GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใต้พิภพ มาคับ

1_AUN_1

• Newbie
  • *
วุ้นใต้พิภพ อ่า  g#015

มีแต่คนใจร้ายหรอ
แค่ซิบ ว่าจะให้พาเวล g#016

กลับโดนด่ากลับมา ว่า

มึ ง เปงพ่อกรูหรอ
มึ ง รู้จักกรูหรอ
สัส G#007

แรกๆมันก้อ กาก ทุกคน

คนที่ด่าผมอ่า
มันเปง วิ g#023 แน่จิง ก้อ

มา วุ้น สวรรค์ จิ G#007

แล้วมันจะรู้ ไม่มีเพื่อน ใน เซฟ ไหน มันก้อ กาก ทุกคน
ตอนเริ่มเล่นอ่า G#007 G#007 G#007

♥♥♥♥§↑lverBr๏n-L♥\/e-Kate♥♥♥♥

• Newbie
  • *
  • กาก จน ไร้ฝีมือ [รู้เยอะกว่าบางคน ไม่ชอบอวดความรู้]
ทุกคนเริ่มเล่น
ก็เวล 1 เงิน 0 กันหมดนิครับ (ยังไม่ทำภารกิจ)

ถ้า มีคนมาขอให้คุณพาเวล สัก 100 คนจะรู้สึกยังไงละครับ
(ขอพาเวล 1 คน แต่ไม่ใช่คุณคนเดียว คนเล่นมันมีเป็นร้อย)

ผมเองก็ไม่ค่อยชอบพวกขอทาน + ขอให้พาเวลหรอก

อีกอย่าง เรื่องแค่นี้ มันเรื่องปกติ ไม่จำเป็นต้องลงบอร์ดเลย
ไม่เหมาะสม

~U~

• Jr. Member
  • **
ตอนแรกที่ผมเริ่มเล่นเกมส์นี้ก็ไม่รู้เรื่องไม่มีเพื่อนอะไรเลย แต่ผมก็เวลเอง เล่นไปเล่นมาเดี๋ยวก็มีเพื่อนครับ
คนเราต้องเก็บประสบการณ์เยอะๆ  g#004

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ขยันเวล จะมีคนเห็นใจเยอะนะ
คือส่วนใหญ่ถ้ามีคนขอให้เราพาเวลอะ ถ้าเราว่างแบบว่าไม่รู้จะทำอะไรเราก็พานะ แต่ว่าถ้าไม่ว่างมากขนาดนั้นอะ ก็จะบอกว่าไม่ว่าง แต่ก็ไม่เคยด่านะ พวกขอตังถ้าขอซัก10เคก็ให้ได้ แต่ถ้ามันขอซัก50เคนี่ก็ไม่ไหว

ถ้าเราเดินไปเดินมาผ่านคาเดทหรือว่าอาชีพคลาส1ที่กำลังเวลอย่างขะมักเขม้นถ้าเราเล่นพระอยู่เราจะบัฟให้ทันทีเลย เพราะว่าตอนเราเริ่มเล่นเรารู้ดี เราเวลเองมาตลอด ถ้ามีคนบัฟให้ก็สบายไปเยอะ ถ้าเราเล่นตัวอื่นเราก็จะช่วยเขาตี ถ้าเขายิ่งพูดจาดีด้วย เราจะบอกว่าพาเวลมั้ย แล้วก็ไปเอาวิมาพาเวลเขาเลย

ก่อนที่จะให้คนอื่นช่วย เราต้องช่วยตัวเอง เมื่อมีคนเห็น เขารู้ว่าเราพยายาม จะมีคนมาช่วยเองแหละจ้า woon_sunny

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

gotsillakong

• Newbie
  • *
ไช่ว่าเซิฟใต้พิภพจะไม่มีคนไจดี

ผมยังได้วิพาเวลเลย

แล้วพาเวลสูงหากิล บอกเขา เขาก็พาไห้

ถ้าอยากไห้พาจิง ลองขอ จีดูดิ(คริๆ)

