GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คือสงสัยนะกรณีแบบนี้คือ?

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• Full Member
  • อย่ามาไทย
ที่ออกมาว่าเขานี่ ถ้าให้ผมเดาน่าจะ
1. ส่งไปแล้วคิดเอง วาดสวย/ไม่สวยไม่รู้ แต่มารู้ทีหลังว่าก๊อบได้เลยอยากก๊อบมั่งเพราะคิดว่าน่าจะสวยกว่ารูปแรก
2.พวกหัวศิลโลกสวยรับไม่ได้
3.อิจฉาเลิกเล่นไปละแต่ไม่อยากให้เขาได้ นักวิจารณ์ต่างๆ
4.อริ กันมาแต่ชาติปางไหน
5.คู่แข่งที่ส่งภาพประกวดด้วยกัน
6.คนที่น่าจะวาดรูปเดียวกันแต่เขาวาดสวยกว่า
7.อื่นๆ ประมาณเขาดราม่าไม่รู้เร่องอะไรกูดราม่าด้วย

ไม่ได้ว่าใครนะแต่แค่วาดรูปเองถึงกับต้องเอามาลงบอร์ดกันขนาดนี้เลยเหรอ ได้ไม่ได้ก็คิดซะว่าส่งหนุกๆไปไม่ดีกว่าเหรอครับ- -

ไม่ใช่พวกโลกสวยนะครับ มันเป็นพวกโลกโง่ สักแต่ว่าอวดความโง่ ตัวมันเองก็ไม่ได้มีอะไรดีหรอก มีแค่จำนวนมาช่วยกันดิ้น  g#037

carcoiatto

• Newbie
  • *
เราไม่ได้เล่นเกมนี้ค่ะ ไม่รู้จักกับคนวาดเป็นการส่วนตัวด้วยค่ะ เราก็เป็นแค่นักวาดคนนึง
ที่เรามาโพส ไม่ได้อยากให้เพื่อนของคุณขอโทษหรอกค่ะ และเขาไม่จำเป็นต้องขอโทษใดๆ
แต่มาอธิบายเพื่อให้คุณยอมรับอะไรที่มันเกิดขึ้นไปแล้ว
เรื่องที่มันผ่านไปแล้ว อดีต มันแก้ไขไม่ได้หรอกค่ะ เพราะเพื่อนของคุณไม่ยอมรับมาแต่ทีแรกแล้ว
อยากให้เรื่องครั้งนี้เป็นบทเรียนมากกว่านะคะ ส่วนที่คนอื่นเอาไปแชร์กันหมด อยากให้มองว่ามันเป็นการตอบรับของสังคม จากการกระทำของคุณเองค่ะ
ไม่ต้องขอโทษแล้วนะคะ ส่วนทำให้เรื่องมันจบเนี่ย คิดว่าผ่านไปสักพักมันก็ซาๆไปเองนั่นแหละค่ะ

ที่ไม่พูดกับผู้ดูแลเกมเพราะเรื่องนี้แหละค่ะ อีกอย่างมันไม่เกี่ยวกับกฎของทางเกมหรอกค่ะแต่เป็นเรื่องของจิตสำนึก
เราเองก็ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับเรื่องนี้ด้วยค่ะ
ส่วนที่เป็นนิวบีมา ไปอ่านด้านบนนะคะ ไม่ได้เล่นเกมในเครือบริษัทนี้เลยค่ะ

• อย่ามาไทย
เราไม่ได้เล่นเกมนี้ค่ะ ไม่รู้จักกับคนวาดเป็นการส่วนตัวด้วยค่ะ เราก็เป็นแค่นักวาดคนนึง
ที่เรามาโพส ไม่ได้อยากให้เพื่อนของคุณขอโทษหรอกค่ะ และเขาไม่จำเป็นต้องขอโทษใดๆ
แต่มาอธิบายเพื่อให้คุณยอมรับอะไรที่มันเกิดขึ้นไปแล้ว
เรื่องที่มันผ่านไปแล้ว อดีต มันแก้ไขไม่ได้หรอกค่ะ เพราะเพื่อนของคุณไม่ยอมรับมาแต่ทีแรกแล้ว
อยากให้เรื่องครั้งนี้เป็นบทเรียนมากกว่านะคะ ส่วนที่คนอื่นเอาไปแชร์กันหมด อยากให้มองว่ามันเป็นการตอบรับของสังคม จากการกระทำของคุณเองค่ะ
ไม่ต้องขอโทษแล้วนะคะ ส่วนทำให้เรื่องมันจบเนี่ย คิดว่าผ่านไปสักพักมันก็ซาๆไปเองนั่นแหละค่ะ

ที่ไม่พูดกับผู้ดูแลเกมเพราะเรื่องนี้แหละค่ะ อีกอย่างมันไม่เกี่ยวกับกฎของทางเกมหรอกค่ะแต่เป็นเรื่องของจิตสำนึก
เราเองก็ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับเรื่องนี้ด้วยค่ะ
ส่วนที่เป็นนิวบีมา ไปอ่านด้านบนนะคะ ไม่ได้เล่นเกมในเครือบริษัทนี้เลยค่ะ

งง ทำไมถึงต้องใช้คำว่ายอมรับครับ
คุณเป็นคนเดียวในโลกที่รู้จักตัวการ์ตูนนั้นๆหรอครับ ?

พูดเหมือนเขาทำอะไรผิดกติกา Account ที่โพสก็เป็นแฟนเพจของเกม กฎกติกา ทีมเงินเขาก็จัดตั้งกันเอง

แหม่ แม่นางยุ่นคลั่งลายเส้น ไม่เท่นะครัช ไม่เท่ หรือติ่งด้วยกันจะมองว่าเท่ ?
ผมอยู่ในกลุ่มดาบซามูไรกลุ่มหนึ่งก็เป็นแบบนี้ครับ ใครเอาดาบซามูไรไปเล่นแปลกๆโดนด่ากระจายครับ ทั้งๆที่ "ดาบกู ตังกู ของกู ไม่ได้ทำผิดกฎของกลุ่มนั้นๆ" คงเข้าใจนะ  g#021 ติ่ง ติ่งๆ

แล้วที่แชร์ไปด่าไปเซเลบเค้ารู้วิธีนี้ดีครับ แค่ไม่ต้องไปอ่าน ปั่นประสาทสมองเปล่าๆ มีแต่ขี้ ทองคำจริงๆเงียบอยู่

งืม

• ฮี่ฮี่
  • กินปลาบ้างได้ฉลาด
งั้นพวกคุณไม่ต้องการคำขอโทษ แต่ออกมาโวยวายแล้วประจาร มันหมายความว่ายังไงคะ ตอบที
แล้วอีกประเด้นนึงคือ คุณเปนคนนึงที่กดแชร์เพื่อซ้ำเติมความผิดพลาดของเค้า
แล้วคุณไม่คิดจะขอโทษบ้างเหรอคะ ที่คุณก้เหยียบคนที่เค้าล้ม
แต่คุณกลับมาใช้คำพูดพร่อยๆ ไม่รับผิดชอบแบบนี้ ว่าปล่อยไปเดวเรื่องก้ซา
ถ้าคุณพูดได้ว่าก่ิอนทำ ทำไมไม่คิด
งั้นก็อยากถามบ้างค่ะ ว่าก่อนแชร์ ทำไมไม่คิด แชร์เพื่อประจารคนอื่น มีความสุขที่เห็นคนอื่นเดือดร้อน
อย่าบอกว่ามันไม่ใช่เลยค่ะ สิ่งที่เห็นมันก็เป็นความจริงที่บางทีคุณอาจจะยังไม่รู้ว่าการกระทำของคุณก่ออะไร
แล้วเพื่อนเราทำอะไร ตอนนี้ก็คุยกันอยู่ค่ะ ก็โอเค เค้ายอมขอโทษแล้ว แต่สิ่งที่คุณทำนี่ละคะ
คุณปัดความรับผิดชอบ บอกว่าอดีตแก้ไขไม่ได้ ใช่ค่ะ มันแก้ไขไม่ได้ ถึงไม่สามารถทำิอะไรได้ในตอนนี้ค่ะ
อย่างประเด็นนี้นะคะ ออกมาขอโทษแ้ล้ว คุณคิดว่าจะมีคนที่ำไม่รู้เรื่องอีกแค่ไหนคะ เค้าจะยอมจบไหมล่ะคะ
เพราะงั้น คุณก็มีส่วนผิดจากการกระทำของคุณค่ะ อยากให้เอาใจเขามาใส่ใจเรานะคะ ว่าถ้าเกิดเป็นคุณ
แล้วเจอกับความผิดพลาดแบบนี้ เพียงเพราะอยากร่วมกิจกรรมของเกม อยากได้รับคำชื่นชม
คุณจะรู้สึกยังไงคะ คิดซักนิด

