GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยกันคับ...ช่วยกันถ่ายรูปประจานคนคิดชั่วกัน

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#014 g#014 g#014
      ผมขอตั้งกระทู้นี้อีกครั้งนะคับ...อาจจะเป็นประโยชน์สำหรับใครหลายๆคน และอาจขัดประโยชน์ใครบางคนก้อขอโทษด้วยนะคับ
           เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ คงจะเบื่อกันกับพวอกจ้องจะโกงการเดลของที่ตลาดไซ..
           ลบ0บ้าง ลบจำนวนของบ้าง..หรือไม่ก้อลบของที่เดลออกไปเลย..บางครั้งต้องมาเสียเวลาตั้งร้านขายของใหม่..
           ผมมีวิธีแนะนำเล็กๆน้อยๆ...หลายคนอาจจะรู้แล้ว..
              1.ก่อนเดลขู่ก่อนว่าจะขอถ่ายรูปเพื่อป้องกันการโกง(หรือไม่ต้องบอกก้อได้ในกรณีที่จะจับคนโกงส่งทีมงาน)
              2.หลังจากเห็นราคาหรือจำนวนของที่เราต้องการแล้ว ก่อนกดยืนยันให้ถ่ายรูปไว่เพื่อเป็นหลักฐาน
              3.ก่อนที่เราจะกดยืนยันครั้งสุดท้ายตรงนี้ล่ะที่มันจะลบ0หรือลบของที่เดล..ให้เราถ่ายรูปอีกครั้งเพื่อเป็นหลักฐานสำคัญ
              4.รูปที่ถ่ายต้องเห็นคำสนทนาการซื้อขายด้วยนะว่าจะซื้อขายอะไร ราคาเท่าไหร่ และถ้าเค้าให้ราคาไม่ตรงก็ ให้ถ่ายรูปไว้
       อาจจะเอาผิดไรได้ไม่มาก..แต่ผมว่าน่าจะช่วยได้ในระดับนึง....
             ที่สำคัญคือผมโดนบ่อยจนน่ารำคาญเพราะต้องมาคอยตั้งร้านขายของใหม่ตลอดเลย..หลายคนคงเป็นเหมือนกัน
             ยังงัยใครที่สนใจ..และมีความคิดเห็นเดียวกันกับผม ก้อช่วยกันถ่ายรูปมาลงไว้เยอะๆเลยนะคับ
             อย่างน้อยจะได้รู้ชื่อว่ามีใครบ้างที่คิดทำชั่ว..
                                g#014 g#014 g#014 g#032 g#032 g#032

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#024 g#024 g#024
            หวังว่าคนที่คิดชั่ว...จ้องจะโกง..ทำความเดือดร้อนให้คนอื่นคงลดจำนวนลงไม่มาก้อน้อยนะคับ....
                    ถ่ายรูปลงมาให้ดูชื่อคนคิดชั่วกันเยอะๆนะคับ...
               g#031 g#031 g#031 g#032 g#032 g#032