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
จีเอมอาสามีหน้าที่ตอบคำถาม ช่วยแก้ไขต่างๆเท่าที่ทำได้ จัดกิจกรรมเพื่อความสนุกสนานเป็นบางครั้ง
แต่ไม่มีหน้าที่พาเวลคนนะคะ แล้วก็ไม่มีหน้าที่เป็นตู้เอทีเอมด้วยค่ะ แล้วก็ไม่ใช่ร้านขายของ- -

คนดีดีใจดีก็มี แต่ก็ขึ้นกับอารมณ์ด้วย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

THE-COOL

วุ้นใต้พิภพ อ่า  g#015

มีแต่คนใจร้ายหรอ
แค่ซิบ ว่าจะให้พาเวล g#016

กลับโดนด่ากลับมา ว่า

มึ ง เปงพ่อกรูหรอ
มึ ง รู้จักกรูหรอ
สัส G#007

แรกๆมันก้อ กาก ทุกคน

คนที่ด่าผมอ่า
มันเปง วิ g#023 แน่จิง ก้อ

มา วุ้น สวรรค์ จิ G#007

แล้วมันจะรู้ ไม่มีเพื่อน ใน เซฟ ไหน มันก้อ กาก ทุกคน
ตอนเริ่มเล่นอ่า G#007 G#007 G#007

เกมส์ ตัวละครยังไง
ในสันดานคนเล่นก็ฉันนั้นแหละคับ..
คนดีก็มี (แต่มันน้อยเท่านั้นเอง)
อยากเล่นใต้ภิภพจิงๆ มาหาผมคับ..จะเครียให้

xw88wx

• **
  • รสชาติเหมือนไก่ !!!!
คุณ THE-COOL มาพาคาเดทผมเวลจน 41 หน่อยเซ่  woon_5555 woon_5555
สักวา หัวเกรียน น่าเวียนหัว
ชอบทำตัว ส้นตรีน "กวนตีน"หลาย
ว่าคนโน้น ด่าคนนี้ เป็นนายฟาย
เดี๋ยวตื้บหาย ตบเกียนแตก แหลกรานเอย

Rest In Peace

บางคนมันก็ไม่น่าพาครับ ประเภท เวลหน่อยดิ ขอเงินมั่งดิ คาเดทไม่เท่าไร แต่พวกขอเงินไปแบทนี่สิ  g#035

Namwan Ssaluk

• **
  • ดอกไม้ที่งามเลิศของหมาน้อย:)
บางคนมันก็ไม่น่าพาครับ ประเภท เวลหน่อยดิ ขอเงินมั่งดิ คาเดทไม่เท่าไร แต่พวกขอเงินไปแบทนี่สิ  g#035

น่านดิ  g#035 g#035
กลับมาแล้ว:)
Namwan ssaluk
♥ ♥ ♥ ♥ งั่ม งั่ม งั่ม ♥ ♥ ♥ ♥

P a t c h a :)

คนใจดีเค้ากะมีอยู่คะ อาจจะทักผิดคน =..=

คำว่า "คิดถึง" มันไม่ซึ้งเท่าคำว่า
..."คิดถึงเหมือนกัน" หรอกนะ !!!~

-Ai-

ถ้า ผมเจอ พวกคาเดท ขยัน ตีนะ เดินไปช่วยบัพเลย

ไม่ต้องขอฉันก็ยอมช่วยย  ถ้า ท่านขยัน ตอนแรกมาก็ไม่มีคนช่วยเวลยังเวลได้เลย

เริ่มต้นอีกครั้งไม่เป็นไรหรอก  แต่ Pk สังคมมันเถื่อนครับ เปิด Pk ตอนเวล 21 ระวัง จะหงุดหงิดจนเลิกเพราะโดนฆ่านะ

g#008 g#008 g#008 g#008

ลุงอ้วน

มาครับ ถามหากิลรีเทิร์น ครับ แล้ว ก้ ถามหา ลุงอ้วนสามีหัวกิล Return เด๋วช่วยครับ  g#031

1_AUN_1

• Newbie
  • *

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
woon_cry woon_cry woon_cry

ยังมีคนใจดียุหรอนี่ g#031
มีตลอดครับ #038
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing