GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แรร์ 99 เอามาดรอปจากบอส จะดีจริงเหรอ ?

samunpai1

• Full Member

Chese_Butter

• Newbie
  • *
เราว่ากว่าจะทำบอสเพิ่มเสร็จ   หน้าไม้ 99 คงล้นเกมเเละ   = . =     

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ (ถ้าอนาคตเอาของเเรร์ 99  มาใส่บอสหมด  ดรอปกล่อง 99 มาก็ไม่มีความตื่นเต้นเลยว่าข้างในกล่องจะมีอะไร จะได้เเรร์ดีไหม       อยากได้อะไรกะเเค่ไปตีบอสตัวนั้นบ่อยๆเท่านั้นเอง ไม่กี่เดือนก็ล้นเกมเหมือนอย่างเเรร์สมัยก่อน)

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ผมว่าที่ถูกมันควรมีให้ดรอปจากบอสทีแรกอยู่แล้ว  แต่เมื่อก่อนบอสมันมีไม่เยอะ เค้าจึงจัดสรรมาเป็นกล่อง 99 เพื่อให้มีมาใช้กันก่อน ไอเทมแรร์มันต้องมีที่มา เหมือนกับแรร์บางตัวที่ไปอยู่กับการงานขั้นสูง  แรร์พวกนี้ทำไมไม่มีคนสนใจบ้างละครับว่าวันนึงมันจะล้น จะเยอะ คนจะไม่ทำ มันไม่คุ้ม ไม่ใช่เพราะมีความยากการทำอย่างเดียว  อีกหน่อยการงานต้องถูกปรับปรุง คนทำได้ก่อนราคาดี คนทำทีหลังราคาก็อาจจะถูกลงไปตามจำนวนที่มีออกมา

ผมอยากให้เพิ่มบอสและจัดสรรแรร์ลงให้ครบด้วยซ้ำไป มันต้องมีที่มา  ถึงให้ดรอปบอสโดยตรงกับดรอปมาเป็นกล่องสุ่ม 99 แบบเก่า แล้ววันข้างหน้ามันจะมีไม่เยอะหรือไงครับ  ของมันต้องออกมาเรื่อยๆ ไอเทมพวกนี้เกมส์ไม่ได้ไปจำกัดน๊ะครับว่าต้องมีออกได้เท่าไหร่  ถ้าอยากให้น้อยให้เขาจำกัดไปเลยไหมครับ ปีละ 2 ชิ้น ห้ามเกินนี้  น้อยแน่นอน ให้ออกได้ 2 ชิ้นต่อปีต่อแรร์ 1 อาชีพ  แต่ผมก็ไม่เห็นเกมส์ไหนเค้าทำแบบนี้ เพราะแรร์ตัวนี้ไม่ใช่ของมอล เป็นของมีที่มาดรอปในเกมส์

เค้าต้องสนองความต้องการของคนเล่นทุกระดับครับ แต่ก็ให้ % การได้มาที่ยากตามลำดับไว้เพื่อไม่ให้ของออกมากเกิน  คนมีอยู่ไม่ค่อยพอใจเพราะของจะราคาตก  ถ้าคิดแค่นั้นเท่ากับว่าจะให้คนที่ไม่มีดรอปยาก ดรอปไม่ได้ ต้องมาซื้อในราคาแพงที่ต้องเป็นที่พอใจของคนมีอยู่แล้ว  อย่างนี้ก็สนองอยู่ฝ่ายเดียวสิครับถูกมั้ย  ไอเทมพวกนี้จะไปตรึงราคาไม่ได้ ไม่ได้มีเราคนเดียวที่มีสิทธิ์หามาครอบครองได้ ผมไม่เห็นไอเทมไหนที่ดรอปในเกมส์ได้แล้วราคาไม่หล่นเลยครับ

ไอ้ที่ว่าเหมือนแรร์เก่าล้น เกลื่อน เยอะ  มันก็ใช่ ถูกต้องมันเยอะจริง แต่ก็ต้องพูดถึงรายละเอียดด้วยครับว่าสาเหตุอะไรมันจึงเยอะ  มันมีดรอปมานานเท่าไหร่แล้ว  สมควรแก่การที่ปัจจุบันมันจะมีจำนวนมาเยอะหรือเปล่า มันมีมากกว่าความต้องการแล้ว  สมัยก่อนไม่มีไอเทมแรร์ใหม่ๆ จำนวนมันยังน้อย มีแต่คนขอให้เปิดดรอปเยอะๆเพราะอยากได้ พอได้มาสมใจอยากจะให้ได้ยากๆ แล้วถ้าเข้าไปแทรกแซงตรงนี้เท่ากับให้เกมส์ปรับสนองความต้องการตัวเองอย่างเดียวเลย   และมายุคนี้ไอเทมใหม่ๆมีเข้ามา เวลสูงขึ้น ความสามารถดีขึ้น มันก็ย่อมเป็นธรรมดาที่เก่าจะตกลงไป คนเค้าก็ต้องการของที่ดีที่สุดที่หาได้มาใช้กันทั้งนั้น  แล้วระบบดรอปบอสแบบนี้มันก็เป็นแบบนี้มานานไม่ว่าจะไอเทมไหนๆที่มีให้ดรอป  น่าจะทำใจยอมรับกันได้แล้วน๊ะครับ  หรือจะให้เค้าเอาออกจากบอสให้หมดแล้วไปให้หาได้แค่ไขกล่องปีใหม่พอ   แบบนี้ดีหรือครับ  ดีต่อใคร  woon_huh

อีกเรื่อง ไอเทมที่ทยอยออกมาตอนนี้ไม่ได้มาปุ๊บแล้วเทพเลย มีการจุติ มีออฟชั่น มียศ ไหนจะมีสายการเล่นอีก มีองค์ประกอบอื่นอีกที่ต้องทำ  ถ้าจะว่ามีเยอะแล้วเบื่อ ผมก็ว่าจะมีเยอะจะมีน้อยถ้ามันจะเบื่อก็เบื่อเหมือนๆกัน  คนเก่าๆที่เล่นส่วนมากจะมีกันหมดแล้ว เพียงแต่มีไม่ครบทุกอาชีพ และถ้าจะขายหรือหาขาย ราคาจะต่ำลง  มันก็ต่ำลงถูกต้องแล้วละครับ จะให้มันเท่าเดิมหรือแพงขึ้นอยู่ตลอดมันเป็นไปไม่ได้หรอก  อันไหนดีคนแห่ไปเล่น ความต้องการใช้มันเยอะมันก็ขายดี  พอคนมันได้กันไปบ้างแล้วมันก็ถูกลง และมันก็ยังคงมีให้ดรอปอยู่เรื่อยๆ  ก็คนเล่นมันมีอยู่แค่นี้ ตลาดมันจะเดินได้ไงละครับ  อีกอย่างดรอปจากบอสมันไม่ได้ออกมาพรวดพราด ใครยากได้ไรไปดรอปก็ได้เลย  เดือนเดียวมีใช้กันถ้วนหน้าแบบนั้นสักหน่อย   ผมอยากให้เค้าทำเควสให้ใช้ของแรร์บอสเก่าๆไปอับเกรดเป็นของเวลสูงได้ด้วยซ้ำ  เพราะบางอย่างดรอปบอสมาขายไม่ออกน่าจะเอาไปทำประโยชน์ได้ดีกว่าขาย NPC ที่ได้ไม่กี่ตังค์  หรือให้มันเอาไปอับเกรดเพิ่มความสามารถของอาวุธและของสวมใส่เวลสูงๆได้ก็จะดี

samunpai1

ผมว่าที่ถูกมันควรมีให้ดรอปจากบอสทีแรกอยู่แล้ว  แต่เมื่อก่อนบอสมันมีไม่เยอะ เค้าจึงจัดสรรมาเป็นกล่อง 99 เพื่อให้มีมาใช้กันก่อน ไอเทมแรร์มันต้องมีที่มา เหมือนกับแรร์บางตัวที่ไปอยู่กับการงานขั้นสูง  แรร์พวกนี้ทำไมไม่มีคนสนใจบ้างละครับว่าวันนึงมันจะล้น จะเยอะ คนจะไม่ทำ มันไม่คุ้ม ไม่ใช่เพราะมีความยากการทำอย่างเดียว  อีกหน่อยการงานต้องถูกปรับปรุง คนทำได้ก่อนราคาดี คนทำทีหลังราคาก็อาจจะถูกลงไปตามจำนวนที่มีออกมา

