GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่องการคัดเลือกอาสา

SlasheR_

• Jr. Member
  • **
ปัญหามันอยู่ที่ว่าจะเจอคนนิสัยยังไง มาได้เป็นจีอาสา  คนที่ได้เป็นจีอาสานั้นแหละตัวปัญหา คิดง่ายๆ คิดดูดีๆ ถ้าไม่มีคุณเรื่องนี้มันก็จะไม่เกิด เพราะมีคุณ มันถึงเกิดเรื่อง เกิดประเด็นนี้ จะเกรียนในเกมไม่ผิดกฎกติกา เราก็รู้ มันไม่ได้มีกฎอะไรห้ามไว้ แต่คุณเกรียนไง มันเลยทำให้เกิดเรื่อง ที่ตัวคุณเองก็รู้ว่ามันต้องเกิดเรื่องทำนองนี้ใครๆ ก็รู้ แต่คุณก็ทำ

สิ่งที่ผมทำมันเหมือนยาเสพติด ครับ ผมรู้แล้วว่าต้องมีคนด่า แต่พอคนด่าผมกลับรู้สึกเหมือนสิ่งที่ผมทำเหมือนประสบความสำเร็จ ผมเสพติดมันครับ  ยิ่งทำยิ่งมีความสุข ยิ่งทำยิ่งสนุก ส่วนผลอะไรจะเกิดขึ้นผมรู้อยู่แล้วว่าอะไรมันจะเกิดเพียงแต่จะเกิดขึ้นเมื่อไหร่
ส่วนระยะที่มันยังไม่เกิด ผมก็ขอสนุกกันมันไม่ก่อน ไว้เค้าปรับแล้วผมค่อยเลิกเสพ  g#009
(อะไรวะ ยิ่งสนับสนุน ตูเล่นมันก็ปรับ อะไรวะ ถ้าตูก๊อปเงา จะปรับอีกแล้ว  อะไรวะ แล้วนี่ถ้าตูปล่อยบอส มันจะปล่อยอีกไหมละ)

คงไม่ปรับหรอกครับ ถ้าคุณจะเอาสกิลที่ต้องเก็บเวลา 8 ชั่วโมง มาปล่อยบอสให้คนอื่นตีดรอปของเล่น  woon_sunny

บอสในเกมยิ่งขาดแคลนอยู่  woon_sunny

credit by จีเอ็มเปเป้

ปัญหามันอยู่ที่ว่าจะเจอคนนิสัยยังไง มาได้เป็นจีอาสา  คนที่ได้เป็นจีอาสานั้นแหละตัวปัญหา คิดง่ายๆ คิดดูดีๆ ถ้าไม่มีคุณเรื่องนี้มันก็จะไม่เกิด เพราะมีคุณ มันถึงเกิดเรื่อง เกิดประเด็นนี้ จะเกรียนในเกมไม่ผิดกฎกติกา เราก็รู้ มันไม่ได้มีกฎอะไรห้ามไว้ แต่คุณเกรียนไง มันเลยทำให้เกิดเรื่อง ที่ตัวคุณเองก็รู้ว่ามันต้องเกิดเรื่องทำนองนี้ใครๆ ก็รู้ แต่คุณก็ทำ

สิ่งที่ผมทำมันเหมือนยาเสพติด ครับ ผมรู้แล้วว่าต้องมีคนด่า แต่พอคนด่าผมกลับรู้สึกเหมือนสิ่งที่ผมทำเหมือนประสบความสำเร็จ ผมเสพติดมันครับ  ยิ่งทำยิ่งมีความสุข ยิ่งทำยิ่งสนุก ส่วนผลอะไรจะเกิดขึ้นผมรู้อยู่แล้วว่าอะไรมันจะเกิดเพียงแต่จะเกิดขึ้นเมื่อไหร่
ส่วนระยะที่มันยังไม่เกิด ผมก็ขอสนุกกันมันไม่ก่อน ไว้เค้าปรับแล้วผมค่อยเลิกเสพ  g#009
(อะไรวะ ยิ่งสนับสนุน ตูเล่นมันก็ปรับ อะไรวะ ถ้าตูก๊อปเงา จะปรับอีกแล้ว  อะไรวะ แล้วนี่ถ้าตูปล่อยบอส มันจะปล่อยอีกไหมละ)

ปรับปล่อยบอสก็ไล่แย่งบอสสิ  g#009

ขอให้เป็นเช่นนั้น (ตูจะปล่อยบอส แล้วลากให้ตี๋ล่มเลย ส่วนไอคนจะตีคงไม่ได้ง่ายๆหรอกครับถ้าจะตีบอสที่ผมปล่อย  g#009)

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Red Division

• Jr. Member
  • **
  • Car Music
ย้ายมาพีเคเยย  รอปล่อยบอส g#037 g#037 g#037ขายบอสราคาดี หาคนปล่อยเล่นยากนะพีเค g#010 g#010

iipangii

• Newbie
  • *
เมื่อวานเซ็งมาก ๆ พิมพ์ ๆ อยู่ดี ๆ กระทู้ดันโดนล๊อก
คนที่เห็นความเจ็บปวดของคนอื่นเป็นเรื่องดีเรื่องสนุกอ่ะ ลองไปปรึกษาจิตแพทย์บ้างนะจ๊ะ ระวังต่อ ๆ ไปถ้าพัฒนาขึ้นเป้นสนุกนอกเกมเรื่องจะไม่จบง่าย ๆ นะ หรือจะแก้ตัวว่าตัวเองเป็นเยาวชน

เรื่องลากมอนเนี่ยเราก็เคยทำนะ พอดีตอนนั้นเพิ่งเล่น ไม่ได้รู้เรื่องราวอะไร ทำเควสนักล่าไปเรื่อย ๆ เควส 21 ตีเห็ดม่วง เราก็ตีไปหนีไป (ยาก็ไม่มี นั่งลูกเดียว) แถว  ๆ วาปก็มีคนมีขุดแร่เพียบ วิ่งเข้าวิ่งออกอยู่สามสี่รอบโดนด่าเลย (เขาว่าลากมาทำไม เราก็คิดในใจ ลากคืออะไรอ่ะคะ ตอนนั้นไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเวลามีคนมาใกล้ ๆ แล้วพูดว่า คาเดท หรือ เรน เนี่ยเขาเรียกเราอยู่นะ555) ที่เคยโดนก็มีเหมือนกัน ตีหมีอยู่ดี ๆ เห็นวิ่งหน้าตั้งมาเลย กำลังจะหนีอยู่แล้วมันดันมาถึงใกล้ ๆ เราแล้วพรางซะงั้น ดับอนาจ ดังนั้นเราเห็นใจพวกลากมอนพอสมควรนะว่าบางทีมันก็ไม่ได้ตั้งใจหรอก

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
6 เดือนทำงานได้แค่เนี้ย

เดือนธันวาคม จัดกิจกรรมได้ หนึ่ง

เดือน มกราคม จัดกิจกรรมได้ หนึ่ง

แต่มีเวลาก่อกวนคนในเกมส์เกือบทุกวัน

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=21198.0

ทีมงานก็ยังไร้สามัญสำนึกเห็นดีเห็นงาม

ทั้งๆ ที่รู้ดีว่า คนที่สมัครเป็นอาสา มีอุปนิสัยเยี่ยงไร

อาจมีึความสามารถและความรู้ในเรื่องเกมส์

แต่ไม่มีจรรยาบรรณในการปฏิบัติตน

รู้ถึงบรรทัดฐานทางสังคมแต่มิอาจกระทำได้

ซึ้งตั้งแต่ตอนยุบกิลแ้ล้วละลิน

ว่าเกมส์นี้ "มันไปไม่รอด"

วิ่งหาคาเดทป้ายแดงเข้ากิลทุกวัน

ไม่เคยเจอป้ายแดงเลย

มีแต่ร่างจำแลง !!

ไร้นาม

• Newbie
  • *
ผมว่าระบบจีอาสามันก็มีทั้งข้อดีข้อเสียนะ แล้วจีอาสาก็ไม่ได้เลวแล้วก็ขี้เกียจหรือเกรียนไปทุกคนนะ

เราจะเล่าประสบการณ์ของเราให้ฟัง คือเราอ่ะ"เล่น"ตัวจีอาสาคนนึง(ซึ่งไม่ใช่รุ่นนี้) ตอนแรกเราสมัครนะ แต่ไม่ติดไม่รู้ทำไม แต่เพื่อนในกิลติด ก็เลยยื้มตัวมันมาเล่น ซึ่งตัวนั้นก็มีคนรู้ไอดีประมาณ4-5คน   เข้าไปจัดกิจบ้าง ตอบคำถามบ้าง บางทีเดินออกนอกเมืองเจอผู้เล่นฆ่าบ้าง(สมัยนั้นยังไม่มีปิดพีเค)แต่พอเราจะเอาตัวจีไปเกรียน พี่คนนึงในกิลที่เคยเป็นจีอาสามา2-3สมัยแล้วก็บอกว่า "เอาตัวจีไปเกรียนอ่ะได้ แต่มันเสียภาพพจน์" เราก็คิดได้นะ เออ ถ้ากรูจะเอาตัวจีไปเกรียนแล้วให้เขาด่า กรูเอาตัวอื่นไปเกรียนดีกว่า สะใจกว่าเยอะ ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะ

เราก็ไม่รู้นะว่าคนอื่นมองเรายังไงในฐานะจีอาสา แต่เรามองตัวเองว่าเราก็ยังโอเคที่ทำตามหน้าที่ และไม่ให้เสียภาพพจน์จีอาสาที่ควรจะเป็นผู้นำกิจกรรม แต่ไม่ใช่แบบที่คุณทีด้าด่ามาในกระทู้ที่จีอาสาไม่ทำหน้าที่ลงสมัครไปวันๆ

ไร้นาม

• Newbie
  • *
ผมว่าระบบจีอาสามันก็มีทั้งข้อดีข้อเสียนะ แล้วจีอาสาก็ไม่ได้เลวแล้วก็ขี้เกียจหรือเกรียนไปทุกคนนะ

เราจะเล่าประสบการณ์ของเราให้ฟัง คือเราอ่ะ"เล่น"ตัวจีอาสาคนนึง(ซึ่งไม่ใช่รุ่นนี้) ตอนแรกเราสมัครนะ แต่ไม่ติดไม่รู้ทำไม แต่เพื่อนในกิลติด ก็เลยยื้มตัวมันมาเล่น ซึ่งตัวนั้นก็มีคนรู้ไอดีประมาณ4-5คน ซึ่งเราก็เข้าไปจัดกิจบ้าง ตอบคำถามบ้างเกือบทุกวัน แย่งกันเล่นกับพี่อีกคนนึง

บางทีเดินออกนอกเมืองเจอผู้เล่นฆ่าบ้าง(สมัยนั้นยังไม่มีปิดพีเค)แต่พอเราจะเอาตัวจีไปเกรียน ไปส่งมันกลับจุดเซฟเพื่อความสะใจ พี่คนนึงในกิลที่เคยเป็นจีอาสามา2-3สมัยแล้วก็บอกว่า "เอาตัวจีไปเกรียนอ่ะได้ แต่มันเสียภาพพจน์" เราก็คิดนะ เออ ถ้ากรูจะเอาตัวจีไปเกรียนแล้วให้เขาด่า กรูเอาตัวอื่นไปเกรียนให้เขาด่ายังดีกว่า สะใจกว่าเยอะ ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะ

เราก็ไม่รู้นะว่าคนอื่นมองเรายังไงในฐานะจีอาสา แต่เรามองตัวเองว่าเราก็ยังโอเคที่ทำตามหน้าที่ และไม่ให้เสียภาพพจน์จีอาสาที่ควรจะเป็นผู้นำกิจกรรม คอยตอบปัญหา คอยดูแลผู้เล่น(แม้จะไม่ทั่วถึงก็ตาม) แต่ไม่ใช่แบบที่คุณทีด้าด่ามาในกระทู้ที่จีอาสาไม่ทำหน้าที่ลงสมัครไปวันๆ [ถึงแม้เราจะเคยเอาตัวจีอาสาไปหาตำแหน่งศัตรูเราบ่อยๆก็ตาม แต่ก็ไม่เคยเอาตัวจีไปส่งใครกลับจุดเซฟหรือไปเกรียนนะ]

เอ้อ ยังพิมพ์ต่อไม่จบ กดผิด...

ก็ที่พิมพ์มาทั้งหมดหลังจากอ่านมา7หน้า3วันก็เห็นแล้วว่าจีอาสารุ่นนี้มันส้นตรีนแค่ไหน แค่อยากจะบอกว่า "จีอาสาก็เหมือนผู้ว่า ด่าไปเท่าไหร่ก็อยู่ที่จิตสำนึก"

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• Full Member
  • `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