GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จากเหตุการณ์ที่อยู่ๆตัวละครของสมาชิกในกิลฟรีดอม หายไปจากไอดีโดยทีมงานเป็นคนดึงไป

aa123456789

• Newbie
  • *
  • The-Ripper
เเบบ นี้พี่ๆๆทีมงาน ตอนนี้ คงกำลัง คิดหนักนะคับ

ว่าจะออกมาตอบว่าไงดีคับ

คงหา คำตอบ ยังไมได้

ของ ของทุกคนที่หามาเอง มี สิทในของ ของตัวเอง จะให้ คนอื่นมเอา ไปได้ไง

รีบๆๆมาตอบ นะอยากรู้คำตอบ

pop_999

• Full Member
ผิดถูกทีมงานเค้าก็รู้อยู่แก่ ใจ แต่ มาอ้างกฏระเบียบ ก็ต้อง ดูในมุม ของความเป็นไปได้ด้วยว่า ทำไม เค้า ถึงได้ โอนย้ายไอดี กันโดยสุจริต แล้วนำตัวละครไปเล่นอยู่ได้ตั้งนาน สองนาน แล้วไอเทม ที่จีเอ็ม ยึดไปพร้อมตัวละคร ท่านจีเอ็มแน่ใจแล้วหรือ ว่าไอเทมนั้น เป็นของ เจ้าของตัวละคร เดิม  ผู้เล่นเค้าไม่ได้ แฮคตัวละครไป แต่ทีมงานดันมาแฮคตัวละครผู้เล่น เวง  g#014

pop_999

ผมกำลังติดตามเรื่องให้อย่างเร่งด่วน แต่ตอนนี้ขออธิบายเกี่ยวกับการปฏิบัติงานคร่าวๆ ก่อนนะครับ

1. การร้องเรียนใดๆ นั้น เจ้าของเรื่อง เจ้าของไอดีควรเป็นผู้ร้องเรียนด้วยตัวเองครับ คุณไม่สามารถแจ้งเรื่องแทนเจ้าทุกข์ได้ เพราะทีมงานจะให้ข้อมูลกับเจ้าของไอดีเท่านั้น แน่นอนว่าทางที่ถูกต้องควรแจ้งมาทาง Support ตามกฎ

2. กรณีแจ้งแฮ็คตัวละคร ย้ายตัวละคร ต่างๆ เหล่านี้ล้วนต้องใช้เอกสารประกอบด้วย ทีมงานจึงมีสิทธิ์ดำเนินการได้ แน่นอนว่าสำหรับเคสนี้ ผมจะกลับไปตรวจสอบในกรณีที่เจ้าของตัวละคร หรือเจ้าทุกข์แจ้งเรื่องผ่านทาง Support เข้ามาอย่างถูกต้องครับ

3. ในเคสนี้ การย้ายตัวละครจากไอดีเจ้าของเดิมไป เข้าข่ายการแจ้งแฮคได้ครับ นั่นหมายความว่าเจ้าของไอดีต้องส่งเอกสารยืนยัน แล้วถ้ามันถูกต้องตามเงื่อนไขทุกอย่าง ทั้งเรื่องเงินโซลที่เติมในไอดี และเรื่องระยะเวลาในการแจ้ง ทีมงานก็ต้องส่งมอบตัวละครคืนให้กับเจ้าของโดยไม่มีเงื่อนไขครับ

4. กรณีที่มีการซื้อขายตัวละครกันนอกรอบ อันนี้กฎบอกไว้อย่างชัดเจนว่ามันผิดกฎ หากมีหลักฐานพิสูจน์ได้ผมจะแบนทั้งคู่ และแน่นอนว่าถ้าไม่มีหลักฐานใดๆ ตัวละครจะถูกส่งคืนเจ้าของโดยไม่มีข้อยกเว้นครับ

