GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถาม-ตอบเกี่ยวกับAssasinมาทางนี้

VikZaOo7

• Jr. Member
  • **
ตอนกำลังลังตัดสินใจจะเอาเช็ตนักฆ่าเสคลั้งหรือมีดอัคคีคลั่ง2ข้างหรือเขี้ยวพยัคคลั้ง2ข้างดีอะครับ

แล้วควรแอฟคลั้ง2ข้างเลยดีไหม

ช่วยด่วนทีครับกำลังไปหาซื้อแล้วววว

ปล.แอสผมเล่นสายเลือดครับ  แล้วมีผอบโชคเชียแล้ว
ใช่ครับเล่นพยัค2ข้างออฟคลั่ง2ข้างก็แจ่มเพราะมีผอบอยู่แล้วนิ
ของออปเลืดหมดยศเสขึ้นเลือดก็5000ขึ้นครับ
แนะใส่หมวกคิง
ผ้าคลุมเทพธิดา
เสื้อนอกจอมอสูร
รองเท้าประณีต/โบราณ
กากซาดิด/โบราณ
ทำไมใส่หมวกคิงอะครับ คิงจุอะนะ -.-

R.eawten

• **

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ก็คุนเล่นสายเลือดไม่ใช่เหรอ
คิง+เลือด550
บวกเหรอ woon_huh
คงบวกกันกายภาพ 55+2 กันเวทย์หน้า80กันหลังจำไม่ได้ แต่มันไม่ได้บวกเลือดนี่นา woon_huh
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Rest In Peace

• Full Member
คงบวกกันกายภาพ 55+2 กันเวทย์หน้า80กันหลังจำไม่ได้ แต่มันไม่ได้บวกเลือดนี่นา woon_huh

+เลือดมันเทพรึเปล่า  woon_5555

• ชิชิชิ

+เลือดมันเทพรึเปล่า  woon_5555
นั่นดิ
คิงมันบวกกัน ไม่ได้บวกเลือด - -"
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Rest In Peace

• Full Member

ใส่คิงลดหลบด้วยมั้ง ไม่แน่ใจแฮะ

นั่นดิ
คิงมันบวกกัน ไม่ได้บวกเลือด - -"

VikZaOo7

• **

นั่นดิ
ใช้เลยครับ ผมก็เลยงงกันตามๆกันเลย

แล้วเรื่องมีดอะครับ ตอบผมทีครับบบ T-T    g#002 g#002 g#002 g#002

R.eawten

• **

นั่นดิ
ใช้เลยครับ ผมก็เลยงงกันตามๆกันเลย

แล้วเรื่องมีดอะครับ ตอบผมทีครับบบ T-T    g#002 g#002 g#002 g#002
โทดทีครับจำผิดเปลี่ยนเปนหมวกเทพงับ woon_cry woon_cry woon_cry
ลืม woon_angry woon_angry woon_angry woon_5555 woon_5555 woon_5555
มีดก็พยัค2ข้างเรยครับออปคลั่งทั้งคู่

B2S

• Newbie
  • *
  • Demi-Human
แล้วถ้าไม่เล่นสายเลือด

แต่เล่นหลบล้วนๆแทน จะโหดหรือเปล่าครับ

ปล. รู้แต่ว่าแพ้เวทย์แน่นอน

• ชิชิชิ

แต่เล่นหลบล้วนๆแทน จะโหดหรือเปล่าครับ

หลบล้วนหลังๆจะเล่นยากหน่อย เพราะหลังๆจะมีมอนตีเวทย์มาด้วย แต่ถ้าเอาสายหลบล้วนจะง่ายกว่าสายเลือดตรงที่ ชนมอนกายภาพสบายๆ

MaxiMuZ

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่า เล่นแอสสายแกร่งจะไปรอดมั้ยครับ ใส่รางเหล็กไหล ของออฟแกร่งทั้งตัวอะ
หรือไม่ก็เล่นแอสสายเลือด ใส่ตะกรุด ของออฟเลือดทั้งตัว

[AI] - 13oss !

• Newbie
  • *

หลบล้วนหลังๆจะเล่นยากหน่อย เพราะหลังๆจะมีมอนตีเวทย์มาด้วย แต่ถ้าเอาสายหลบล้วนจะง่ายกว่าสายเลือดตรงที่ ชนมอนกายภาพสบายๆ

คำว่า "แอส" ยังไงก็หลบเยอะอยู่แล้วนะ (ในความคิดผม)
  ผมเล่นสายเลือด เพราะทำไมอ่ะเหรอ
 ข้อ1 ถาม : ผมคิดว่าสายเลือดมันดีตรงเรา สามารถมีอายุนานกว่าเลย หลบ เพราะทำไม ?
       ตอบ : ถ้าเล่นสายหลบตรงก็ดีส่วนหนึ่งนะครับ แต่สำหรับเซิฟ PK นั่นสายหลบโหดมาก ๆแต่เลือดน้อย !?.. คิดดูนะครับอย่างน้อยเลือดแอสต่ำ ๆ(สำหรับผม)ต้อง 5000 ครับ เพราะ เจอพวกแอสเดียวกันไม่ต้องห่วงครับ  (ถ้ามีพันธมิตรแห่งเงา อีกไม่ต้องนึกละ !)
 ข้อ2 ถาม :สายหลบดีไหม ?
       ตอบ : ดีครับ (เอ๋ไอ่นี้ตกลงมันเอาสายไร วะเนี่ย ?!) หลบเอาหลบพวกแม่นเยอะ  ๆ (ทุกคนก็รู้นี้หว่า ?!) แต่คิดยาว ๆ หลบเวล 70ก็ประมาณ 350-400+แล้ว(ติดบัฟ หรือไม่บัฟ) แต่ถ้าคุณปะทะกับมอน (เอ๋เกี่ยวไรวะ !) ยกตัวอย่างเช่น คุณเก็บเวลดันหมีใช่ไหม ครับ ? เกิด หมีดำ(ใหญ่) โป๊ะมา บอกได้คำเดียว พระฟูไม่ทันก็เจอกะันจุดเซฟ ! (แล้วทำไม ตูเล่นสายหลบหมีดำ โป๊ะตูไม่ตายฟระ !)  woon_5555 [คิดขำๆ นะครับ] g#004

]> ผู้ตอบกระทู้เล่นสายเลือดจ้า !

ิl3uddy_.

• Newbie
  • *
เเอสตามสเตปของผม จุหก สเตตัสstr dex agi 36 กดเพิ่มพลังฮึดสู้ vit99 ที่เหลือluk ของใส่เป็นเซตนักฆ่า หมวกเทพออฟเลือด ใส่คุมจักพรรดิ์ออฟเลือด เสื้อนอกอสุร หรือเเรร์เเอส เลือดก็ประมาน10k+
โปะเเรงอีกเพราะ vit เพิ่มเเรงโปะ

B2S

• Newbie
  • *
  • Demi-Human
เห็นด้วยกับคุณ [AI] - 13oss ! นะครับ

แอส ก็ต้องหลบอยู่แล้ว

แต่ที่ต้องลงเลือดเพราะว่า "เวทย์" ไง

หลบได้ทุกอย่าง หลบเวทย์ไม่ได้

ถ้าเลือดน้อย โดนเวทย์แปปๆก็ตายครับ  woon_sunny

อาร์ม

• **
คุม จักลด หลบไหมครับ แล้วถ้าแอส จะใส่คุมไรดี ถ้าไม่ใช่ คุมเทพทิดา