GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

นรกอีกแล้ว

R••tBeer

• Newbie
  • *
  • เด็กเอ๋ยเด็กน้อย ความรู้เจ้ายังด้อยเร่งศึกษา !!
ไม่เข้าใจวเขาต้องการอะไรจากผมและผมจะช่วยเขาด้วยวิธีนี้  g#002  g#002

Sukishi.

• Jr. Member
  • **
หง๊ะ ตอแหล นี้หยาบด้วยหรอ เพิ่งรู้นะเนี้ย มันหยาบตรงไหนหว่า แล้วเราจะเอาคำไหนมาใช้แทนคำว่าตอแหลได้ละนิ  ก็มันตอแหลจริง
 woon_angry

kangan2007

• Newbie
  • *
 woon_sad1  โอ้แม่เจ้า เหนคนโหดไม่ได้ ต้องพาลตลอด เลยพวกนี้

kangan2007

• Newbie
  • *
กลับไปอ่าน กฎการแบน นะครับว่าหยาบจริงหรือป่าว

R••tBeer

• Newbie
  • *
  • เด็กเอ๋ยเด็กน้อย ความรู้เจ้ายังด้อยเร่งศึกษา !!
ไปอ่านนะครับ กฏกติกามีให้ดู หรือว่าคุณไม่เคยสนใจกฏกติกา ?

R••tBeer

• Newbie
  • *

แนวทางการพิจารณาคำหยาบ

1. ทางทีมงานจะลงโทษคำที่ถูกเซ็นเซอร์ภายในเกมส์ ซึ่งจะพิจารณาว่าคำที่ถูกเซ็นเซอร์นั้น เป็นคำด่า หรือคำสบถตามที่อธิบายข้างต้นหรือไม่

2. ทางทีมงานจะลงโทษคำ มีความหมาย ตามประมวลคำหยาบ

ตอแหล เสือก หน้าด้าน แม่ง

3. ทางทีมงานจะลงโทษคำที่หลีกเลี่ยงคำหยาบโดยวิธีต่างๆเช่น การใส่จุดระหว่างตัวพยัญชนะ เช่น ห่.า  การเปลี่ยนพยัญชนะตัวสะกดหรือสระแต่สามารถอ่านออกเสียงหรือให้ความหมาย

เดียวกับคำหยาบดั้งเดิม เช่น สัส สาด  เป็นต้น

4. ทีมงานจะลงโทษคำหยาบหลีกเลี่ยงคำหยาบที่ใช้อักษรหรือสระไม่ครบ ถ้าทางทีมงานตีความว่าเป็นคำหยาบก็จะลงโทษ เช่น ไอ ทางทีมงานจะพิจารณาว่า ถ้าตามด้วยชื่อนั้น ไอแดง เป็น

ต้นคำๆนั้นถือเป็นคำหยาบเป็นต้น 

5. ทีมงานจะลงโทษคำหยาบจากการใช้ภาษาอังกฤษ เช่น Fuck หรือ คำที่ไม่มีความตามภาษาอังกฤษแต่สามารถแทนตัวพยัญชนะภาษาไทย เช่น kuy kvy E_dok เป็นต้น

6. ในกรณีคำหยาบที่ไม่ตรงกับประมวลคำหยาบ หรือใช้คำที่ไม่มีความหมาย จะต้องให้ผู้เสียหาย(คนที่โดนด่า)เท่านั้น มาบรรยายถึงว่าทำไมถึงคิดว่าคำดังกล่าวเป็นคำหยาบ หยาบอย่างไร

เมื่อผู้เสียหายโดนว่าด้วยคำดังกล่าวรู้สึก เจ็บปวด เจ็บแค้นอย่างไร ซึ่งจะต้องบรรยายมาถ้าทีมงานเห็นว่าผู้เสียหายรู้สึกเสียหายจริงก็จะทำการลงโทษครับ

