GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อ้อมกอดแห่งลูซิส สกิวแห่งการโกง เสียสมดุล วอนจีพิจารณาปรับด้วย

muutunn000

• Jr. Member
  • **
   จีเอมลองพิจารณาดูนะคับ ว่าสกิวอ้อมกอดแห่งลูซิสนั้นทำลายสมดุลการต่อสู้แค่ไหน

เหตผลที่กล่าวว่าเสียสมดุลย์

1.สายอาชีพที่ต้องใช้สกิวหยุดคู่ต่อสู้นั้นโดนสกิวอ้อมกอดแห่งลูซิสเข้าไป สกิวหยุดคู่ต่อสู้ที่ลงทุนเสียเหรียญไปนั้น หมดความหมาย

2.สกิวนี่ไม่ได้เอื้อประโยชน์ให้เวลาที่อาชีพมีสกิวหยุดต่อสู้กับอาชีพไม่มีสกิวหยุดเลย มีแต่อาชีพไม่มีสกิวหยุดได้ประโยชน์

3.ทำลายสมดุลชนิดที่ว่า ผู้เล่นที่ยังเวลไม่สูง ยังไม่เทพ โดนเทพกว่ามาเกรียน จะใช้สกิวหยุดผู้เล่นเพื่อหนีการเกรียนก็ไม่ได้
เพราะติดสกิวอ้อมกอดแห่งลูซิส อย่าว่าแต่ตอบโต้เลย แค่หนีก็หมดสิทธิ์แล้ว มันทำให้เกมส์หมดความสนุกไปนะครับ

4.อ้อมกอดแห่งลูซิสให้ประโยชน์แก่ผู้เล่นที่ต้องระวังสกิวหยุด แล้วให้ประโยชน์อะไรกับผู้ที่มีสกิวหยุดล่ะคับ อย่างนี้กล่าวว่าเสียสมดุลได้ไหมคับ
แล้วถามว่า ถ้าปรับแล้วผู้เล่นที่โดนสกิวหยุดจะสู้ได้อย่างไร ขอตอบว่าทุกอาชีพมีสกิวแก้ทางนะคับ และของสวมใส่เพิ่มความต้านทานก็มี
แนวทางสายการเล่นจะได้หลากหลายขึ้นนะคับ ไม่เช่นนั้นก็เล่นกันอยู่สายเดิมๆแล้วไปใช้อ้อมกอดเพื่อแก้ทาง มันไม่หลากหลายนะคับ
ความสนุกในเกมส์ก็ลดลง

แนวทางที่จะนำเสนอนะคับ

1. สกิวอ้อมกอดแห่งลูซิสเมื่อใช้ใส่ผู้เล่นที่มีสกิวหนูอยากสดสด หรือpk หากไม่ได้รับสกิวกายทิพย์ภายใน9วินาที
จะส่งผลให้สกิวอ้อมกอดแห่งลูซิสหายไป( หรืออาจปรับให้มีความต้านทานเฉพาะกับสกิวของบอสและมอนเตอร์
สำหรับผู้เก็บเวลและผู้ล่าบอสที่เปิดพีเคเอาอัตราดรอปและไม่กายนะคับ ) ยกเว้นผู้เล่นที่ไม่มีบับหนูอยากสดหรือpk
และยกเว้นอาชีพพระเพราะว่าเป็นสกิวของตัวพระเองที่เสียเหรียญเรียนมา

กรณีได้รับสกิวอ้อมกอดแห่งลูซิสจากการชุบชีวิตให้สกิวนี้มีผลต้านมาน100%เหมือนเดิมนะคับ สำหรับผู้เล่นที่ชอบสายการเล่นแบบ
พึ่งพาสกิวอ้อมกอดแห่งลูซิสให้ได้ประโยชน์บ้างคับ

หรือ

2. ให้ใช้สกิวอ้อมกอดแห่งลูซิสได้เหมือนเดิม แต่สุ่มโอกาสให้มีโอกาสที่จะไม่สามารถป้องกันได้กี่%ก็แล้วแต่พิจารณานะคับ
และถ้าหากป้องกันได้ จะส่งผลให้สกิวหยุดของผู้ที่ใช้โจมตีลดดีเลย์เหลือ2วินาที เพื่อให้มีโอกาสทั้งสองฝ่ายนะคับ

