GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้รับตอบปัญหาของเครลิค/นัน(พระ)

T0Nz

• Full Member
ถูกใจพี่อิฐ  กำลังอยากพูดเรื่องนี้พอดี แต่ขี้เกียจพิมพ์

เพราะพิมพ์ไปคนแบบนี้มันก็ไม่รู้เรื่องหรอก

ตั้งแต่บอร์ดเก่ายันบอร์ดใหม่ก็แล้วเหอะ   ไม่เคยเปลี่ยนจริง ๆ ซักที

อยากเด่นอยากดัง ก็ไปทำแพลงกิ้งบนชั้นเจ็ดแล้วตกลงมาตายเลย  จะได้ดังสมใจ

เพลงกิ้งเก่าไปแล้ว เดี๊ยวนี้มีคนไทยเค้ามีอันใหม่คือ "พับเพียบ ไทยแลนด์"( นั่งพับเพียบธรรมดาอะแหละ )

ไม่รู้จะทำมาทำไม = ='  http://www.facebook.com/pubpeab?sk=photos

ไม่อยากจะบอกว่าผมแอบกดไลค์ไปนานแล้ว ฮี่ ๆๆๆๆ

LLอUหื่u.

ถูกใจพี่อิฐ  กำลังอยากพูดเรื่องนี้พอดี แต่ขี้เกียจพิมพ์

เพราะพิมพ์ไปคนแบบนี้มันก็ไม่รู้เรื่องหรอก

ตั้งแต่บอร์ดเก่ายันบอร์ดใหม่ก็แล้วเหอะ   ไม่เคยเปลี่ยนจริง ๆ ซักที

อยากเด่นอยากดัง ก็ไปทำแพลงกิ้งบนชั้นเจ็ดแล้วตกลงมาตายเลย  จะได้ดังสมใจ

เพลงกิ้งเก่าไปแล้ว เดี๊ยวนี้มีคนไทยเค้ามีอันใหม่คือ "พับเพียบ ไทยแลนด์"( นั่งพับเพียบธรรมดาอะแหละ )

ไม่รู้จะทำมาทำไม = ='  http://www.facebook.com/pubpeab?sk=photos

ไม่อยากจะบอกว่าผมแอบกดไลค์ไปนานแล้ว ฮี่ ๆๆๆๆ
แอบติดตามข่าวแบบเงียบๆหรอพี่  :D ;D ;D

PETDO   FAIL   DRAMA   

~LolitaKaren~

• Jr. Member
  • **
  • "ตาโต"เมื่อเธอสวมกอดแต่แทบ"ตาบอด"เมื่อถูกเธอสวมเขา
+1000Like โอ้วว เห็นพี่อิฐเขียนแล้วถูกใจ อยากจะบอกกับคุณพลังเขาแบบนั้นแหมือนกัน ว่าแต่ทำไมเงียบหว่าผ่านมา2หน้าละจขกท.ไม่มาตอบหน่อยหรอ อิอิ

•ตอนเรารัก..ก็เห็นเราเป็นของตาย•
•ตอนเราจะไป..ก็ดันหวงก้าง•
•ตอนเราลาร้าง..เสือกเพิ่งคิดได้•
•ตอนเราเลิกเป็นควาย!!..ดัดจริตจะรักอะไรขึ้นมา•

T0Nz

แอบติดตามข่าวแบบเงียบๆหรอพี่  :D ;D ;D

เป็นบุรุษที่อัพเดทแล้ว

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เวทรูปแบบใหม่สกิลดวงแสงระดับ10เพิ่มกัน300+30 แล้วระดับ9เพิ่มเท่าไหร่คับ

เสาวิญาณระดับ7อยู่ได้กี่วิครับ ใช้สมการอะไรมาคำนวณในการดูดmpของศัตรูที่มาโดนในแต่ละระดับครับ

แคสเตอร์mpพื้นฐานเวล41ไม่อัพสเตตัสไม่มีสกิลไม่มีของ ต่างจากพระ41ไม่มีของ ไม่อัพสเตตัสกี่หน่วยครับ

ทักษะพรแห่งลูซิสคำนวณอัตราการได้รับประสบการณ์แต่ละระดับยังไงครับ เวลห่างกันเท่าไหร่ได้กี่% ยังงี้อะคับ

ค้อนถล่มปัฐพีใส่กับเซตพื้นฐาน ไม่กดฮึด ไม่อัพเอจิ จะได้ค่าต่อเนื่องเท่าไหร่ครับ พระเวล99นะ

พระเวล 90-99 เก็บเวลคนเดียวยังไงครับ

ตอบทีนะครับคุน ดากนิส_บูม ผมอยากบรรลุอะคับ
 :)

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• Jr. Member
  • **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อยากทราบว่าโอกาศสวดติดขึ้นอยู่กับอะไร ถามไปสามรอบละไม่เคยได้คำตอบ :P(รอบแรกถามทีมงาน รอบสองถามอาสา รองสามถามในบอรืด ไม่ได้ซักรอบ)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

T0Nz

อยากทราบว่าโอกาศสวดติดขึ้นอยู่กับอะไร ถามไปสามรอบละไม่เคยได้คำตอบ :P(รอบแรกถามทีมงาน รอบสองถามอาสา รองสามถามในบอรืด ไม่ได้ซักรอบ)

คิดว่า DEX นะ เมื่อก่อนมันเขียนอธิบายไว้ในสกิลสวด

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

คิดว่า DEX นะ เมื่อก่อนมันเขียนอธิบายไว้ในสกิลสวด
โอ้ ดีนะเป็นพระสาย dex-int สวดติดเยอะขึ้นละ*-*
น่าจะเอากลับมาเขียนเหมือนเก่านะ จะได้รู้ไปเลยไม่ต้องมานั่งถามคนอื่น-*-
ทักษะพรแห่งลูซิสคำนวณอัตราการได้รับประสบการณ์แต่ละระดับยังไงครับ เวลห่างกันเท่าไหร่ได้กี่% ยังงี้อะคับ

ค้อนถล่มปัฐพีใส่กับเซตพื้นฐาน ไม่กดฮึด ไม่อัพเอจิ จะได้ค่าต่อเนื่องเท่าไหร่ครับ พระเวล99นะ

พระเวล 90-99 เก็บเวลคนเดียวยังไงครับ

ตอบทีนะครับคุน ดากนิส_บูม ผมอยากบรรลุอะคับ
 :)
เท่าที่ผมตอบได้นะ
1.ชุบแล้วแต่เวลคนที่เราชุบ ผมเคยได้สูงสุด262k
2.190 (ค้อนลบต่อเนื่อง10 ต่อเนื่องพื้นฐานคือ160 เหลือ150 เซ็ตพื้นฐานเพิ่มต่อเนื่อง40 เป็น190)
3.โขน วิ่งไล่ทุบมอนไม่ก็ประกาศิต หรือใช้ไม้เท้าไล่ลำแสงเทวะ ถ้าไม่เล่นสายกาย+ชุบ พระไม่ต้องดูดเลย ยิ่งกายบู๊นี่สุดๆเลยแหละ
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

อ้วกกกก '

• gengzenz •
แน่ใจหรอคะ ว่าคุณเล่นเก่งแล้ว
เราเล่นมาตั้งนานยังไม่ค่อยเก่งเลยค่ะ
อาจจะไม่เก่งด้วยซ้ำ

ถ้าจะตั้งกระทู้แบบนี้แนะนำให้
ศึกษาดี ๆกว่านี้ดีกว่านะ
ส่วนตัวไม่ค่อยเห็นคุณเล่นพระเลย
ปล. เราอาจจะคิดไปเอง

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
แน่ใจหรอคะ ว่าคุณเล่นเก่งแล้ว
เราเล่นมาตั้งนานยังไม่ค่อยเก่งเลยค่ะ
อาจจะไม่เก่งด้วยซ้ำ

ถ้าจะตั้งกระทู้แบบนี้แนะนำให้
ศึกษาดี ๆกว่านี้ดีกว่านะ
ส่วนตัวไม่ค่อยเห็นคุณเล่นพระเลย
ปล. เราอาจจะคิดไปเอง

เขาเล่นทีดาวอะจ้า แกนนำหน่วยแพทกาก

;)

MarCus_KP

เล่นพระตัวหลัก จุ6รอบรึยังจ่ะ หรือว่าจุไป10รอบแล้ว  :o :o :o

ลบบอร์ดทิ้งไปเถอะ ให้คนเก่งจริงๆเค้าตั้ง

asmoyakoko

• Newbie
  • *
เล่นพระมา 4ปียังกากอยู่เลย เทอเล่นมากี่ปี เจ้าของกระทู้

T0Nz

เล่นพระตัวหลัก จุ6รอบรึยังจ่ะ หรือว่าจุไป10รอบแล้ว  :o :o :o

ลบบอร์ดทิ้งไปเถอะ ให้คนเก่งจริงๆเค้าตั้ง

เห็นด้วย

ลบทิ้งให้แล้วให้มือโปรมาตั้ง  กระทู้ดูมีความน่าเชื่อถืออีกเยอะ

nammon0147258

• Newbie
  • *
ฉันเล่นพระสายบู๊ แบบว่า อริมา เทวากลับ

แอสเวลเท่ากันยังฆ่ามาแล้ว เหอะๆๆๆ เป็นพระแหละแต่สกิลของแคสอ่ะอัพเป็นสกิลโจมตีทั้งหมดมีบัพแม่นอันเดียว

เพราะเอาไว้ดูพรางตัว ที่เหลืือก็ ใส่อย่างเดียว เวล74 แล้ว แต่ไม่ได้อัพชุบชีวิตเลย 555+