7. ทางทีมงานยังคงลงโทษคำหยาบในทุกช่องสนทนาเช่นเคยครับ แต่ถ้าเป็นคำด่าในข้อ6 ที่ไม่มีผู้เสียหายมาอธิบายความทางทีมงานก็จะไม่ลงโทษ

ทางทีมงานจะตัดสินโดยใช้หลักเกณฑ์ข้างต้นเป็นหลัก ถ้ามีข้อผิดพลาดก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

kangan2007

• Newbie
  • *
จะมาพิมโต้ตอบ โปรดศึกษาให้ดีดีหน่อย ก็ดูเอานะ ว่ามี ตอแหละรึป่าว 

silabuayen_2019

• Newbie
  • *
ดูตัวเองก่อนนะจะมาว่าคน อื่น พาลหาเรื่องคนอื่นไปทั่ว แค่บอกว่าตอแหลจัง แค่นี้มันเจ็บปวดมากหรือจนต้องเอามาลง ปัญญาอ่อนละ ก่อกวนคนอื่น  อย่างงี้มันสมควรจะโดนมากกว่า

R••tBeer

• Newbie
  • *
ผมแค่ทำไปตาม กฏกติกา มารยาท ที่บุคคลที่มีสามัญสำนึกในสังคมส่วนมากเขาจะคิดกันเป็น คุณไม่พอใจผม
หรือคุณยอมรับกฏที่จีเอ็มเป็นคนตั้งให้ทุกคนปฏิบัติตามครับ

R••tBeer

• Newbie
  • *
ผมแค่ทำไปตาม กฏกติกา มารยาท ที่บุคคลที่มีสามัญสำนึกในสังคมส่วนมากเขาจะคิดกันเป็น คุณไม่พอใจผม
หรือคุณยอมรับกฏที่จีเอ็มเป็นคนตั้งให้ทุกคนปฏิบัติตามครับ

ขอโทฆครับพิมตก หรือคุณไม่ยอมรับกฏที่จีเอ็มเป็นคนตั้งให้ทุกคนปฏิบัติตามครับ

kangan2007

• Newbie
  • *
ตามกฎกติกาข้อ 1 ประกอบข้อ 2 วางหลักเอาไว้แบบนั้น เราทุกคนในเกมต้องปฏิบัติตามกฎของเกม เมื่อ คำว่า ตอแหล ยุในหมวดคำหยาบของ กฎข้อ 2 ผู้เล่นคนใดได้ทำการพิมโต้ตอบคนอื่นโดยใช้คำหยาบตามกฎข้อ 2 ก็ผิดกฎอยู่ดีครับ และจีเอมต้องลงโทษผู้เล่นที่กระทำความผิดตาม กฎข้อ 1

silabuayen_2019

• Newbie
  • *
ช่วยกันเอาเรื่องกันนะ ทั้งหมู่ นั้นเหละที่ตอบมานั้นพวกเดียวกันทั้งนั้น

R••tBeer

• Newbie
  • *
ให้เป็นหน้าที่ของ  g#046 ในการตัดสินครับ คุณจะมาอ้างว่าพวกเดียวกันก็คงจะได้ ถึงยังไง ผมก็มี หลักฐานในการชี้แจง

ก็มั่ยรู้สินะ

• Jr. Member
  • **
  • คนฉลาดเขาจะ "แกล้งโง่". . !!
ตอแหล ก็โดนแบนละ ปัญญาอ่อนนะ ครัชช ไม่มีพวกทั้งนั้น  ผิดว่าตามผิด ถูกว่า ตามถูก

kangan2007

• Newbie
  • *
ตามกฎแล้วต้องปฏิบัติตาม กฎมีไว้ให้ทุกคนปฎิบัติ เมื่อกระทำความผิด ต้องได้รับโทษ เหมือนอย่างเช่น กฎหมายบ้านเมืองก็มีไว้ให้ปฎิบัติ