ขอวอนทีมงานพิจารณาด้วยนะคับ และยินดีรับทุกความคิดเห็นจากผู้เล่นและทุกๆคนนะครับ

Maid

• **
เล่นมาตั้งนาน เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามันเสียสมดุล woon_555 woon_555

เดาว่าจขกท.ต้องมาจากเซิฟPKแน่เลย

ถ้ามาจากเซิฟPK ผมอยากจะพูดว่าเราก็ใช้กันมาตั้งนานนี่คับ คนส่วนใหญ่ก็ไม่ได้อ้อมกันตลอดเวลา โดยเฉพาะเวลาเวลและเกรียน ตอนเวลคงไม่มีพระคนไหนยอมเปิดพีเคเพื่ออ้อมให้คนในตี้อีก15คนตลอดเวลาหรอกครับ เค้าก็ยืนฟูหมู่กันทั้งนั้น แล้วเวลาเกรียนพระอ้อมใส่คนมีพีเคพระคนที่อ้อมใส่ก็ติดพีเคไปด้วย ต่อให้เอาพระไปทิ้งไว้ในเมืองเพื่อวาปกลับมาอ้อมบ่อยๆก็เหอะ ออกไปตายรอบเดียวก็หายแล้วครับ

แล้วเรื่องสกิลหยุดอ่ะไรที่ว่านี่ (ที่ท่านว่า เช่น สัมผัสเทอร่า แช่แข็ง สาปหิน บลาๆ) ผมไม่เห็นว่ามันจะเปลืองเหรียญเรียนตรงไหน เอาไปใช้สถานการณ์อื่นก็ได้นี่นา คนปกติเค้าไม่ได้อ้อมกันตลอดเวลาหรอกครับถ้าคุณจะสังเกตบ้าง ยกเว้นเวลาล่าบอส เวลที่โหดๆ หรือ เกรียน

อีกข้อสงสัย ถ้าทำตามแบบที่นายว่าข้อ 1. สกิวอ้อมกอดแห่งลูซิสเมื่อใช้ใส่ผู้เล่นที่มีสกิวหนูอยากสดสด หรือpk หากไม่ได้รับสกิวกายทิพย์ภายใน9วินาที
จะส่งผลให้สกิวอ้อมกอดแห่งลูซิสหายไป
( หรืออาจปรับให้มีความต้านทานเฉพาะกับสกิวของบอสและมอนเตอร์
สำหรับผู้เก็บเวลและผู้ล่าบอสที่เปิดพีเคเอาอัตราดรอปและไม่กายนะคับ )
ยกเว้นผู้เล่นที่ไม่มีบับหนูอยากสดหรือpk
และยกเว้นอาชีพพระเพราะว่าเป็นสกิวของตัวพระเองที่เสียเหรียญเรียนมา

ถ้าอ้อมคนเปิดPKแล้วไม่กายภายใน9วิอ้อมจะหาย แต่ปรับให้มีความต้านทานเฉพาะคนที่เวลกับล่าบอส woon_huh woon_huh
งงเพราะมันก็ถือว่าเปิดPKหมด มันก็ไม่ยุติธรรมสิครับ แสดงว่าคนเปิดสดนี่ทำอะไรไม่ได้นอกจากถูกยำใช่มั้ยครับ?? ผมว่าต่อให้ทำแบบนี้ไปก็คงมีคนยอมเปิดPK12ชั่วโมงชัว

ปล. ผมว่าคุณควรจะดูด้วยนะครับ คอนเซ็ปของPKคือ "ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด" (คนเก่งมันจะฆ่าเด็ก มันก็ฆ่าได้ทุกวิธีละครับ สกิลหยุดที่คุณว่าพวกนี้แทบไม่ได้ช่วยไรเลยนะผมว่า) อย่าปรับอะไรที่มันไม่ควรปรับเลยครับ ควรจะปรับสิ่งที่ไม่ควรมีมากกว่า

