GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาเป็นคน..."แอ๊บแบ๊ว"...กันเถอะ

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
มาเป็นคน..."แอ๊บแบ๊ว"...กันเถอะ

สวัสดีครับเพื่อนๆวันนี้ผมนำวิธีการทำฉายาแอ๊บแบ้วมาฝากเพื่อนๆกัน เพื่อนๆคนไหนที่ แอ๊บ อยู่แล้ว หรือ อยากแอ๊บก็ลองอ่านกันดูได้นะครับ

ขั้นแรกให้เพื่อนๆเดินทางไปพบ”แซลลี่”ที่แผนที่ค่ายพักจอมเวทย์ครับแผนที่ที่เปลี่ยนอาชีพแคสเตอร์นั้นและครับ โดยแซลลี่จะอยู่ที่ตำแหน่งกรอบสีแดงในแผนที่ครับ จากนั้นเมื่อกดคุยกับแซลลี่แล้วก็คุยที่หัวข้อขอฉายาเลยครับ จากนั้น แซลลี่จะให้เราไปคุยตอบปัญหากับ”เอริก้า”ที่หมู่บ้านเรดคลิฟ โดยให้เพื่อนๆเดินทางไปที่เรดคลิฟเลยครับ

เมื่อเดินทางมาถึงแล้วให้เพื่อนๆคุยกับเอริก้าเพื่อตอบคำถามได้เลยครับ โดยเอริก้าจะอยู่ที่ตำแหน่งกรอบแดงๆดังรูปครับ จากนั้นเพื่อนๆก็ตั้งใจตอบคำถามวัดความแอ๊บแบ๊วได้เลยครับ เมื่อเพื่อนๆสามารถตอบคำถามได้ถูกต้องทั้งหมดแล้ว เอริก้าจะบอกให้เราไปรับการทดสอบต่อที่”จูน”ซึ่งเป็น NPC ที่สอนทักษะเล่นแร่แปรธาตุที่หมู่บ้านเซ้าเทิร์นไชร์ นะครับ

เมื่อเพื่อนๆมาถึงหมู่บ้านเซ้าเทิร์นไชร์แล้วให้สังเกตกรอบสีแดงในรูปเลยครับ จูนจะยืนอยู่ที่นั้นและเช่นเดิมครับเพื่อนๆจะต้องตอบคำถามวัดความแอ๊บแบ๊วอีกแล้ว..ไม่ต้องกังวลหรอกครับไม่ยากเกินความแอ๊บแบ๊วของเพื่อนๆอยู่แล้ว..อิอิ  เมื่อเพื่อนสามารถตอบคำถามถูกต้องทั้งหมดแล้วจูนก็จะบอกให้เราไปพบกับ “มาเรีย”ที่อยู่ที่เมืองเซ้าเทิร์นฟอร์ทครับ

เมื่อเพื่อนๆเดินทางมาถึงที่เซ้าเทิร์นฟอร์ทแล้วให้เดินตรงมาที่ส่วนเซ็นเตอร์เลยครับ จุดที่มาเรียอยู่นั้นจะเป็นร้านยานะครับโดยให้สังเกตรูปขวดยาในกรอบสีแดงตามรูปครับ จากนั้นเข้าไปในร้านเลยครับมาเรียจะยืนอยู่ด้านในสุดครับ

และเช่นเดิมครับเพื่อนๆจะต้องตอบคำถามวัดความแอ๊บแบ๊วอีกแล้วครับเมื่อเพื่อนๆสามารถตอบคำถามถูกต้องทั้งหมดแล้ว มาเรียก็จะบอกให้เรากลับไปพบกับแซลลี่ที่ค่ายพักจอมเวทย์เพื่อมอบฉายาแอ๊บแบ๊วให้เราแล้วละครับ

โอ้วในที่สุดก็เสร็จสิ้นขั้นตอนการขอฉายา”แอ๊บแบ๊ว”แล้วว่าแล้วจะรอช้าอยู่ใยคุยกับแซลลี่แล้วขอฉายามาเลยครับ

เป็นไงครับเพื่อนๆไม่ยากเลยใช่ไหมครับ..สำหรับการรับฉายาแอ๊บแบ๊วเพื่อแสดงให้ใครๆได้ทราบว่าตัวเรานั้นแอ๊บแบ๊วแค่ไหนครับ วันนี้ขอลาไปก่อนครับคราวหน้าจะนำข้อเรื่องราวดีๆมาฝากเพื่อนอีกนะครับ

Source: มาเป็นคน..."แอ๊บแบ๊ว"...กันเถอะ

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• Jr. Member
  • **
ไม่แอ๊บแอ๊บไม่เป็นเป็นคนตรงๆอ่ะ

มาฉายาขวานผ่าซากมะ  g#024

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว