย

ไม่ว่าท่านที่เคยเห็นแก่ตัว หรือท่านที่เคยเข้าใจผิดไป อ่านตรงนี้แล้วเข้าใจ มาร่วมกันเพื่อวันดีๆนะคับ

ผมเริ่มต้นแล้ว ที่กระทู้ สกิวหนูสู้ระดับเดียวกัน

มาร่วมกันเพื่อวันดีๆของพวกเราทุกคนนะคับ ที่แล้วๆมาผิดหรือถูกให้มันผ่านไป

ปล. ส่วนเรื่องอ้อมกอดแห่งลูซิสยังมีจุดที่ไม่สมดุลย์อยู่ เป็นเรื่องจิง ผมไม่ได้เกรียนนะคับ

แต่มันไม่สำคัญหรอกคับ ผมแค่ดึงจุดสนใจ เพื่อให้ทุกๆคนได้อ่านข้อความนี้

แล้วมาร่วมกันเพื่อวันดีๆของชาวอสุราทุกๆคนนะคับ

watthawat

• Newbie
  • *
แต่ละอาชีพก็มีจุดดี จุดด้อย อยู่ที่ใครจะดึงความสามารถมาใช้ได้ดีกว่ากัน แต่ละอาชีพมันสร้างมาหักล้างกันอยู่แล้วคับ ถ้าคิดว่ามันไม่สมดุลลองไปเล่นพระสิคับบัฟได้ตลอด ในแบท นอกแบท คนที่ลงสกิลหยุดมาได้เปรียงเหลียนให้นายได้ฆ่าไง สกิลมันโกงนิ  woon_555

_T_T_T_

• Full Member
ลองดูตัวอย่างที่ผมยก กรณีอาชีพเดียวกัน ไส่อ้อมกอดเหมือนกัน

คนหนึ่งเรียนสกิวหยุด อีกคนไม่เรียนสกิวหยุด นะคับ

ดูได้เลย จะเหนว่า คนที่เรียนสกิวหยุดกลับกลายเป็นเสียประโยชน์ นะคับ

เพราะสกิวหยุดไม่เกิดผลนะคับ

ส่วนคนที่ไม่ได้เรียนสกิวหยุดได้ประโยชน์เพราะไม่โดนผลของสกิวหยุด

เหนไหมคับ ทั้งๆที่เป็นอาชีพเดียวกัน ใส่อ้อมกอดเหมือนกัน แต่กลายเป็นว่า

คนนึงได้ คนนึงเสีย สกิวที่สมดุลย์แล้วให้ผลแบบนี้หรือคับ

ผมจึงกล่าวว่า สกิวอ้อมกอดแห่งลูซิส ไม่สมดุล
ไม่สมดุลพ่องงง
ถ้าสมดุลย์แล้วทำไมอาชีพเดียวกัน ใส่อ้อมเหมือนกัน คนนึงได้ประโยชน์ คนนึงเสียประโยชน์

อ่านแล้ว คิดแบบกลางๆนะคับ ไม่เข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

จขกท.พูดก็มีเหตุผล                                 l              ส่วนอีกฝ่ายก็มีเหตุและผลเช่นกัน
                                   ↓                                            l                                  ↓
เขาพูดถึงประเด็น คนที่ได้รับผลจากสกิลอ้อมกอด(อาชีพเดียวกัน)    l      ฝ่ายนี้จะพูดถึงประเด็น ประโยนช์ของสกิลอ้อมกอด,
          ต่างกันเพียงแค่คนนึงมีสกิลหยุด อีกคนไม่มีสกิลหยุด          l         เต็ปใครสเต๊ปมัน,อาชีพแพ้ทาง, วิธีแบทแต่งๆ,
             แลัวผลรับที่ได้คือ คนนึงได้ประโยชน์ อีกคนโน‼           l                       แพ้แล้วมาโวย ฯลฯ

g#014
มึงก้อัพให้เหมือนกันสิ ไอ่ควาย โง่ได้พ่อมึงจิงๆ

ที่อ่านมาคงจะงงสินะ อัพให้เหมือนกันหรา  g#037

กลับไปอ่านว่าสกิลหยุดคืออะไร ก่อนจะมาด่าว่าคนอื่นโง่ ของมันจะเข้าตัวเอานะ อยู่เฉยๆดีแล้ว วุ๊...อายแทน g#019
ลบๆ woon_5555 สกิลหยุดนี้คือพวกเยื่อกเเข้งพวกไรช้ะ >< g#019

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
โอ้แม่เยส จบเหอะ

ชวนเพื่อนๆมาช่วยพิธีกล่าวปิด กระทู้นี้ด้วยครับ
ขอให้จขกท.โตไว น่ะคับ ขอให้ได้เป็นเจ้าคนนายคน (ถุย!)