ป๊าปิด๊าบ

• Newbie
  • *
เกมส์อื่นเขาก็มีสกิลจำพวกหยุดและก็มีสกิลที่เพิ่มต้านทานให้ไม่โดนสกิลหยุดเขาไม่เห็นจะมาโวยวายอะไรเลย  woon_sunny woon_sunny

muutunn000

• **
มันจะช่วยเพิ่มความหลากหลายในการเล่นได้นะคับ แล้วก็รุ้ๆกันอยู่ว่ามันให้ประโยชน์แค่ฝ่ายเดียว
ให้ประโยชน์แค่ฝ่ายเดียวก็ไม่เท่าไหร่นะคับ แต่ทำให้อีกฝ่ายถึงขั้นหมดทางสู้ไปเลยนี่สิคับ
มันก็น่าคิดอยู่นคับ

muutunn000

• **

md5688

• Newbie
  • *
woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock

อ้อมกอดจากเทพลูซิส ทำเสียสมดุล  สะแล้วรึเนี่ย เอื้อๆๆ

บัฟบ้าน ผมว่ามันยังจะน่าฟังกว่านี้อีกนะคับ

ป.ปูม

• **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
อ่าน บทควมของ จขกท. แล้ว  g#033 g#033 g#033 g#033
ผมว่าผมก็เล่นมานานแระ ตั้งแต่ สมัยพระยังไม่ปรับประกาศิตเทวะ มันก็ปรับมาเรื่อย จน พระสมดุลไปแล้ว
แสดงว่า จขกท.คงเป็นผู้เล่นใหม่ แต่ดันไปเกรียน คนเล่นมานานๆ แล้วพอสู้ไม่ไหว ก็เลย ออกมาโวยวาย (ถ้ามันจะปรับเรื่องสกิลตัวนี้ มันคงปรับไปตั้งแต่ 3 ปีที่แล้ว)  G#007
บอกได้คำเดียวนะครับ ว่า ถ้าไม่ชอบ บู๊นะ ไม่ต้องลงไปเล่นเซิร์ฟใต้พิภพหรอก  แค่นั้น สวรรค์อยู่อย่างสงบ ก็คนเล่นน้อยที่ไหน - -   g#016
แต่ถ้าชอบบู๊ นะ ผมว่า หาวิธี เทคนิคการเล่น ในการแก้ทางแต่ล่ะอาชีพเอาจะดีกว่า (มันมีตั้งหลายหนทาง)   g#017 g#017

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

卍━Çℓǿωи━卍

• **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h
อ่าน บทควมของ จขกท. แล้ว  g#033 g#033 g#033 g#033
ผมว่าผมก็เล่นมานานแระ ตั้งแต่ สมัยพระยังไม่ปรับประกาศิตเทวะ มันก็ปรับมาเรื่อย จน พระสมดุลไปแล้ว
แสดงว่า จขกท.คงเป็นผู้เล่นใหม่ แต่ดันไปเกรียน คนเล่นมานานๆ แล้วพอสู้ไม่ไหว ก็เลย ออกมาโวยวาย (ถ้ามันจะปรับเรื่องสกิลตัวนี้ มันคงปรับไปตั้งแต่ 3 ปีที่แล้ว)  G#007
บอกได้คำเดียวนะครับ ว่า ถ้าไม่ชอบ บู๊นะ ไม่ต้องลงไปเล่นเซิร์ฟใต้พิภพหรอก  แค่นั้น สวรรค์อยู่อย่างสงบ ก็คนเล่นน้อยที่ไหน - -   g#016
แต่ถ้าชอบบู๊ นะ ผมว่า หาวิธี เทคนิคการเล่น ในการแก้ทางแต่ล่ะอาชีพเอาจะดีกว่า (มันมีตั้งหลายหนทาง)   g#017 g#017

g#017 g#017 g#017
ไม่น่าตั้งกระทู้นี้เลย  g#014

Vyse..z

• Full Member
ไปเล่นคุกกี้รันเหอะ ถ้าจะโวยวายเรื่องปัญญาอ่อนแบบนี้  g#014
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

muutunn000

• **
แล้วแก้อ้อมกอดยังไงคับ เบออ้อมมาแก้ไงคับ บอกหน่อยวิธีแก้น่ะ

muutunn000

• **
แล้วก็ไม่ได้บอกให้ปรับพระนะคับ อ่านดีๆก่อนแล้วค่อยบ่นนะจ๊ะ จุ๊กกรู๊

The.

• The
  • Full Member
แล้วแก้อ้อมกอดยังไงคับ เบออ้อมมาแก้ไงคับ บอกหน่อยวิธีแก้น่ะ
เบอจำเป็นต้องอ้อมด้วยหรอ มีสกิล กายาเหล็กอยุ่แล้วนิ  g#025