GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเสนอให้ S.อวตาร มีกฏช่วง pk

โพลล์

ช่วยกันโหวตนะคะ

เห็นด้วย
ไม่เห็นด้วย

LnwKiller

• Newbie
  • *
เนื่องจากช่วง pk เปิดให้ตีกันแบบไม่มีข้อจำกัด ทำให้ผู้เล่นหน้าใหม่ที่พึ่งเริ่มเล่นและยังไม่เก่่งเกิดความท้อแท้ที่จะเล่นเกมต่อ(ส่วนตัวก็เคยท้อค่ะ)

เลยอยากเรียกร้องและเสนอแนะให้ทางทีมงานช่วยเพิ่มกฏช่วง pk ดังนี้  g#040

1.ให้ตีกันได้เฉพาะอาชีพที่เป็นคลาสเดียวกัน ตีคนละคลาสไม่ได้ เพื่อช่วยไม่ให้ผู้เล่นใหม่โดนพวกเกรียนที่อยู่คลาสสูงกว่าตีเอา

2.จำกัดให้ตีได้เฉพาะที่ lv ห่างกันไม่เกิน 10 lv เพราะถ้า lv ห่างมากกว่านี้ก็คงสู้กันไม่ไหว

ที่เสนอสองข้อนี้ก็เพราะอยากให้ผู้เล่นที่พึ่งเริ่มและยังไม่เก่งจะได้มีกำลังใจเล่นต่อไป ไม่โดนตีจนท้อเลิกเล่นไปซะก่อน

รวมทั้งอยากให้การ pk เป็นระบบมากขึ้น และเป็นการตีกันแบบที่ฝีมือสูสี ไม่ใช่คน lv สูงกว่าคอยเกรียนตีคน lv ต่ำกว่าหรือตีผู้เล่นหน้าใหม่

ถ้าเพื่อนๆเห็นด้วยกับข้อเสนอแนะนี้ก็ช่วยกันโหวตและแสดงความคิดเห็นกันได้นะคะื เผื่อทางทีมงานจะเอาไปปรับปรุงให้เกมนี้น่าเล่นมากขึ้นอีก

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ข้อที่1นี่ไม่ได้   เดะวิก็เกรียนไม่ได้กันพอดีสิคับ woon_555   น่าจะมีnpcเปิดPK นะ แบบแค่คุยก็เปิดได้เลย

ข้อที่2 นี่รับได้มากๆคับ  เพราะเปนคาด๋อย ช่วยPK เวลไม่ได้เลย

LnwKiller

• Newbie
  • *
อ่านให้ดีๆก่อนสิคะ ข้อแรกไม่ได้ห้ามตีอาชีพอื่นนะ แต่ไม่ให้ตีข้ามคลาสน่ะค่ะ อยู่คลาสไหนก็ตีได้เฉพาะคลาสนั้น

เช่น ถ้าคุณเป็นอาชีพระดับ C3 คุณก็สามารถตีได้กับเฉพาะอาชีพ C3 ด้วยกัน จะมาตีพวกอาชีพ C1,C2 ไม่ได้ค่ะ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
อ่านให้ดีๆก่อนสิคะ ข้อแรกไม่ได้ห้ามตีอาชีพอื่นนะ แต่ไม่ให้ตีข้ามคลาสน่ะค่ะ อยู่คลาสไหนก็ตีได้เฉพาะคลาสนั้น

เช่น ถ้าคุณเป็นอาชีพระดับ C3 คุณก็สามารถตีได้กับเฉพาะอาชีพ C3 ด้วยกัน จะมาตีพวกอาชีพ C1,C2 ไม่ได้ค่ะ
งืมๆ  งั้นวิก็เกรียนใส่คลาส2ไม่ได้อะจิ woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

• Full Member
เกรียนเทพคงไม่ยอมหรอกค่ะ  555  g#004
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

Maid

• Jr. Member
  • **
น่าสนใจนะครับ เพราะเป็นการเปิดโอกาสให้ผู้เล่นใหม่ได้หายใจบ้าง ไม่ใช่โผล่พ้นน้ำขึ้นมาทีไรก็เจอเหยียบกลับไปทุกครั้ง

เรียกเกราะคุ้มกาย

• **
ขอแหวกแนวกับชาวบ้านนิดนึง  สโลแกนเซิฟพีเค มีอยู่ว่า ผู้ที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะอยู่รอด ถ้าไม่เจ๋งจริงอย่าเล่น จบ   g#035 g#035

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

LnwKiller

• Newbie
  • *

• **
คนที่เกรียนได้แสดงว่าเค้าต้องโหดไงครับ ที่เค้าเกรียนกับคนเวลน้อยเพราะเค้าโหดกว่าคนเวลน้อยไง อีกอย่างถ้าเค้าเกรียนกับคนเวลเยอะหรือโหดกว่าก็มีสิทธิ์ตายได้ จบ !   g#035 g#035 g#035 g#035

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

นิuจาlร้Lงา

• Newbie
  • *
คนที่เกรียนได้แสดงว่าเค้าต้องโหดไงครับ ที่เค้าเกรียนกับคนเวลน้อยเพราะเค้าโหดกว่าคนเวลน้อยไง อีกอย่างถ้าเค้าเกรียนกับคนเวลเยอะหรือโหดกว่าก็มีสิทธิ์ตายได้ จบ !   g#035 g#035 g#035 g#035
ขอแหวกแนวกับชาวบ้านนิดนึง  สโลแกนเซิฟพีเค มีอยู่ว่า ผู้ที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะอยู่รอด ถ้าไม่เจ๋งจริงอย่าเล่น จบ   g#035 g#035
Likeโดนใจมาก ไม่เคยจะเกรียนนะแค่โดนใจเพราะเป็นพระปิดPKยุละ

• **
Likeโดนใจมาก ไม่เคยจะเกรียนนะแค่โดนใจเพราะเป็นพระปิดPKยุละ

g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006

Rest In Peace

• Full Member
ไม่เข้าใจว่า ทำไมตี้เดียวกันยังโดนสกิลกันเองได้  g#023