M2aCl

• Newbie
  • *
บอกตามตรงนะ ถ้าเราเจอความผิดพลาดแบบนี้เราจะไม่ด่า ไม่เกรียน ไม่เรียกพวก แล้วยอมรับแต่โดยดีว่ามีแบบมีรูปตัวอย่าง แค่นี้ก็จบ

IdentiFy

• Jr. Member
  • **
แล้วพวกมึงมีเจตนาที่ดีก่อนหรอ  ที่เข้ามาเม้น   แล้วจะให้เพื่อนกุไปขอโทษ  ขอโทษใครละ พวกมึงหรอ จำเปนไหม พวกมึงมาเสือก มาเดือดร้อนกันเองทั้งๆ ที่มันไม่ใช่เรื่องของพวกมึงกันเลย   คนที่ขอโทดคือเจ้าของภาพอันนี้สิที่ควรขอโทด  ซึ่งเพื่อนเราก็ยอมรับ แต่อีพวกสกิลคีบอดระดับ10 เป็นแค่เดกติ่งใส่แว่น  จะให้กุขอโทด อะไรละหาเหตุผลอันสมควรที่จะต้องให้ขอโทด  ต้องให้กราบตีนเลยไหมคะ  ถึงจะจบ เหมือนกะพวกมึงไม่เคยใช้ของก้อบกันนะคะ แว่นที่ใส่อันละเท่าไหร่ เครื่องแต่กายที่ใส่ชิ้นละเท่าไหร่  ก้อบมจากไหน ซี่รี่ หรือกาตุนที่ดู  มาจากไหน  นาฬิกาของสาระพัด  ที่คุณเอาลิขสิทมาอ้าง  คุณทำกันได้ไหม แค่วินโดวที่ใช้  ของจริงหรอคะ  ถามหน่อย  โทรศัพหรือแอพที่ใช้บางคนยังเจลเบรดมาเลย อย่ามาอ้างเรื่องลิขสิทค่ะ ถ้าพวกคุณยังทำไม่ได้   ขอร้อง

g#040

• อย่ามาไทย
"ลดความเป็นติ่งให้น้อยลง แล้วอ่านภาษาไทยให้มากขึ้น"  g#040

อย่างว่า ติ่งมันคงไม่อ่านอะไรเลย ถึงยังได้พิมพ์โง่ๆแบบนี้ต่อ ทั้งๆที่เขาอธิบายตั้งหลายที่แล้ว  g#037

