GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

We love Berserker‼ แนะนำเบอทุกสายๆ

ball203

• Jr. Member
  • **
เบอสายยืนหยัดก็ไม่ต้องใส่เซตงับ นอกนั้นที่มีทักษะคลุ้มคลั่งทุกๆสายเลยไห้ใส่เซตหายนะ
เท่าที่ผมลอง ตอนนี้เบอผม+15เลือด/16เลือด ก็มีhp รวม60k น้ะคับอัดพรุน ได้ 80k
แล้วพอลองดูกับเบอสายยืนหยัดใส่แรร+15/16 พอๆกัน กดพรุน 3 เม็ด ยืนหยัด ก็ได้ประมาณ 159kครับ แต่สุดท้ายเบอสายยืนหยัดจะแพ้สายคลั่งครับ เจอระเบิด 555+

ball203

• **
รู้มั้ยคับกว่าจะมาเป็นบอร์ดนี้ผมลงทุนไปเยอะเลยน้ะเนี่ย 700-800m ได้แล้วมั่งกับเบอจุ6 2ตัว ช่วงรีไม่อั้นนี้ลองทุกสายเลย อาศัยไห้ลูกศิษท์ช่วยหายืมของมาลอง บางชิ้นก็ซื้อเองบ้าง +เองบ้าง ไปหาอาศัยกิลนู้นกิลนี้ ขอ+ของไปทั่ว แถมตอนนี้ทั้งขวานเล็ก99 94 ขวานใหญ่99 94 ขายออกหมดคนเล่นเบอเพิ่มขึ้นมากๆ เด๋วจะมีเบอเทพๆอีกเยอะ หวังว่ากระทู้ที่ผมนั่งพิมจะได้เป็นส่วนนึงของเบอเทพเหล่านั้นน้ะ อย่างน้อยซักคนที่เล่นเบอสายที่ 7 เป็นโดยสมบูรณ์มาเล่นไห้ผมดูซักคนก็ดีใจล้ะ สายที่ 7 ที่ผมคิดขึ้นมารับรองไม่ซ้ำคัย และสามารถซัดได้ทั้งกายภาพและเวทย์มนต์แม้จะมีโอกาศชนะทางเวทย์น้อยแต่ก็มากกว่าทุกๆสายที่เล่นมา โดยปกติเบอจะแพ้เวทย์แบบสุดขั้วไปเลย แทบไม่มีทางชนะ พระ วิ วอ วิ่งๆหนีๆยิงๆ ถ้าเบอเทคนิคไม่ดีไห้เลือด200k มันก็แค่มอนเลือดเยอะที่เป็นอัมตะเท่านั้นเอง
ปล.เบอไม่ได้มีดีแค่เลือดเยอะตีแรงและมีสกิลอัมตะ มันยังมีอีกหลายอย่างที่แอบซ่อนอยู่ เชื่อผมสิ

ผมเล่นมา5-6ปีค้นพบอะไรไหม่ๆทุกปีๆ (ผมก็ไม่แน่ใจว่าเล่นมากี่ปีT^T ที่รู้ๆตั้งแต่ยังเป็นโปรเจควันอยู๋เลย ยุคดรอปทองได้ก้อนดีใจแทบปิดเซิฟฉลอง)

kimkok123

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับเทคนิคคับ woon_love woon_love

ผมเคยเล่นเบออยู่ตัวนึงนะคับ (เวล43 ตอนนี้ทิ้งร้างไปละ woon_5555 woon_5555)
ผมสงสัยอยู่ว่าเบอสายคลั่งทำไมต้องอัพสกิล ขวามคลั่ง อะคับ
เหมือนผมจำได้ว่า(ไม่แน่ใจนะ) ถ้ามีสกิลคลุ่มคลั่งแล้วจะกดใช้ขวานคลั่งไม่ได้คับ

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • **
  • _Paiizill_
ใส่คุม99+โล่ล้างไห้วิสกิล เสี่ยงดวงเอา
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

ball203

• **
พิมไว้สะเยอะ ตัวชื่อไรหรอ บอกหน่อยสิ
มีความรู้ไม่จำเป็นต้องโชว์ตัวงับ โชว์ตัวแล้วเดี๋ยวจะโดนส่องเก็บ -0-
ขอบคุณสำหรับเทคนิคคับ woon_love woon_love

