GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จะตอแหลไปถึงไหนจีเอ็ม ! ขอให้อ่านก่อนลบ/ล็อค ให้คนแสดงความคิดเห็นก็ดี

CacAloz

• Full Member
เรื่องการรับของรางวัลทางทีมงานติดต่อผ่านโทรศัพท์โดยตรงกับผู้เล่นนะครับผมไม่คุยประเด็นเรื่องนี้

กระทู้นี้ถ้าเพื่อนๆ อ่านกันดีๆ และเข้าใจประเด็นนั้นไม่มีอะไรมากครับ กระทู้นี้เกิดขึ้นหลังจากที่ผมได้ทำการประกาศเตือน ประกาศ : เตือนภัยเรื่องโปรแกรมตีบวก

ซึ่งส่งผลกระทบกับคนขายโปรแกรมดังกล่าวครับ เนื้อหาของเจ้าของกระทู้อ่านกันดีๆ ก็แค่อยากออกมายืนยันว่าโปรแกรมใช้ได้ จริงน่ะ !! ก็แค่นั้น

ก็อยากที่ผมได้ประกาศโปรแกรมสามารถใช้ได้แบบไหน และจุดไหนที่เกินจริงไป สุดท้ายก็แล้วแต่ดุลพินิจของผู้เล่นละครับว่าจะตัดสินใจอย่างไร

Sikarinth

• Jr. Member
  • **
อืมๆ  จากหน้าที่แล้ว มีคนนำคลิปyoutube ที่เอาตัวnpcตี+  ที่มีเพิ่มพรตี+นี่ครับ  ตัวนี้มันน่าจะก๊อปมาจากใต้ปราสาทไม่ใช่เหรอครับ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะ เพราะจากนอกปราสาทไม่น่าจะมีพรตี+นะ

คลิปนี้แหละ  ทางทีมงานขอทำการลบคลิปดังกล่าว

จีเอ็มลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2012, 10:21:47 โดย จีเอ็มเปเป้ »

Social

• Newbie
  • *
  • พวกเยอะเท่านั้น จึงเป็นผู้ชนะ !!!
ทีมงานบนไอดีเลยครับ

1.ป่วนเกมทำให้เกิดความแตกแยก
2.หลอกลวง โดยการนำลิงค์เวบขายโปรมาเผยแพร่
3.ทำผิดแล้วไม่จำ นำความผิดมาทำซ้ำ

แบนก็แบนสิครับไอดีบอร์ด

ผมว่าคุณนั้นแหละ อย่ามาโชวโง่ซ้ำๆเลย

เถียงกับจีเอ็มไปก็เท่านั้น บอกว่าตัวเลขหลอกๆก็เท่านั้น แต่มันเปิดมาจาก NPC จริงๆ เพราะมันคือการเปิดหน้าต่าง NPC ตัวนั้นๆ จากที่นั้นๆ

ปล1. จากที่อ่านเว็บขายโปรแกรม เพื่อนๆ ไม่สังเกตุหรอครับหมายเหตุ : - ที่ตีได้ยศสูงๆเป็นเพียงเพิ่ม เปอร์เซ็น ไม่ได้บอกว่าตีแล้วติดทุกครั้ง หรือ ไม่แตก จากหมายเหตุก็บอกอยู่เห็นๆนะครับ ไม่ต่างอะไรกับตีกับ NPC ตัวจริงๆ และก็ท่านแน่ใจแล้วหรือว่า % ที่เพิ่มมานั้น มีผลกับตัวเกมจริงๆ

สีแดง
 1 อันนี้เป็นเพียงการบอกพวกที่อ่านภาษาไทยแล้วไม่เข้าใจคือคิดว่าโปรแกรมทำได้ทุกอย่าง
2 เป็นการบอกให้รู้ว่าไม่ติดทุกครั้งอย่างพวกที่เข้าใจว่ามีโปรแล้วขอให้ตียศเทพให้ดูหลายๆชิ้นโชวหน่อย

สีน้ำเงิน
1 มันไม่ต่างจาก NPC ตัวจริงอยู่แล้ว เพราะบอกอยู่ว่า "copy NPC" นั้นคือ การเอาตัวต้นแบบมาใช้คัดลอก เหมือนของจริง
2 % ที่เพิ่มนั้นก็มาจาก NPC ในปราสาทไงละครับ

สงสัยจีเอ็มจะไม่เข้าใจหลักการของโปรแกรมนี้ละมั้ง

นี้คือข้อความของเทสเตอร์หน้าโง่นะครับ

โปรตรงไหน ก็แค่ ใช้ Cheat Engine เปิด หน้า UI NPC  woon_5555

โปรคือโปรแกรม

ขอแค่มันใช้โกงได้ ก็คือ"โปรแกรมโกง"

ในโลกเกมออนไลน์จะเรียกสั้นๆว่า"โปร"

ตั้งแต่ในเกมละท่าทางจะยังไม่เก็ทกับคำว่า "โปร"

เขาบอกว่าเปิดหน้า UI NPC ก็น่าจะรู้นะว่ามันเปิดของตัวนั้นๆ

เมื่อเข้าใจประเด็นของกระทู้นี้

เรื่องการรับของรางวัลทางทีมงานติดต่อผ่านโทรศัพท์โดยตรงกับผู้เล่นนะครับผมไม่คุยประเด็นเรื่องนี้

กระทู้นี้ถ้าเพื่อนๆ อ่านกันดีๆ และเข้าใจประเด็นนั้นไม่มีอะไรมากครับ กระทู้นี้เกิดขึ้นหลังจากที่ผมได้ทำการประกาศเตือน ประกาศ : เตือนภัยเรื่องโปรแกรมตีบวก

ซึ่งส่งผลกระทบกับคนขายโปรแกรมดังกล่าวครับ เนื้อหาของเจ้าของกระทู้อ่านกันดีๆ ก็แค่อยากออกมายืนยันว่าโปรแกรมใช้ได้ จริงน่ะ !! ก็แค่นั้น

ก็อยากที่ผมได้ประกาศโปรแกรมสามารถใช้ได้แบบไหน และจุดไหนที่เกินจริงไป สุดท้ายก็แล้วแต่ดุลพินิจของผู้เล่นละครับว่าจะตัดสินใจอย่างไร

ก็ล็อคกระทู้ได้แต่อย่าลบ เพราะ สุดท้ายก็แล้วแต่ดุลพินิจของผู้เล่นละครับว่าจะตัดสินใจอย่างไร

ขอให้แก้ได้ไวๆละกันนะครับ  g#004 g#037
ห้ามผู้เล่นตั้งชื่อ ID,  ภาพลายเซ็น, รูปภาพ หรือโพส  Link ที่แสดงเจตนาว่าขายไอเทม หรือสิ่ง ใด ๆ ที่เป็นจุดประสงค์เชิงเงินจริง, หรือ เกมอื่น เว็บไซต์อื่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับเกมในเครือ GAMEINDY ข้อความหรือ รูปภาพ ที่ใช้คำไม่สุภาพ หยาบ คาย คำผวน ความหมายกำกวม คำแสลง ทั้งภาษาไทยและ ภาษาอังกฤษที่ส่อถึง

CacAloz

• Full Member
Q : แต่มันเปิดมาจาก NPC จริงๆ เพราะมันคือการเปิดหน้าต่าง NPC ตัวนั้นๆ จากที่นั้นๆ

A : ที่ทางทีมงานบอกโปรแกรมใช้ไม่ได้นั้น เพราะตัวละครต้องยืนอยู่ในแผนที่ ที่ NPC ยืนอยู่ครับ ถึงจะได้ผลของ % การตีบวกชัดปะ
  g#009
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2012, 10:35:40 โดย จีเอ็มเปเป้ »