ในการแจ้งแฮคนั้น ทีมงานจำเป็นต้องยึดตามหลักฐานแสดงความเป็นเจ้าของเป็นสำคัญครับ เพราะการซื้อขายกันนอกรับนั้นมันผิดกฎอยู่แล้ว ถ้าไม่ยึดกฎตามนี้ ผมคงจะเปิดรับแจ้งแฮคให้เพื่อนๆ ไม่ได้อย่างแน่นอน การอยู่รวมกันเป็นหมู่ ทุกคนต้องอยู่ภายใต้ "กฎ" ครับ ดังคำที่ว่า "บ้านมีกฎบ้าน เมืองมีกฎเมือง"

อย่างไรก็ตาม ผมได้ทำการแบนไอดีตัวละครดังกล่าวไว้แล้วชั่วคราว เพื่อรอการตรวจสอบ พรุ่งนี้ผมจะแจ้งผลให้เจ้าทุกข์ทราบ และหากเจ้าทุกข์จะนำมาเล่าสู่กันฟังที่บอร์ดนี้ ก็เป็นสิทธิ์ที่เค้าพึงกระทำได้ครับ

ปล. ระวังเรื่องการใช้คำไม่สุภาพด้วยนะครับ ถ้าคุยกันด้วยเหตุผลผมก็รับฟังเสมอ แต่ถ้ามาด้วยอารมณ์ ผมก็ขออนุญาตอ่านผ่านไปในบัดดล

ด้วยคารวะ
ย.ยุ่น

วิจารณญาณ ดุลพินิจ มโนธรรม เมตาธรรม และชั่งน้ำหนักระหว่าง กฎเกณฑ์ และ โลกแห่งความจริงที่พวกคุณสร้างขึ้นมาให้ชาวอสุร่าได้อยู่อาศัยด้วยครับ

แพนด้า ไปด่าแบบอ้อม ๆ เดี๋ยว พวกเค้าก็นึกว่าสิ่งที่พวกเค้ามันถูกต้อง ใน มโนธรรม สิคับ มีอะไร ก็ใส่ไปตรงๆ พวกนี้มันคิดอะไรสลับซับซ้อนไม่ได้ ว่าอะไร คือ ความถูกต้อง หรือ หลักการ ความน่าจะเป็น  g#035
(ผู้เล่นเค้าโอนย้ายเสียค่าโอนย้าย เป็นเงินโซล โดนสุจริต เล่น มาก็ตั้งนาน แต่วันดีคืนดี ทีมงานมันก็มีแฮค กลับ ซะงั้นทำเหมือนกับเงินที่ ผู้เล่น ได้จ่ายค่าโอนย้ายไอดี ไม่มีความหมาย และเป็นการจ่ายโดย ไม่สุจริต ถ้าผู้เล่นบ้างคนเค้าเล่นตั้งแต่ไม่มีบัตรประชาชน
แล้วพวกท่าน จะเอาหลักฐานอะไร ถ้าผู้เล่นบ้างคนเค้าไม่ได้ ใช้ รหัสบัตรประชนของตัวเองเล่นแต่แรก มันจะถูกต้องแล้วหรือที่พวกท่านแก้ไข โดย อ้าง แต่ มันตามกฏ โดย ขาดการใช้สติ คิดถึงความน่าจะเป็น สิ่งที่พวกท่านทำ บ้างทีต้องใช้หัวคิดบ้างนะ พิจารณาก่อน แล้วถึงจะ มาตัดสิน ไม่ใช่ ทำก่อน ถ้ามีคนโว๊ย แล้วค่อยมาแก้ไขกันใหม่ เรื่องนี้ถ้าพวกท่านยังสรุปแบบนี้อีก ก็ มีป่วนทั้งอสุราแน่นอน เชื่อผมไหมละ   g#014 

nonstop

• Jr. Member
  • **
สงสัยจากนี้ไปเวลาจะมีการโอนตัวละครต้องให้มีการกรอกแบบฟอร์มเป็นลายลักษณ์อักษรแล้วเซ้นทั้ง 2 ฝ่ายเเล้วแฟกซ์ไป

ไม่ได้พูดเล่นนะ

ในแบบฟอร์มต้องระบุ วันที่ที่ตกลงทำการโอน ตัวละครชื่ออะไร ย้ายจากไอดี ไหน ชื่อ เลขบัตรอะไร ไปยัง ไอดีไหน ชื่อเลขบัตรอะไร แล้วให้ทีมงานเป็นคนย้ายให้ โดยหักโซลจากไอดีไหนก็ว่าไป

