GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเสนอเกี่ยวกับระบบ ฝากขายของ

ฯลฯ

• Newbie
  • *
คือจะมีNPCฝากขายของให้เรา ไปกดคุยกับNPC เเล้วก็เลือกว่าจะฝากขายอะไรราคาเท่าไหร่ เมื่อขายได้จะหักภาษี5เปอเซน เเละถ้าจะซื้อของที่ผู้อื่นได้มาประมูลไว้ ก็กดที่NPCเเล้วกด ซื้อของ
จะมีให้เลือกเป็นหมวดหมู่ ไอเทม ของใช้ อุปกรณ์ เบล็ดเตล็ด
ที่เสนอระบบนี้เพราะว่ามันน่าจะสะดวกต่อการซื้อขายมากกว่า โดยไม่ต้องเปิดคอมทิ้งไว้

aom2802

• Newbie
  • *

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เห็นด้วยคับ แต่ว่าระบบนี้ก็มีคนเคยเสนอไปหลายหนแล้ว เสนอกันมาตลอด
แนะนำระบบตลาดกลาง ระบบธนาคารแบบเกม Goonzu น่ะ ผมว่าเวิร์คนะ
เท่าที่เคยเล่นเกมมา ในความคิดผม ระบบตลาดกับธนาคารของเกม Goonzu ลงตัวที่สุดแระ
 g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

T0Nz

• Full Member
ระบบตลาดใน Atlantica ก็ดีนะ

ซื้อของขายของสะดวกมากๆ

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
มันสะดวกนะ
แต่ลองคิดดูแง่นี้(ร้ายไปหน่อยแต่อาจจะเกิดได้ ถ้ามีคงได้โวย)
กำลังฝากขายอยู่หรือไม่ก็กำลังถอนของออก เซิร์ฟตัด แล้วก็โรลลลลลลลล
เช็กไม่ไ่ด้ว่าเราเอาของออกไปรึยัง ถ้าจะเช็กของคืนต้องส่งสำเนา
แฟกซ์ของที่บริษัทคงยาวเป็นกิโล แล้วเกิดวันใดวันนึงมันมีบัคขึ้นมา เอนพีซีกินของเข้าไปเช็กไม่ได้แล้วจะรับผิดชอบยังไงไหว
ถ้าจะให้เข้ามาต้องให้ทดสอบดีดีก่อนแหละไม่งั้นนะผู้เล่นโว้ยถึงขั้นตาแน่ๆ
ถ้ายังไม่เสถียรฝากหูเอฟล์ขาย กำไลขายแล้วหายไปยุ่งยาวเลย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
รู้สึกว่า จะมีคนเสนอ ไปหลายรอบแล้วนะ แต่ก็ยังไม่มีสักที  g#027

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• Jr. Member
  • **
ดีอ่ะน่ามี

เซิฟโรลเขาโรลของกลับตัวเราด้วยมะใช่หรอ

มันจะหายได้ไงโรลก็ย้อนเวลากลับไปก่อนฟาก

ของก็กลับเข้าตัวดิ  ผมเข้าใจถูกมะนี้..

nicky01

• บุคคลทั่วไป
 woon_yes เคยมีการประชุมกันในเรื่องนี้ กันมาบ้างแล้วครับ..

คาดว่าจะมีการปรับปรุงครับ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะไปในแนวทางใดครับ..

ตรงนี้รอติดตามนะครับ..และยังมีอีกหลายส่วนครับที่ พี่ๆทีมพัฒนาเค้ามีโครงการจะเพิ่มและพัฒนาตัวเดิมเพื่อเพิ่มความสะดวกให้เพื่อนมากขึ้นครับ

อาจจะล่าช้าในหลายๆส่วนก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยจ้า  g#018 g#018

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
woon_yes เคยมีการประชุมกันในเรื่องนี้ กันมาบ้างแล้วครับ..

คาดว่าจะมีการปรับปรุงครับ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะไปในแนวทางใดครับ..

ตรงนี้รอติดตามนะครับ..และยังมีอีกหลายส่วนครับที่ พี่ๆทีมพัฒนาเค้ามีโครงการจะเพิ่มและพัฒนาตัวเดิมเพื่อเพิ่มความสะดวกให้เพื่อนมากขึ้นครับ

อาจจะล่าช้าในหลายๆส่วนก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยจ้า  g#018 g#018
คาดว่าจะมีการดองงานเกิดขึ้น woon_555
ตอนนี้ทุกแพทช์ก้เริ่มทยอยแก้ไขอะไรขึ้นมาบ้างแล้วนะ ก็ดีเหมือนกัน g#001
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing