GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การหากินกับผอบ

gameza

• Newbie
  • *
ทำไมไปแมพที่จะทำกิจที่ไหนๆ ก็ต้องมีคนเปิดผอบให้ผอบตีมอนให้อ่ะค่ะ  ไม่เห็นขยับไปไหนแต่ได้ของไปทำกิจ  แล้วยืนขวางหมดทุกจุด แบบนี้คนที่เขาเล่นกันจะหาของทำไงอ่ะค่ะ  การที่ไม่อยู่จอ เปิดเกมทิ้งไว้ ไม่น่าจะใช่การทำกิจกรรมนะค่ะ จีเอมช่วยพิจารณาหน่อยค่ะ woon_sad2

nightjusmin

• Full Member

TAMA

• Sr. Member
ทางทีมงานจะนำข้อเสนอแนะนี้เข้าที่ประชุมให้นะครับ

ถ้ามีความคืบหน้าอย่างไร ทีมงานจะกลับมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

DarkEagle

• DarkEagle
 แก้ไม่ได้หรอก เพราะการทำเควสต้องหาของจากมอนในเกมส์ มันใช่ว่าถ้าผอบตีไม่ได้แล้วจะหมดทาง เอาผอบออกคนก็ตีได้  ยิ่งกว่าผอบอีกครับ มอนเกลี้ยงเลยละ  เต็มที่คงได้แค่ปรับไม่ให้สามารถรับไอเทมเควสได้ถ้าคู่หูเป็นผู้ตีมอน  คือคู่หูตีไม่ได้แต่คนตีได้ของ เอาคนตีทีนี้ก็ฮากว่าเดิมอีก 555+

แก้ได้อย่างนึงตอนนี้ที่เห็นๆและง่ายที่สุด กิจครั้งหน้าร่วมกิจกรรมครั้งละ 10 โซล 5555+ ไม่ต้องหาของทำเควส ใช้ตังค์อย่างเดียว โดนด่าเละ

ผมไปหาก็เจอแบบ จขกท.อะ ยืนๆไปก็เซ็งเหมือนกัน แน่นไปหมด กว่าจะได้แต่ละตัว  ไปๆมาๆนึกขึ้นมาได้ เราก็มีผอบนี่หว่า  เลยเปิดออกมามั่งแล้วก็ไปอาบน้ำนอนดูหนัง  เห็นใจน๊ะครับแต่จะทำไงได้   woon_sad2

..TEERAK..

นี่ยังดี กิจก่อนอ่ะ คาเดทนอนตายยังได้ไอเทมเควส นอนตายกันทั่วแมพ เหลือแต่ผอบเดินไปเดินมากัดม่อน เหนแล้วอดสูใจ

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
แบบนี้แล้วผมจะหาc3ยางงาย     หาของเควสหมาป่ายางงาย 

ลองคิดในอีกด้าน  หากคุณไม่มีเวลาเล่น

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
เค้าเรียกว่า "เทคนิค" จ๊ะ  woon_555 woon_555 woon_555

แบบนี้คงไม่เรียกว่า เทคนิค แล้วล่ะ .... G#007
เขาเรียกว่าพวก เห็นแก่ตัว ครับ

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **
แบบนี้แล้วผมจะหาc3ยางงาย     หาของเควสหมาป่ายางงาย 

ลองคิดในอีกด้าน  หากคุณไม่มีเวลาเล่น

ไม่มีเวลาเล่นก็ไม่ต้องเล่นครับ ง่ายดี   g#004 g#004

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

06122533

• Newbie
  • *
เราอาจดูน่าลำคาญ เหมือนผม
แต่สักวันคงรู้ความมหายของมัน - -

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• **
เจ้าของกะทู้จะมาร้องทำไม

แค่นี้ยังปรับไม่พออีกหรอครับคุณ

จะชุดดำดิ่งไปถึงไหน

มาร้องนี้เพื่ออะไรวัตถุประสงค์อะไร

ถ้าปล่อยผอบตีมอนไม่ได้

จะมีผอบไว้ทำไมครับ

เอาสกิลควบคุมคู่หูออกมันไปเลยงั้น

อีกอย่างมอนจำพวกพืชมีเป็น 10แมพมั่งจะมาร้องทำไม

แมพพวกทางไปไกเซอร์ ไผ่แก่ มอนเยอะแยะไมไม่ไป

จะร้องเพื่ออะไร -----------------------------

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• **
คนที่ว่าเขาเห็นแก่ตัวนะครับลองย้อนมองตัวเองนะครับมาเรียกร้องเพื่อประโยชน์ส่วนตัวหรือเปล่า

ที่เขาบอกเป็นเทคนิคการเล่นก็ถูกแล้วนะครับ เขามีผอบไม่มีเวลาเล่น เขาก็ยังสามารถหาของกิจได้

แต่คุณอยู่จอ อยู่กับตัวละคร คุณหาของทำกิจกรรมไม่ได้นี้มันยังไงอยู่น่า พอเหอะขี้เกลียดแพล่ม

เดียวมีดราม่ายาวพวกตั้งกระทู้อย่างนี้เหมือนเรียกร้องให้มาปรับ.....

สติมาปัญญาเกิด สติเตลิดลูกระเบิดกะจาย............................ g#033

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
มันก็ไม่ใช่การทำกิจอยู่แล้วนี่ หาของอ่ะ แต่เป็นการหาของทำกิจ #038
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

gameza

• Newbie
  • *
เจ้าของกะทู้จะมาร้องทำไม

แค่นี้ยังปรับไม่พออีกหรอครับคุณ

จะชุดดำดิ่งไปถึงไหน

มาร้องนี้เพื่ออะไรวัตถุประสงค์อะไร

ถ้าปล่อยผอบตีมอนไม่ได้

จะมีผอบไว้ทำไมครับ

เอาสกิลควบคุมคู่หูออกมันไปเลยงั้น

อีกอย่างมอนจำพวกพืชมีเป็น 10แมพมั่งจะมาร้องทำไม

แมพพวกทางไปไกเซอร์ ไผ่แก่ มอนเยอะแยะไมไม่ไป

จะร้องเพื่ออะไร -----------------------------
เพราะมีคนอย่างนี้ อสุราถึงได้ตกต่ำ ที่ตั้งกระทู้ไม่ได้บอกซักคำว่าให้เอาสกิลผอบออก  แต่ให้จีเอมแก้ไขหน่อย นี่คือปัญหา หลายคนก็เจอ แล้วจะให้ย้ายแมพไปตีแมพอื่น คนเล่นต้องหนีตัวเองไปแมพป่าอื่น เพื่อทิ้งแมพเหล่านี้ไว้ให้พวกแกหากินกับผอบเหรอไง  ไม่อยู่จอแต่อยากจะได้ของ นี่แหละเห็นแก่ตัว  หัดดูจุดประสงค์ในการตั้งสกิลของจีบ้าง เขาต้องการให้ผอบช่วยเหลือได้ แต่นี่มันเหมือนหาช่องโหว่เอามาหากินอย่างหน้าไม่อาย

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
เดี๋ยวนี้วิธีไหนได้ตังเค้าไม่อายหรอกครับ g#037
ไม่ต้องทำตัวเป็นผู้ดีหากินอย่างบริสุทธิหรอกนะ เดี๋ยวนี้เค้าต้องมีเทคนิค มีวิธีการ เพราะเดี๋ยวนี้ของแพง อะไรๆมันก็แพง ถ้ัาใช้วิธีบริสุทธิไม่ทันกินแน่นอน woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing