GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เค้าด่าผมนรก

--• FanChip.z •--

• Newbie
  • *
  • • อย่ามาเสร่อ * ,, accursed person : )

ท่านเพา

• Full Member

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ฝากจีเอ็มพิจจารณาเรื่องการแจ้งความเท็จด้วยนะคับ  เขาไม่ได้พูดกะคนลงสักคำหลักฐานคือคนลงไมไ่ด้พูดตัวขาวสักประโยค

แต่อีกคนเขาพูดด้วยต่างหาก  แล้วมาเจ็บอะไรเข้าข่ายข้อหาใส่ความนะคับ

g#011 g#011

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
เรื่องคำที่อยู่นอกเหนือในประมวลคำหยาบ ทางทีมงานได้มีการพิจารณาแล้วว่าจะตั้งกฎกติกาใหม่ในเรื่องนี้

1. ถ้าเป็นตัวอักษร "สีขาว" พูดขึ้นมาโดยที่ไม่ทราบว่าตัวละครดังนี้อยู่ที่ไหน จะไม่มีการพิจารณาหรือตัดสินลงโทษ
2. ตัวอักษร "สีขาว" จะมีการพิจารณาต่อเมื่อมีคู่กรณีอยู่ใกล้ๆ และต้องมีบทสนทนาตั้งแต่เริ่มต้น เท่านั่น
3. จะดูจากการจงใจ เช่น จากกระซิบถึงกัน โดยจะเป็นคำที่อยู่ในประมวลคำหยาบหรือไม่ก็ตาม หากไม่อยู่ในประมวลคำหยาบ ผู้แจ้งต้องบรรยายให้ทีมงานทราบได้ว่ารู้สึกเจ็บปวดอย่างไรกับคำ หรือประโยคนั้นๆ
4. ถ้าจากการตรวจของทีมงานแล้วว่าเป็นการกลั่นแกล้ง ทางทีมงานอาจจะลงโทษผู้แจ้งในข้อหาแจ้งข้อความอันเป็นเท็จ

ทางทีมงานไปเห็นถึงตัวละครที่ถูกอ้างถึง และตัวละครที่ผู้เล่นว่าเป็นตัวเอง ไม่ได้อยู้ในพื้นที่ ทางทีมงานจะไม่มีการลงโทษนะครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้