แล้วก็ยกเลิก npc ย้ายตัวละครซะ  ป้องกันการแฮคแล้วโอนตัวละครโดยคนแฮคไปด้วยนะ จะทำได้ต้องให้เจ้าของไอดีเก่าเซ็นก่อน แล้วถ้าเซ้นยินยอมให้ย้ายไปแล้ว เจ้าของเก่าไม่มีสิทธิมาแจ้งเอาคืนอีก

อาจจะดูยุ่งยากแต่ก็ป้องกันปัญาหาที่ต้นเหตุได้นะ เลยลองเสนอดู

มารศาสตรา

ถ้าว่ากันตามกฎหมาย หรือกฎข้อบังคับ ทีมงานต้องทำตามหลักฐานและขั้นตอนตามที่เจ้าเดิมแจ้งไปน่ะ ทีมงานทำงานทำถูกแล้ว จะไปด่าทีมงานอย่างเดียวผมว่าพวกคุณไม่แฟร์นะ ทีมงานเขาไม่รู้หรอก ว่าพวกคุณให้ไอดีใครเล่นหรือไอดีให้ใครไปบ้าง (เวลาพวกคุณจะให้ไอดีใครไปหรือขายไอดีไปเคยบอกทีมป่าวล่ะ) แล้วยิ่งถ้ารู้จักด้วยนี่ คนที่คุณจะไปเคลียก่อนก็คือคนที่ขอตัวละครคืนนั่นแหล่ะ ในกรณีที่รู้จักกัน ควรจะเคลียกันให้เข้าใจก่อน ว่าทำไมไม่บอกดีดี ถ้าถึงขนาดแจ้งคืนโดยที่ไม่บอกกล่าวกนเลยนี่ก็คบไม่ได้แล้วครับ
      แต่ถ้า ทีมงานทำโดยพลการหรือทำโดยปราศจากหลักใดใด นั่นแหล่ะถล่มให้เต็มที่ บางครั้งผมอยากให้พวกคุณแฟร์กับทีมงานมั่ง ไม่ใช่เอะอะ อะไรก็เล่นทีมงานก่อนเลย มันไม่ใช่ โดยเฉพาะทั้งที่คุณรู้ว่าใครเป็นคนแจ้งขอตัวละครเจ้าปัญหานั้นคืน เท่าที่อ่านๆดูเหมือน ว่าจะรู้จักกันด้วย ทั้งคนขอคืนและคนที่โดนเอาตัวละครคืน กฎระเบียบมีไว้ก็ต้องปฏิบัติ ถ้าเป็นกฏหมายหลัก กระทู้แบบนี้จะไม่เกิดเพราะจะโดน 2เด้ง
      ปล.ผมอยากให้มองว่า คนที่เขาขอตัวละคืนเขาคือเจ้าของเดิมจริงหรือเปล่า ถ้าเป็นคนเจ้าของเดิมจริง คุณจะไปกล่าวหาทีมงานว่าไปแฮคตัวละครให้คนอื่น มันไม่ถูก เพราะเค้ามีหลักฐานที่เป็นเอกสารและสามารถพิสูจน์ได้ว่าเขาเป็นเจ้าของเดิมจริง (ไม่ว่าจะตามกฎที่ทีมงานตั้งขึ้นหรือกฎหมายจริง หลักฐานที่สามารถพิสูจน์ได้ถึงความเป็นเจ้าของถือเป็นสิ่งสำคัญ) และคุณๆทั้งหลายควรไปด่าคนที่ขอคืนตัวละครมากกว่า แต่ถ้าคนที่ขอคืนตัวละครไม่ใช่ตัวจริง จัดหนักทีมโลด ผมจะเข้ากินมาม่าเรื่อยๆ
     ปล.2 หลายๆท่านในที่นี้ผมว่าอายุน่าจะเกิน 20+ กันหลายคนแล้ว ยังไงก็ใช้เหตุผลก่อนด่าทีมงานว่าไปแฮคมั่งก็จะดีนะ ทุกปัญหาย่อมแก้ไขได้เสมอ (ถ้าไม่ได้ก็ดราม่ากันต่อไป)
     ปล.3 ถ้าจะด่าผมว่าเข้าข้างทีมงาน กรุณาอ่านและทำความเข้าใจกับสิ่งที่ผมพิมพ์ไปก่อน อย่าตัดตอนเฉพาะบางช่วงบางตอน ผมหวังว่าเรื่องนี้คงจบลงด้วยดี และเพื่อนของคุณถ้าไม่ได้ตัวละครคืนก็ขอให้ได้ไอเทมที่เค้าสร้างจากน้ำพักน้ำแรงของเค้าคืนก็ยังดี ตัวละครอาจสร้างใหม่ได้แต่ของบางอย่างอาจจะหาใหม่ได้ยาก ยังไงก็ขอให้เรื่องนี้จบแบบดีดีนะ

