GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอคำตอบเกี่ยวกับเกราะคุ้มกายหน่อยครับ !!

Poom Paoloz Pattaradol

• Jr. Member
  • **
สมมุติผมตีพาลาที่ใช้เกราะคุ้มกายใส่ตัวเองอ่าครับ อยากทราบว่าพลังโจมตีที่แตกของเกราะคุ้มกายนั้น มันเป็นพลังโจมตีของเจ้าของเกราะคุ้มกายป่าวคับ  g#025

-Ai-

• Full Member
ไม่รุ้แต่ อยาก ตอบ  ฮ่า ๆ ๆ 

ผมเคยนะ บาง ครั้ง ก็ แตก 2-3 พัน แต่ บาง ครั้งมันก็แตก 5-6 พัน  งง มากเลย   woon_huh

ใครรุ้ ช่วยบอกทีเด้อออออ

nightjusmin

สมมุติผมตีพาลาที่ใช้เกราะคุ้มกายใส่ตัวเองอ่าครับ อยากทราบว่าพลังโจมตีที่แตกของเกราะคุ้มกายนั้น มันเป็นพลังโจมตีของเจ้าของเกราะคุ้มกายป่าวคับ  g#025

ตอนแรกอ่านผ่านๆเหมือนจะงงนะ แต่ก็ลองอ่านดูดีๆตีความตามตัวอักษรก็คงจะถามว่า "พลังโจมตีของเกราะคุ้มกายเป็นพลังโจมตีของผู้ใช้เกราะคุ้มกายเองหรือไม่(กรณีที่เจ้าของใช้สกิลใส่ตัวเอง)" หมายความงี้ใช่ไหม ถ้าใช่ก็ตอบว่า ใช่ แต่ดาเมจของเกราะคุ้มกายมาจากทั้งพลังโจมตี "เวทย์แสง(เกราะคุ้มกายโจมตีเป็นธาตุแสง)ของผู้ใช้สกิลเอง ถ้าพลังโจมตีเวทย์แสงของผู้ใช้สูง ดาเมจเวลาเกราะแตกก็สูงไปด้วย และดาเมจอีกตัวก็มาจากพลังโจมตีสะสมจากศัตรูที่โจมตีใส่เกราะคุ้มกาย ซึ่งเกราะคุ้มกายจะสะสมเอาไว้ได้มากน้อยแค่ไหนขึ้นอยู่กับระดับของสกิล ถ้าดาเมจที่เกราะสะสมสูงวลาเกราะระเบิดดาเมจก็จะสูงตามไปด้วย เอ่อไม่ทราบว่าเข้าใจกันไหมเอ่ย เดวสรุปสั้นๆให้ "พลังโจมตีของเกราะคุ้มกายมาจากพลังโจมตีเวทย์ธาตุแสงของตัวผู้ใช้+กับความเสียหายสะสมที่ได้รับมากน้อยตามแต่ระดับของสกิล" woon_yes woon_yes woon_yes

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
จากเรปบน ถ้าพลังโจมตีเวทแสง ของผู้ใช้เยอะ พอเกราะแตกก็จะ แรงสินะครับ g#033

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
จากเรปบน ถ้าพลังโจมตีเวทแสง ของผู้ใช้เยอะ พอเกราะแตกก็จะ แรงสินะครับ g#033
แล้วมีของกี่อันหว่าที่เพิ่มพลังเวทย์แสงให้พาลา เห็นมีแค่เกราะนักรบศักดิ์สิทธิกับกระบี่อัศวินศักดิ์สิทธิ มีอันอื่นอีกไหมหว่า เจอแค่สองอันนี้(เพราะไม่เคยจะค้นหา 555)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?