ผมเคยเล่นเบออยู่ตัวนึงนะคับ (เวล43 ตอนนี้ทิ้งร้างไปละ woon_5555 woon_5555)
ผมสงสัยอยู่ว่าเบอสายคลั่งทำไมต้องอัพสกิล ขวามคลั่ง อะคับ
เหมือนผมจำได้ว่า(ไม่แน่ใจนะ) ถ้ามีสกิลคลุ่มคลั่งแล้วจะกดใช้ขวานคลั่งไม่ได้คับ

ความจิงคือเปิดคู่กันได้งับถ้ามีเซตหายนะ(ไม่มีก็คงได้มั้งไม่แน่ใจๆ)
ขวานคลั่งจะเพิ่มดาเมจ 30% เปิดตอนเก็บเวลแบบมีพระฟู เราจะโหดมากครับ
ใส่คุม99+โล่ล้างไห้วิสกิล เสี่ยงดวงเอา
การเสี่ยงดวงไม่เหมาะกับผมงับ ผมชแบอะไรที่มันแน่ๆนอนๆ แบบว่าดอกเดียวตายแน่ คอมโบเดียวตายแน่ โกยแนบหนีรอดถึงวุ้นแน่ๆไรงี้-0-

พิมไว้สะเยอะ ตัวชื่อไรหรอ บอกหน่อยสิ
มีความรู้ไม่จำเป็นต้องโชว์ตัวงับ โชว์ตัวแล้วเดี๋ยวจะโดนส่องเก็บ -0-

ความจิงคือเปิดคู่กันได้งับถ้ามีเซตหายนะ(ไม่มีก็คงได้มั้งไม่แน่ใจๆ)
ขวานคลั่งจะเพิ่มดาเมจ 30% เปิดตอนเก็บเวลแบบมีพระฟู เราจะโหดมากครับ
การเสี่ยงดวงไม่เหมาะกับผมงับ ผมชแบอะไรที่มันแน่ๆนอนๆ แบบว่าดอกเดียวตายแน่ คอมโบเดียวตายแน่ โกยแนบหนีรอดถึงวุ้นแน่ๆไรงี้-0-
อ้าวเห็นโม้ของจังเลยอะครับ ของในตัว800m+ อะไรมากมาย พอถามชื่อตัวมาอ้างว่าไม่จำเป็นต้องโช  woon_huh

ball203

• **
ไม่ได้พูดซักคำว่ามี 700-800 เข้าใจไหมว่าใช้เงินไปรวมๆกับการทดลองเล่นเบอหลายๆสายครั้งนี้หน่ะ "รวมๆ" เก็ตมั้ยคับ ไม่ได้ต้องการอวดรวยแค่ต้องการบอกไห้รู้ว่ากว่าจะได้กระทู้นี้มา ผมลงทุนไปเท่าไร ผมตั้งใจแค่ไหนกับการมานั่งปั้นเบอ 2 ตัวเอามารีแล้วรีอีก เรียนสกิลไหม่ไม่รู้กี่ครั้ง เพื่อทดสอบสายต่างๆ แม้จะไม่มีรายละเอียดมากแต่ก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์ กับคนที่เค้ามีใจจะเล่นเบอ ไม่ใช่คนที่จงใจจะก่อกวนคับ จบนะคับ OKมั้ย g#040

ball203

• **
ผมหมดเงินไปกับการยืมแรรเพิ่ลแล้วเอามา+ไห้ เพราะต้องการทดสอบว่าเกราะแรร 90/95 เอามา+เลือดที่ยศเดียวกันกับเกราะหายนะ
อะไรจะเลือดเยอะกว่า g#040

_Berserk_

• Newbie
  • *
สายระเบิด PKนอกแบทน่ารำคานมาก พอออกวุ้นกดระเบิดปั๊บแม่งพากลับหาเพื่อนแอบวุ้นกันหมดพอระเบิดหมดออกมารุมยำ g#002

ball203

• **
ระเบิดคลั่งหากเราใช้ตอนไกล้ตายระเบิดจะแรงพอสมควรครับ จะเป็นเหมือนการสั่งปิดผอบทุกตัวในพื้นที่ คัยอยากหนีไห้มันหนีไปสิครับ เราก็แอบวุ้นเป็นไม่ใช่หรอครับ -0- g#008

ball203

• **
ช่วยโฆษณาหน่อยน้ะคับ -0- วันที่ 8 ปิดรีบอร์ดนี้คงไกล้หมดประโยชน์ๆ แล้วๆ รีได้สามารถลองเรียนและทดลองเล่นได้อยู่นะคับ รีบลองก่อนปิดรี