darikat

• **
      ถ้าว่ากันตามกฎหมาย หรือกฎข้อบังคับ ทีมงานต้องทำตามหลักฐานและขั้นตอนตามที่เจ้าเดิมแจ้งไปน่ะ ทีมงานทำงานทำถูกแล้ว จะไปด่าทีมงานอย่างเดียวผมว่าพวกคุณไม่แฟร์นะ ทีมงานเขาไม่รู้หรอก ว่าพวกคุณให้ไอดีใครเล่นหรือไอดีให้ใครไปบ้าง (เวลาพวกคุณจะให้ไอดีใครไปหรือขายไอดีไปเคยบอกทีมป่าวล่ะ) แล้วยิ่งถ้ารู้จักด้วยนี่ คนที่คุณจะไปเคลียก่อนก็คือคนที่ขอตัวละครคืนนั่นแหล่ะ ในกรณีที่รู้จักกัน ควรจะเคลียกันให้เข้าใจก่อน ว่าทำไมไม่บอกดีดี ถ้าถึงขนาดแจ้งคืนโดยที่ไม่บอกกล่าวกนเลยนี่ก็คบไม่ได้แล้วครับ
      แต่ถ้า ทีมงานทำโดยพลการหรือทำโดยปราศจากหลักใดใด นั่นแหล่ะถล่มให้เต็มที่ บางครั้งผมอยากให้พวกคุณแฟร์กับทีมงานมั่ง ไม่ใช่เอะอะ อะไรก็เล่นทีมงานก่อนเลย มันไม่ใช่ โดยเฉพาะทั้งที่คุณรู้ว่าใครเป็นคนแจ้งขอตัวละครเจ้าปัญหานั้นคืน เท่าที่อ่านๆดูเหมือน ว่าจะรู้จักกันด้วย ทั้งคนขอคืนและคนที่โดนเอาตัวละครคืน กฎระเบียบมีไว้ก็ต้องปฏิบัติ ถ้าเป็นกฏหมายหลัก กระทู้แบบนี้จะไม่เกิดเพราะจะโดน 2เด้ง
      ปล.ผมอยากให้มองว่า คนที่เขาขอตัวละคืนเขาคือเจ้าของเดิมจริงหรือเปล่า ถ้าเป็นคนเจ้าของเดิมจริง คุณจะไปกล่าวหาทีมงานว่าไปแฮคตัวละครให้คนอื่น มันไม่ถูก เพราะเค้ามีหลักฐานที่เป็นเอกสารและสามารถพิสูจน์ได้ว่าเขาเป็นเจ้าของเดิมจริง (ไม่ว่าจะตามกฎที่ทีมงานตั้งขึ้นหรือกฎหมายจริง หลักฐานที่สามารถพิสูจน์ได้ถึงความเป็นเจ้าของถือเป็นสิ่งสำคัญ) และคุณๆทั้งหลายควรไปด่าคนที่ขอคืนตัวละครมากกว่า แต่ถ้าคนที่ขอคืนตัวละครไม่ใช่ตัวจริง จัดหนักทีมโลด ผมจะเข้ากินมาม่าเรื่อยๆ
     ปล.2 หลายๆท่านในที่นี้ผมว่าอายุน่าจะเกิน 20+ กันหลายคนแล้ว ยังไงก็ใช้เหตุผลก่อนด่าทีมงานว่าไปแฮคมั่งก็จะดีนะ ทุกปัญหาย่อมแก้ไขได้เสมอ (ถ้าไม่ได้ก็ดราม่ากันต่อไป)
     ปล.3 ถ้าจะด่าผมว่าเข้าข้างทีมงาน กรุณาอ่านและทำความเข้าใจกับสิ่งที่ผมพิมพ์ไปก่อน อย่าตัดตอนเฉพาะบางช่วงบางตอน ผมหวังว่าเรื่องนี้คงจบลงด้วยดี และเพื่อนของคุณถ้าไม่ได้ตัวละครคืนก็ขอให้ได้ไอเทมที่เค้าสร้างจากน้ำพักน้ำแรงของเค้าคืนก็ยังดี ตัวละครอาจสร้างใหม่ได้แต่ของบางอย่างอาจจะหาใหม่ได้ยาก ยังไงก็ขอให้เรื่องนี้จบแบบดีดีนะ

