GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครใช้ Microsoft Security Essentails แล้ว กดเริ่มเกม ไม่ขึ้นแบบผมบ้าง

TheDarknezZ

• Newbie
  • *
 woon_o_o
ผมเพิ่งซื้อคอมใหม่มา
ร้านเค้าลงแอนตี้ไวรัสเป็น Microsoft Security Essentails มาให้
หลังจากโหลดอสุรามาลงปุ๊บ ปรากฏว่ากดปุ่มเข้าเกมแล้ว ไม่มีหน้าต่างอะไรขึ้นมาเลย
ผมเลยลองปิดแอนตี้ไวรัสตัวนี้ดู ปรากฏว่าเข้าได้ตามปกติ
ผมเลยอยากถามว่า มีใครมีปัญหาแบบนี้เหมือินผมไหม?
ละก็ อยากรู้วิธีตั้งค่าแอนตี้ไวรัสตัวนี้ ให้สามารถเข้าเกมได้ตามปกติ ในขณะที่เราไม่ต้องไปคอยปิดมันก่อนจะเริ่มเกมทุกครั้ง
ใครพอมีวิธ๊ ช่วยบอกหน่อยนะคับ

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • Jr. Member
  • **

TheDarknezZ

• Newbie
  • *
ไม่ลอง run as admin หรือไปตั้ง exception ในตัวแอนตี้ดูล่ะ
ก็ไอเนี่ยแหล่ะ ที่หาไม่เจอ 555+
ใครเป็นสอนหน่อยค้าบบ

คิซารุ

• Newbie
  • *
เป็นเหมือนกันครับ มันบอกว่า เกมอสุราเป็นไวรัสด้วยครับ

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • Jr. Member
  • **
อ้างถึง
Open Microsoft Security Essentials, click the Settings tab and select Excluded files & locations, and then use the Add button to select files, folders, or drives.

ลองทำตามนี้ดู

-.SKRILLEX.-

• รักพี่เอก HeartRocker >////<
  • Newbie
  • *
  • สวย ไม่หยิ่ง ไม่แรดอย่างที่คิด...
เป็นเหมือนกันครับ มันบอกว่า เกมอสุราเป็นไวรัสด้วยครับ
ถูกแล้วล่ะค่ะ ที่มันบอกว่าอสุราเป็นไวรัสเพราะว่าจีเอมไปปรับข้อมูลจนมันเน่าไปทั้งเกมมาให้พวกเราได้้โหลดมาแต่ล่ะแพทไงค่ะ  #038

TheDarknezZ

• Newbie
  • *
อ้างถึง
Open Microsoft Security Essentials, click the Settings tab and select Excluded files & locations, and then use the Add button to select files, folders, or drives.

ลองทำตามนี้ดู

อ่าๆ ได้ละๆ ขอบคุณค้าบ