ผมอยากให้เพิ่มบอสและจัดสรรแรร์ลงให้ครบด้วยซ้ำไป มันต้องมีที่มา  ถึงให้ดรอปบอสโดยตรงกับดรอปมาเป็นกล่องสุ่ม 99 แบบเก่า แล้ววันข้างหน้ามันจะมีไม่เยอะหรือไงครับ  ของมันต้องออกมาเรื่อยๆ ไอเทมพวกนี้เกมส์ไม่ได้ไปจำกัดน๊ะครับว่าต้องมีออกได้เท่าไหร่  ถ้าอยากให้น้อยให้เขาจำกัดไปเลยไหมครับ ปีละ 2 ชิ้น ห้ามเกินนี้  น้อยแน่นอน ให้ออกได้ 2 ชิ้นต่อปีต่อแรร์ 1 อาชีพ  แต่ผมก็ไม่เห็นเกมส์ไหนเค้าทำแบบนี้ เพราะแรร์ตัวนี้ไม่ใช่ของมอล เป็นของมีที่มาดรอปในเกมส์

เค้าต้องสนองความต้องการของคนเล่นทุกระดับครับ แต่ก็ให้ % การได้มาที่ยากตามลำดับไว้เพื่อไม่ให้ของออกมากเกิน  คนมีอยู่ไม่ค่อยพอใจเพราะของจะราคาตก  ถ้าคิดแค่นั้นเท่ากับว่าจะให้คนที่ไม่มีดรอปยาก ดรอปไม่ได้ ต้องมาซื้อในราคาแพงที่ต้องเป็นที่พอใจของคนมีอยู่แล้ว  อย่างนี้ก็สนองอยู่ฝ่ายเดียวสิครับถูกมั้ย  ไอเทมพวกนี้จะไปตรึงราคาไม่ได้ ไม่ได้มีเราคนเดียวที่มีสิทธิ์หามาครอบครองได้ ผมไม่เห็นไอเทมไหนที่ดรอปในเกมส์ได้แล้วราคาไม่หล่นเลยครับ

ไอ้ที่ว่าเหมือนแรร์เก่าล้น เกลื่อน เยอะ  มันก็ใช่ ถูกต้องมันเยอะจริง แต่ก็ต้องพูดถึงรายละเอียดด้วยครับว่าสาเหตุอะไรมันจึงเยอะ  มันมีดรอปมานานเท่าไหร่แล้ว  สมควรแก่การที่ปัจจุบันมันจะมีจำนวนมาเยอะหรือเปล่า มันมีมากกว่าความต้องการแล้ว  สมัยก่อนไม่มีไอเทมแรร์ใหม่ๆ จำนวนมันยังน้อย มีแต่คนขอให้เปิดดรอปเยอะๆเพราะอยากได้ พอได้มาสมใจอยากจะให้ได้ยากๆ แล้วถ้าเข้าไปแทรกแซงตรงนี้เท่ากับให้เกมส์ปรับสนองความต้องการตัวเองอย่างเดียวเลย   และมายุคนี้ไอเทมใหม่ๆมีเข้ามา เวลสูงขึ้น ความสามารถดีขึ้น มันก็ย่อมเป็นธรรมดาที่เก่าจะตกลงไป คนเค้าก็ต้องการของที่ดีที่สุดที่หาได้มาใช้กันทั้งนั้น  แล้วระบบดรอปบอสแบบนี้มันก็เป็นแบบนี้มานานไม่ว่าจะไอเทมไหนๆที่มีให้ดรอป  น่าจะทำใจยอมรับกันได้แล้วน๊ะครับ  หรือจะให้เค้าเอาออกจากบอสให้หมดแล้วไปให้หาได้แค่ไขกล่องปีใหม่พอ   แบบนี้ดีหรือครับ  ดีต่อใคร  woon_huh

อีกเรื่อง ไอเทมที่ทยอยออกมาตอนนี้ไม่ได้มาปุ๊บแล้วเทพเลย มีการจุติ มีออฟชั่น มียศ ไหนจะมีสายการเล่นอีก มีองค์ประกอบอื่นอีกที่ต้องทำ  ถ้าจะว่ามีเยอะแล้วเบื่อ ผมก็ว่าจะมีเยอะจะมีน้อยถ้ามันจะเบื่อก็เบื่อเหมือนๆกัน  คนเก่าๆที่เล่นส่วนมากจะมีกันหมดแล้ว เพียงแต่มีไม่ครบทุกอาชีพ และถ้าจะขายหรือหาขาย ราคาจะต่ำลง  มันก็ต่ำลงถูกต้องแล้วละครับ จะให้มันเท่าเดิมหรือแพงขึ้นอยู่ตลอดมันเป็นไปไม่ได้หรอก  อันไหนดีคนแห่ไปเล่น ความต้องการใช้มันเยอะมันก็ขายดี  พอคนมันได้กันไปบ้างแล้วมันก็ถูกลง และมันก็ยังคงมีให้ดรอปอยู่เรื่อยๆ  ก็คนเล่นมันมีอยู่แค่นี้ ตลาดมันจะเดินได้ไงละครับ  อีกอย่างดรอปจากบอสมันไม่ได้ออกมาพรวดพราด ใครยากได้ไรไปดรอปก็ได้เลย  เดือนเดียวมีใช้กันถ้วนหน้าแบบนั้นสักหน่อย   ผมอยากให้เค้าทำเควสให้ใช้ของแรร์บอสเก่าๆไปอับเกรดเป็นของเวลสูงได้ด้วยซ้ำ  เพราะบางอย่างดรอปบอสมาขายไม่ออกน่าจะเอาไปทำประโยชน์ได้ดีกว่าขาย NPC ที่ได้ไม่กี่ตังค์  หรือให้มันเอาไปอับเกรดเพิ่มความสามารถของอาวุธและของสวมใส่เวลสูงๆได้ก็จะดี

g#031 g#031 g#031

tackeyfunk

• Newbie
  • *

เห็นด้วกับคุณนะครับ ไม่รุ้จีเอมทำเปอดรอปยังไงนะ แต่อย่าลืมมันชิงติดแล้วมันดรอปได้อีก

แต่จีเอมเกมส์นี้เอาไรแน่นอนไม่ได้ ถ้าจะให้หน้าไม้ 99ดรอป ก็เอา แรร 99 อย่างอื่นไปลงบอส ให้หมด อย่างนี้ มันแฟร์กว่าไหม

ถ้าจะทำบอสไหม่ ให้ แรร 99 ลงครบ ผมว่ากว่าจะครบ หน้าไม้้ 99 คงเกลื่อน แต่สำหรับผมคิดว่าไม่มีความตื่นเต้นเลย

เอากล่อง99มาลงบอสเลยไม่ดีกว่าหรอ ถ้าอยากให้แรร 99 ออกมาบ้างก็ให้มันดรอปเฉพาะกล่อง99ไปเลย มันจะได้ คละ แรร 99 กันไป

ดีกว่ามาเจาะจง  g#014

sahasa

• Newbie
  • *
คือไม่ใช่อะไร พวกที่ออกมาบ่น คือพวกมีหน้าไม้ 99 อยู่กับตัว อาจจะซื้อเงินบิลมาแพง หรืออาจจะซื้อเงินจริงมา
ก็เลยเสียดาย ไม่อยากให้หน้าไม้ 99 ดรอปจากบอส เดี้ยวราคามันจะตกเร็ว แล้วตัวเองจะขายไม่ได้ราคาดีเหมือนก่อน
หรือว่าที่พูดไม่จริง เถียงได้นะ

woon_5555 woon_5555 woon_5555

noey_za

• Newbie
  • *
คือไม่ใช่อะไร พวกที่ออกมาบ่น คือพวกมีหน้าไม้ 99 อยู่กับตัว อาจจะซื้อเงินบิลมาแพง หรืออาจจะซื้อเงินจริงมา
ก็เลยเสียดาย ไม่อยากให้หน้าไม้ 99 ดรอปจากบอส เดี้ยวราคามันจะตกเร็ว แล้วตัวเองจะขายไม่ได้ราคาดีเหมือนก่อน
หรือว่าที่พูดไม่จริง เถียงได้นะ

เเล้วไม่คิดถึงความรู้สึกถึงคนพวกนี้บ้างหรอ  (คนที่ไม่มี ถ้าพยายามจิงๆสักวันก็ต้องมีอย่างคนอื่นเค้าบ้างแหละ) 
ไอเราพยายามเเทบตายกว่าจะได้มา นี่หาแปปเดียวกะได้มาเเละ(ถ้าเทียบกับก่อนอัพเเพทช์)    เหมือนไม่ยุติธรรมยังไงไม่รู้  woon_sad2

..TEERAK..

ถามจริงๆเหอะ คิดแค่นั้นจริงๆหรอ woon_no woon_no

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
บอสทุกตัวมันก็สุ่มตกกล่องแร์99 อยู่แล้วไม่ใช่หรอ ถึงจะไม่เคยดรอปได้ก็เถอะ g#041 ดรอปได้แต่แรร์66
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

DarkEagle

• DarkEagle

เเล้วไม่คิดถึงความรู้สึกถึงคนพวกนี้บ้างหรอ  (คนที่ไม่มี ถ้าพยายามจิงๆสักวันก็ต้องมีอย่างคนอื่นเค้าบ้างแหละ) 
ไอเราพยายามเเทบตายกว่าจะได้มา นี่หาแปปเดียวกะได้มาเเละ(ถ้าเทียบกับก่อนอัพเเพทช์)    เหมือนไม่ยุติธรรมยังไงไม่รู้  woon_sad2

กำหนู  หาแป๊บเดียวได้มาละ  มันได้ง่ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ  คิดไปเองรึเปล่า  อย่าเพิ่งไปตกอกตกใจอะไรขนาดนั้น   ผมจะบอกให้ว่า  ลักษณะดรอปไอเทมบอสของเกมส์นี้ที่ผมเล่นมา  ช่วงที่มีไอเทมใหม่ๆ บอสใหม่ๆ ของใหม่เพิ่มมาให้ดรอป  ช่วงแรกๆที่เพิ่งมี ไอเทมจะดรอปอยู่ในขั้นถือว่าดีขั้นหนึ่ง  แต่หลังจากนั้นก็ดรอปยากเหมือนๆกันหมด ขนาดชนะกิจเพิ่มอัตราดรอป ที่ได้ๆกันจากบอสเซตจุเป็นไอเทมเน่าๆก็มีน๊ะครับ ไม่ได้ดรอปแต่ไอเทมชั้นเทพที่ต้องการไปเสียหมด   เข้าใจว่ามันคำนวนเป็นอัตราส่วนอะไรมั้ง ต้องให้ท่านโคมาอธิบายตรงนี้เอง  แต่ที่ว่าแรกๆดรอปดีหน่อยนี่ไม่ได้ถึงกับขนาด ตีเป็นได้ ตายเป็นเจอ   แล้วเมื่อก่อนนี้อะน๊ะ ไอเทมแรร์มันไม่มีความสามารถ เค้าจัดมาในกล่องปีใหม่ และยังไม่มีกล่อง 99 ให้ดรอปด้วยซ้ำ  ซึ่งมันก็แน่นอนละครับว่าหายาก  จนมีการเรียกร้องเกิดขึ้นมันก็มีกล่องสุ่ม 99 เข้ามา และเค้าแจ้งไว้แล้วว่าของพวกนี้ยังไม่เสร็จ ไม่มีความสามารถและยังไม่มีที่มา ซึ่งก็ต้องพัฒนาหาที่มาให้มันต่อไปในอนาคต  กล่องสุ่มแรร์ 99 มันเป็นแค่ของแก้ขัดที่เค้าหาวิธีกระจายไอเทมลงมาให้ใช้กันเฉพาะหน้า

ใครๆก็อยากได้กันทั้งนั้น แต่การได้มาไม่เหมือนกัน บางคนก็ซื้อมาแสนแพง บางคนดรอปมาแสนยาก  แต่ครรลองของมันจริงๆแล้ว มันจะต้องมีที่มา  การที่เพิ่มบอสและให้ดรอปสด กับ การที่มีในกล่อง 99 ก็ถ้ามันจะดรอปดีปานที่คิดตกใจแบบนั้น และมันเป็นสิ่งที่ไม่เหมาะสม  มันก็ควรเอาออกไปทั้งกล่องและแรร์ที่ดรอปตรงจากบอสให้หมดทั้งคู่  แล้วให้ทีมงานไปจัดสรรการปล่อยไอเทมใหม่ว่าจะให้มาทางใด จำนวนเท่าใด  แต่ผมว่าเค้าไม่ทำ  ทำก็บ้าละ  ทำแบบนั้นให้การได้มาของไอเทมต้องไปตกอยู่กับคนเก่าที่มี อยากได้ซื้อลูกเดียว ถ้าแบบนั้นก็ไม่ต้องมีบอส ไม่ต้องมีดรอปกันต่อไป  ไขกล่องปีใหม่อย่างเดียวก็พอ  คุมจำนวนได้ด้วย  แพงได้เท่าที่อยากแพงสำหรับคนที่มี เพราะไม่มีดรอปเพิ่มออกมาให้มาแข่งขันราคาอีกแล้ว   