ผมได้ย้ายตัวละครมาในวันที่ 4 ตุลาคม เเต่เจ้าของเก่ากลับเพิ่งมาดำเนินการเมื่อไม่กี่วันนี้ อยากจะถามว่า ระยะเวลา
มันไม่ช้าไปหรอ ที่จะเเจ้ง ถ้าคนโดนเเฮกจริง เค้าคงไม่ปล่อยให้ตัวละครของตัวเองมาออนไลน์อยู่ทุกวันนี้ โดยมีคนอื่นออนไลน์หรอกน่ะ  เเล้วอยู่ๆ ทีมงานก็มาย้ายตัวละครไปจากไอดีของผมซึ่งได้ทำการย้ายไอดีอย่างถูกต้องตามระเบียบ เติมเงินโซลเพื่อจะนำมาย้ายตัวละคร ก็ถูกต้องไม่ใช่หรอ ทำไมไม่ชี้เเจงก่อนที่จะย้าย หรือตักเตือนอะไรกันบ้าง ทำโดยพละการเเบบนี้ มันไม่น่าเกลียดไปหน่อย บางทีกฏหมายก็เเย้งกับความเป็นจริงนะครับ มองในโลกของความเป็นจริงมั่ง อย่าหัวกฏหมายลูกเดียว บางทีกฏหมายมันก็ช่วยคนเลวๆ เยอะเเยะไป เพราะไอช่องโหว่ที่ทีมงานไม่ได้สนใจน่ะครับ

pop_999

ผมได้ย้ายตัวละครมาในวันที่ 4 ตุลาคม เเต่เจ้าของเก่ากลับเพิ่งมาดำเนินการเมื่อไม่กี่วันนี้ อยากจะถามว่า ระยะเวลา
มันไม่ช้าไปหรอ ที่จะเเจ้ง ถ้าคนโดนเเฮกจริง เค้าคงไม่ปล่อยให้ตัวละครของตัวเองมาออนไลน์อยู่ทุกวันนี้ โดยมีคนอื่นออนไลน์หรอกน่ะ  เเล้วอยู่ๆ ทีมงานก็มาย้ายตัวละครไปจากไอดีของผมซึ่งได้ทำการย้ายไอดีอย่างถูกต้องตามระเบียบ เติมเงินโซลเพื่อจะนำมาย้ายตัวละคร ก็ถูกต้องไม่ใช่หรอ ทำไมไม่ชี้เเจงก่อนที่จะย้าย หรือตักเตือนอะไรกันบ้าง ทำโดยพละการเเบบนี้ มันไม่น่าเกลียดไปหน่อย บางทีกฏหมายก็เเย้งกับความเป็นจริงนะครับ มองในโลกของความเป็นจริงมั่ง อย่าหัวกฏหมายลูกเดียว บางทีกฏหมายมันก็ช่วยคนเลวๆ เยอะเเยะไป เพราะไอช่องโหว่ที่ทีมงานไม่ได้สนใจน่ะครับ

