GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สอบถามเรื่องการโกง หลอกลวงขายของเงินนอกเป็นเงินจริง แล้วหนีคับ3รายสูญเงินกว่า10000 บาท

katana002

• Newbie
  • *
ตอนนี้มี 3 คนที่ถูกโกงไป ครับ มีหลักฐานคือสลิปที่โอน ชื่อเจ้าของบัญชี และชื่อเจ้าตัวคนที่โกง  มีรูปถ่ายเจ้าตัว ชื่อตัวละครหลัก   ชื่อบัญชี นาย ธนา พุทธเฺฮง  คนที่โกงชื่อเล่นชื่อ เอก ชื่อเอกชัย
ชื่อตัวละคร -Coke-  ~ThirTeen~ เซฟหน้าหนังสือ  ซึงเป็นที่ไว้ใจของคนส่วนมากในเซฟหนังสือแต่ตอนนี้โกง ครับ จีเอ็มสามารถทำการอะไรได้ บ้างครับ บอกด้วยนะครับ ส่วนหลักฐานสามารถเอารูปลงได้ ครับ กรุณาตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมานะที่นี้ 

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
ตามวยโค้กนี่หว่า กล้าเนอะตาเอก  g#034
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
รู้สึกตาเอกมีอาการเฮิทอกหัก เลยไม่ออนเกมมันนับหลายอาทิตย์แล้ว รวมทั้งเฟสบุ้ค ไปสงบสติ ณ ต่างจังหวัด เอาเวลาไหนมาขายไอดีหว่า  g#019
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ตอนนี้มี 3 คนที่ถูกโกงไป ครับ มีหลักฐานคือสลิปที่โอน ชื่อเจ้าของบัญชี และชื่อเจ้าตัวคนที่โกง  มีรูปถ่ายเจ้าตัว ชื่อตัวละครหลัก   ชื่อบัญชี นาย ธนา พุทธเฺฮง  คนที่โกงชื่อเล่นชื่อ เอก ชื่อเอกชัย
ชื่อตัวละคร -Coke-  ~ThirTeen~ เซฟหน้าหนังสือ  ซึงเป็นที่ไว้ใจของคนส่วนมากในเซฟหนังสือแต่ตอนนี้โกง ครับ จีเอ็มสามารถทำการอะไรได้ บ้างครับ บอกด้วยนะครับ ส่วนหลักฐานสามารถเอารูปลงได้ ครับ กรุณาตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมานะที่นี้

นำหลักฐานทั้งหมดแจ้งความกับตำรวจจบ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

katana002

• Newbie
  • *

katana002

• Newbie
  • *
รู้สึกตาเอกมีอาการเฮิทอกหัก เลยไม่ออนเกมมันนับหลายอาทิตย์แล้ว รวมทั้งเฟสบุ้ค ไปสงบสติ ณ ต่างจังหวัด เอาเวลาไหนมาขายไอดีหว่า  g#019

ก็ก่อนไปเมื่อวาน ครับ เลยโกง ของไป ในในกลิโดนไป 1 คน ครับ  ส่วนพวกฝากขาย นี้ไม่รู้จะเป็นไง ครับ (ส่วนคนเล่นหน้าหนังสือ ถามพี้จิกลิเทอทีน หรือ เพียว เฟอร์บี้ หรือพี้สุได้คับ มะนาวได้คับ ) (เป็นความจริง)

katana002

• Newbie
  • *

นำหลักฐานทั้งหมดแจ้งความกับตำรวจจบ

ลำพังผมมีสลิป ที่โอนเงิน ไป กับรู้ถ่าย สลิปของ ทั้ง 2 คน กับรูปของเอก คนที่โกง คับ ใช้แค่นี้หรือป่าวคับ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

ลำพังผมมีสลิป ที่โอนเงิน ไป กับรู้ถ่าย สลิปของ ทั้ง 2 คน กับรูปของเอก คนที่โกง คับ ใช้แค่นี้หรือป่าวคับ

แค่นั้นก็ได้แล้ว แจ้งความ วิธีการหลอกลวง และวิธีการโอนเงิน วันเวลาสถานที่ ถ้ารู้ที่อยู่ก็แจ้งไปเลยให้ตามไปสืบสวนว่าใช่ตัวจริงหรือป่าว ถ้ามีชื่อจำเลยชัดเจนก็ชัดไปเลยครับน่าจะได้คืน ช้าเร็วอยู่ที่ตำรวจดำเนินการให้ครับ แจ้งความไว้ก่อนดีที่สุด กว่าตำรวจจะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
การโอนเงินผ่านธนาคาร จะมีหลักฐานปรากฎชัดเจน เป็นเรื่องภายนอกเกม แจ้งความดำเนินคดีได้ แต่หากยืมเลขบัญชีคนอื่นมาใช้ ก็ต้องสืมสวนกันต่อไป แต่ยังไงก็มีความผิดทั้งสิ้น

หากซื้อขายผ่านบัตรต่างๆ ตรวจสอบยาก เอาผิดยาก  g#026 g#027 ควรใช้ความระมัดระวัง
g#023 g#023

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • Jr. Member
  • **
  • ระวังหมาดุ
 woon_555 เอ้า สมาชิก เทอทีน ผู้ยิ่งใหญ่ ลดตัวมาทำเรื่องแบบนี้แล้วหรอเนี่ย ยังเห็นอยู่เลยไม่ถึงอาทิตย์หรอก..