ขอให้หลุดพ้นจากปวงติ่งตั๊งหลัยเติดดดด  g#018

pldee

• Newbie
  • *
คนที่ไปคอมเม้นต้องการเสนอแนะนะคะ ตั้งแต่คอมเม้นแรกๆเลย
แล้วสิ่งที่ต้องการก็คืออยากให้ 'ตัวผู้ทำ' เข้าใจว่า 'ตัวเองทำไม่ถูกยังไงค่ะ' เท่านั้นค่ะ
และก็ให้กรุณาอย่าทำอีกค่ะ

ซึ่งการที่มีคนออกมาขอโทษก็ต้องขอบคุณนะคะ

untitled

• Sr. Member
ขอโทษไปแล้วนะแต่เหมือนฝั่งคุนจะไม่ยอมจบอะนะ

• อย่ามาไทย
งง ทำไมต้องขอโทษ

แต่ไม่ต้องไปพิมพ์ขอโทษมันจริงๆหรอก กด Ctrl C แล้ว V รัวๆเอา ให้มันคิดว่ามันชนะไป  #038

เดี๋ยวพวกปัญญากากๆติดการ์ตูนจะได้ใจ  g#003

carcoiatto

• Newbie
  • *
อ่อ โอเคค่ะ ยอมรับว่าที่เราพูดมันปัดความรับผิดชอบไปนิด
แต่บอกเลยนะคะ ว่าเราไม่ได้แชร์รูปนั้นโดยใดๆเลยค่ะ เราแค่เข้าไปเจอ ไปเห็น จากที่คนอื่นเขาพูดกันปากต่อปาก ก็เลยมาพูดอยู่ตรงนี้แค่นั้น
ดังนั้นเราไม่จำเป็นต้องขอโทษนะคะ ? อยากให้คิดดูให้ดีๆค่ะที่เค้าเอาไปแชร์กันด่ากันมีต้นเหตุมาจากอะไรกันแน่
อย่าลืมว่ากระดาษทั้งแผ่นที่มีสีขาว แต่เราวาดจุดสีดำลงไปตรงกลาง คนอื่นเค้าก็จะมองกันแค่ตรงนั้นนะคะ ก็เหมือนการกระทำของคน
ดราม่าบางอันมันไม่ดังเท่าอันนี้นะคะ ถ้าเจ้าตัวไม่ได้ชงขึ้นมาเองตั้งแต่เริ่ม
ก็ไม่อยากให้มีกรณีแบบนี้เกิดขึ้นอีกเท่านั้น

ไม่ใช่ติ่งลายเส้นค่ะ เราไม่ได้พูดเรื่องลิขสิทธิ์ด้วยค่ะ อยากให้ตีความให้ดีๆ
แต่จริงๆมันก็เปลี่ยนอะไรไม่ได้แหละ ขอให้สนุกกับการถูกพูดถึงในตอนนี้ด้วย จบค่ะ

•sĸιpz

• Jr. Member
  • **
  • แถ
คอมเม้นตักเตือนเม้นแรกที่ทำให้เกิดการดราม่า ที่คนเม้นบอกแค่ว่ากล่าวตักเตือน เพราะเห็นเป็นสิ่งที่ผิด
ใช่ค่ะ เป้นสิ่งที่ผิดอันนี้เพื่อนเราก้ยอมรับแล้ว แต่คอมเม้นนั้นพิมประมาณว่า ไม่มีปัญญาคิดเองหรอ ฝีมือก็ดี
ทำแบบนี้มันละเมิดลิขสิทธิ์ อะไรประมาณนี้นะถ้าจำผิดก็ขอโทษด้วยเพราะจำไม่ได้เลื่อนไปดูไม่ไหว
ถ้าเป็นการตักเตือนจริงๆก็ขอบคุณมากค่ะ แต่ที่เราอ่านเราว่าเหมือนเป็นการแขวะมากกว่า ตักเตือนโดยใช้คำพูดที่ดีกว่านี้ก็ได้หนิคะ  g#031