ไอ ที่อ้างว่าตามกฏหมายน่ะ เค้า ไม่ได้คิดถึงอนาคต ไงคับ ว่าอะไร มันจะเกิด ถ้าคิดจะทำกันแบบนี้  มันตอบเอาแค่ปัจจุบันเอาให้พ้นตัวไปก่อน หรือ อย่างที่หลายๆ คน เค้าตอบในกระทุ้ ว่า เอาหน้ารอด อะขอรับ#038
บรรลัย กันหมดทั้งเกมส์อสุราแน่ คับถ้าปล่อยไว้ไม่แก้ไข  g#010 เรื่องบ้างอย่างอยากให้ทีมงานมันคิดถึงอนาคต และสิ่งที่จะตามมาด้วย ไม่ใช่เอาแต่  g#030 ทิ้งไว้

มารศาสตรา

ผมเข้าใจนะเรื่องช่องโหว่ และเรื่องที่สมควรจะเตือนก่อน ปัญหานี้คุณเองก็รู้ดี (หรืออาจจะเพิ่งตระหนักก็เถิด) เพียงแต่สิ่งที่คุณไม่รู้คือใจของคนที่เอาตัวละครมาให้เล่น (หรือเพื่อนคุณนั่นแหล่ะ) แล้วอยู่ๆก็ไปขอคืนกับทีมงานโดยที่ไม่ยอมมาบอกคุณก่อน คนที่คุณควรจะด่าก่อนคือคนเอาตัวละครมาให้คุณเล่นนั่นแหล่ะครับ แล้วมาเอาคืนกันแบบไม่ทันตั้งตัว แถมเอาของจากน้ำพักน้ำแรงของคุณไปด้วย
     และเคสของคุณคือเคส ที่ใช้เตือนใจเพื่อนๆที่เล่นเกมนี้ได้เป็นอย่างดี โดยเฉพาะคนที่ทำการซื้อขายไอดีกัน มีเสียวกันหมด (ไม่ได้หมายถึงว่าคุณซื้อขายไอดีนะ)
     ยังไงก็ขอให้ได้ของคืนครับ ถ้าเขายังคิดว่าคุณเป็นเพื่อนเขาอยู่นะ เขาควรจะคืนให้คุณ ผมเอาใจช่วย

¨Mиttêr´´

• You get the best out of others when you give the best of yourself.
  • **
  • Can't Do Better#.
     ผมเข้าใจนะเรื่องช่องโหว่ และเรื่องที่สมควรจะเตือนก่อน ปัญหานี้คุณเองก็รู้ดี (หรืออาจจะเพิ่งตระหนักก็เถิด) เพียงแต่สิ่งที่คุณไม่รู้คือใจของคนที่เอาตัวละครมาให้เล่น (หรือเพื่อนคุณนั่นแหล่ะ) แล้วอยู่ๆก็ไปขอคืนกับทีมงานโดยที่ไม่ยอมมาบอกคุณก่อน คนที่คุณควรจะด่าก่อนคือคนเอาตัวละครมาให้คุณเล่นนั่นแหล่ะครับ แล้วมาเอาคืนกันแบบไม่ทันตั้งตัว แถมเอาของจากน้ำพักน้ำแรงของคุณไปด้วย
     และเคสของคุณคือเคส ที่ใช้เตือนใจเพื่อนๆที่เล่นเกมนี้ได้เป็นอย่างดี โดยเฉพาะคนที่ทำการซื้อขายไอดีกัน มีเสียวกันหมด (ไม่ได้หมายถึงว่าคุณซื้อขายไอดีนะ)
     ยังไงก็ขอให้ได้ของคืนครับ ถ้าเขายังคิดว่าคุณเป็นเพื่อนเขาอยู่นะ เขาควรจะคืนให้คุณ ผมเอาใจช่วย

ขอบคุณมากครับสำหรับน้ำใจของเพื่อนๆ ทุกคน ในกระทู้นี้ g#005 g#005

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• **
ตอบเหมือนคนปัดความรับผิดชอบเลยวุ้ย