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
มันก็ถือว่าเป็นความแตกต่างระหว่างสายอาชีพนะครับ ที่เล่นไปแต่ละแบบก็จะมีข้อเสียข้อเด่นต่างกัน เอาง่ายๆนะครับถ้ารำคาญนักก็ไม่ต้องเรียนสกิลหยุดสิครับ จะให้มาสมดุลย์กันหมดไม่ได้หรอกครับ ถึงแม้จะพูดว่าสมดุลย์ก็เหอะ มันทำไม่ได้ เกมนี้มันเกมเก็บเวลนะครับ ใครมีเวลา มีเงิน มีทุน มีประสบการณ์มากกว่าคนนั้นก็เหนือไป ร้อยทั้งร้อยมันต้องมีคนที่เราเสียเปรียบเขาบ้าง 1id ก็ไม่ได้สร้างได้แค่ตัวเดียวนี่ครับ ตัวนี้แพ้ก็เอาอีกตัวไปสู้ อย่าอ้างว่าไม่มีเวลานะครับ เกมเก็บเวลมันต้องใช้ความพยายามใช้เวลาอยู่แล้ว ถ้ายังไม่ไหวอีกละก็ เชิญเกมอื่นครับ จะมานั่งพล่ามบ่นนู่นนี่ อยากได้อะไรก็ดิ้นร้องเหมือนเด็กขอของเล่น หัดดูคนอื่นที่เขาเล่นบ้างครับ บางคนเขาอายุน้อยกว่าคุณเขายังไม่ได้มาเรียกร้องเลย แค่เกมส์ยังจะทนเล่นไม่ได้อีกหรือไง?

muutunn000

• **
จิงๆแล้วจุดประสงค์ของกระทู้นี้

คือการทำให้ทุกคนเห็นว่า

ในทุกวันนี้ที่อสุราก้าวเข้าสู่ป่าช้า ใครเป็นคนผลักดันไปในทางที่ผิด เพราะเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว

ในวันที่ผู้เล่นใหม่หดหาย ใครเป็นคนผลักดันไปในทางที่ผิด เพราะเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว

ทุกๆคนต้องเข้าใจนะคับว่า ความเห็นแก่ตัวนั้นโหดร้าย ทำลายทุกอย่าง

ในทุกวันนี้ทุกๆคนที่เคยได้สัมผัสฟิวส์สมัยคาเดทดาวโรยคงรู้ดี

ว่าในวันนี้เราหลงทางกันมาแค่ไหน

ผู้เล่นใหม่อยู่ไหน ผู้เล่นเก่าก็หดหายไปเรื่อยๆ  เหลือเพียงกลุ่มเล็กๆ ซึ่งก็รู้ดีว่าวันๆเค้าทำไรกัน

อย่าว่าแต่ความสนุกสนาน ความรัก ความหลากหลายในเกมส์เลย

แม้แต่ในบอร์ดก็มีแต่เรื่องเน่าๆมากมาย

ไม่ว่าท่านที่เคยเห็นแก่ตัว หรือท่านที่เคยเข้าใจผิดไป อ่านตรงนี้แล้วเข้าใจ มาร่วมกันเพื่อวันดีๆนะคับ

ผมเริ่มต้นแล้ว ที่กระทู้ สกิวหนูสู้ระดับเดียวกัน

มาร่วมกันเพื่อวันดีๆของพวกเราทุกคนนะคับ ที่แล้วๆมาผิดหรือถูกให้มันผ่านไป

ปล. ส่วนเรื่องอ้อมกอดแห่งลูซิสยังมีจุดที่ไม่สมดุลย์อยู่ เป็นเรื่องจิง ผมไม่ได้เกรียนนะคับ

แต่มันไม่สำคัญหรอกคับ ผมแค่ดึงจุดสนใจ เพื่อให้ทุกๆคนได้อ่านข้อความนี้

แล้วมาร่วมกันเพื่อวันดีๆของชาวอสุราทุกๆคนนะคับ

The.

• The
เป็นกระทู้ดราม่า ที่ไร้สาระแห่งปีเลยที่เดียว  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
นายป่าวที่ไร้สาระ ท่าไม่มีใครด่า จขกท. คุณก็คงไม่กล้ามาด่าหรอก ว่างั้นไหม g#025 g#025