งืม

• ฮี่ฮี่
  • กินปลาบ้างได้ฉลาด
คนที่ไปคอมเม้นต้องการเสนอแนะนะคะ ตั้งแต่คอมเม้นแรกๆเลย
แล้วสิ่งที่ต้องการก็คืออยากให้ 'ตัวผู้ทำ' เข้าใจว่า 'ตัวเองทำไม่ถูกยังไงค่ะ' เท่านั้นค่ะ
และก็ให้กรุณาอย่าทำอีกค่ะ

ซึ่งการที่มีคนออกมาขอโทษก็ต้องขอบคุณนะคะ

อันนี้ขอแก้ไขคำว่า ต้องการเสนอแนะนะคะ มันมีเยอะมากคะ คนที่พูดจาแบบนี้ แคปไม่ไหวไปดูเองนะคะ

ขอยกตัวอย่างบ้างนะคะ
สมมติไปเที่ยวมาถ่ายรุปอัพลงเฟส แล้วเจอคอมเม้นว่า

โห นี่หน้าหมารึหน้าเควี่ยคะ สุดจะทนมากๆค่ะ ถ่ายลงทำไมคะเนี่ย

อย่างนี้มันก็เหมือนกับรูปที่แคปมาให้ดูแหละค่ะ งั้นคุณนับเปนการเสนอแนะไหมคะ ข้อความข้างต้นนะคะ

• อย่ามาไทย
อ่อ โอเคค่ะ ยอมรับว่าที่เราพูดมันปัดความรับผิดชอบไปนิด
แต่บอกเลยนะคะ ว่าเราไม่ได้แชร์รูปนั้นโดยใดๆเลยค่ะ เราแค่เข้าไปเจอ ไปเห็น จากที่คนอื่นเขาพูดกันปากต่อปาก ก็เลยมาพูดอยู่ตรงนี้แค่นั้น
ดังนั้นเราไม่จำเป็นต้องขอโทษนะคะ ? อยากให้คิดดูให้ดีๆค่ะที่เค้าเอาไปแชร์กันด่ากันมีต้นเหตุมาจากอะไรกันแน่
อย่าลืมว่ากระดาษทั้งแผ่นที่มีสีขาว แต่เราวาดจุดสีดำลงไปตรงกลาง คนอื่นเค้าก็จะมองกันแค่ตรงนั้นนะคะ ก็เหมือนการกระทำของคน
ดราม่าบางอันมันไม่ดังเท่าอันนี้นะคะ ถ้าเจ้าตัวไม่ได้ชงขึ้นมาเองตั้งแต่เริ่ม
ก็ไม่อยากให้มีกรณีแบบนี้เกิดขึ้นอีกเท่านั้น

ไม่ใช่ติ่งลายเส้นค่ะ เราไม่ได้พูดเรื่องลิขสิทธิ์ด้วยค่ะ อยากให้ตีความให้ดีๆ
แต่จริงๆมันก็เปลี่ยนอะไรไม่ได้แหละ ขอให้สนุกกับการถูกพูดถึงในตอนนี้ด้วย จบค่ะ

ต้นเหตุ : จากผู้จัดกิจกรรมเกม
ผมไม่รู้นะว่าคุณเข้าใจแบบเดียวกับผมรึเปล่า

ส่วนกระดาษที่มีจุด ถ้าคนบอกให้มองกระดาษผมก็มองกระดาษครับ บอกให้มองจุดก็มองจุด

เปรียบเทียบกับเรื่องนี้ครับ : กระดาษคือ ผู้เข้าร่วมกิจกรรม กฎ กติกาและคนจัดกิจกรรม
แต่พวกติ่งโง่ๆมองเห็นแค่จุดครับ คือผู้เข้าร่วมกิจกรรม และ มโนไปเองหลายๆเรื่องครับ  g#023

อาจจะมีพวกเกรียนอยากดังด้วยมั้งครัช เห็นรีบดิ้นไปลงดราม่าแอดดิก แต่โดนเมิน 555555555555555555555555555