ราคาที่จะตก มันไม่ได้ตกไปเท่าไหร่เลย จับการค้าทางนี้ก็ต้องเข้าใจก่อนว่า ของมันมีออกมาเรื่อยๆ ไม่ได้ผูกมัดทางใดทางหนึ่งหรือคนในคนหนึ่ง  จะซื้อจะขาย จะเก็บ จะเก็งกำไร มันก็ต้องให้ทัน  ถึงต่อให้ไม่มีดรอปจากบอสโดยตรง ผมให้ใครที่มีหน้าไม้ 99 ตอนนี้ เก็บไว้ในคลังเลย จดราคาตอนนี้ที่ขายได้ไว้ด้วย  แล้วสัก 2 ปี เอาออกมาขายใหม่  มันจะได้ราคาเดิมหรือแพงขึ้นมั้ยละ ป่านนั้นกล่อง 99 ออกไปเท่าไหร่ แรร์อะไรออกมากี่ชิ้นแล้วไม่รู้  มันจะแพงขึ้นหรือคงราคาตอนนี้ไว้ได้มั้ยละ  ไม่มีทางเลยครับ

DarkEagle

• DarkEagle

ของมันไม่ได้ดรอปดีอะไรปานนั้นหรอกครับ  แต่ที่อยากให้เป็นคือ  จัดบอสมาเพิ่มโดยไวและจัดแจงไอแทมลงให้ครบทุกอาชีพ  ตลาดมันจะปั่นป่วนน้อยลงหน่อย

~๐ Ryan ๐~

ผมเถียงอะ เพราะผมได้มาไม่ยาก และก็ไม่ได้คิดจะขาย เท่าที่รู้ไอเทมนี้ยศ+16 ตอนยังไม่มีระบบจุติ เซิฟสวรรค์ขายไปในราคาเงินจริง 13000 บาท ถ้าผมคิดว่ามันทำให้รวยขนาดนั้นคงแหกปากขายไปนานแล้ว ไอคนขายนะไม่เท่าไหร่ ไอคนซื้อนี่สิ ....
ดังนั้นส่วนตัวราคามันจะถูกจะแพง ก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรอยู่แล้ว (ผมคนตั้งกระทู้ ดังนั้นที่บอกนี่คือความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ) ถ้ายังไม่เข้าใจ ลองไปอ่านที่ผมตั้งให้ครบ
ไม่ใช่อ่านนิดๆหน่อยๆก็มาแสดง....

เอ้า อ่านซะว่า คนตั้งกระทู้เค้าสื่ออะไร

1. ถ้าจะให้ไอเทม99อันอื่นลงบอส ก็ต้องรอบอสตัวใหม่ใช่ไหม
2. ปีนึงทีมงานเพิ่มบอสกี่ตัว กว่าจะครบใช้เวลานานเท่าไหร่ คิดปีละตัว กว่าจะครบก็กินเวลาเป็น10ๆปี
3. ไม่ได้ให้คิดเอาออก แต่อยากให้สุ่มดรอปไอเทม 99 ทุกชิ้น จะแฟร์กว่าไหม อาชีพอื่นๆก็อยากมีบ้าง

thonson

ผมมองในฐานะเคยหาของบอสมาขายนะ ถึงช่วงนี้จะไม่ค่อยได้เล่นแล้วก็ตาม แล้วก็ไม่ได้เล่นเทร

ผมอยากให้สุ่มดรอฟของแรร์อาชีพอื่นด้วย ถึงมันจะไม่ใช่ของจุติ ก็มีคนอยากได้อยู่ดี

ไอเทมนี้ช่วง2-3เดือนแรกมันอาจจะขายได้ พอมันเกลื่อน มันก็ขายไม่ได้แล้ว บางคนไม่ต้องซื้อก็หาดรอฟกันเอง

แล้วช่วยดูความเป็นจริงด้วย คนเล่นใหม่มีกี่คนกัน

คนอยากได้ก็ไม่อยากให้ปรับ ผมมองอีกแง่นึง ไม่ว่าจะเป็นไอเทมอะไรอาชีพไหน ถ้าจะเอาลงบอสก็ควรลงให้เหมือนกัน ให้เท่าเทียมกัน

แล้วแต่ทีมงานจะพิจารณาก็แล้วกันครับ ถ้าคิดว่าแบบนี้ดีแล้วก็ปล่อยไป woon_sunny

"nena"

• Newbie
  • *

Allure`

• Jr. Member
  • **
  • it's not okay to be..
เห็นด้วยครับ อาชีพอื่น อยากได้ แรร 95-99 มั่งอะ เอาลงแต่เทรไม่ยุติธรรม woon_angry

เทรมี 2หัวแล้ว ยังมี3หัวอีก เฮ้อออ  อยากได้มีด99  g#006