GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คนแบบนี้หรอจะสมัครจีเอ็มอาสา

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

• Porpangz •

• everlasting*
  • Jr. Member
  • **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`
แต่อีกคนจัดอยู่ ไม่มีมารยาทหรอถึงได้พิมพ์แทรก แล้วที่พิมพ์แบบนี้มันต้องการอะไร เจตนาไม่ดี พยายามจะทับถมอีกคนหรอ คนในกิลจะโหวตหรือไม่โหวตมันก็เรื่องของคนในกิล หรือพยายามตัดอีกคนออก ชิงดีชิงเด่นเพื่อคนจะได้หันมาเทคะแนนเสียงให้ตัวเองหรอไง แม่งทุเรศว่ะ อีอีกตัวก็สร้างภาพชิบหาย อีพวกใส่หน้ากาก ..  g#030 g#030
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.

แพน(bookey)

• Newbie
  • *
ผมอาจจะบกพร่องที่ไม่ได้จัดกิจกรรมบ่อยเหมือนคนอื่นๆ แต่ผมก็รับทำหน้าที่อย่างอื่นทดแทนไปแล้วด้วย

เด็กใหม่

• Newbie
  • *
ไม่ได้มีแค่นี้ครับ  ยังมีอีก 1 - 2 ข้อความที่จีคนนี้แทรกมา

เป็นการด่าออกมาลอยๆ สงสัยเค้าไม่ได้เรียนมารยาทมา

ปล. ใครดี หรือ ไม่ดียังไงเราไม่รู้  แต่ที่รู้ๆ  คนๆนี้เป็นเด็กก็เกินพอแล้ว อย่าเป็นเลยจีอาสาอ่ะ

แพน(bookey)

• Newbie
  • *
เขาเห็นกันทั้งนั้น แต่ทำไม คนชั่วยังลอยนวน

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
จริงๆมันเป็นเรื่องเข้าใจผิด และก็เป็นเรื่องที่ไม่สมควรที่อาสาจะพูดแทรกกันเองแบบนี้
เฟิร์สก็ช่วยเตือนน้องไปบ้างแล้ว มันเกิดจากความไม่ตั้งใจหรอก
น้องเขาประกาศข้อความจากกิจกรรม ติ-ชมจีเอ็มอาสา
ข้อความที่ประกาศก็มาจากผู้เล่นท่านอื่น

ถ้าลองเข้ามารู้จักน้องเขา น้องเขาไม่ใช่คนนิสัยที่จะว่า หรือพูดกระแทกใครแบบนี้
น้องเขาไม่ค่อยกล้าแสดงออกเท่าไรด้วยซ้ำ น้องเขาอาจไม่รอบคอบเท่าที่ควร รู้เท่าไม่ถึงการณ์
ไม่ได้แก้ตัวแทนน้องเขา แต่อยากอธิบายให้เข้าใจเท่านั้น

PRGA_.

• **
  • #กิกิ┣▇▇▇═▇▇▇▓►◄▒░▓►◄▒░ ►♥♥
จิมเค้าประกาศข้อความที่ท่านผู้เล่นฝากเข้ามา
คุณเข้าใจผิดไปนิดนึงนะค่ะ
woon_sad1  g#020

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เพิ่งรู้ว่าผู้เล่นฝากมา แล้วอาสาไม่ใส่ชื่อคนฝาก ถ้าประกาศแบบไม่คิดอะไรลักษณะประโยคคงไม่เป็นอย่างนั้น

อีกอย่างจะให้พูดทำไมเยอะแยะแค่คนสองคนก้อรำคานจะแย่อยุ่ละ

PEET

นี้หรอครับที่เป็นหารสร้างภาพ ผมโดนผู้เล่นด่านี้หรอคือ ผลดีของผม ผมยอมรับว่าผมทำ มีคนซิบมาว่า  เค้า ฝากข้อความไป เเต่ไม่ได้ประกาศสักที ซึ้ง ตอบนั้นผมว่างอยู่ ผมก็เลยช่วยประกาศให้ ไปซัก3ข้อความ เเล้วก็มีคนซิบเเทรกขึ้นมา ว่าเเทรกกิจกรรมคนอื่น ผมก็หยุดครับ  ผมก็ขอโทษจริงๆด้วยครับ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
จริงๆ เบื้องหลังมันมีอะไรมากกว่านั้น อย่าเพิ่งมองด้านเดียว ตัดสินคนด้านเดียว
ฟังอะไร มองอะไร ต้องมองหลายๆด้าน
น้องเขารู้เท่าไม่ถึงการณ์ว่าผลมันจะออกมาแบบนี้
จริงๆก็ประกาศก่อนหน้าแล้วว่า รับฝากข้อความ ติชมจีเอ็มอาสา ใครอยากฝากให้ซิบเข้ามา
จังหวะที่น้้องเขาไปแทรกน้องอีกคน โดนด่า น้องก็เลยหยุด

ทำงานร่วมหน้าที่ด้วยกัน มีอะไรก็น่าจะพูดคุยกันได้นะค่ะ ไม่น่ามีเรื่องแบบนี้เลย
ถ้าไม่เคยคุยกับคนอื่น ก็เกิดความไม่เข้าใจผิดแบบนี้แหละ

ขอพูดในฐานะคนที่ร่วมปฏิบัติหน้าที่ด้วยกันค่ะ ไม่อยากให้เกิดเรื่องแบบนี้ซ้ำอีก
มีอะไรไม่สบายใจ สงสัยอะไร คุยกันได้เลย ไม่มีใครว่าช่องจีเอ็มอาสาก็มี
อยากจะทำอะไรให้มันเคลียร์ ก็พูดออกมา ร่วมกันคิดดีกว่าหัวเดียว คิดเองคนเดียว

เข้าใจอารมณ์คนโดนว่า มันเป็นอารมณ์ชั่ววูบ แต่ไม่สายนะค่ะ ทุกคนเริ่มใหม่ ทำความเข้าใจกันได้
น้องเขาพร้อมจะขอโทษ มันเกิดจากความไม่ตั้งใจ ไม่เจตนาจริงๆ
หวังว่าเรื่องทั้งหมดจะยุติ และจบลงด้วยดีนะค่ะ

แพน(bookey)

• Newbie
  • *

ผมได้เครียแล้วนะครับ เอาเป็นว่าเรื่องมันจบแล้วนะครับ น้องเขาอาจจะไม่ทันคิดถึงผลที่จะตามมา ผมก็จะไม่ถือโทษโกรธอะไรนะครับ สุดท้ายเป็นกำลังใจให้ผู้สมัคร จีเอ็มอาสา ทุกๆคนครับ

• Porpangz •

• everlasting*
  • **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`
เฟิสมองในมุมมองของคนร่วมงานด้วยกัน แต่บางคนมันมองว่าเป็นคู่แข่งจริงมั้ยหล่ะ
เพราะบางคนถ้าทำได้มันคงจะยอมกราบตีนขอคะแนนโหวตเลยมั้ง
การได้มาทำหน้าที่อาสา ควรจะปรับเปลี่ยนพฤติกรรมจากหลังตีนให้เป็นหน้ามือมันก็ถูกแล้ว(สำหรับบางคนอ่ะน๊า)
แต่คนไหนที่ดีจริงก็ยอมรับ ..สำหรับเราอาจจะใจแคบเกินไปเลยมองว่าที่อิบางคนทำอะ มันคือการ .. สร้างภาพ  g#023
จะว่าอคติก็ว่าเถอะมันเรื่องจริง ก็ไม่ชอบการกระทำอ่ะ หุหุ

ปล.ยังไงก็เชียร์เฟิสแพนนัทอุ้มถังเก่งอ่ะนะ g#005
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.