อ้างกฎ แต่ขัดกับหลักความเป็นจริง

ทำผืดกฏหมายบางข้อหา เขายังต้องดูความ จงใจหรือไม่

เพื่อลดหย่อน กฎหมาย กฎหมายยังมีโอนออ่นตามรูปคดี

แล้วนี้ทีมงาน ย้ายตัวละครเขาไปแล้วบอก ต้องทำตามกฎ

แล้วกฎที่ว่ายึดอะไรเป็นหลัก ถึงได้เปิดให้มีการย้ายตัวละครได้

เหมือนสุภาษิตไทยคำที่ว่า  เกลียดตัวกินใข่ เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง

ในส่วนนี้ผมเห็นใจ ผู้เล่นทุกๆ ท่านครับ ซึ่งหากเป็นผมเองแน่นอนว่า ก็ต้องรู้สึกเหมือนผู้เล่นเหมือนกัน เพราะถึงแม้จะไม่ใช่ ตัวละครเราแต่เจ้าของเก่าเลิกเล่นไปแล้ว
เรามาเล่นเองจน จุไปหลายรอบ อยู่ดีๆ เจ้าของเห็นจะมาเอาคืน ? มันก็ไม่ใช่

ยังไง ตอนนี้เรื่องได้ไปถึงพี่ๆ แล้วครับและกำลังประชุมกันอยู่ จะได้คำตอบในทางใหนนั้นกรุณาอดใจรอด้วยนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ  woon_sad2

อาจารย์ ยุ่น

• **
สำหรับเรื่องการแจ้งย้ายตัวละครคืนนั้น นับจากนี้ไป หลังจากเราปิดการย้ายไปแล้ว
เราจะถือว่าเคสเหล่านี้เป็นเคสแฮคทั้งหมดครับ และแน่นอนว่าถ้าไม่แจ้งภายใน 3 วัน จะไม่ได้รับการพิจารณาอีกต่อไป
นั่นหมายความว่า ตัวละครที่ถูกย้าย ID ไปก่อนหน้านี้นั้น จะปลอดภัยไร้กังวลทุกตัวครับ

ส่วนเรื่องที่เกี่ยวกับเคสนี้ ผมจะให้จีเอ็มเจ้าของเรื่องเค้าตอบ Support กลับไปนะขอรับ

มารศาสตรา

สำหรับเรื่องการแจ้งย้ายตัวละครคืนนั้น นับจากนี้ไป หลังจากเราปิดการย้ายไปแล้ว
เราจะถือว่าเคสเหล่านี้เป็นเคสแฮคทั้งหมดครับ และแน่นอนว่าถ้าไม่แจ้งภายใน 3 วัน จะไม่ได้รับการพิจารณาอีกต่อไป
นั่นหมายความว่า ตัวละครที่ถูกย้าย ID ไปก่อนหน้านี้นั้น จะปลอดภัยไร้กังวลทุกตัวครับ

ส่วนเรื่องที่เกี่ยวกับเคสนี้ ผมจะให้จีเอ็มเจ้าของเรื่องเค้าตอบ Support กลับไปนะขอรับ

ถึงกฎจะต้องเป็นกฎ แต่ก็ขอให้ ให้ความเป็นธรรมกับ คนที่เค้าโดนขอตัวละครคืนด้วยครับ อย่างน้อย ควรจะคืนของที่เขาหามาเองคืนให้กับเขา ตัวละครยังไงก็สร้างใหม่ได้ถึงจะเสียเวลาเวล แต่ของบางอย่างมันไม่ได้หาได้ง่ายๆ ส่วนใหญ่เขากังวลเรื่องนี้กันมากกว่า เวลก็เวลให้ ของโซลก็ซื้อเติมให้ แถมของใช้ก็หาดีดีมาใส่ แต่พอจะเอาตัวละครคืน ก็เอาไปดื้อๆไม่มีการบอกกล่าว ได้ตัวละครไปพร้อมของแถม แบบนี้มันก็ไม่ถูกต้อง