GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เตือนภัย การลบ 0 (PK)

boss-max05

• Jr. Member
  • **

เตือนภัย ในช่วงนี้ จะพบเห็น พวกที่ชอบลบ 0 หรือ พวกแฮ็คของ ไม่คืนของ ฯลฯ

สำหรับภาพเบื้องต้น เป็นกรณี ยกตัวอย่างของ ลบ 0 นะครับ (ทีมงานลงโทษด้วยนะครับ) มันอาจเป็นเป็นอุทาหรณ์ เตือนใจ สำหรับบางคนที่ยังไม่เคยโดน หรือ โดนแล้วนะครับ ณ ตอนนี้ มีสังคมอย่างนี้เป็นจำนวนมาก ก็ขอให้ระวังกันด้วยนะครับ อย่าไปเชื่อใจใครง่ายๆ เพราะเดี๋ยวนี้มีถึงขนาด ปลอมตัวเป็นเพื่อนของผู้เคราะห์ร้าย แล้วยังยืมของ แถมไม่คืนอีกต่างหาก ก็ระวังด้วยนะครับเดี๋ยวนี้มีเยอะเลย  woon_yes

ปล. ผมเจอนะครับ แต่ยังไม่ได้กดยืนยัน ยกเลิกไป ก็เลยถ่ายรูปไว้

‘ Meole. ’

• Full Member
  • เลิกเล่น

boss-max05

• **
           ในกรณีที่ผมเจอนะครับ ผู้ต้องสงสัย จะมีท่าทีว่าจะซื้อ เหรียญรูปมังกร แล้วซิบว่าจะซื้อ แล้วพอกดเทรด เขาก็จะให้เงินตามจำนวน
ที่ตกลงไว้ แต่พอผมกดตกลง เขาจะพิมพ์ข้อความ ยาวๆ มาให้เราอ่าน จากนั้นก็ ลบ 0 ออก และกดตกลง (อย่าเผลอกด ยืนยันเชียว)

ก็ระวังๆด้วยนะครับ

boss-max05

• **

‘ Meole. ’

• เลิกเล่น
ฝากบอกพลอยว่า ฟ้าไม่ได้ออนครึ่งเดือนน้ะ = =?

AsunAllI3araTz

‘ Meole. ’

• เลิกเล่น

Baiτoeч∞

• =3=

tuy1150

• Newbie
  • *
ผมก็เกือบโดนผมรู้ตัวทันวันนี้มีคนโดนด้วยครับ แบนด้วย แล้วพอผมบอกว่าไอขึ้โกง มันด่าผมด้วยครับแบนเลย

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

boss-max05

• **
ระวังด้วยนะครับ ถ้าเจอเพื่อนๆ ก็เตือนด้วยหละ เพราะส่วนใหญ่เรื่องนี้ส่งมาเยอะมาก ทีมงานเขารับไม่ไหว (ผมเองก็พลอยโดนถามไปด้วย)
เดี๋ยวนี้พวกขยะสังคมเยอะ ทีมงานเลยต้องเสียเวลากับการแบน/ลงโทษพวกนี้แหละ ยังไงๆถ้าเจอก็ช่วยเอาลงเลยนะครับ เพราะถือว่าเป็นการกำจัดขยะสังคมไปด้วย  g#021