GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครมีความรุ้เรื่องเเอส เอามาบอกผมทีเน้อ

firstalonely

• Jr. Member
  • **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก

แล้วจะเอาความรู้แบบไหนล่ะจ๊ะ  g#025

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

~.CaI2@Me!!.~

• **
  • อุคริ! อุคริ!
ผมไม่เชี่ยว แต่แนะนำได้นะครับ จะเล่นสายไหนหรอครับ มันมีทั้งหมด 3 สาย คือ
1.มีด
2.ปาบอล,ดาว
3.พิษ

สายที่ผมจะแนะนำก็คือ 1.สายมีด ครับ เล่นง่าย เวลง่าย ตีคนได้ง่าย

ตอนเป็นเรนเจอร์ อัพ ทักษะ ดังนี้
1.ชำนาญมีด 10
2.กายมีดรวมเป็นหนึ่ง 10
3.พริ้วไหวดุจสายลม 5
4.โจมตีจุดสำคัญ 5
5.หมอกควัน 5 

เปลี่ยน คลาสเป็น แอซแซสซิน อัพทักษะ ดังนี้
1.ชำนาญการใช้มีดคู่ 10
2.พุ่งเเทง 10
3.พริ้วไหวไร้ลักษณ์ 5
4.โป๊ะเช๊ะขั้นสูง 5
5.พรางตัว 5
6.แทงข้างหลัง 5

Status : เน้น str - agi - dex - luk - vit   ( ไล่เรียงกันตามความสำคัญ)

เทคนิคในการอัพค่าความต่อเนื่อง 
จุติ 1 รอบ ลง
str 99   /  agi 92  / dex 10   
ในกรณีที่ผู้เล่น มี ฮึดสู้ ต้องดูชนิดของฮึดสู้ด้วยเพราะมี ขวด เล็ก/กลาง/ไหญ่
ขวดเล็ก ลง agi 57
ขวดกลาง ลง agi 47
ขวดไหญ่ ลง agi 37

สถานที่ในการเก็บเลเวล
1 - 5 = วุ้น - เยลลี่
6 - 11 =  ป๊อกกี้ - กระพง
12 - 22 = ไลแคน
23 - 31 = นกจุ๊ทุกชนิด ยกเว้น จุ๊เพลิง,บอสคิงจุ๊
32 - 60 = โคลน - นักรบคล๊อกโครเดี้ยน - เสือเบงกอล,งูเห่า,วุ้นโบราณ - ผู้เฝ้ามอง - ผู้พิทักษ์แห่งนางพญา - วุ้นน้ำแข็ง
61 - 70 = กริซชี่,บราวนี่กริซชี่,ดาร์คกริชชี่,วินโดเนียฮัสกี้,หมีน้ำแข็ง
71 - 99 = วินโดเนียฮัสกี้น้อย,กวิ๊นน้อย,เสือเบงกอลหิมะ,พลปืนซอเรี่ยน,ผีตาโขนจอมขมังเวทย์,ผีตาโขนตะบองลม,ผีเสื้อรัตติกาล

ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย แต่ที่ผมแนะนำก็ถือว่า นิยม - ฮิต กันในอสุรา เรื่องอุปกรณ์สวมใส่ จขกท. มีงบเท่าไหร่ บอกมาได้เลย แล้วจะมาตอบไหม่ครับ

อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

Mickey's Twice

• Newbie
  • *
ผมว่าอัพสกิลหมื่นมีดไว้มั้งก็ดีครับ หมื่นมีดโหดดี

pone

• Newbie
  • *
อิอิอิใตรมีดใครก็ได้พาเวลทีเวล52แล้วพาเวลมาหาหน่อยอยู่เสือ

B2S

• Newbie
  • *
  • Demi-Human
ผมว่าอัพสกิลหมื่นมีดไว้มั้งก็ดีครับ หมื่นมีดโหดดี

woon_o_o มันโหดครับ แต่ถ้าของไม่ดีละจะเป็น "หมื่นมีดทิ่มวืด"  woon_shock

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

woon_o_o มันโหดครับ แต่ถ้าของไม่ดีละจะเป็น "หมื่นมีดทิ่มวืด"  woon_shock
โดนตีตอนใช้จะหยุดใช้+ตอนใช้ลดหลบอีกหน่อยนึง
ทิ่มวืดแต่ออกโป๊ะบ่อยก็ดีนะ woon_love
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

B2S

• Newbie
  • *

โดนตีตอนใช้จะหยุดใช้+ตอนใช้ลดหลบอีกหน่อยนึง
ทิ่มวืดแต่ออกโป๊ะบ่อยก็ดีนะ woon_love

ผมเคยลองเอาแอสตัวเก่าไปรี ลงหมื่นมีด 10 เทสกับคน โป๊ะแค่ดอกเดียวเองครับ ดอกสุดท้ายด้วย

ตอนนั้นใส่ สร้อยบวกโป๊ะ 3% แล้วก็ มีดนักฆ่าฝึกหัดบวกโป๊ะ 3% ออฟกุลีโชคสองข้าง รวม ได้โป๊ะข้างละ 8% รวมสเตตัสอีกเท่าไรไม่รู้ จำไม่ได้ละ = =  รวมมันได้ประมาณข้างละเกือบๆ 20% อ่ะครับ ยังออกแค่ดอกเดียวเอง  g#041

firstalonely

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
แอสเซิร์ฟสวรรค์นิยมอัพหมื่นมีด เฟิร์สก็เล่นตามๆเขามา
ก็คิดว่าควรจะอัพหมื่นมีดติดตัวไว้สักหน่อย สัก1เหรียญก็ยังดี
เอาไว้ใช้หลังสกิลพุ่ง พราง อย่างน้อยหมื่นมีดมันต้องโป๊ะบ้างสักดอกแหละ

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

-Ai-

• Full Member
Agi Dex ผม ว่า จ๊าบ สุดอ่ะ

โจมตีไม่แรง ไม่เบา กำลังดี สำหรับไม่จุ ก็ สบาย ๆ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

ผมเคยลองเอาแอสตัวเก่าไปรี ลงหมื่นมีด 10 เทสกับคน โป๊ะแค่ดอกเดียวเองครับ ดอกสุดท้ายด้วย

ตอนนั้นใส่ สร้อยบวกโป๊ะ 3% แล้วก็ มีดนักฆ่าฝึกหัดบวกโป๊ะ 3% ออฟกุลีโชคสองข้าง รวม ได้โป๊ะข้างละ 8% รวมสเตตัสอีกเท่าไรไม่รู้ จำไม่ได้ละ = =  รวมมันได้ประมาณข้างละเกือบๆ 20% อ่ะครับ ยังออกแค่ดอกเดียวเอง  g#041
ออฟโชคมันได้ข้างเดียวนะ คือมือหลัก ออฟสองข้างไม่มีอะไรเกิดขึ้น woon_5555
ปล.อยู่เซิร์ฟไรอ่ะ ถ้าอยู่เซิร์ฟพีเคเดี๋ยวให้มีดนักฆ่าฝึกหัดเสนาโชค ขายไม่ออก แจกดีกว่า woon_cry
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

B2S

• Newbie
  • *
แอสเซิร์ฟสวรรค์นิยมอัพหมื่นมีด เฟิร์สก็เล่นตามๆเขามา
ก็คิดว่าควรจะอัพหมื่นมีดติดตัวไว้สักหน่อย สัก1เหรียญก็ยังดี
เอาไว้ใช้หลังสกิลพุ่ง พราง อย่างน้อยหมื่นมีดมันต้องโป๊ะบ้างสักดอกแหละ

ใต้พิภพ แอสที่มีหมื่นมีดเต็มคงเป็น 1 ใน 10 ละ  woon_555  woon_sunny

Sexking

• Newbie
  • *
เออๆคือว่าฉั้นรักเธอ..   เเอสมีดอัคคี-โชค+มีดพายุ-คลั่ง    ตะกุด หมวกกุล    สายเลือด  สเตตัส- เอจิเเค่ค่าต่อเนื่อง216  ลัค99   เดก80  สเต้ง 80 
ผมอัตราคริ41 เเล้วตอนนี้ คริออกที1900-2000ตอนในเเบท